ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 587

[PC] STATE OF DECAY สร้างบ้านรวมพล แล้วตลุยซอมบี้กัน ! [ISO] [ONE2UP] 1.84 GB

เกมนี้สามารถเข้าบ้านได้เกือบทุกหลังกว่า 90% ของบ้านทั้งหมดสามารถเข้าได้
    เป็นอะไรที่สมจริงมากครับ ให้อิสระแก่ตัวเราดีมากเลย เพราะน้อยเกมที่จะให้อิสระแก่เราขนาดนี้
    และเราสามารถหาของเครื่องใช้ต่างๆไม่ว่าจะเป็น อาหาร ยา ปืน กระสุน อุปกรณ์ก่อสร้าง ได้ ซึ่งพวก อุปกรณ์ก่อสร้างเอาไว้สำหรับดัดแปลงบ้านของเราให้เป็นฐานกันซอมบี้ได้อย่างดี ซึ่งเราต้องหาทำเลดีๆตั้งแต่นอกเมืองยันในเมืองว่าจะไปอยู่ไหนดีมีหลายที่ไม่ว่าจะเป็นอู่ซ่อมรถ , สวนสนุก , ฟาร์ม , บ้านหลังใหญ่ๆ บลาๆ หากใครเคยอ่าน the walking dead จะรู้ว่ามันจะเป็นคล้ายๆกะฐานของพวกริคอะ
    ยิ่งถ้าหลังๆ ถ้าเราหาทำเลได้ที่ใหญ่ขึ้นเราก็เอามาปลูกผักกินได้ ช่วยให้เราไม่ต้องเสี่ยงตายไปหาพวกอาหารในเมืองและเรายังสามารถคอยเปิดวิทยุเพื่อหาผู้รอดชีวิตได้ ซึ่งถ้าอยู่กันเยอะๆเวลาแบบซอมบี้ตามเสียงปืน หรือ เสียงรถเรามาถึงฐานเราเราจะได้มีพวกคอยคุ้มกันบ้านเราเยอะๆ ช่วยให้รอดตายได้
    อีกระบบที่ขาดไม่ได้คือตัวละครที่เราเล่นตายแล้วตายเลยนั่นคือถึงมันตายแต่เกมยังไม่ over เราจะได้เล่นเป็นตัวละครอื่นที่เราได้ช่วยไว้และก็ต้องดำเนินเนื้อเรื่องเหมือนเดิม คือเอาตัวรอดไปเรื่อยๆๆ ซึ่งทำให้ไม่มีใครอยากเอาตัวละครหลักตัวเองไปตายหรอกซึ่งถ้าตายไม่มีเซฟให้กับไปด้วย ส่วนมากมักเล่นกันถึงแม้ว่าจะเล่นต่อได้ก็เหอะ เพราะมันเหมือนขาดไรบางอย่างไป ผมยังเล่นใหม่ 3 รอบเลยเพราะไม่อยากให้ตัวละครหลักตาย 55 Cr : http://pantip.com/topic/31043425

ขนาดไฟล์ในการดาวโหลด 1 GB / Part
    One2Up
    (DIRECT LINK)
    แตกไฟล์ออกมาได้ 1.84 GB

Part : 1
    Part : 2

*********************************************************************************
    PASS ในการแตกไฟล์ :www.rockergame.com
    *********************************************************************************

1.กดไฟล์ rar Part 1 แล้วก็แตกไฟล์ไปที่ที่เราต้องการ
    2.เข้า folder ที่เราแตกไฟล์ไป แล้วก็ Play ! ได้เลย!!!

หมายเหตุ : อย่าลืมปิดตัวสแกนไวรัสด้วยนะครับ .... เวลาติดตั้งหรือแตกไฟล์
    ปล : (ตัวเกมยังเป็นเวอร์ชั่น Early Access เป็นตัวเกมที่ยังพัฒนาไม่สมบูรณ์)

Update วิธีใช้บังคับเพิ่ม

การควบคุมในหน้าเมนู
    W = เลื่อนบน
    S = เลื่อนล่าง
    A = เลื่อนซ้าย
    D = เลื่อนขวา
    คลิ๊กซ้าย = ตกลง
    คลิ๊กขวา = ยกเลิก

การควบคุม Mouse

คลิ๊กซ้าย = โจมตี, ยิง, และ เลือกอารมณ์ตัวละคร
    คลิ๊กขวา = เล็งปืน / กล้องส่องพื้นที่รอบๆ
    เลื่อนขึ้น ลงลูกกลิ้งกลาง Mouse = ซูมแผนที่ / เปลี่ยนอาวุธ

การควบคุม Keyboard บนทางพื้นดิน

ALT = เปิดใช้งานวิทยุ (ของแท้ Update Patch ใช้งานได้แล้ว)
    TAB = ดูรายละเอียดตัวละคร, กระเป๋า, สิ่งของที่เก็บไว้
    Q = ใช้สิ่งของ
    W = เดินหน้า / ปืนขึ้นบันได
    S = เดินถอยหลัง / ปืนลงบันได
    A = เดินทางซ้าย
    D = เดินทางขวา
    E = เปิดประตู และ หาของ
    M = เปิดแผนที่
    R = เติมกระสุน
    Left SHIFT = วิ่ง
    Left SHIFT + E = ฟาด Zombie ทีเดียวหัวแตก! (ใช้ได้ต่อเมื่อ Zombie ล้ม หรือ โดนโจมตีซักระยะ)
    Left CTRL = หมอบ (กดค้าง 1 วิเพื่อใช้งาน)
    Left SHIFT + Ctrl = กลิ้งตัว
    Space = กระโดด

