ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976

พี่ครับผมเล่นเกมค่อนข้างแลคอะ

ตามนั้นเลยครับ พอดีตอนแรก เกมแรกที่ผมติดตั้งเนี้ยคือ CRYSIS 2 อะครับ แล้วมันเล่นไม่แลคเลย แล้วพอผมลงเกมไปเยอะๆ เนี้ยมันแลคเฉยเลย

ตอนนี้ผมมีเกมอยู่ประมาณ 18 เกมอะครับ ผมลงเกม Crysis 2 ไว้ไดรว์ ซี อะครับช่วยหน่อยนะครับ (แต่ที่แลคก็ไม่ได้แลคถึงขั้นเล่นไม่ได้อะครับ มันก็เล่นได้อะ แต่พอถึงฉาก มูฟวี่ กระตุกโครตๆ เลย !)

★Mark~Wrestlemania★
    facebook.com/Mark2309
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,148
    Blog Entries
    2
    เวลาเล่นเกมส์ลองปิดโปรแกรมให้หมดครับแล้วเปิดแค่เกมส์อย่างเดียวถ้ายังไม่หายลองปรับเสป๊คต่ำๆดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,603
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mark2309 อ่านกระทู้
    เวลาเล่นเกมส์ลองปิดโปรแกรมให้หมดครับแล้วเปิดแค่เกมส์อย่างเดียวถ้ายังไม่หายลองปรับเสป๊คต่ำๆดูครับ
    เวลาเล่นเกมก็เปิดแค่เอมอะครับมันไม่ต่างอะไรกับ ปิด อะครับ คุณชื่อ มาร์ก ใช้ปะครับ มาจากบอร์ด WWE.IN.TH ใช้ปะครับ

Albertoooooo Delllll Riooooo !

My Freedom
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ลงไว้ Drive C: นี้ยิ่งแลค
    ถ้า HDD น้อยลง การประมวลผลมากขึ้น ทำงานหนักขึ้น
    ลอง Defragment Drive C: แล้วก็ลบเกมส์อื่นๆที่ไม่ได้เล่นออกคับ
    HDD ควรให้เหลือไว้อย่างน้อย 10 % ของ HDD ทั้งหมดเช่น Drive C: HDD 500 GB ก็ควรให้ว่างไว้ 50 GB ก็ยังดีนะคับ ในการทำงานและประมวลผลต่างๆ
    CPU AMD RYZEN 7 1800X Mainbord AM4 ASUS CROSSHAIR VI EXTREME Ram DDR4/3200 G.SKILL TRIDENT Z RGB (3200C16Q-32GTZR) 8X4 GTX 980TI SLI PSU Corsair 850W

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    เกิดจากการที่ HDD ส่งข้อมูลไม่ทัน อาจเกิดจากเราเอาข้อมูลไปไว้เยอะมาก หรือข้อมูลนั้นไม่เคยทำการจัดเรียง ก็อาจจะเกิดอาการแบบนั้นได้ครับ

ลอง defragment HDD ดูก่อนครับ
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570

กล่าวขอบคุณ
    12
    2

Talking

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qwe11507 อ่านกระทู้
    เวลาเล่นเกมก็เปิดแค่เอมอะครับมันไม่ต่างอะไรกับ ปิด อะครับ คุณชื่อ มาร์ก ใช้ปะครับ มาจากบอร์ด WWE.IN.TH ใช้ปะครับ

Albertoooooo Delllll Riooooo !
    ใช่แล้วครับผมมาจาก WWE.in.th จาก User Mark Wrestlemnia

ปล. Alberto del rio

กล่าวขอบคุณ
    1,603
    เอ่อ ถ้า Win 7 มัน Back Up File เอาไว้เอง ถ้าผมจะลบแล้วมันจะเกิดอะไรกะเครื่องหรอครับ ?

เพราะมัน Back Up File ตั้ง 64 GB ในไดรว์ดีอะครับ แต่ผมเอาแค่ ครายซิสไว้ไดรว์ซีเกมเดียวครับ HDD ของไดรว์ซีก็ 100 กว่าๆ อะครับตอนนี้ที่เหลืออะครับ !

กล่าวขอบคุณ
    12
    2
    ถ้าจะลบ Back Up File ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับแต่ถ้าหากเราลบไปแล้ววินโดว์เราเสียหรือว่าข้อมูลต่างๆก็หายไปด้วย !! แต่ใช้โปรแกรมกู้ข้อมูลได้ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ปัญหานะครับ
    1.ข้อมูลเยอะหรืออาจจะซ้ำ
    2.ไม่เคยจัดเรียงไฟล์hdd
    3.ไดรฟ์ c มี พวก ไฟล์ ขยะเยอะเกิน
    วิธีแก้
    1.หาโปรแกรมที่ scan ไฟล์ซ้ำแล้ว ลบ ออก หรือ เก็บข้อมูลไว้เฉพาะที่จำเป็น เขียนลงแผ่นแล้วลบในเครื่องออก
    2.ใช้ defargmentation HDD เพื่อจัดเรียงข้อมูลเวลาเรียกใช้ข้อมูล HDD จะได้ทำงานสะดวก
    3.ใช้โปรแกรม registry machanic เพื่อ ลบ พวกไฟล์ขยะต่างๆ หาโหลดได้ทั่วๆไปครับ