ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818

ความรู้สึกหลังจากดู Insidious วิญญาณยังตามติด [ความคิดเห็น]

บทความนี้ไม่ใช่บทความวิจารณ์ ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ
    ขอเขียนเปป็ฯข้อนะครับ จะได้ง่ายขึ้น

โดยรวม
    1.หนังค่อนข้างหลอน ลุ้น ระทึกและกดดันเป็นอย่างดี
    2. เนื้อเรื่องมีปม ลึกลับซับซ้อน หักมุมและอาจจะงงได้ในบางฉาก
    3. ชอบมาก สนุกดี นั่งไม่ติดเก้าอี้ คุ้มค่าหนัง
    4. เนื้อเรื่องในภาคนี้มีเจ้าสาวชุดดำเป็นบอสครับ ภาคที่แล้วคือปีศาจ ภาคนี้ผี
    5. เนื้อเรื่องค่อยๆคลายปมทุกอย่างไปเรื่อยๆ ซึ่งเป็นการเล่าเบื้องหลังทุกอย่าง ซึ่งยังอุตส่าห์หลอนอีกนะ

อย่างละเอียด (Spoil Lv.1)
    1. แหม่ ฉากตกใจทุกห้านาที โดนไปยี่สิบกว่าดอก ไม่ให้ได้หยุดพัก (เวอร์ไปหน่อย แต่ก็ประนาณนั้นแหละ)
    2. กรี๊ด เอริส
    3. ลูกน้องแอริสสองคน ภาคนี้เหมือนมาเอาฮา
    4. ผีเนียนครับ
    5. หนังเรื่องนี้รี่ จิตหน่อยๆ
    6. หักมุมใช่เล่น
    7. สยองเลย น่ากลัวดี
    8. เปียโนนรก (หักมุม)
    9. ผีสองตนอยู่รวมชายคาหลังเดียวกันได้และมีตอนนึงมาแบบยกโขยง (อ่านแล้วคงคิดว่าไม่น่ากลัว คุณคิดผิด)

สิ่งที่หายไป
    1. Tip Toe Thru The Tulips
    2. Man With Fire On His Face (อาจจะกลับมาถ้ามีภาค 3)

สรุปความรู้สึกและคะแนน
    10/10 สำหรับผมนะ คนอื่นผมไม่รู้
    ผมว่ามันสนุกดี มันลุ้นระทึก มันกดดัน มันเจ๋งมาก เนื้อเรื่องมันนะ สุดยอก
    แถมตอนหลังเหมือนจะมีภาค 3 ด้วย แต่คงไม่มีมั้ง

ฮ่าฮ่าฮ่า

How Dare You

สรุปฉาก(Warning !!! Spoil Lv.4 !!!)
    1. เริ่มแรกเป็นตอนที่ย้อนความไปแต่จอชยังเด็ก ซึ่งยังจะมีฉากตกใจอีกนะ
    2. เปียโนดีดเองได้ (ตอนหลังเฉลยเหนือความคาดหมายมาก)
    3. คาร์ลเพื่อนเอลิสใช้ลูกเต๋าเพื่อติดต่อคนตาย พยายามติดต่อหาเอลิสจากคำขอร้องของแม่พระเอก ซึ่งได้เบาะแสให้ไปโรงพยาบาล
    4. โรงพยาบาลถูกปิดไปนาน ซึ่งเป็นโรงพยาบาลที่แม่พระเอกเคยไปทำงาน ได้เล่าถึงชายแก่ที่ชื่อ ปาร์คเกอร์ เครน พยายามตอนตัวเอง
    5. เจอหญิงชุดขาวท่าทางจิตหลอนหน่อยๆ ตามมาหลอกลูกคนเล็ก หลังจากนั้น ... (ฉากนี้เนี่ยสุดๆแล้ว)
    5. จอชเข้าไปพึมพำอะไรในห้องน้ำซึ่งฟันเขาหลุดด้วย มีเสียงบอกให้ฆ่านางเอก แต่จอชบอกไม่ทำ ซึ่งก่อนหน้านี้ คาร์ลแอบเห็นจอชพูดคนเดียว
    6. พวกคาร์ลที่มีแม่จอชและสองคนลูกน้องแอลิสถูกนำทางให้ไปบ้านเครน ซึ่งเมื่อถึงก็ได้ไปสำรวจห้องนอนซึ่งเหมือนของเด็กผู้หญิง ซึ่งก็เจอด้วย เด็กผู้หญิงคนนั้นบอกว่า ถ้าเขาเจอคุณเขาจะสั่งให้ฉันฆ่าคุณ
    7. หลังจากนั้นทุกคนก็เจอห้องลับ ซึ่งในนั้นมีศพที่เน่าอืดถูกคลุมหน้าไว้ถึง 15 คน (เห็นฉากนี้แล้ว แหม่)
    8. ทุกคนก็ได้พบเบาะแสว่า เครนได้แต่งตัวเป็นเจ้าสาวชุดดำ (ที่โผล่ในภาคแรก) ไล่ฆ่าผู้หญิงไปทั่ว
    9. ฝ่ายเรเน่ที่ก็พบความเพี้ยนในบ้านมากขึ้น เธอก็พยายามออกหาความจริง จนเจอจอช ที่เขาช่วยด้วยและให้เรเน่ไปนอน
    10. จอชพึมพำว่า โลกมืดเป็นบ้านของแกแล้ว ซึ่งเสียงเปียโนก็ดังและปรากฎภาพจอชร้องขอความช่วยเหลือแวบหนึ่ง
    11. คาร์ลวางแผนที่จะจับจอชก็มาถึง โดยให้แม่จอชพาเรเน่ไปที่อื่น ซึ่งตอนแรก คาร์ลก็ทำเป็นไปชวนคุย แต่พอความแตกทั้งทีมก็โดนอัดสลบ
    12. คาร์ลเดินไปพบจอชตัวจริงก็พากันเดินไปถึงบ้านตัวเองซึ่งมีเหตุการณ์ที่เกี่ยวโยงต่อเนื่องกับภาคแรกอยู่
    13. จอชพยายามจะเข้าไปช่วยเรน่จากปีศาจก็เพลี่ยงพล่ำแต่ก็ได้เอลิสที่กลับมาช่วย
    14. ทั้งสามคนเดินไปบ้านเครนซึ่งเมื่อถึงห้องนอนเด็กผู้หญิงก็พบเด็กคนนั้นแต่เธอคือเครน ที่ถูกแม่ตัวเองสะกดจิตให้เป็นผู้หญิง แล้วแม่เขาก็เห็นทั้งสาม วุ่นวาย
    15. เรเน่ที่กลับมาบ้านก็ถูกจอชไล่ล่าอย่างเอาเป็นเอาตายซึ่งได้ลูกมาช่วย แต่ก็อย่างจัดการเขาไม่ได้ต้องพาไปหลบที่ห้องใต้ดินที่เหมือนจะยื้อแทบไม่อยู่
    16. จอชต้องสู้กับผีแม่ของเครนด้วย (ถ้าคิดว่าไม่น่ากลัว คุณคิดผิด)
    17. เอริสจัดการแม่เครนได้ทันเวลาก่อนที่จอชจะใช้ค้อนทุบหัวดาลตันที่ถอดจิตไปหาพ่อ จากนั้นทั้งสาม (ไม่รวมเอลิส) ก็กลับบ้านและให้คาร์ลลบความทรงจำให้

joker123
    3 Coins DPP

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    นี้คือภาค 2 ใช่ไหมครับ ?

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    คือยังไม่ยังไม่ได้ดูนะ แต่อยากรู้อย่างนึง คือตอนจบภาคแรกอ่ะครับ พ่อมันโดนวิญญานที่ตามพ่อมันตั้งแต่เด็กสิงแล้วไม่ใช่เหรอครับ แล้วมันยังไงอ่ะครับภาคนี้
    ขอรู้แค่นี้ครับ เดี๋ยวจะไปดูบ้าง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,485
    มีภาค 3 ครับเริ่มเขียนบทแล้วครับ ปี 2014 ได้ชมแน่นอน
    Tonyhero Store Steam Seller

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    โอ้ ผมลืมเขียน Chapter 2 ขออภัยครับ แต่ก็เขียนชื่อไทยไว้แล้วนา
    ฮ่าฮ่าฮ่า
    ส่วนเรื่องตอนจบภาคแรกผมบอกไม่ได้ครับเพราะมันคือเหตุสำคัญของภาคนี้
    คือถ้าบอกนี่รู้เลย
    3 Coins DPP

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ชอบมากเรื่องนี้ตอนภาก1นะ ภาค2ยังไม่ได้ดูเลย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    เรื่องนี้ผมเห็น ตัวอย่างนะน่าดูมากเเนวเดียวกับเรื่อง Conjuring รึป่าว{เรื่องนี้ดูเเล้วสนุกมาก}
    เเต่ผมจะไม่ดูหนังผีในโรงเเน่นอน{ดูเเค่ตัวอย่างในโรงก็เเท็บช็อคเเละ} 555+รอดูตอน ออกแผ่นดีกว่า

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    ส่วนตัวดูแล้วสนุกมากครับ เป็นการปิดเรื่องราวของครอบครัวใยภาคแรกไปได้อย่างสวยงาม ส่วยเรื่องความหลอนนั้นผมยกให้ภาคแรกเหนือกว่าครับ แต่ภาคนี้จะเน้นไปทางความมันส์มากกว่า สุดยอดมาก
    เอาจริงๆผมว่ามันเหมือนจะเป็นเนื้อเรื่องของนักปราบผีสองคนนั่นมากกว่านะครับ เพราะจะเดินเรื่องไปภาค 3 อยู่ (ภาคสามผมลุ้นเห็นตัวหน้าแดงอีกครั้ง หล่อดี 555)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    เรื่องที่ตอนจบพ่อเด็กถูกผียายแก่สิงหลังไปช่วยเด็กออกมาแล้วนี่มันภาค 1 หรือ 2 อะครับผมดูแค่ภาคนี้ จะได้ไปหาอีกภาคมาดูไว้ ชอบเนื้อเรื่องดีรครับ
    แต่ผมดูแต่ภาคไทยง่ะ เลยไม่ค่อยหลอน ไว้ค่อยหา Soundtrack มาดู

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Raimon Eleven!!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    Blog Entries
    2
    น่าดูมากครับภาค 2 จำได้ภาคแรกตอนจบพ่อที่ไปช่วยเด็กอ่ะกลับมาไม่ได้นิ อยากรู้จักภาคนี้จะเป็นอย่างไง
    ติดตามผลงานของผมได้ที่นี้ครับ - Youtube -

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒼⒶⓂⒺⓇ ::.
    ข้างบ้านคุณไงไม่เห็นเหรอ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    สนุกและน่าติดตามมากเลยจากภาคที่แล้ว

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    สนุกดีนะครับ เพิ่งไปดูมาวันนี้เอง *-*

น่าจะมีภาค 3 แหละ เพราะ Man With Fire On His Face หายไปไหนไม่รู้ แถมตอนจบ ก็รู้ๆกันอยู่ = = (ไม่อยากสปอย)

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    ดูแล้วฮะ หลอน สะดุ้งดี ใช้ได้ ต้องดูภาคแรกด้วยถึงรุ้เรื่องเต็มๆ

กำลังจะไปต่อด้วย ฮาชิมะครับ ท่านใดดูแล้ว เปิดบอร์ดใหม่ด้วยนะครับ อยากอ่านรีวิว
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ภาค2 ใช่ไหม เปียโนนี้ หักมุมสุดๆเลย

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,350
    ชอบบทเปียโนมากๆครับ
    ตกใจสุดๆตอนเดียว ตอนนางเอกโดนผีชุดขาวตบ ตอนที่เฟอร์นิเจอร์กระจาย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ถ้ามีภาค3คงใช้ชื่อว่า"วิญญาณยังไม่เลิกตามติด"
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    แนะนำอีกเรื่องนะครับ คนเรียกผี The Conjuring เพิ่งมา เมื่อวานเพิ่งดูไป หลอนเหมือนกัน ผู้สร้างเดี่ยวกัน(SAW & insidious) แหะๆๆ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: