ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool Magicka v1.4.14.1 - Collection Bundle (2013) [+ AllDLC] {1.42GB | UPLOAD-THAI | ONE2UP | ULM | MEGA}

Magicka: เป็นเกมส์แนว Action/RPG ต่อสู้ผจญภัยสนุกๆ กึ่งแฟนซีน่ารักๆ โดยเนื้อเรื่องของเกมเป็นการเล่าเรื่องราวของพ่อมดที่ต้องไปผจญภัยในป่าใหญ่ พร้อมปกป้องโลกมนุษย์ให้รอดพ้นมือเหล่าบรรดาปีศาจทั้งหลาย ด้วยการใช้เวทมนตร์คาถาในการต่อสู้ ซึ่งในแต่ละด่านนั้นจะมีบอสใหญ่รอเราอยู่ และยังมีปริศนาให้แก้ไขบ้างในบางช่วงเวลา เช่น การผสมผสานเวทต่าง ๆ เพื่อใช้สกิลปราบปีศาจ เป็นต้น โดยเหล่าตัวละครฮีโร่ของเกมส์นี้จะมีแต่พวกพ่อมด หมอผี และผู้ใช้เวทมนตร์ต่างๆหลากหลายแบบ ซึ่งนอกจากนักเวทย์จากฝ่ายมนุษย์แล้วก็ยังมีพวกนักเวทย์ฝ่ายปีศาจที่เป็นพวกภูติผีด้วย ส่วนมอนสเตอร์ประกอบฉากจะมีหลายรูปแบบไม่ได้มีแต่นักเวทย์อย่างเดียว สกิลของเกมส์นี้ก็จะเน้นไปที่ท่าเวทมนตร์เป็นหลัก มีตั้งแต่เวทมนตร์รักษา ช่วยเหลือเพื่อน เวทมนตร์ป่วน รวมไปถึงเวทมนตร์ทำลายล้างสุดอลังการที่หลายๆคนชื่นชอบ โดยแบ่งเป็นเวทมนตร์สายธาตุ ดิน น้ำ ลม ไฟ ซึ่งมีคาถาเอฟเฟคอลังการอย่างเรียกดาวตกเมเทโอ พายุน้ำแข็ง กำแพงหิน และยังมีคาถาแบบอื่นๆอย่างคาถาลำแสงเลเซอร์ คาถามนต์ดำ ซึ่งทุกท่าออกแบบมาเอาใจเหล่าผู้ชอบเวทมนตร์โดยเฉพาะ ส่วนพวกฮีโร่ที่ใช้ท่าโจมตีประชิดแบบ Melee ก็มีให้ใช้เช่นกันแต่ไม่เน้นมากครับ

Publisher: Paradox Interactive
    Developer: Arrowhead Game Studios, Pieces Interactive
    Genre: Action, RPG
    Language: English, Russian, French, German, Italian, Polish, Spanish

About the Game:
    ----------------------------

Magicka is a satirical action-adventure game set in a rich fantasy world based on Norse mythology. The player assumes the role of a wizard from a sacred order tasked with stopping an evil sorcerer who has thrown the world into turmoil, his foul creations besieging the forces of good. Players will be able to combine the elements to cast spells, wreaking havoc and devastation on the minions of darkness. They will also be able to team up with friends and fight their way through the campaign, or test their skills in the magickal arts through other challenging modes.
    In Magicka, up to four players take on a grand adventure to save their world from certain doom using a fully dynamic spell system. The adventure mode takes the players across three different levels, ranging from the lush forests of mountain valleys to the frozen halls of the Mountain King where wits and creative thinking are the keys to victory. In the unlockable hardcore challenge mode, players fight off waves of enemies to earn their place on local and online leaderboards.

Main Features:
    ----------------------------

* Innovative and dynamic spell casting system
    * Up to four-player co-op in all game modes, as well as a single-player option
    * Fight your way through 13 different campaign levels
    * Explore an expansive realm of adventure to defeat the evil wizard
    * Find and unlock challenges, items, and powerful Magicks
    * Experience the parody and satire of a clichéd fantasy world

All DLC included:
    ----------------------------------

* Wizard's Survival Kit DLC
    * Gamer Bundle DLC
    * Vietnam DLC
    * Marshlands DLC
    * Nippon DLC
    * Final Frontier DLC
    * The Watchtower DLC
    * Frozen Lake DLC
    * Party Robes DLC
    * The Stars Are Left DLC
    * Holiday Spirit Item Pack DLC
    * Horror Props Item Pack DLC
    * Lonely Island Cruise DLC
    * The Other Side of the Coin DLC
    * Mega Villain Robes DLC
    * Aspiring Musician Robes DLC
    * Peculiar Gadgets Item Pack DLC
    * Heirlooms Item Pack DLC
    * Grimnir's Laboratory DLC
    * Dungeons and Daemons DLC
    * Tower of Niflheim DLC

System Requirements:

Homepage - http://www.magickagame.com/

วิธีติดตั้ง:
    1>. โหลดไฟล์ให้ครบ 3 ไฟล์
    2>. แตกไฟล์และใส่พาสเวิร์ด
    3>. เม้าท์ไฟล์ ด้วยโปรแกรม DAEMON Tools หรือโปรแกรมตัวอื่นที่มีความสามารถในการเม้าท์อิมเมจไฟล์
    4>. ติดตั้งเกมส์ตามปกติ
    5>. ก๊อป Crack ทั้งหมดที่อยู่ในโฟลเดอร์ Crack ไปวางที่ไดเรคทอรี่ที่ติดตั้งและลงเกมส์เอาไว้
    6>. เข้าเล่นเกมส์ได้เลยครับ
    วิธีเล่นเกมส์นี้:

Magicka v1.4.14.1 - Collection Bundle (2013) [+ AllDLC] | 1.42 GB
    Part1 | Part2 | Part3
    หรือ
    หรือ
    หรือ

*หมายเหตุ*
    1. ลิ้งค์ upload-thai, ลิ้งค์ Mega.co, ลิ้งค์ uploadmass และลิ้งค์ one2up สามารถสลับ Part ดาวน์โหลดแทนกันได้ครับ แต่เวลาแตกไฟล์จะต้องตั้งชื่อไฟล์ให้ตรงกันและต้องเรียงลำดับ Part ให้ถูกต้อง
    2. ถ้าแตกไฟล์ Part ไหนเสียสามารถซ่อมแซมได้ เพราะผมใส่ Rar Recovery Records เอาไว้ 10%
    3. สำหรับท่านที่ดาวน์โหลดไฟล์จากเว็บ one2up ให้ทำการเปลี่ยนชื่อไฟล์โดยเรียงตามลำดับให้ตรงกับที่ระบุไว้ เช่น aaa.part01.rar, aaa.part02.rar, aaa.part03.rar, aaa.part04.rar, ... หรือ bbb.part01.rar, bbb.part02.rar, bbb.part03.rar, bbb.part04.rar ... (ทั้งนี้เพื่อป้องกันความสับสน แนะนำให้ทำการเปลี่ยนชื่อก่อนทำการดาวน์โหลดครับ )
    4. ในการจะตั้งชื่อไฟล์จากเว็บ one2up จะต้องเรียงลำดับการตั้งชื่อ part ให้ถูกต้อง ไม่เช่นนั้นจะแตกไฟล์ไม่ได้ ตัวอย่างเช่น ดาวน์โหลดไฟล์ part3.rar มา แต่ตั้งชื่อเป็นไฟล์ part10.rar แบบนี้จะไม่สามารถแตกไฟล์ได้ครับ (>>>>**Click**วิธีการเช็คว่าไฟล์ที่ดาวน์โหลดมาเป็น Part ที่เท่าไหร่<<<<)
    5. ถ้าเป็นไปได้ช่วยกลับมาคอมเม้นซักหน่อย จะขอบคุณมากครับ

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Thank You...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณคับ....

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ใส่รหัสแล้วแตกไฟล์ไม่ได้จ้า ซ่อมก็แล้ว ทำไงดีเค้าอยากเล่น
    สนุกไปวันๆ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เล่นได้ครับผม > ยืนยัน < ของ one2up ตอนลงเกมส์ใกล้เสร็จถ้าในเครื่องเราไม่มีโปรแกรมอะไรก็ให้ติ้กถูกช่องนั้นครับ

อะไรใหม่ๆเพียบเลย !!!

