ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 399

Talking [PC] Minecraft 1.8.1 Adventure Update [1-PART][MF][2011][BETA][ENG][42MB][MP]

INFO

Year : 2011
    Genre : Creativity.
    Language : English
    Size : 42MB.
    Upload By MC-TH

Minecraft
    จินตนาการที่ไม่สิ้นสุด

โปรดเลือกดูแบบ 720p [HD] เพื่อความคมชัดของภาพ

โปรดเลือกดูแบบ 720p [HD] เพื่อความคมชัดของภาพ

Minecraft คืออะไร?
    Minecraft นั้นถือได้ว่าเป็นเกมหนึ่งที่ไม่ได้เน้น Graphics ที่สวยงาม แต่เป็นเกมที่เน้นระบบการเล่นที่ยืดหยุ่นค่อนข้างมาก เรียกได้ว่า สนับสนุนการเล่นอย่างเสรี และ ไม่มีกฎเกณฑ์ เราสามารถทำอะไรก็ได้ในโลกของเกม ตามที่เราต้องการ โดยเนื้อหาหลักๆ ของเกมนั้น เราจะเริ่มต้นที่พื้นที่บนเกาะร้างแห่งหนึ่ง ซึ่งไม่มีมนุษย์คนอื่นอาศัยอยู่เลย โดยเราจะต้องทำการเก็บเกี่ยวหาวัตถุดิบต่างๆ รอบๆ ตัว ที่สามารถขุดจากพื้นดิน กำแพง ภูเขา ต้นไม้ หรือ แม้แต่ถ้ำ ที่กระจายอยู่ในที่ต่างๆ ของโลกใน Minecraft

โลกของ Minecraft นั้น เมื่อเราทำการ New Game ใหม่ (ไม่ได้โหลดจากของเก่า) เกมจะทำการ Generate หรือ สร้างโลกใบใหม่แบบสุ่ม เพื่อให้การเล่นทุกครั้งนั้น สภาพพื้นที่ของทุกๆ สิ่ง ทุกๆ อย่าง รวมทั้งจุดเกิดของคุณนั้นแตกต่างออกไปทุกครั้ง เพื่อไม่ให้เกิดความซ้ำซากจำเจ และเกมนี้สามารถที่จะมีพื้นที่ ที่เกือบจะไม่สิ้นสุดอีกด้วย เนื่องจากเกมจะทำการ Generate ส่วนต่างๆ ของโลก เมื่อเราเดินไกลออกไปเรื่อยๆ

เรามีอิสระในการทำอะไรก็ได้บนโลก Minecraft ตามที่เราต้องการ...

มีคนเล่นเยอะไหม?
    จากสถิติบน Website หลักของ Minecraft คือ http://www.minecraft.net, ในขณะนี้มีผู้ที่สมัคร ID ทั้งหมด (รวมรุ่นฟรีและรุ่นเสียเงิน) ประมาณ 6,502,332 คน ซึ่งในจำนวนนี้ มีผู้ที่ซื้อ ID แล้ว ประมาณ 1,875,351 ซึ่งทางบริษัท Indie ที่ทำเกม Indie นี้ ก็ได้ออกมาเปิดเผยว่า กำไรที่ทางบริษัทได้รับนั้นราวๆ $33,000,000 หรือประมาณ 1,023,000,000 บาท เลยทีเดียว ซึ่งถือว่าเยอะมากๆ สำหรับเกมเล็กๆ แต่ความคิดไม่เล็ก เกมนี้

วัตถุดิบที่เก็บเกี่ยวมา เอามาทำอะไรได้บ้าง?
    วัตถุดิบที่เราเก็บเกี่ยวจาก Block ต่างๆ ที่หาได้ทั่วโลกของ Minecraft (ความจริงแล้วโลกของ Minecraft มันก็สร้างมาจากการที่ Block เรียงตัวกันนั่นแหละ) ง่ายๆ ก็คือ เราสามารถใช้มือเคาะทราย, ดินอ่อน, ต้นไม้ ให้แตกและออกมาเป็นก้อนให้เราเก็บเข้า Inventory ได้ แล้วเราจะสามารถนำมันไปวางเรียงใหม่ ให้เป็นกำแพง, เสา, บ้าน, สะพาน หรือ อะไรก็ได้ แล้วแต่ความคิดของเรา หรือ แม้แต่จะนำมันไป Craft รวมกันเพื่อสร้างอุปกรณ์ในการดำรงชีพต่างๆ หรือ สร้างเป็น Block แบบใหม่ก็ตาม

ที่สำคัญ Block บางชนิดที่เรา Craft ออกมา ยังไปใช้ทำเป็นสวิตช์, รางรถไฟ, วงจร และ อื่นๆ อีกมากมาย

มีศัตรูไหม?
    มีแน่นอนครับ มีทั้งแมงมุมยักษ์, ซอมบี้, โครงกระดูกเดินได้ที่ถือธนู, Creeper ที่จะย่องมาข้างหลังเราและพร้อมที่จะก่อหายนะให้กับตัวเราและสิ่งปลูกสร้างของเรา และยังรวมศัตรูชนิดอื่นๆ อีกด้วย แต่ก็ยังมีสัตว์ต่างๆ ที่ไม่เป็นอันตรายต่อเรา และ ยังสามารถให้วัตถุดิบจำพวก ขน, ไข่, เนื้อ ได้อีกด้วย

ระบบ Multiplayer เป็นยังไง และ ต่างจาก Single-Player ยังไง?
    ทั้งเหมือน และ ทั้งแต่ต่างครับ เนื่องผู้ให้บริการ Server นั้น สามารถที่จะลง Mod หรือกำหนดกติกาใน Server อย่างไรก็ได้ ให้การเล่นกลายเป็นโหมดอะไรก็ได้ ตามที่ตัวเองต้องการ ซึ่งส่วนใหญ่จะมีรูปแบบการเล่นอยู่ 4 แบบ หลักๆ
    1. Vanilla - เป็นรูปแบบ Minecraft ดั้งเดิมที่เหมือนกับ Single-Player คือผู้เล่นเข้ามา ก็ทำการเก็บเกี่ยววัตถุดิบ และ สร้างบ้าน, ที่หลบภัยของตัวเอง หรือ ช่วยกันสร้างสิ่งก่อสร้างต่างๆ และผู้เล่นสามารถทำอะไรก็ได้ ตามที่ตัวเองต้องการ (แต่หลายที่จะไม่ยอมให้รบกวนผู้เล่นคนอื่น หรือ ทำลายสิ่งก่อสร้างของพวกเขา) โดยกติกาจะมีค่อนข้างน้อย และ อาจมีการเปิด หรือ ปิด ระบบ PVP ตามแต่ละ Server ที่ไม่เหมือนกัน (ผู้เล่นโจมตีกันเอง) และเปิด หรือ ปิด ระบบ Monster ตามแต่ละ Server ที่ไม่เหมือนกัน (ศัตรูที่สามารถทำร้ายผู้เล่นได้)
    2. Creative - รูปแบบนี้ ส่วนใหญ่ จะปิดทั้งระบบ PVP และ Monster และอาจลง Mod ทำให้ผู้เล่นสามารถเคลื่อนที่ได้สะดวกมากขึ้น และ สามารถสร้างสิ่งต่างๆ ได้สะดวกและรวดเร็วขึ้น รวมถึงผู้เล่นอาจไม่สามารถตายได้ ซึ่ง Server นี้ อาจมีกติกาให้ช่วยกันสร้างสิ่งปลูกสร้างตาม Theme ที่กำหนดไว้ หรือ อาจจะสามารถสร้างอะไรสักอย่างที่สร้างสรรค์ และ มีความเสรีด้านความคิด แต่ต้องพึงระวังไว้ว่า Server ประเภทนี้ค่อนข้างเข้มงวดเรื่องการกลั่นแกล้งผู้เล่นผู้อื่น และ การทำงานสิ่งปลูกสร้างของผู้อื่น (บาง Server อาจลง Mod ที่ทำให้เราไม่สามารถพัง Block ของคนอื่นได้)
    3. Roleplay - เป็นรูปแบบการเล่นโดยเราจะต้องสวมบทเป็นตัวละครในเกม ซึ่ง Server ในลักษณะนี้ จะมีกติกรเข้มงวดมาก ตั้งแต่ก่อนเข้า Server เนื่องจาก Server ประเภทนี้ ส่วนใหญ่ จะมีการทำ Whitelist (เป็นรายชื่อที่กำหนดว่า ใครสามารถที่จะเข้าไปเล่นใน Server นั้นๆ ได้ โดยคนที่ไม่ได้อยู่ในรายชื่อก็จะไม่สามารถเข้าได้) ซึ่งการผ่าน Whitelist ของแต่ละที่ก็จะไม่เหมือนกัน บางที่เราก็เพียงแค่เข้าไปตอบคำถามในกระทู้ และ บอกความต้องการว่าทำไมถึงอยากเล่น และ จะทำอะไรให้กับ Server ได้บ้าง แต่บาง Server ที่มีคุณภาพหน่อย ก็อาจจะทำเป็น Website และมีหน้าให้ติ๊กข้อต่างๆ รวมถึง ตอบคำถามต่างๆ หลายข้อด้วยกัน และเมื่อเข้าไป เราก็ต้องสวมบทเป็นตัวละครที่ทาง Server กำหนดไว้ ซึ่งทาง Server ส่วนใหญ่ก็จะมีการบอกว่าเนื้อเรื่องเป็นยังไง และ สถานที่ต่างๆ เรียกว่าอะไร และมีลักษณะอย่างไร ซึ่ง Server ประเภทนี้ จะเน้นให้ผู้เล่นได้ตอบโต้สนทนากับผู้เล่นคนอื่นๆ และ ทำกิจกรรมต่างๆ ขณะที่กำลังสวมบทอยู่ และอาจจะมีการเปิด/ปิด ทั้ง Monster และสัตว์เลี้ยงต่างๆ และ Server ก็จะมีการติดตั้ง Mod ที่ค่อนข้างเยอะ เช่นระบบ Shop/Currency และ อาจจะมีการใช้แผนที่ที่สร้างไว้ก่อนหน้านี้แล้ว ซึ่งจะมี อาคารบ้านเรือน, ปราสาท, เมืองต่างๆ ไว้พร้อมหมดทุกอย่างแล้ว
    4. PVP - เป็นรูปแบบการเล่นที่ค่อนข้างแหวกแนว โดย Server นี้อาจจะเน้นการทำลายสิ่งปลูกสร้างที่ทาง Server เตรียมไว้ให้ และ อาจให้ผู้เล่น สู้กันเอง อาจเป็น Free-For-All หรืออาจมีการแบ่งฝ่าย ซึ่งก็อาจจะเปิด Monster ด้วย เพื่อเพิ่มความสนุก ซึ่งบาง Server ก็จะเปิดเป็นลักษณะ โหมดป้องกันเมืองจาก Monster ต่างๆ โดยกติกาจะไม่ค่อยยุ่งยากนัก แต่ก็มีนิดหน่อย

เล่นฟรีได้ไหม ดาวน์โหลดที่ไหน และ หากเสียเงิน ต้องเสียเท่าไร?
    Minecraft ตอนนี้มี 2 รุ่น คือ

1. Minecraft Demo - เป็น Version ในชุดเดียวกันกับ Minecraft Beta ที่ต้องเสียเงินซื้อ ซึ่งมีข้อจำกัดเล็กน้อย ก็คือ เกมจะจำกัดเวลาไว้ 90 นาที ในแต่ละ World ที่เราสร้าง และหากครบเวลาที่กำหนดแล้ว คุณจะสร้าง หรือ ทำอะไรเพิ่มไม่ได้ แต่อย่างไรก็ตาม คุณสามารถทุกสิ่งทุกอย่างได้เหมือนกับในเกมตัวเต็ม 100% และหากเวลาหมด ก็สามารถสร้าง World ใหม่ได้เรื่อยๆ (แต่ต้องเริ่มสร้างทุกสิ่งทุกอย่างใหม่อีกครั้ง) โดยสามารถดาวน์โหลด Demo มาทดลองเล่นได้ที่ http://www.xgn.in.th/xsense/showthread.php?t=6961
    2. Minecraft Beta - เป็นรุ่นปัจจุบัน ที่ต้องเสียเงิน ซึ่งมีคุณสมบัติทุกอย่าง ที่ผมกล่าวมาทั้งหมด (อาจมีอะไรมากกว่า Demo นิดหน่อย เนื่องจากตัวเต็มมีการ Update อยู่เรื่อยๆ) และยังสามารถเล่นในระบบ Multiplayer และสามารถ Mod เพื่อเพิ่ม Features, ความสามารถต่างๆ ของเกมได้ และเป็นรุ่นที่มีจำนวนผู้เล่นมากที่สุดในขณะนี้ รวมถึงมี Server ที่มากและหลากหลายที่สุด (ของทาง XGN ก็เปิด Beta Server ด้วยเช่นกัน) ซึ่งราคาในตอนนี้ อยู่ที่ €14.95 (ยูโร) ซึ่ง สามารถซื้อ Beta ID (จ่ายเพียงครั้งเดียวเท่านั้น) ได้ด้วยตัวเอง โดยใช้ Credit-Card/Debit-Card หรือ PayPal ที่ http://www.minecraft.net

Article by AnonymousX

ไม่มีข้อมูล (คาดว่าสเป็คไม่สูง)

ช่วยกด ขอบคุณ ด้านล่างซ้ายกระทู้ผมเพื่อเป็นกำลังใจในการอัพโหลดต่อไปนะครับ

PART - 1

NO PASS !!!!

.:: วิธีลง ::.

***คำเตือน กรุณาอย่าข้ามขั้นตอนโดยเด็ดขาดมิฉะนั้นท่านจะไม่สามารถเล่นเกม Minecraft ได้ !!!***
    การติดตั้งเกม Minecraft สำหรับ วินโดว์ XP (32 BIT และ 64 BIT)

1.) ให้ทำการคลิกที่ปุ่ม Start แล้วคลิกที่ Run...

2.) ให้พิมพ์ว่า " %appdata% "

3.) จากนั้นให้ทำการแตกไฟล์ตัวเกมที่ดาวน์โหลดมาจากเว็บไซต์ของเรา คลิกที่นี่เพื่อดาวน์โหลด

4.) จากนั้นก็ให้ทำการติดตั้งโปรแกรม JAVA Runtime
    คลิกที่นี่เพื่อดาวน์โหลด

ปล.การติดตั้งโปรแกรม JAVA Runtime ให้ทำการติดตั้งเหมือนโปรแกรมทั่วไปได้เลยครับ

การติดตั้งเกม Minecraft สำหรับ วินโดว์ 7 (Seven) *(32 BIT และ 64 BIT)
    1.) ให้ทำการคลิกที่ปุ่ม Start จากนั้นช่องค้นหาโปรแกรมให้พิมพ์ว่า " Run "
    2.) ให้ทำการคลิกที่ Run แล้วพิมพ์ว่า " %appdata% "
    3.) จากนั้นทำการแตกไฟล์ตัวเกม Minecraft ที่ดาวน์โหลดมาไว้ที่แฟ้มที่เปิดจากข้อที่ 2
    4.) จากนั้นก็ให้ทำการติดตั้งโปรแกรม JAVA Runtime คลิกที่นี่เพื่อดาวน์โหลด

ปล.การติดตั้งโปรแกรม JAVA Runtime ให้ทำการติดตั้งเหมือนโปรแกรมทั่วไปได้เลยครับ

การเข้าเกมสำหรับผู้เล่นที่ไม่มีแอดเค้าของ Minecraft.net
    ให้เข้าเกมผ่าน MinecraftSP.jar จะอยู่ที่เดียวกันกับตัวเกมที่ได้ทำการติดตั้งเอาไว้
    หรือเข้าอีกทางคือ Start > Run > พิมพ์ว่า " %appdata%/.minecraft/ " แล้วกด OK หรือ Enter
    ให้เปิด MinecraftSP.jar ด้วยโปรแกรม JAVA Runtime จากนั้น
    ช่อง Username ให้ใส่ชื่อตัวละครที่เราต้องการลงไปและกดปุ่ม Enter Game
    สำหรับเล่นคนเดียวให้คลิกที่ Sigleplayer สำหรับเล่นออนไลน์หรือเล่นหลายคนคลิกที่ Multiplayer ครับ

CD : MC-TH

joker123
    แซวกันอยู่ได้ ว่า "DDR4"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    มี mod เสกของไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fuk_VeilBridesBlack อ่านกระทู้
    มี mod เสกของไหมครับ
    มันมีโหมด ครีเอถีบ ครับ กด E จะเสกอะไรก็เลือกเอาครับ ไม่มีจำกัด

กล่าวขอบคุณ
    127
    ไม่มีใครอยากเล่น TT

กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    มีแล้ว = = ไม่ใช่ไม่อยากเล่นแหะๆ
    เกมนี้ ภาพไม่สวยแต่หนุกโคตร เหมาะสำหรับพวกเวลาว่าง เยอะหน่อย เพราะเล่นแล้วติด
    T T หนังสงหนังสือ งานการไม่ได้ทำเลย T T

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    เคยเล่นละครับ สนุกมาก แต่กลัวตอนกลางคืน

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IBaa อ่านกระทู้
    มีแล้ว = = ไม่ใช่ไม่อยากเล่นแหะๆ
    เกมนี้ ภาพไม่สวยแต่หนุกโคตร เหมาะสำหรับพวกเวลาว่าง เยอะหน่อย เพราะเล่นแล้วติด
    T T หนังสงหนังสือ งานการไม่ได้ทำเลย T T
    อ่าๆ ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastyseal อ่านกระทู้
    เคยเล่นละครับ สนุกมาก แต่กลัวตอนกลางคืน
    อันนี้ไม่ต้องกลัว เลือดไม่จำกัด(ครีเอถีบ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aofkubpuy อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ
    ครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    มาช่วยโพส
    เห็น 1.8.1 อัพเดทแค่แก้บัคเลยไม่ได้โหลด รอ 1.9 ไปทีเดียวแทน..

