ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 78

ใครเข้าใจเนื้อเรื่อง OUTLAST มั้งบอกที [SPOIL]

ผมเพิ่งเล่นจบ แต่ไม่เข้าใจเนื้อเรื่องเลยครับ

ใครเข้าใจ เล่าคร่าวๆ ให้ผมฟังทีครับ

ปล. กระทู้นี้อาจจะ SPOIL นะครับบ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เอาใน pantip มานะครับผม

ตอนจบพระเอกกลายเป็น Host ร่างใหม่ของ walrider ครับ
    ส่วนตัวwalrider ที่เหมือนวิญญาณนั้น จริงๆแล้วไม่ใช่เรื่องเหนือธรรมชาติ แต่เป็นการทดลองในระดับนาโน
    ซึ่งในบันทึกและเอกสารที่เก็บได้ในเกมก็ระบุไว้ว่า เครื่องMorphogenic Engine ที่ทำให้เกิดwalrider นั้นจะทำงานกับตัวอย่างทดลองที่เคยผ่านประสบการณ์หวาดกลัวอย่างสุดขีดมาแล้วเท่านั้น ตอนจบเครื่องนี้น่าจะมีปฏิกิริยาอะไรบางอย่างกับพระเอก ทำให้พระเอกกลายเป็น walrider ไปครับ

ตัว walrider นั้นจริงๆแล้วคือ กลุ่มก้อน nanomachine ขนาดจิ๋ว ที่เกิดขึ้นจาก Morphogenic Engine ซึ่งมีเพียงผู้ที่สามารถใช้เครื่องนี้ได้เท่านั้นที่จะควบคุม nanomachine พวกนี้ได้

จริงๆแล้วตัวผมเองก็อยากเล่นให้จบ แต่ไม่ไหว หลอนมาก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    เอาใน pantip มานะครับผม

ตอนจบพระเอกกลายเป็น Host ร่างใหม่ของ walrider ครับ
    ส่วนตัวwalrider ที่เหมือนวิญญาณนั้น จริงๆแล้วไม่ใช่เรื่องเหนือธรรมชาติ แต่เป็นการทดลองในระดับนาโน
    ซึ่งในบันทึกและเอกสารที่เก็บได้ในเกมก็ระบุไว้ว่า เครื่องMorphogenic Engine ที่ทำให้เกิดwalrider นั้นจะทำงานกับตัวอย่างทดลองที่เคยผ่านประสบการณ์หวาดกลัวอย่างสุดขีดมาแล้วเท่านั้น ตอนจบเครื่องนี้น่าจะมีปฏิกิริยาอะไรบางอย่างกับพระเอก ทำให้พระเอกกลายเป็น walrider ไปครับ

ตัว walrider นั้นจริงๆแล้วคือ กลุ่มก้อน nanomachine ขนาดจิ๋ว ที่เกิดขึ้นจาก Morphogenic Engine ซึ่งมีเพียงผู้ที่สามารถใช้เครื่องนี้ได้เท่านั้นที่จะควบคุม nanomachine พวกนี้ได้

จริงๆแล้วตัวผมเองก็อยากเล่นให้จบ แต่ไม่ไหว หลอนมาก
    เราเล่นเป็นนักข่าว ชื่อ Miles Upshur แบบว่าได้รับข้อมูลที่ไม่รู้ว่ามาจากไหนให้มาที่โรงบาลบ้า Mount Massive Asylum ที่จริงๆมันปิดไปแล้วครับ แล้วดันมาเปิดแบบงงๆ แบบเปิดโดยปริศนาอ่ะ ด้วยสัญชาตญานนักข่าวจึงเสือกเข้าไปในบ้านครับ จนเป็นเรื่องครับ จากนั้นก็เป็นตามข้างบนล่ะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: