ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool Sonic and All Stars Racing Transformed-RELOADED [+CrackFix](แก้ตัวเกมส์ไม่ยอมเซฟ){4.85GB | UPLOAD-THAI | ONE2UP}

Sonic And All-Stars Racing Transformed: เป็นภาคต่อของเกมซิ่งรถโกคาร์ทรวมดาราจากค่ายเซก้า "Sonic & Sega All-Stars Racing" ที่ออกมาเมื่อปี 2010 มาคราวนี้จะยกขบวนขนเหล่าตัวละครที่แฟนๆคุ้นเคยกันดีจากภาคแรกมากันอย่างครบครัน ทั้งแมสคอตต์ประจำค่าย "Sonic the Hedgehog", "Beat" จาก Jet Set Radio, "B.D. Joe" จาก Crazy Taxi และ "AiAI" จาก Super Monkey Ball พร้อมเพิ่มเหล่าตัวละครใหม่ที่เปิดเผยมาแล้ว อาทิ "Gilius Thunderhead" คนแคระจาก Golden Axe และ "Vyse" โจรสลัดจาก Skies of Arcadia และสำหรับยานพาหนะในภาคใหม่นี้จะถูกพัฒนาขึ้นให้สามารถปรับเปลี่ยนรูปร่างให้เข้ากับทุกสภาพพื้นผิว โดยมันจะเป็นรถยนต์บนพื้นดินปกติ แปลงร่างเป็นเรือแล่นบนผิวน้ำ และกลายสภาพเป็นเครื่องบินเมื่ออยู่กลางอากาศส่วนสนามใหม่ในเกมจะมีการเพิ่มสนามตีมเกมยิงขี่มังกรชื่อดังของค่ายเซก้า "Panzer Dragoon" เข้ามาอีกด้วย ซึ่งตัวเกมจะมีระบบกลไกการเล่นรูปแบบใหม่ที่เปิดโอกาสให้ผู้เล่นสามารถขับยานพาหนะได้อย่างมีสไตล์และดุดัน และนอกจากนี้ยังมีระบบ "Fair Weapon" ที่ผู้เล่นสามารถทำการบล็อคหรือหลบหลีกการโจมตีของคู่แข่งได้ แถมโหมดมัลติเพลย์เยอร์ที่ได้รับการปรับปรุงใหม่ รวมไปถึงโหมดการแข่งขันในรูปแบบของ Grand Prix และ Battle Arena อีกด้วยครับ (เครดิตข้อมูล: manager.co.th )

Publisher: SEGA
    Developer: Sumo Digital
    Genre: Racing
    Language: English

Sonic the Hedgehog and all the rest of SEGA’s great cast of characters hit the road again in this sequel to the hit racing game. Sonic & All-Stars Racing Transformed offers convertible vehicles, brand new characters, and killer All-Stars moves! Following on from the huge success of Sonic & SEGA All-Star’s Racing, the characters now have their own unique transforming vehicles designed to take advantage of the varying terrain. The line-up on the Sonic & All-Stars Racing Transformed grid sees SEGA favorites — including Sonic the Hedgehog, Dr Eggman and AiAi — return to battle against newcomers that include Gilius Thunderhead of Golden Axe and Vyse of Skies of Arcadia.

Features:
    * Brand new dynamic environments and tracks: Inspired by SEGA’s illustrious gaming history, tracks include Dragon Canyon (of Panzer Dragoon fame) and Super Monkey Ball’s Temple Trouble
    * Fully transforming vehicles: As players race across land, air and sea, their vehicles dynamically transform from cars, to boats, to planes; each vehicle is uniquely customized to complement its character
    * All-Star moves: Incredibly popular in the first installment of the game, the All-Star moves return with a brand-new mechanic that powers up the more daringly you race
    * Fair weapon system: An all-new system ensures that weapons can be blocked or evaded once you gain the skills to do so, creating a unique racing experience for each player
    * Enhanced multiplayer: Play with up to eight people in online multiplayer mode
    * Multiplayer game modes: Grand Prix and Battle Arenas