การควบคุมรถ

คลิ๊กขวา = เปิดประตูรถ
    W = เหยียบคันเร่ง
    S = เบรครถ / ถอยหลัง
    A & D = เลื่อนซ้าย และ เลื่อนขวา
    E = ขึ้นรถ / ลงรถ
    T = เปิดไฟหน้ารถ
    Q = บีบแตร และ เปิดไซเรน
    Space = ใช้เบรคมือ

สื่อสารอารมณ์กับตัวละคร(ไม่สามารถใช้งานได้เมื่อกำลังโจมตี)

Cheer = คลิ๊กซ้ายค้าง + E
    Disagree = คลิ๊กซ้ายค้าง + Left Control
    Agree = คลิ๊กซ้ายค้าง + Space
    Taunt = คลิ๊กซ้ายค้าง +Q

Cr : http://steamcommunity.com/sharedfile.../?id=180046685
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IRocker : 25th October 2013 เมื่อ 23:43
    แจกไปแล้ว เพียงแค่คนสนใจ แค่คนเดียว ผมก็ดีใจแล้วครับ... ....

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    นี่ full หรือยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    น่าสนนะครับมันออนไลน์ได้ไหม

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    จบแล้วครับสนุกมากๆ ฮ่าๆ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ date kyo อ่านกระทู้
    นี่ full หรือยังครับ
    น่าจะยังพัฒนาไม่สมบูรณ์นะครับ พอดีโหลดมาจาก BIT แล้วนำมาปล่อยอีกที
    ยังไงมายืนยันด้วยนะครับถ้าโหลดไป แหะ ๆ
    แจกไปแล้ว เพียงแค่คนสนใจ แค่คนเดียว ผมก็ดีใจแล้วครับ... ....

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    น่าสนใจแต่มันยังเป็น Early Access Game อยู่นะครับ แน่นอนว่าเล่นต้องเจอบัคแน่ๆ

แต่ยังไงก็ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    +1 ครับ เห็นหัวกระทู้แล้ว ออนไลน์ หรือ coop ได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    น่าสนใจมากคับ

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Blog Entries
    3
    ปุ่มบังคับ เป็นแบบไหนครับ แบบPC หรือเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhraMid อ่านกระทู้
    ปุ่มบังคับ เป็นแบบไหนครับ แบบPC หรือเปล่า

การควบคุมในหน้าเมนู
    W = เลื่อนบน
    S = เลื่อนล่าง
    A = เลื่อนซ้าย
    D = เลื่อนขวา
    คลิ๊กซ้าย = ตกลง
    คลิ๊กขวา = ยกเลิก

การควบคุม Mouse

คลิ๊กซ้าย = โจมตี, ยิง, และ เลือกอารมณ์ตัวละคร
    คลิ๊กขวา = เล็งปืน / กล้องส่องพื้นที่รอบๆ
    เลื่อนขึ้น ลงลูกกลิ้งกลาง Mouse = ซูมแผนที่ / เปลี่ยนอาวุธ

การควบคุม Keyboard บนทางพื้นดิน

ALT = เปิดใช้งานวิทยุ (ของแท้ Update Patch ใช้งานได้แล้ว)
    TAB = ดูรายละเอียดตัวละคร, กระเป๋า, สิ่งของที่เก็บไว้
    Q = ใช้สิ่งของ
    W = เดินหน้า / ปืนขึ้นบันได
    S = เดินถอยหลัง / ปืนลงบันได
    A = เดินทางซ้าย
    D = เดินทางขวา
    E = เปิดประตู และ หาของ
    M = เปิดแผนที่
    R = เติมกระสุน
    Left SHIFT = วิ่ง
    Left SHIFT + E = ฟาด Zombie ทีเดียวหัวแตก! (ใช้ได้ต่อเมื่อ Zombie ล้ม หรือ โดนโจมตีซักระยะ)
    Left CTRL = หมอบ (กดค้าง 1 วิเพื่อใช้งาน)
    Left SHIFT + Ctrl = กลิ้งตัว
    Space = กระโดด

การควบคุมรถ

คลิ๊กขวา = เปิดประตูรถ
    W = เหยียบคันเร่ง
    S = เบรครถ / ถอยหลัง
    A & D = เลื่อนซ้าย และ เลื่อนขวา
    E = ขึ้นรถ / ลงรถ
    T = เปิดไฟหน้ารถ
    Q = บีบแตร และ เปิดไซเรน
    Space = ใช้เบรคมือ

สื่อสารอารมณ์กับตัวละคร(ไม่สามารถใช้งานได้เมื่อกำลังโจมตี)

Cheer = คลิ๊กซ้ายค้าง + E
    Disagree = คลิ๊กซ้ายค้าง + Left Control
    Agree = คลิ๊กซ้ายค้าง + Space
    Taunt = คลิ๊กซ้ายค้าง +Q

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    มันเซฟเกมยังไงครับ ผมงงมาก

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอบคุณนะครับ

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ขอบคุณนะครับ เคยลองไปแล้วมันรู้สึกแปลกๆเรื่องการบังคับตัวละคร ไม่รู้ว่าเพราะยังไม่เป็นตัวเต็มหรือป่าว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณมากครับ