ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597

[MINIGAMES|INDY] - CASTLESTORY - [ONE2UP|2013|ENG|FULL]

SYSTEM REQUIREMENTS
    Processor: 3.4 GHz Intel Pentium D 945 or AMD Athlon 64 X2 3800+ 2.0Ghz
    DirectX Version: 9.0c or above
    RAM: 1 GB XP / 1.5 GB Vista, 7
    Video Card RAM: 128 MB DirectX9.0-compliant card with Shader Model 3.0
    Operating System: Windows XP (SP3), Vista (SP2), 7 (SP1)

เป้าหมายของเกมนั้นคือการออกสำรวจในโลกกว้างของเกมที่เป็นดินแดนเกาะลอยฟ้าด้านล่างเป็นผืนทะเลที่กว้างสุดลูกหูลูกตา
    บนเกาะลอยฟ้านี้ก็จะมีวัตถุดิบอยู่มากมายอย่างแร่ธาตุ ต้นไม้ หินอะไรแบบนี้เป็นต้น
    ทั้งหมดนี้ก็เพื่อจะนำมาสร้างปราสาทสไตล์เหลี่ยมๆปกป้องผลึกของเรานั่นเอง ด้วยการที่เกมเป็น sandbox ตรงนี้ก็ทำให้เราทำอะไรก็ได้กับโลกภายในเก
    ม จะขุดอุโมงค์ใต้ดิน ทำช่องแคบทะละกาอะไรก็สุดแล้วแต่กับโลกเปิดกว้างนี้
    เพื่อเพิ่มความสนุกตื่นเต้นภายในเกมก็จะมีศัตรูตัวประหลาดที่พร้อมจะบุกปราสาทของเราแน่นอนว่าเราต้องเปลี่ยนจากการจับเสียบจับขวานเปลี่ยนมาถือดาบถือธนูแทน
    ซึ่งศัตรูเหล่านี้อาจเป็นผู้เล่นอื่นก็ได้ แม้เกมจะดูเป็นแนว sandbox จ๋า แต่ตัวเกมเองก็ใส่แนวกลยุทธ์ลงไปในการปกป้องปราสาทของเรายังไงล่ะ
    ถ้าออกแบบปราสาทของเราแบบห่วยๆมันก็อาจโดนตีแตกได้แบบไม่ยากไม่เย็น ที่น่าสนใจก็คือระบบฟิสิกส์ที่ทีมพัฒนาได้ใส่ลงไป
    หากใครคิดจะสร้างปราสาทแนวประหลาดหน่อยก็อาจจะต้องผิดหวังเพราะมันอาจจะพังทลายมาได้ง่ายๆนั่นแห
    เครดิตข้อมูล juropy.com

วิธีการเล่นโดยท่าน samapon นะครับ ขอบคุณอีกครั้งนะครับ

อันนี้น่าจะเป็นวิธีเล่นคร่าวๆนะครับ เห็นหลายคนกำลัง งงกับเกมส์
    ผมเองก็งงเหมือนกัน พยายามเรียนรู้อยู่ครับ

ONE2UP 1-PART DIRECT LINK
    DOWNLOAD

ถ้าชอบเกมส์ที่ผมอัพ โปรดกดขอบคุณ ให้ด้วยนะครับ จะเป็นกำลังใจให้ผมอย่างสูง
    ส่วนใครอยากได้เกมส์ขนาดเล็กๆ เบาเครื่อง สบายอารมณ์ และเกมส์แนวอินดี้ เชิญที่ MYCENTER ผมด้านล่างได้เลยครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonrer : 20th November 2013 เมื่อ 17:52

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    สร้างตัวไงอะ

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ musashio อ่านกระทู้
    ผมก็พยายามเรียนรู้อยู่เหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ musashio อ่านกระทู้
    ต้องรอให้หินสีฟ้า ๆ มีแสง แล้วกดคลิ๊กขวาค้างตรงหินมันจะมีให้เลือก

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    เล่นยังไง ครับ
    บอกวิธีเล่นหน่อยนะครับ
    แล้วบางครั้งทำไม ตัวเหลืองๆ มันไม่ขยับอะครับ คลิกให้ไปก็ไม่ไปอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ใช่ครับ ผมก็เป็นพยายามเรียนรู้ แต่เล่นไปซักพักมันหยุดกันทั้งทีม เซง งง ทำไรไม่ถูก

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zapzaas อ่านกระทู้
    ใช่ครับ ผมก็เป็นพยายามเรียนรู้ แต่เล่นไปซักพักมันหยุดกันทั้งทีม เซง งง ทำไรไม่ถูก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้
    แล้วบางครั้งทำไม ตัวเหลืองๆ มันไม่ขยับอะครับ คลิกให้ไปก็ไม่ไปอะครับ

ลองดูในคลิปเอาครับ
    ทุกวันนี้ผมก็ยังหัดเหมือนเดิม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้
    ลองเเบ่งงานให้ทำดูครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zapzaas อ่านกระทู้
    ที่หยุดเพราะอาจจะ คลัง เต็มก็ได้นะครับ ลองเพิ่ม คลัง ดู

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ต้องไปขุดเเร่ สีฟ้ามาครับ เเล้วนำไป ใสในถัง(Barrel) แล้วก็นำถังไปใกล้ๆอัญมีสีฟ้ากลางเเมพครับ จะได้ ลูกไปสีฟ้า 1 ลูก ถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะ 3 ลูกถึงจะได้ ตัว 1 ตัว เเต่ ถังนนั้น สามารถเคลื่อนไปมาได้นะครับ ลองๆดู

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonrer อ่านกระทู้

SYSTEM REQUIREMENTS
    Processor: 3.4 GHz Intel Pentium D 945 or AMD Athlon 64 X2 3800+ 2.0Ghz
    DirectX Version: 9.0c or above
    RAM: 1 GB XP / 1.5 GB Vista, 7
    Video Card RAM: 128 MB DirectX9.0-compliant card with Shader Model 3.0
    Operating System: Windows XP (SP3), Vista (SP2), 7 (SP1)

เป้าหมายของเกมนั้นคือการออกสำรวจในโลกกว้างของเกมที่เป็นดินแดนเกาะลอยฟ้าด้านล่างเป็นผืนทะเลที่กว้างสุดลูกหูลูกตา
    บนเกาะลอยฟ้านี้ก็จะมีวัตถุดิบอยู่มากมายอย่างแร่ธาตุ ต้นไม้ หินอะไรแบบนี้เป็นต้น
    ทั้งหมดนี้ก็เพื่อจะนำมาสร้างปราสาทสไตล์เหลี่ยมๆปกป้องผลึกของเรานั่นเอง ด้วยการที่เกมเป็น sandbox ตรงนี้ก็ทำให้เราทำอะไรก็ได้กับโลกภายในเก
    ม จะขุดอุโมงค์ใต้ดิน ทำช่องแคบทะละกาอะไรก็สุดแล้วแต่กับโลกเปิดกว้างนี้
    เพื่อเพิ่มความสนุกตื่นเต้นภายในเกมก็จะมีศัตรูตัวประหลาดที่พร้อมจะบุกปราสาทของเราแน่นอนว่าเราต้องเปลี่ยนจากการจับเสียบจับขวานเปลี่ยนมาถือดาบถือธนูแทน
    ซึ่งศัตรูเหล่านี้อาจเป็นผู้เล่นอื่นก็ได้ แม้เกมจะดูเป็นแนว sandbox จ๋า แต่ตัวเกมเองก็ใส่แนวกลยุทธ์ลงไปในการปกป้องปราสาทของเรายังไงล่ะ
    ถ้าออกแบบปราสาทของเราแบบห่วยๆมันก็อาจโดนตีแตกได้แบบไม่ยากไม่เย็น ที่น่าสนใจก็คือระบบฟิสิกส์ที่ทีมพัฒนาได้ใส่ลงไป
    หากใครคิดจะสร้างปราสาทแนวประหลาดหน่อยก็อาจจะต้องผิดหวังเพราะมันอาจจะพังทลายมาได้ง่ายๆนั่นแห
    เครดิตข้อมูล juropy.com

อันนี้น่าจะเป็นวิธีเล่นคร่าวๆนะครับ เห็นหลายคนกำลัง งงกับเกมส์
    ผมเองก็งงเหมือนกัน พยายามเรียนรู้อยู่ครับ

ONE2UP 1-PART DIRECT LINK
    DOWNLOAD

ถ้าชอบเกมส์ที่ผมอัพ โปรดกดขอบคุณ ให้ด้วยนะครับ จะเป็นกำลังใจให้ผมอย่างสูง
    ส่วนใครอยากได้เกมส์ขนาดเล็กๆ เบาเครื่อง สบายอารมณ์ และเกมส์แนวอินดี้ เชิญที่ MYCENTER ผมด้านล่างได้เลยครับ

ผมเคยเล่นครับจำได้นิดๆหน่อยๆ ถ้าช่วยได้จะพยายามช่วยครับผม

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samapon อ่านกระทู้
    ผมเคยเล่นครับจำได้นิดๆหน่อยๆ ถ้าช่วยได้จะพยายามช่วยครับผม
    ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับคำแนะนำนะครับ : )
    เดี๋ยวผมเอาแปะไว้ในกระทู้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonrer อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับคำแนะนำนะครับ : )
    เดี๋ยวผมเอาแปะไว้ในกระทู้นะครับ
    ครับผม จะพยายามถึงที่สวด

กล่าวขอบคุณ
    4
    แก้ไขหน่อยครับ เรื่องสร้างตัวนั้น Patch นี้จะสร้างตัวโดยใช้ลูกไฟ 1 ลูก ต่อ 1 ตัวครับผม
    ส่วนที่ไม่ขยับนั้น ผมว่าน่าจะเป็นบัค เพราะหลังจากตัดไม้ไป 1 ต้น จะบัค ทำอะไรไม่ได้ --
    เกมส์นี้ก็บอกถึงชื่อนะครับว่า ปราสาท ง่ายๆคือ ให้กันปราสาทจาก ศัตรูโดยที่เราต้องสร้างเองเเละให้ทันเวลา
    มาดูสัญลักษณ์ทางด้านล้างขวากันดีกว่า
    สัญลักษณ์จะมี เลื่อย ขวาน ค้อน และ ไม้ถูพื้น
    เลื่อยนั้นจะเอาไว้สร้างสิ่งของที่ใช้ไม้เป็นส่วนใหญ่ เช่น คลังเก็บของ ประตู เสา โดยถเาเรากดที่เลื่อย 1 ครั้ง เราจะได้ รูป สี่เหลี่ยมๆมา 1 รูป นั่นคือ คลังเก็บของ หากต้องการสร้างอย่างอื่น ให้คลิกขวาค้าง เเล้วจะมีรายการมาให้ดูว่ามีอะไรให้สร้างเช่น คบเพิลง ประตู
    ขวาน ขวานนี้ก็คือเราจะให้ตัวของเราไปตัดไม้นั่นเองโดยมันมีบัค ตัดได้ต้นเดียว --*
    ค้อนก็ไว้สร้างกำเเพงซะส่วนใหญ่ครับ เพื่อความคงทนผมเเนะนำให้สร้างสลับฟันปลา สูงอย่างน้อย 3 ชั้น เเละการส้รางในชั้นที่ 2 และ 3 นั้น หากไม่มีบันได ตัวของเราจะไม่สามารถขึ้นไปสร้างได้ครับ ก็ลองๆดูไปก่อน
    มาถึงเรื่องการขุดเหมือง ใน เเพท นี้ไม่มีสัญลักษณ์ในแถบทางขวาล่าง เเต่จะมีเหมืองให้ขุดเลย ลองหาๆดูนะครับ จะเป็นรูป ที่ขุดเหมื่อง
    การให้คนงานไปทำงานนั้นก็ 1 ให้คลิ๊กที่คนงงาน 2 คลิ๊กไปที่สัญลักษณ์ว่าจะให้เขาไปทำอะไร