System Requirements:
    Minimum:
    * Processor: 2GHz Intel Core 2 Duo or equivalent
    * Memory: 1GB Ram (Windows XP), 2GB Ram (Windows Vista, Windows 7, Windows 8)
    * Graphics: 256MB with Shader Model 3.0 support
    * DirectX: 9.0c
    * Hard Drive: 6.7GB free hard drive space
    * Sound: DirectX 9 Compatible
    Recommended:
    * Processor: 2.4GHz Intel i5 or equivalent
    * Memory: 2GB Ram (Windows XP), 4GB Ram (Windows Vista, Windows 7, Windows 8)
    * Graphics: 512MB with Shader Model 3.0 support
    * DirectX: 9.0c
    * Hard Drive: 6.7GB free hard drive space
    * Sound: DirectX 9 Compatible
    วิธีติดตั้ง:
    1>. โหลดไฟล์ให้ครบ 10 ไฟล์
    2>. แตกไฟล์และใส่พาสเวิร์ด
    3>. เม้าท์ไฟล์ ด้วยโปรแกรม DAEMON Tools หรือโปรแกรมตัวอื่นที่มีความสามารถในการเม้าท์อิมเมจไฟล์
    4>. ติดตั้งเกมส์ตามปกติ
    5>. ก๊อป Crack ทั้งหมดที่อยู่ในโฟลเดอร์ Crack.FIX-DONT.SAVE ไปวางที่ไดเรคทอรี่ที่ติดตั้งและลงเกมส์เอาไว้
    6>. เข้าเล่นเกมส์ได้เลย ทดสอบแล้วไม่มีปัญหาเซฟเกมส์ไม่ได้ เมื่อปิดตัวเกมส์แล้วเริ่มเข้าใหม่ครับ
    ปุ่มคีย์บอร์ดควบคุมเบื้องต้นสำหรับมือใหม่:
    =============================================================

Shift - ให้สำหรับเร่งความเร็ว/เดินหน้า
    ปุ่มลูกศรซ้าย/ขวา/ขึ้น/ลง - เป็นการเลี้ยวความคุมทิศทางซ้าย/ขวา/ขึ้น/ลง
    Q - เป็นการหมุนมุมกล้องเพื่อมองคู่ต่อสู้ที่ตามมาข้างหลัง
    E - เป็นการใช้ Item หรืออาวุธที่มีอยู่
    D - เป็นการหมุนควงขณะลอยตัวอยู่บนอากาศ
    W - เป็นการตีลังกาขณะลอยตัวอยู่บนอากาศ
    Spacebar - เป็นการดริฟ, เบรค (ถ้ากดค้างจะเป็นการขับรถถอยหลัง)
    ESC - ยกเลิิกคำสั่ง, เรียกหน้าต่างคำสั่ง Command, ออกจากหน้าจอ

Sonic and All Stars Racing Transformed-RELOADED [+CrackFix 100% Work](แก้ตัวเกมส์ไม่ยอมเซฟ) | 4.85 GB
    Part1 | Part2 | Part3 | Part4 | Part5 | Part6 | Part7 | Part8 | Part9 | Part10
    หรือ
    Part1 | Part2 | Part3 | Part4 | Part5 | Part6 | Part7 | Part8 | Part9 | Part10
    หรือ

*หมายเหตุ*
    1. ลิ้งค์ upload-thai, ลิ้งค์ shared และลิ้งค์ one2up สามารถสลับ Part ดาวน์โหลดแทนกันได้ครับ แต่เวลาแตกไฟล์จะต้องตั้งชื่อไฟล์ให้ตรงกันและต้องเรียงลำดับ Part ให้ถูกต้อง
    2. ถ้า Part ไหนเสียสามารถซ่อมแซมได้ เพราะผมใส่ Rar Recovery Records เอาไว้ 10%
    3. สำหรับท่านที่ดาวน์โหลดไฟล์จากเว็บ one2up ให้ทำการเปลี่ยนชื่อไฟล์โดยเรียงตามลำดับให้ตรงกับที่ระบุไว้ เช่น aaa.part01.rar, aaa.part02.rar, aaa.part03.rar, aaa.part04.rar, ... หรือ bbb.part01.rar, bbb.part02.rar, bbb.part03.rar, bbb.part04.rar ... (ทั้งนี้เพื่อป้องกันความสับสน แนะนำให้ทำการเปลี่ยนชื่อก่อนทำการดาวน์โหลดครับ )
    4. ในการจะตั้งชื่อไฟล์จากเว็บ one2up จะต้องเรียงลำดับการตั้งชื่อ part ให้ถูกต้อง ไม่เช่นนั้นจะแตกไฟล์ไม่ได้ ตัวอย่างเช่น ดาวน์โหลดไฟล์ part3.rar มา แต่ตั้งชื่อเป็นไฟล์ part10.rar แบบนี้จะไม่สามารถแตกไฟล์ได้ครับ (>>>>**Click**วิธีการเช็คว่าไฟล์ที่ดาวน์โหลดมาเป็น Part ที่เท่าไหร่<<<<)
    5. ถ้าเป็นไปได้ช่วยกลับมาคอมเม้นซักหน่อย จะขอบคุณมากครับ
    Note: the online modes obviously won't work, but enjoy a game that for once has a local multiplayer mode

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 16th October 2013 เมื่อ 01:24 เหตุผล: แก้ไขและเพิ่มข้อมูล และ เพิ่มลิ้งค์ Shared

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ขอบคุณครับกำลังโหลด

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    มายืนยันครับเล่นได้100%

ปล.ผมเซฟภาพไม่เป็นเลยไม่ได้ถ่ายรูปมาน่ะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    รหัสแตก ไฟล์ ผิด