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    157
    แตกไฟล์แล้ว Error ตลอดเลย ทำไงดีอยากเล่นมากอ่ะ ช่วยที
    สนุกไปวันๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ทำไมมันขึ้น Has stop working หว่า

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [CM]Punkz อ่านกระทู้
    ทำไมมันขึ้น Has stop working หว่า
    เหมือนกันเลยครับเข้าไม่ได้ win 7 64bit

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reangel อ่านกระทู้
    แตกไฟล์แล้ว Error ตลอดเลย ทำไงดีอยากเล่นมากอ่ะ ช่วยที
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reangel อ่านกระทู้
    ใส่รหัสแล้วแตกไฟล์ไม่ได้จ้า ซ่อมก็แล้ว ทำไงดีเค้าอยากเล่น
    ถ้าซ่อมไม่ได้จริงๆ แนะนำให้ดาวน์โหลดไฟล์พาร์ทที่เสียใหม่ครับ เพราะไฟล์ที่ดาวน์โหลดมาอาจจะไม่สมบูรณ์ก็ได้(ในกรณีนี้จะซ่อมไฟล์ไม่ได้) ซึ่งปัญหาอาจเกิดได้หลากหลายสาเหตุ เช่น เซิร์ฟดาวน์กระทันหันขณะดาวน์โหลด, เน็ตหลุดเป็นพักๆ(ไม่เสถียร) , ฯลฯ และให้ลองเปลียน Host ดาวน์โหลด (ทั้ง Upload-thai, ONE2UP, Uploadmasss หรือ MEGA) หลายๆ Host เพราะอาจเป็นปัญหาที่จุดนี้ก็ได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [CM]Punkz อ่านกระทู้
    ให้ทำการลง Microsoft XNA Framework Redistributable 3.1 จะแก้ได้ครับ (ในเครื่องจะต้องมีตัว .NET 3.5) ถ้ายังไม่มีให้ไปดาวน์โหลดตามลิ้งค์ข้างล่าง แล้วลองเข้าเกมส์ดูใหม่ครับ

Microsoft .NET Framework 3.5 Service Pack 1:
    http://www.microsoft.com/en-us/downl...ils.aspx?id=22

Microsoft XNA Framework Redistributable 3.1:
    http://www.microsoft.com/en-us/downl....aspx?id=15163

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    แตกขั้นแรกใช้รหัสของเจ้าของกระทู้ครับ จะได้ไฟล์ rar กับไฟล์ Notepad ข้างใน
    เอารหัสใน notepad แตกไฟล์ rar นั้นครับผม...

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    157
    ลงได้แล้วคับขอบคุณมากนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย reangel : 4th November 2013 เมื่อ 06:49
    สนุกไปวันๆ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เล่นแบบ Multiple Player ได้ไหมอันนี้อ่ะ??

หรือต้องใช้อะไรช่วย

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    เอ๋ทำไมผมได้ใน Steam มาฟรีงงมาก แต่ all dlc นี้สุดยอด ไม่รู้ใน Steam มี dlc หรือเปล่า

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    เล่นได้ครับ จขกท. ขอบคุณนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    เอ๋ทำไมผมได้ใน Steam มาฟรีงงมาก แต่ all dlc นี้สุดยอด ไม่รู้ใน Steam มี dlc หรือเปล่า
    ตอนนี้ เกมส์นี้ใน steam ปล่อยเล่นฟรี ครับ น่าจะประมาณอาทิตย์นึงมั้งนะครับ มันมีเวลาบอกใน steam น่ะ เห็นแวบๆ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    เล่นแบบ Multiple Player ได้ไหมอันนี้อ่ะ??

หรือต้องใช้อะไรช่วย
    ได้ครับถ้าเล่นผ่าน Hamachi

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    มีใครเล่นโหมดชาเล้นดันเจี้ยนแอนเดม่อนแล้วเด้งเหมือนผมบ้างไหม

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ตกลงแลน ได้ไหมครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นได้แล้ว ขอบคุณครับผม

Tags for this Thread