ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 132

Question Sony Xperia Z1 กำลังสนใจรุ่นนี้ แนะนำหน่อยครับ

แม่ผมใจดีจะซื้อโทรศัพท์สักเครื่องให้ ตอนนี้ผมก็เล็ง Z1 ไว้

การใช้งานของผมก็
    เน้น ฟังเพลง, ถ่ายรูป, ดูหนัง ประมาณนี้แหละครับ
    แล้วทำไมผมเห็นบางคนบอกว่า อย่าเอา Z1 มากันน้ำ หมายความว่าไงครับ

อ่อแล้วช่วยแนะนำมือถือราคา 3000 สักเครื่องนะครับ อันนี้ของพ่อ
    ขอบคุณครับ

มาละครับรูป ไม่รู้จะโฟกัสตรงไหนดี ตัวเครื่องก็ชาร์ตอยู่ เลยไม่ค่อยสะดวกครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jokker606 : 3rd November 2013 เมื่อ 18:56
    ::CPU:Intel Core™ i5-3570//MB:Asus P8H77-M//RAM:DDR3-1600 8GB (4GBx2)//VGA:Asus GTX 660 Ti DirectCU II TOP//PSU:XFX 650W Core Edition Full Wired::

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ก็คือว่า มันกันน้ำ แต่ไม่มีประกันกรณีพังเพราะน้ำ เพราะงั้นทางที่ดีก็ไม่ควรเอาไปจุ่มน้ำ

ส่วนตัวถือว่าชอบมาก เพราะชอบโซนี่อยู่แล้ว แนะนำจัดเลย 55 (ความคิดเห็นส่วนตัว)
    เพราะ ฟังเพลงก็เด่น(ถ้าใช้หูฟัง) ถ่ายรูปก็ดี (กล้อง20ล้าน G เลนส์) ดูหนังก็โอเค

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    Sonyโทรศัพท์เค้าดีนะครับ แต่ศูนย์ในไทยบริการไม่ค่อยได้เรื่อง เสียทีหนึ่งรออะไหล่เป็นเดือน บางคนส่งศูนย์แล้วกลับมาอาการเสียก้เป็นแบบเดิม คุณอยากรู้ประวัติไม่ดีของศูนย์ไทยยี่ห้อนี้ ลองไปหาเอาในPantipดู(เช่นกระทู้นี้ http://pantip.com/topic/13128715 )

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    เคยใช้ของเพื่อนครับ ลื่น จอชัด เล่นเกมไม่แลค แต่กล้องห่วยบรม ถ่ายออกมาเห็นเม็ดพิกเซลเต็มไปหมดเลย(คล้ายๆกล้องหน้าVGA)

คือ ผมยังงงอะ เนี่ยเหรอวะกล้องของมือถือเกือบ2หมื่นบาท มีปัญหาคือ เครื่องดับเองบ้าง เปิดไม่ได้บ้าง ต้องถอดแบทแล้วใส่ใหม่ถึงจะเปิดได้

ศูนย์ห่วยมาก พนักงานก็พูดดี แต่ไม่รายงานความคืบหน้า ไม่อะไรเลย...อยากจะแนะนำให้เล่นยี่ห้อทำตลาดมากกว่าครับ Nokia , Samsung , LG

มันซ่อมง่าย ขายง่ายดี
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    เล่น g2 ดีกว่าผมว่านะ ตอนนี้ผมย้ายจาก htc one แล้ว ปัญหาเยอะ จะมาเล่น g2 แต่กล้องหน้า เค้าว่า g2 ไม่ดีเท่าไร
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANG-ON อ่านกระทู้
    เคยใช้ของเพื่อนครับ ลื่น จอชัด เล่นเกมไม่แลค แต่กล้องห่วยบรม ถ่ายออกมาเห็นเม็ดพิกเซลเต็มไปหมดเลย(คล้ายๆกล้องหน้าVGA)

คือ ผมยังงงอะ เนี่ยเหรอวะกล้องของมือถือเกือบ2หมื่นบาท มีปัญหาคือ เครื่องดับเองบ้าง เปิดไม่ได้บ้าง ต้องถอดแบทแล้วใส่ใหม่ถึงจะเปิดได้

ศูนย์ห่วยมาก พนักงานก็พูดดี แต่ไม่รายงานความคืบหน้า ไม่อะไรเลย...อยากจะแนะนำให้เล่นยี่ห้อทำตลาดมากกว่าครับ Nokia , Samsung , LG

ใช่z1 ปะครับ ที่พูดถึงเนี่ย z1 มันถอดแบตไม่ได้นะ-*- กล้องเลนส์ดีกว่า nokia อีกนะครับมั่วละ แถมเวลาถ่ายกล้องโซนี่เขารู้ๆกันอยู่ว่าอย่าใช้auto มันจะกาก ต้องปรับเอง
    Haswell i7-4770K Gigabyte GTX 780 OC-3GD5 Gigabyte Z87X-UD3H G.SKILL DDR3 8GTX 2400(4GBx2) WD Caviar Black 1TB 64MB FAEX

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ป้องกัน น้ำ แต่ไม่ประกัน การโดนน้ำ

แต่ถ้าถามจาก รุ่นเก่าๆ การกันน้ำ จะดีกับ น้ำธรรมดาเท่านั้น ถ้าเป็นน้ำอื่นๆ อย่าง น้ำผสมเกลือ น้ำผสมสบู่ หรือสารเคมีอื่นๆ จะมีผลกับ ยางที่กันน้ำ ทำให้เสื่อมเร็วขึ้น

การนำลงน้ำ ก็ต้องปิด port ให้หมดอย่าได้ ปิดไม่สนิท มีสิทธิ์เข้าหมด

ส่วนอื่นๆ ในการใช้งาน มือถือระดับ Hi - End แหละครับ คงไม่พูดอะไรมาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANG-ON อ่านกระทู้

จากข้อความ อาจมีเรื่องผิดพลาดอยู่มากมาย

กล้อง Z1 FW ใหม่ ดีขึ้นมากครับ รายละเอียดดีมากแล้ว สมกับเป็น Lens G มาก

ส่วน แบต Z1 Z ZUltra ไม่มีรุ่นไหน ถอดแบตได้ครับ ในราคาที่ 20000+

เครื่องดับเอง ผมไม่เคยเจอนะครับ ไม่ทราบว่า ข้อมูลที่ได้มาก จากไหนครับ?

ศูนย์ซ่อม ก็ ล๊อคเลย์ ตามระเบียบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ingkung : 2nd November 2013 เมื่อ 20:49
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    จากข้อความ อาจมีเรื่องผิดพลาดอยู่มากมาย

กล้อง Z1 FW ใหม่ ดีขึ้นมากครับ รายละเอียดดีมากแล้ว สมกับเป็น Lens G มาก

ส่วน แบต Z1 Z ZUltra ไม่มีรุ่นไหน ถอดแบตได้ครับ ในราคาที่ 20000+

เครื่องดับเอง ผมไม่เคยเจอนะครับ ไม่ทราบว่า ข้อมูลที่ได้มาก จากไหนครับ?

ศูนย์ซ่อม ก็ ล๊อคเลย์ ตามระเบียบ
    ผม Xperie Z มันมีวันหนึ่งเครื่องแบตเต็มเพิ่งชาจร์เสร็จเอาไป รร. แล้วหยิบมาเล่นปรากฎเครื่องร้อนมากเปิดไม่ติดทั้งที่เปิดเครื่องอยู่เลยกด Hard-Reset แล้วเปิดออีกทีจึงติดยังคาใจอยู่เลย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ชอบก็ซื้อครับ เรื่องศูนย์ไม่หนีกันเท่าไหร่เพราะไทยแลนด์ เหมือนกันแต่โซนี่ไทยก็ห่วยจริงๆ ถ้าเครื่องไม่มีปัญหาก็ดีไปครับ
    กล้องดีไหมต้องลองครับ จะบอกว่าถ้ากล้องต้องปรับเอง ใช้เป็นก็มีความสุข สำหรับผมนะคิดว่า นี้มันคือกล้องโทรศัพท์มือถือ มันก็ต้องAuto สิตูไม่ได้ซื้อ DSLRจะมานั่งปรับทำไม กล้องไหนAuto ไม่ดีตัวนั้นแหละห่วย
    กันน้ำได้ครับ แต่น้ำเข้าจะด้วยเหตุการณ์อะไรก็มีปัญหาตอนเคลม ก็อย่างว่าครับที่นี้มันไทยแลนด์
    Z1 เป็นรุ่นท๊อปของโซนี่ในตอนนี้ครับ มันดีที่สุดของโซนี่แล้วครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    476
    ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ สรุปแล้ว ผมอดใจกับ z1ไม่ไหวจริงๆ