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แตกไฟล์ไม่ได้ เบยย

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kartriderapirak อ่านกระทู้
    รหัสแตก ไฟล์ ผิด
    ลองทำตามนี้ก่อนนะครับ

วิธีแก้ไขเบื้องต้น:
    ==============================

1. เวลาใส่รหัสแตกไฟล์ให้ใช้พิมพ์นะครับ อย่าใช้วิธี Copy แล้ววางเพราะบางครั้งมันจะขึ้นว่ารหัสผ่านไม่ถูกต้องได้ครับ
    2. ถ้าใช้ Winrar เวอร์ชั่นเก่าอยู่ ให้อัพเดทเป็นตัวใหม่ล่าสุดก่อนแตกไฟล์ (ผมบีบอัดไฟล์ด้วย Winrar เวอร์ชั่น 4.20 Final)
    3. ตัวรหัสแตกไฟล์ที่ให้ไป มีทั้งตัวภาษาอังกฤษทั้งพิมพ์ใหญ่และพิมพ์เล็ก จะต้องพิมพ์ตามให้ถูกต้องโดยห้ามเว้นวรรคถึงจะแตกไฟล์ได้
    4. เวลาแตกไฟล์ ควรทำการติ๊กที่ช่อง Show password ด้วย เพื่อที่จะรู้ได้ว่าเราใส่รหัสแตกไฟล์ถูกต้องรึเปล่า

5. รหัสแตกไฟล์จะมี 2 ตัวครับ คือ ตัวแรกจะแปะอยู่ในเว็บนี้ กับ อีกตัวจะแนบไปกับโปรแกรม ดูใน "อ่าน.txt" ก็จะเห็นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 9th December 2013 เมื่อ 23:43

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    222
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ตอนเราลอยอยู่กลางอากาศนี้กดตีรังกายังไงอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChiLLi~ อ่านกระทู้
    ตอนเราลอยอยู่กลางอากาศนี้กดตีรังกายังไงอะครับ
    ตอนที่ลอยตัวบนอากาศ ให้กดปุ่ม W จะเป็นการตีลังกาครับ

กรณีถ้าเป็นร่างรถยนต์หรือเรือ ถ้าความสูงตอนกระโดดมากพอจะเป็นการชาร์ทเพื่อความความเร็วในตอนลงพื้นได้ครับ

...แต่ถ้าเป็นร่างเครื่องบิน จะเป็นการควงเื่พื่อหลบสิ่งกีดขวางตอนบินแทนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 16th October 2013 เมื่อ 00:34

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ผมเล่นระดับ hard นี้คอมโหดโครตอะ ไม่เคยได้ที่1สักที เล่นยังไงก็ไม่ทันมันอะ -..-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wimpy Kid : 10th October 2013 เมื่อ 21:03

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Part10 ติดรหัส ครับ มีใครติดรหัสเหมือนผมบ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wimpy Kid อ่านกระทู้
    ผมเล่นระดับ hard นี้คอมโหดโครตอะ ไม่เคยได้ที่1สักที เล่นยังไงก็ไม่ทันมันอะ -..-
    ของผมเล่นระดับฮาร์ด ผ่านไม่กี่ด่านเองครับ โดยเฉพาะด่านที่ต้องเปลี่ยนร่างเป็นเครื่องบิน...

เพราะในระดับฮาร์ด ระบบ Autopilot ใช้ไม่ได้ครับ ต้อง Manual สถานเดียว ผมเล่นคีย์บอร์ดก็เลยไปไม่เป็นเลยครับงานนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thaitanaum อ่านกระทู้
    Part10 ติดรหัส ครับ มีใครติดรหัสเหมือนผมบ้างครับ
    ถ้าติดแค่พาร์ทเดียวก็แปลก ให้ลองซ่อมไฟล์ดูก่อน เพราะไฟล์อาจจะเสียระหว่างดาวโหลดเฉพาะ Part10 ก็ได้ครับ

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    Blog Entries
    1
    ปรับภาพยังไงอ่ะครับ กระตุกเล็กน้อยเล่นไม่สนุก

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    เหนื่อยแทนคนอัพครับ *-* ผมจะแนะนำวิธีผมให้นะ

มันมี 10 ไฟล์ ง่ายๆ ตั้งชื่อไฟล์ว่า 1 2 3 .... 10 แค่นี้ แล้วเวลาโหลด ใช้ idm กดโหลดภายหลังไว้ให้หมด
    แล้วก็ตั้งคิวโหลดแบบโหลดทีละไฟล์ ไม่เคยมีปัญหาเลย

ที่มันบอกรหัสผิดเป็นเพราะไฟล์เสียครับ เสียเพราะอะไร เพราะ โหลดทีละหลายๆไฟล์ แต่บางคนโหลดไฟล์เดียวก็เสีย อันนั้นก็เกิดขึ้นได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lightenning : 13th October 2013 เมื่อ 02:21
    . ..

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread