ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180

baidu antivirus ดีไหมครับ

ผมเพิ่งโหลดมาใช้ครับอยากรู้ว่ามันดีไหม
    joker123
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    คือ เห็นหลายคน ที่ใช้ baidu

แต่อันนั้นเป็นพวก optimizer เขาว่า

มันจะทำการ ปิดการทำงาน ของ service บางตัวไป

ผมไม่แน่ใจว่า antivirus จะเข้าไป ยุ่งเกี่ยว กับ

service บ้างหรือเปล่า

แต่ถ้า ยังไม่ได้ install ผมก็แนะนำ

avast นะ ผมว่า ทำงานดี ใช้ได้เลย ฟรีด้วย

ส่วน windows defender ที่เห็นถามไป

วันก่อน เครื่องเจ้านายผม โดน virus ไปเต็ม ๆ

เลยครับ ทำซะ file งาน เจ๊งราบเป็นหน้ากลอง

virus ตัวนั้น เค้า แทรก การ encode

ใส่รหัส เข้าไป หลายตัว จนทำให้ การอ่าน file

กลายเป็น ภาษา ที่คอมพิวเตอร์ เท่านั้น ที่อ่านออก กันไปเลย อะครับ

แถมแก้ยากมาก ด้วย

แล้ว windows defender เค้า ก็โดน virus ตัวนี้

ไม่ใช่ ตัวแรก ด้วยอะครับ

แต่ baidu ไม่แน่ใจนะ เพราะไม่เคยใช้ครับ

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    Baiduผมก็ไม่เคยคิดจะใช้

Window defenderเครื่องผมโดนไวรัสแล้วมันแก้ได้เลย(แนะนำให้อัพเดททุกวัน)

แต่ผมกลัวว่าไวรัสยังอยู่เลยลงBitdefenderปรากฎว่าไม่มีไวรัสสักตัว(Bitdefenderดีที่สุดในโลกเป็นการป้องกันแบบสุดๆอะ)

หลังจากนั้นผมก็เชื่อถือWindow defenderมาตลอดเลย(เพราะBitdefenderมันทำเครื่องผมช้า)

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    มันชอบแอบโหลดโปรแกรม Baidu faster มาลงเองโดยไม่ขอนะ ถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยงเถอะ
    แต่ผมก็ใช้นะ ยังไม่เจอปัญหา

Tualek
    กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ที่มันแถมมากับฟรีซอร์ฟแวร์อ้ะป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ต้องรู้ต้องลองใช้ครับ ผมยังไม่ได้ลองเลย เคยลองแต่ PC Faster ทีเดียวได้ใช้ฟังค์ชัน Refresh ของ Windows 8 เลย

แต่ถ้าให้เอาจริง ๆผมก็ avast! Free ล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    840
    ได้รับคำขอบคุณ: 344
    ลองใช้แล้วก็ดีน่ะครับรองรับภาษาไทยด้วย ใช้งานง่าย ดูๆๆแล้วดีมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    ระวังนะครับบ้างครั้งตอนมันจัดการไฟล์ขยะในเครื่องเรามันจะลบไฟล์วินโดว์ออกไปด้วย สรุปคืออย่าใช้อย่าลงเป็นดี ยิ่งนานวันคอมจะยิ่งช้าครับถ้าลงเจ้า Baidu ไป - -

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ขอแนะนำคำเดียวว่า "อย่าใช้"
    อยากมีลายเซ้น

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ดูจากหลายๆแหล่ง เพจมั่งเวบมั่ง เหนแต่ละคนมีปัญหาเยอะจากเจ้านี่

ผมแนะนำว่าอย่าใช้ดีกว่านะคราช

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ดีไม่ดีไม่รู้ ผมใช้มาหลายเดือน แล้วคอมมันเริ่มอืดๆ มีปัญหา เลยไปหาวิธีแก้ดู ไปๆมาๆมันเป็นที่ ไอไป่ตู้
    พอลบแล้วเครื่องกลับมาเป็นปกติ

ท่านลองพิจารณาดูเอาเองละกัน 55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 3rd November 2013 เมื่อ 21:29