วันนี้เลยได้ไปจัดมาแล้วครับ สำหรับผมชอบมาก ตัวเครื่องสวย หน้าจอชัดสีไม่สดเกินไป แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ลองไรมากครับ ชาร์ตอยู่

แล้วผมขอถามเรื่องชาร์ตแล้วกัน โทรศัพท์สมัยนี้ ต้องใช้ให้เหลือสัก 10% ใช่มั้ยครับ ถึงชาร์ต
    ::CPU:Intel Core™ i5-3570//MB:Asus P8H77-M//RAM:DDR3-1600 8GB (4GBx2)//VGA:Asus GTX 660 Ti DirectCU II TOP//PSU:XFX 650W Core Edition Full Wired::

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokker606 อ่านกระทู้
    ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ สรุปแล้ว ผมอดใจกับ z1ไม่ไหวจริงๆ

วันนี้เลยได้ไปจัดมาแล้วครับ สำหรับผมชอบมาก ตัวเครื่องสวย หน้าจอชัดสีไม่สดเกินไป แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ลองไรมากครับ ชาร์ตอยู่

แล้วผมขอถามเรื่องชาร์ตแล้วกัน โทรศัพท์สมัยนี้ ต้องใช้ให้เหลือสัก 10% ใช่มั้ยครับ ถึงชาร์ต
    เรื่องชาร์ตแบต อยากชาร์ตตอนไหนก็ได้ครับ ผมว่าไม่จำเป็นต้องเหลือ 10% อะไรหรอก ตามใจชาร์ตเลย
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokker606 อ่านกระทู้

review ด้วยสิครับ ผมว่าจะรอปีหน้าดีกว่า เห็นจะเปลี่ยนจอเป็น IGZO ละ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    476
    ผมไม่รู้จะ review ยังไงนี่สิครับ ฮ่าๆๆ อย่างผมคงทำเป็นแค่เอารูปลงให้ชมอะครับ

แต่ตอนนี้ไม่มีกล้องถ่ายครับ รอพี่กลับก่อน

'' อีกเรื่องครับ สุดท้ายละ รุ่นนี้จำเป็นต้องไปติดแผ่นกันรอยหรือปล่าวครับ ''

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mixvarie อ่านกระทู้
    ผม Xperie Z มันมีวันหนึ่งเครื่องแบตเต็มเพิ่งชาจร์เสร็จเอาไป รร. แล้วหยิบมาเล่นปรากฎเครื่องร้อนมากเปิดไม่ติดทั้งที่เปิดเครื่องอยู่เลยกด Hard-Reset แล้วเปิดออีกทีจึงติดยังคาใจอยู่เลย
    ตอนที่เกิดปัญหา FW เวอร์ชั่นไหนครับ ?

ผมไม่รู้จะ review ยังไงนี่สิครับ ฮ่าๆๆ อย่างผมคงทำเป็นแค่เอารูปลงให้ชมอะครับ

แต่ตอนนี้ไม่มีกล้องถ่ายครับ รอพี่กลับก่อน

'' อีกเรื่องครับ สุดท้ายละ รุ่นนี้จำเป็นต้องไปติดแผ่นกันรอยหรือปล่าวครับ ''
    ติดเถอะครับ ถ้าไม่ยากจิตตกเพราะรอยต่างๆ

ถึงจะบอกว่า กระจกอย่างดี แต่ยังไงก็เป็นรอยได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ingkung : 3rd November 2013 เมื่อ 20:52
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ไม่แน่ใจว่าใช่ Z1 ป่าวที่ แกะฟิล์มมากับเครื่องออกแล้วโลโก้หาย ไปกับฟิล์ม แนะนำให้ติดครับเอาแบบ กันรอยไม่ต้องเอาแบบด้าน ถ้าหาได้นะ เคสก็ควรใส่

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    review ด้วยสิครับ ผมว่าจะรอปีหน้าดีกว่า เห็นจะเปลี่ยนจอเป็น IGZO ละ
    จอ IGZO ไม่ได้ดีอะไรเลิศเลอหรอกครับ ผมบอกตรงๆ เพราะจับของญี่ปุ่นมา 3-4 รุ่นแล้ว จอ Viera Engine ของ Panasonic ดีกว่าแยะเลย แต่เค้าไม่ขายให้ใคร

กล่าวขอบคุณ
    43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cicimaru อ่านกระทู้
    ไม่แน่ใจว่าใช่ Z1 ป่าวที่ แกะฟิล์มมากับเครื่องออกแล้วโลโก้หาย ไปกับฟิล์ม แนะนำให้ติดครับเอาแบบ กันรอยไม่ต้องเอาแบบด้าน ถ้าหาได้นะ เคสก็ควรใส่
    ทั้ง Z ZU Z1 เป็นหมดครับ ลอกหาย

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ผมชอบที่ว่า Xperia Z1 มันกันน้ำได้แล้วกล้องก็ดี (แต่สุดท้ายก็เล่น Lumia 520 เพราะงบไม่ถึง)

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมใช้อยู่ครับตอนนี้ z1 เนี่ย โดยรวมถือว่า ok แต่ติดตรงที่กล้องหน้ามัน กากมากๆเลย รับไม่ได้จริง
    -- เรื่องของจอภาพถ้าชอบสีสดๆ แนะนำพวก ips ของค่ายอื่นๆ z1 สีออกอมเหลืองนิดๆ ไม่ค่อยสดมาก

แต่ผมชอบ กลับมองว่ามันสบายสายตาเราดีครับ สเคปเรื่องก็ลื่นมาก ไม่ค่อยค้าง จอดับอะไรนั้นผมไม่เป็นนะ
    ยังไงก็ลองไปเล่น lg g2 ดูๆก่อนคับว่าชอบตัวไหน เพราะคนซื้อชอบลังเล 2 รุ่นนี้ ผมก็เป็นนะ
    ที่เลือก z1 นี่เพราะว่าวัสดุที่ใช้ทำนี้ กินขาดครับ สวยมากๆเลย ... ชอบๆ

กล่าวขอบคุณ
    403
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,325
    ผมเพิ่งตัดสินใจชื้อเมื่อวานนี่เอง ผมหลงรัก sony ตั้งแต่รุ่น arco s แล้วครับ มันกันน้ำ และกันได้จริงๆ ผมว่ารุ่นนี้ กันได้ดีกว่ารุ่นก่อนเยอะ เพราะรูปิด มันทำมาค่อนข้างดี ลอง อ่านรีวิวดีในเว็บคับ ไว้ตัดสินใจ
    เครื่อง เร็ว ดี ถึงตอนนี้ ยังไม่เจออาการ หน่วง แอปหลุด เครื่องดับ ไปเอง และค้างเลยคับ และแบตมันอึดด้วย เล่นเกมทั้งวันเลย
    ผมชื้อ ที่ศูนย์ นครดีซี ลด5% เหลือ19940 จาก 20990

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย das5244 : 27th November 2013 เมื่อ 21:29

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ผมก็อยากได้มาก จะเอามาเล่นเกมโดยเฉพาะเลย

ชีวิตขาดเกมไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    ตอนที่เกิดปัญหา FW เวอร์ชั่นไหนครับ ?
    จำได้ว่าอัพ 4.2.2 ใหม่ๆ แต่ตอนนี้ไม่เกิดอีกเลยครับ ตอนนั้นเครื่องร้อนดับเองเปิดมาแบตจากเต็ม 100 เหลือ 70 กว่า

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

อ่าา รบกวนแปปนะท่าน รู้สึกว่าของ sony นี่เค้าจะถอดแบ็ตไม่ได้นานแล้วนะครับ ท่านไปใช้ของอะไรมาล่ะครับน่ะ ถ้าอยากจะโจมตีเค้าก็ช่วยรบกวนหาข้อมูลที่มันมากกว่านี้หน่อยนะครับ จะได้ไม่หน้าแหกแบบนี้ครับ หวังว่าจะได้ข้อมูลไปประดับเขาบนหัวมากขึ้นนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมใช้ Z มันก็โอเคอยู่นะครับ แต่ที่ติดอยู่อย่างคือศูนย์บริการกับจอแล้วก็เครื่องร้อนไปหน่อย ..
    ที่เหลือผมว่าก็ดีเกือบหมดแหละครับ แหะๆ แต่ไม่รู้ Z1 แก้เรื่องจอมาหรือยัง แต่ผมแนะนำว่าจัดเลย

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    Sony ดีครับ แต่กล้องของเค้าให้มาดีแต่พวกคอนทราต ไม่ได้เรื่อง ต้องลงRom Cyanogen กล้องชัดขึ้นหลายเท่าตัว