ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

ทำไมต้องหลอกกันด้วย!!

เรื่องมีอยู่ว่า คนที่ผมรักตอนนี้ เขาก็มีคนของเขาอยู่แล้ว แต่แล้วทำไมเขาต้องหลอกผมด้วย ผมเคยถามเขาแล้วว่า เขามีใครหรือยัง เขาก็ตอบว่าเขายังไม่มีใคร "อยากอยู่คนเดียวสักพัก" แต่ผมอดคิดไม่ได้เลยไปถามเพื่อสนิทของเขาสองคนมา เพื่อนเขาทั้งสองก็ตอบเป็นเสียงเดียวกันว่า เขามีแฟนแล้ว โดยคนที่สองได้บอกว่าแฟนเขาเป็นตำรวจ ทั้งๆที่ผมช่วยทำงานทุกอย่าง ด้วยความเต็มใจ แต่ทำไมเขาต้องหลอกผมด้วย คนที่จิงใจและทุ่มเทให้กับคนๆนึง ต้องได้รับการตอบแทนแบบนี้หรอ? แต่อย่างน้อยสิ่งที่ผมทำ มันก้ทำด้วยความเต็มใจทั้งนั้น ไม่ว่าเขาจะขออะไรผมก็ตาม ผมอยากรู้จิงๆ เขาเห็นผมเป็นตัวอะไร เขายังเป็นผมเป็นคนหรือเปล่า ทั้งๆที่คนๆนี้คิดว่าเขาเป็นคนสำคัญตลอดมา ทำไมคนเราถึงทำกับคนที่รักเขาจริง ทั้งที่ไม่เคยจะมีใคร แต่ทำไมต้องตอบแทนกันแบบนี้ คำที่ว่า "ยังไม่มีใคร" แค่ทำให้ผมหลงละเลิงไปเองหรอ อย่างน้อยบอกกันบ้างว่ามีแล้วก้ยังดี ผมจะได้คิดแบบเพื่อน แต่นี่ต้องมาโกหกแบบนี้ เห็นผมเป็นแค่เครื่องใช้เท่านั้นหรอ ผมไม่เคยสัมผัสกับรักจริงๆเลย ไม่รู้ว่าการที่เขาห่วงใยเป็นยังไงเลย ผมคงต้องเป็นแบบนี้ไปตลอกชีวิตแน่ๆ สิ่งสุดท้าย ผมขอความเห็นกับทุกๆคนว่า เขาคนนั้นจะคิดยังไงกับผม ผมอย่างรู้จริงๆว่าหลายๆมุมมองละคนที่เข้ามาอ่านเป็นยัง ผมขอแคนันจริงๆ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ่านจนจบนะครับ เสียใจด้วยนะครับ ยังไงก็ย้อนกลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว ที่ทำไปถ้าท่านคิดว่าท่านรักเธอ ก็ถือซะว่าได้ทำสิ่งดีๆ ให้กลับคนที่เรารัก ก็พอแล้วครับ คิดแง่ลบไปมีแต่ตัวเราที่แย่ลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Durex52 : 27th August 2013 เมื่อ 02:29
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ใจเย็นๆก่อนนะครับ เดี๋ยวผมส่งคนเข้าไปรับ

ผมเข้าใจคุณอยู่ครับ เราก็ไม่มีสิทธิ์อะไรไปว่าเขาครับ

ด้วยคำพูดเพียงแค่ว่า ยังไม่มีใคร อยากอยู่คนเดียวสักพัก

มันก็ตัดสินไม่ได้หรอกครับว่าเขาจะไม่มีใครหรือชอบรักใครอยู่จริงๆ

บางครั้งก็พูดไปให้ตัวเองดูดีแค่นั้น บางครั้งก็พูดไปตามอารมณ์ บางครั้งก็พูดเผื่อๆไว้ครับ หรือบางครั้งพูดไปเพื่อผลประโยชน์

แต่บางครั้งคนพูดมันไม่เคยคิดหรอกครับ ว่าอีกคนที่ฟังจะรู้สึกยังไง เขาอาจจะจำกับคำพูดนั้นตลอดไปก็ได้ แต่คนพูดอาจจะนึกไม่ถึงหรอกครับ

ถ้าเขาคบกับนาย แบบว่าบอกรักกับนายมีความสัมพันธ์กันแล้ว แล้วเขามีคนอื่น อันนั้นก็ว่าไปอย่างครับ ถึงจะเรียกว่าหลอกจริงๆ

เพราะแค่คำพูดมันโกหกกันได้ทั้งนั้นหละครับ

ผมเป็นกำลังใจให้ละกันนะครับ มันไม่เป็นแบบนี้ตลอดไปหรอกครับเชื่อผมสิ คนดีๆยังมีอีกเยอะบนโลกครับ. ^^

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 27th August 2013 เมื่อ 02:28

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    สมัยนี้ ผู้หญิงร้อยเล่มเกวียนครับ ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปแล้วครับ ไม่รู้นะตอนนี้คนรอบๆตัวผม ผู้ชายนี่โดนหลอกโดนแทงมาเเยอะเหมือนกันนะ
    เลยคิดว่าผู้หญิงสมัยนี้เห็นผู้ชายเป็นอะไรเนี่ย ทำไมเล่นเป็นของเล่นเลย คนดีๆที่จริงใจด้วย แต่กลับทำให้คนๆนั้นเสียใจ โอโห่ ผมล่ะไม่เข้าใจ
    ผู้หญิงสมัยนี้จริงๆ - -

