ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ คือเล่นเกมส์อยู่ดีๆจอมันดับประมาณ2วิแล้วติด

ทีแรกดับบ่อยมาก ดับประมาณ2วิแล้วติด พอติดแล้ววินโดว์มันฟ้องว่า Display driver stopped responding and has recovered ผมเลยลบไดร์เวอร์การ์ดจอตัวเก่าแล้วลงตัวใหม่แทน ปรากฎว่ามันยังดับอยู่แต่นานๆที (ถ้าเราปล่อยเครื่องใว้ไม่ทำอะไรสักพัก พอมาขยับเมาส์จอมันจะดับ แล้ววินโดว์ก็ยังฟ้องอยู่เหมือนเดิม)

* ปล.ตอนลงไดร์เวอร์ใหม่ผมทำตามลิ้งค์นี้ https://th-th.facebook.com/FirstCulb...23465157764957

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ดันๆๆ ผมก็เป็น
    Credit : uberhumor

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เป็นเหมือนกันครับผมซื้อคอมมาจาก Advice เขาก็แก้ไม่ได้เหมือนกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เห ยดดดดดดด ผมก็เป็นนะแต่เป็นเวลาเล่นเกมส์บางเกมส์เท่านั้น ซิ้อประกอบจาก Advice เหมือนกันครับ ทีแรกคิดว่ามีปัญหาจากความร้อนแต่ดูไปดูมามันไม่ใช่ ตอนนี้ก็ยังหาทางแก้ไม่ได้

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เป็นที่ PSU ไม่พอ รึปล่าวครับ

** เป็นเฉพาะเกมที่กินสเปคโหดๆ รึปล่าว

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azllen อ่านกระทู้

** เป็นเฉพาะเกมที่กินสเปคโหดๆ รึปล่าว
    bf3 ปรับสุด 1920x1080 , batman arkham city dx11 1920x1080 ลบรอยยัก 16x ปรับสุดไม่เคยดับครับ แต่กับเกมส์ sniper ghost 2 ,dead space 3 บางทีหน้าจอจะดับแล้วติดขึ้นมาเกมส์กระตุกเลยครับ ถ้า psu ไม่พอเนี้ยผมว่าเครื่องจะดับมากกว่าจอดับนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azllen อ่านกระทู้

เปิดทิ้งไว้เฉยๆมันก็เป็นครับ

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    Blog Entries
    1

ผม ดูหนัง Hi-def มันก็ เป็นเหมือนกัน T^T

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    เป็นปัญหาที่เกิดขึ้นจากหลายอย่างครับ อย่างเสียบ slot การ์ดจอผิด PSU จ่ายไฟไม่พอ ไดร์เวอร์ทับกัน PSU ช็อต เยอะครับเห็นเขาว่าหลายคนต้องสุ่มสี่สุ่มเเปดเปลี่ยนอะไหล่ถึงหาย

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ปํญหานี้เคยเป็นครับ ผมเป็นเกียวกับไดรเว่อ เพราะลงตัวเบต้า nvidiaนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อย่าคิดมากแค่ 2 วิ คอมประกอบ วินโดวเถื่อน เกมเถื่อน อย่าคิดมาก

กล่าวขอบคุณ
    3
    คอมผมแก้ได้แล้วนะครับ ตอนนี้หายเป็นปลิดทิ้งไม่มี Display driver stopped responding and has recovered มากวนใจแล้ว
    ส่วนวิธีแก้ให้ทำตามนี้นะครับ

เข้า nvidia control panel

3D settings > Manage 3D settings > Power management mode> จากเดิม Adaptive ให้เปลี่ยนเป็น Prefer maximum performance

ok > Restart(ย้ำต้อง Restart ถึงจะเห็นผล)

ได้ผลยังไงช่วยกลับมารายงานด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ลองก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    น่าจะเกิดจากการ์ดจอร้อนเกินไปครับ เพราะผมก็เคยเป็นปํญหานี้

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    คอมที่โรงเรียนเป็นครับ แต่ไม่ได้ขึ้นว่า อะไร stoped แบบที่เจ้าของกระทู้ว่านะ แต่อาการมาจาก

CPU และ RAM ทำงานแบบ Full load และ HDD ก็ทำงานแบบ Full load ตลอดเวลาทำให้เกิดอาการชะงัก หน้าจอดับ แปปนึงแล้วก็กลับมาเป็นปกติ

อันนี้เป็นคอมพิวเตอร์ที่โรงเรียนนะครับ ผมเป็น

------------------------------------
    ส่วนอาการแบบเจ้าของกระทู้ คอมที่บ้านก็เคยเป็น Display driver stopped responding and has recovered
    ผมลง Windows ใหม่ อาการก็หายไปครับ {ว่าง ๆ หาเวลาเช็ดฝ่งเช็ดฝุ่น ด้วยนะครับ อันนี้ไม่เกี่ยวกับอาการ Display driver stopped responding and has recovered นะ 555+}