Update เพิ่มเติมใน 1.8.1
    Bug Fixes:
    Shift-clicking into a full chest/inventory crashing the game was fixed.
    Shift-clicking items in and out of a dispenser crashing the game fixed.

สำหรับ Mods ต่างๆถ้าใครต้องการเพิ่ม ไปหาโหลดได้ที่
    http://www.minecraftforum.net/forum/51-released-mods/
    ครับ ส่วนวิธีลงในแต่ละ Mods จะไม่เหมือนกัน ให้อ่านในแต่ละกระทู้เอา

ปล.หยุดเล่นจาก 1.5 แล้วมาเล่นอีกที ตอน 1.8.0
    พึ่งรู้ว่า 1.6.5 เปลี่ยนระบบขับเคลื่อนรถรางใหม่...เซงเลยต้องทำใหม่ทั้งหมด

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ใครรู้บ้านว่าหมู่บ้านที่มี NPC หายังไงครับ มันหายากจัง

กล่าวขอบคุณ
    23
    ^ สร้าง World ใหม่หรือยังครับ ถ้าเล่นจากของเก่าจะไม่มีการเพิ่มเติม เพราะผมก็ยังใช้ของเก่าอยู่

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    Cannot create the java virtual machine อะครับTT

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ใครก็ได้ สอนผมเล่นหน่อยครัย มือใหม่เลยอะทำไรไม่เป็น เป็นแต่ขุดๆๆยังไม่รู้ keyเลย
    จะมองเห็นตัวเองแบบ บุคคนที่3 ทำไงหรอครับ
    แล้ว รบกวน จขกท. ลงลิงค์พวกโหมด ให้ทีครับ หรือช่วยอัพให้หน่อย
    คือผม เข้าเว็ป mod ไม่ได้เลยค้างตลอด

ขอบคุณครับบบ
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ในเกมยังมีศัตรูที่เราไม่ควรเข้าไปไกล้มันนั้นก็คือ"enderman"ซึ่งมันอันตรายกว่าที่เราคิดอีก

แบ่งปันเป็นชีวิตจิตใจ
    RamaII, Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    เล่นอยู่ครับ หนุกมาก มาเล่นกันเยอะๆ

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    minecraft ไม่ใช่สเปกไม่สูงหรอกครับ มันเป็น openGL สเปกโคตรสูงเลยครับ cpu กะ ram ทำงานเยอะพอๆกับเกมทั่วไปเลยครับ แต่ไม่กินการ์ดจอ

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blnitw123 อ่านกระทู้
    ใครก็ได้ สอนผมเล่นหน่อยครัย มือใหม่เลยอะทำไรไม่เป็น เป็นแต่ขุดๆๆยังไม่รู้ keyเลย
    จะมองเห็นตัวเองแบบ บุคคนที่3 ทำไงหรอครับ
    แล้ว รบกวน จขกท. ลงลิงค์พวกโหมด ให้ทีครับ หรือช่วยอัพให้หน่อย
    คือผม เข้าเว็ป mod ไม่ได้เลยค้างตลอด

ขอบคุณครับบบ
    ก็ช่วยกุเกิลหาดูก็ได้นะครับ มีคนทำ Tutorial ไว้เยอะแยะแล้ว
    http://www.youtube.com/watch?v=85QIzb3po90

มุมมองบุคคลที่ 3 กด F5

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ readingforyourdad อ่านกระทู้
    ก็ช่วยกุเกิลหาดูก็ได้นะครับ มีคนทำ Tutorial ไว้เยอะแยะแล้ว
    http://www.youtube.com/watch?v=85QIzb3po90

มุมมองบุคคลที่ 3 กด F5

ขอบคุณมากๆๆเลยครับบบบ
    ID=Assassin's Creed Revelations300฿ เพิ่งเล่นไปไม่เท่าไหร่

Tags for this Thread