กล่าวขอบคุณ
    855
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ไม่รู้จะแสดงความเห็นว่าไง
    CPU : I5-6500 M/B : Asus H170-Pro RAM : 8GB Bus 2400 GPU : GTX 970 EXOC PSU : Super Flower Bronze FX Series 650W CASE : unicorn

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,069
    ผู้ชายคงไม่มีเวลาให้เขาคงเหงาอ่ะผมเคยเจอแบบนี้มาแล้วสุดท้ายเขาก็เป็นแฟนผมเพราะเขาเลือกที่จะอยู่กับผม ก็อยุ่ที่คุณแล้วล่ะคุณจะสู้ต่อหรือจะหยุดเพียงแค่นี้

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    อัพเครื่องแรงๆ รอgta ออกขาย เล่น..... เด๋วก็หาย
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    เสียใจด้วยนะ ผมว่า ผู้หญิงน่ะ ทำอย่างนี้อาจเป็นเพราะช่วงนั้นทะเลาะกับเเฟนก็ได้ เลยบอกเราว่า ยังไม่มีเเฟน
    เหมือนหนังเรื่อง Yes or No 2 น่ะครับ ทะเลาะกันที เลยไปหาผู้หญิงอีกคน <อันนี้ทอม เเต่ก็เพศหญิง>
    ซักวัน ต้องเจอ เเน่ๆ คน ที่ ยัง รอ เรา อยู่ ~!!

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    เอ้ยเเนวเดียวกับผมเลย จ.ข.ก.ท เข้าใจดีครับเเต่ก็ทำอะไรไม่ได้สู้ๆครับหาคนใหม่ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ตอบได้ 2 ทาง

1.รักเผื่อเลือก เพราะคนแรกยังไม่ไช่พอ
    2.คุณก็คงทราบดี

แต่
    คุณไม่ต้องสนหรอกว่า เขาคนนั้นจะคิดอย่างไรกับคุณ

เพราะ ตอนนี้ คุณรักเขา คุณก็ต้องทน

เหมือนผม รักผู้หญิงคนนึง ผมก็ทนมาตลอด จนวันนึง ไม่รู้ว่า ผมหมดความอดทน หรือ หมดความรู้สึกรักกันแน่ ความรู้สึกจึงเปลีี่่ยนไป

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    แวะไปดูกระทู้ผมน่ะครับ พอกัน บางทีรักใครไปแล้ว มันยากที่จะลืมเลือน แต่กาลเวลาจะทำให้ลืมเองไปเอง เปิดใจรับสิ่งใหม่ๆ ดีกว่าจมปักอยู่ในอดีตกันดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    วันนี้คนระบายกันเยอะแต่ก็เสียใจด้วยกับคนที่เกิดเรื่องราวแบบนี้

ใครๆก็อยากสมหวังในความรัก

แต่ถ้ารักไปแล้วกำลัง รัก คบ ถ้าไปไม่ได้ก็อย่าฝืนต่างคนต่างถอยจะได้ไม่เจ็บ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณทุกคนนะครับ ที่ยอมเสียเวลาอ่านเรื่องของผม ขอบคุณจริงๆนะครับ

แต่ตอนนี้ ผมถอยก็ไม่ได้ ไปต่อก็ไม่ได้ ผมว่าผมคงอย่ามีความรักจะดีกว่า เพราะที่ผ่านมา ผมเจอแบบนี้มาตลอด ผมเริ่มจะหมดศรัทธากับความรักแล้วล่ะ มันคงไม่คู่กับผมหรอกกับความรักเนี่ยน่ะนะ

สุดท้าย ผมคงมีแต่ความรักที่ไม่ได้เลือก

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pomzata อ่านกระทู้
    ขอบคุณทุกคนนะครับ ที่ยอมเสียเวลาอ่านเรื่องของผม ขอบคุณจริงๆนะครับ

แต่ตอนนี้ ผมถอยก็ไม่ได้ ไปต่อก็ไม่ได้ ผมว่าผมคงอย่ามีความรักจะดีกว่า เพราะที่ผ่านมา ผมเจอแบบนี้มาตลอด ผมเริ่มจะหมดศรัทธากับความรักแล้วล่ะ มันคงไม่คู่กับผมหรอกกับความรักเนี่ยน่ะนะ

สุดท้าย ผมคงมีแต่ความรักที่ไม่ได้เลือก
    เชื่อผม ความโสด มันมีค่ามาก ผมอยากโสดมาก ไม่ไช้เจ้าชู้นะ แค่ เลิกกับเค้าไม่ได้ เดี๋ยวเค้าเสียใจ แต่ก็มีความสุขดี แต่อดอะไรหลายอย่างเช่น เที่ยวกลางคืนกับเพื่อน + ซื้อนุ้นซื้อนี้ให้ ตอนนี้ร่วมหลักแสนแล้ว TT
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    แต่เขาก็ไม่ได้ให้ ความหวัง จริงมั้ยครับ
    if you do the best of you when you fall you'll fall with smile !!

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    เขาเคยบอกว่ารักคุณหรือยัง! ถ้าเคยผมก็เสียใจด้วย
    แต่ถ้าไม่เคย เขาอาจจะมีปัญหากับแฟนเลยอย่ากอยู่คนเดียว แต่มีคุณเข้ามาเขาก็คิดว่าเป็นเพื่อนที่ดีคนหนึ่งไม่ได้คิดอะไร มีแค่ความรู้สึกดีๆให้
    แต่เป็นคุณเองที่คิดไปเองทั้งหมด

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    หลังพายุผ่านไป ฟ้าย่อมสดใส