ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    รหัสเเยกไฟล์ ครั้งที่ 2 คืออะไรครับ มันแยกไม่ผ่านน่ะ UpLOadED_Zenion@JokergameTH อันนี้แยกไม่ผ่าน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลงเสร็จแล้วเข้าเล่นไม่ได้ครับ ลงครบทุกขั้นตอนแล้ว มันเด้ง ขึ้นมาแบบนี้

ปล....ผมโหลดตัวที่มันถามหามาลงแล้ว ก็ยังเข้าไม่ได้ครับ ตัวนี้อ่ะ D3DX9_43.dll

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ henrykai อ่านกระทู้
    รหัสเเยกไฟล์ ครั้งที่ 2 คืออะไรครับ มันแยกไม่ผ่านน่ะ UpLOadED_Zenion@JokergameTH อันนี้แยกไม่ผ่าน
    รหัสเเตกไฟล์ครั้งที่ 2 จะอยู่ใน "อ่าน.txt" ให้คลิ๊กเข้าไปดูก็จะเห็นครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ henrykai อ่านกระทู้
    ลงเสร็จแล้วเข้าเล่นไม่ได้ครับ ลงครบทุกขั้นตอนแล้ว มันเด้ง ขึ้นมาแบบนี้

ปล....ผมโหลดตัวที่มันถามหามาลงแล้ว ก็ยังเข้าไม่ได้ครับ ตัวนี้อ่ะ D3DX9_43.dll
    ให้โหลดและติดตั้งอัพเดท DirectX End-User Runtime ตัวล่าสุดก็จะแก้ได้ครับ (ดาวน์โหลดได้ที่ลิ้งค์ข้างล่างครับ )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ firstmin007 อ่านกระทู้
    14.1.4 crashdrum อะครับ ตอนแรกไม่เห็นเป็นอะไรพออัพเดททำตอนทุกวิธี แคลชดัม เลย ครับ ขอวิธีแก้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ.

ลองเอาตัว Crack ข้างล่างไปลงแก้ดูก่อนครับ แก้ได้รึไม่ยังไงช่วยแจ้งด้วยครับ

FM2014 v14.1.4 SP and MP Crack0nly-3DM | 30.32 MB

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RTH`Conservation
    Conservation`RTH
    กล่าวขอบคุณ
    587
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    [QUOTE=firstmin007;2385839]14.1.4 crashdrum อะครับ ตอนแรกไม่เห็นเป็นอะไรพออัพเดททำตอนทุกวิธี แคลชดัม เลย ครับ ขอวิธีแก้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ.

วิธีแก้นะครับ

1. ปิดเนตเวลาเล่น ถ้าไม่ได้ก็ปิด Firewall
    2. เวลาเล่นทุกครั้งให้ คลิ๊กขวาแล้ว Runs as Admin

กล่าวขอบคุณ
    0
    ไปกันใหญ่แล้ว ผมลบเกมออกแล้วลองลงใหม่ อัพเดททุกอย่างตามขั้นตอน เอาตัวแก้ทั้งหลายแหล่มาลงแล้ว ทั้ง fix - crack -3dm ที่ท่านให้มา และก็เจ้่า DirectX End-User Runtime ปรากฏว่า เอ๋อเณ่อ หนักเลยคราวนี้ แก้ไงดี อยากเล่นแล้ว ครั้งแรกเลยสำหรับภาคนี้ DirectX End-User Runtime

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    888
    ไปกันใหญ่แล้ว ผมลบเกมออกแล้วลองลงใหม่ อัพเดททุกอย่างตามขั้นตอน เอาตัวแก้ทั้งหลายแหล่มาลงแล้ว ทั้ง fix - crack -3dm ที่ท่านให้มา และก็เจ้่า DirectX End-User Runtime ปรากฏว่า เอ๋อเณ่อ หนักเลยคราวนี้ แก้ไงดี อยากเล่นแล้ว ครั้งแรกเลยสำหรับภาคนี้ DirectX End-User Runtime
    ลงตัว Runtime Redist พวก Microsoft Visual C++ Redistributable 2012, 2010, 2008 และ 2005 เอาไว้ในเครื่องรึยังครับ ถ้าไม่มีก็หามาลงก่อน ลงให้หมดทั้งตัวเก่าตัวใหม่ เพราะเกมส์ส่วนใหญ่จะต้องรันผ่าน Runtime พวกนี้ครับ

...แต่ถ้ายังไม่ได้จริงๆ ก็อาจจะเป็นปัญหาที่ Windows ของท่านเองก็ได้ ให้ลองเอาตัวเกมส์ไปทดสอบกับ Windows ในเครื่องอื่นดูว่ามีอาการเหมือนกันรึเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenion อ่านกระทู้
    รหัสเเตกไฟล์ครั้งที่ 2 จะอยู่ใน "อ่าน.txt" ให้คลิ๊กเข้าไปดูก็จะเห็นครับ

ให้โหลดและติดตั้งอัพเดท DirectX End-User Runtime ตัวล่าสุดก็จะแก้ได้ครับ (ดาวน์โหลดได้ที่ลิ้งค์ข้างล่างครับ )

ลองเอาตัว Crack ข้างล่างไปลงแก้ดูก่อนครับ แก้ได้รึไม่ยังไงช่วยแจ้งด้วยครับ

FM2014 v14.1.4 SP and MP Crack0nly-3DM | 30.32 MB

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH
    ก็ยังไม่ได้เหมือนเดิมครับ ลองลงทีละอย่างแล้วครับ ไม่มีผลเลยครับ ลองเล่นเซฟไหม่ก็ไม่ได้ครับ
    วัดีโจ๊กเกอร์
    .

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    [QUOTE=Luminatez;2386334]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ firstmin007 อ่านกระทู้
    14.1.4 crashdrum อะครับ ตอนแรกไม่เห็นเป็นอะไรพออัพเดททำตอนทุกวิธี แคลชดัม เลย ครับ ขอวิธีแก้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ.

วิธีแก้นะครับ

1. ปิดเนตเวลาเล่น ถ้าไม่ได้ก็ปิด Firewall
    2. เวลาเล่นทุกครั้งให้ คลิ๊กขวาแล้ว Runs as Admin
    ก็ไม่ได้ครับลองแล้วนะครับ **ผมคลิ๊กขวาเข้าเกมส์ทุกครั้ง (Runs as Admin) ตอนเวอร์ชัน 14.1.3 ผมก็เล่นได้นะครับปกติดี พอผมอัพเดทเป็น 14.1.4 ก็เกิดอาการแบบนี้เลยครับ.
    วัดีโจ๊กเกอร์
    .

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    มีใครใจดีจะแปลคำสั่งตอนสั่งนักแตะก่อนลงสนามกับระหว่างเกมส์-จบเกมส์แล้วมั้ง
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    มีใครใจดีจะแปลคำสั่งตอนสั่งนักแตะก่อนลงสนามกับระหว่างเกมส์-จบเกมส์แล้วมั้ง
    หมายถึงพูดคุยกระตุ้นนักเตะก่อนลงสนามใช่ป่ะ ภาคนี้ยังไม่เห็นมีคนเเปลเลย ส่วนมากจะให้ผู้ช่วยโค้ชกระตุ้นมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เรอครับ ลองแปลบางตัวจับใจความไม่ค่อยจะได้ครับ เเล้วภาคนี้มันมีผลต่อแรงจูงใจนักแตะแยอะเปล่าครับ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ลงแล้วนักเตะชื่อไม่ตรงอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย spiritx : 11th December 2013 เมื่อ 03:06

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    FMRTE 14.1.3.4 มารึยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    689
    14.2.0 มาเเล้ว

UPDATE 14.2.0.58050.and.Crack-3DM ADDED 19.12.2013

http://billionuploads.com/6tpqzt5y5dnw

credit : http://www.warezdownloads.net/footba...ltiupd-14-2-0/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prodjvirusscanful : 20th December 2013 เมื่อ 23:40

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamesasia0805 อ่านกระทู้
    FMRTE 14.1.3.4 มารึยังครับ
    ตอนนี้ตัวล่าสุดเป็น FMRTE 14.1.4 ฺีbuild 16 ครับ

FMRTE 14.1.4 ฺีbuild 16 | 10.33 MB
    datafile || uploadmass || one2up || shared

*คำเตือน* ก่อนใช้ตัว FMRTE ควรทำการ BackUP ไฟล์เซฟเกมเอาไว้ก่อน เพราะถ้าใช้โปรแกรมตัวนี้ อาจจะทำให้เซฟที่เคยเล่นมาอาจเจ๊ง และไม่สามารถเล่นต่อไปได้ครับ

โค้ด:

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ท่านครับ ขอถามแบบโง่ๆเลยนะ ผมเป็นแฟน fm แต่ภาคนี้ ยังไม่เคยได้แตะเลยสักครั้งเดียว โหลดไปยังไม่เคยลองเล่นเลย พอจะมีภาษาไทยมั้ยครับ ถ้ามี รบกวนท่านช่วยอัพลงให้หน่อยนะครับ เชื่อว่าเพื่อนๆหลายคนก็อยากเล่นภาษาไทยเหมือนผม ขอบคุณล่วงหน้านะครับท่าน
    ปล...ถ้าโหลดแพท 14.2 ตัวล่าสุด มาลงแล้ว (ไม่ต้องลงตัว ไฟล์แก้ชื่อนักเตะปลอมสำหรับตัวเกมส์ของ RELOADED แล้วใช่ป่าว) เพราะตัวล่าสุกน่าจะ สมบูรณ์แล้ว ผมเข้าใจถูกป่าวครับ

ผมลงแบบนี้....
    1. ลงเกม
    2. ลงแพท 14.2 ล่าสุด
    3. ลงแคร็ก จากตัวที่อยู่ในโฟร์เดอร์ แคร็ก ที่แนบมากับ แพท 14.2 ว่าแต่ ลงแคร็กตัวไหนอ่า MP-CRACK หรือ SP-CRACK
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย henrykai : 22nd December 2013 เมื่อ 19:00

กล่าวขอบคุณ
    888
    ขออนุญาติแยกตอบทีละส่วนนะครับ

ท่านครับ ขอถามแบบโง่ๆเลยนะ ผมเป็นแฟน fm แต่ภาคนี้ ยังไม่เคยได้แตะเลยสักครั้งเดียว โหลดไปยังไม่เคยลองเล่นเลย พอจะมีภาษาไทยมั้ยครับ ถ้ามี รบกวนท่านช่วยอัพลงให้หน่อยนะครับ เชื่อว่าเพื่อนๆหลายคนก็อยากเล่นภาษาไทยเหมือนผม ขอบคุณล่วงหน้านะครับท่าน
    ตอนนี้ทางทีมงานของ fm-thai เริ่มแปลแล้วครับ แต่ยังไม่สมบูรณ์ เลยทำให้ตอนนี้ไม่มีกำหนดปล่อยแพทไทยที่แน่นอนออกมาครับ >>> คลิ๊กที่นี่เพื่อติดตามข่าวสารของ FM แพทไทยครับ<<<

ปล...ถ้าโหลดแพท 14.2 ตัวล่าสุด มาลงแล้ว (ไม่ต้องลงตัว ไฟล์แก้ชื่อนักเตะปลอมสำหรับตัวเกมส์ของ RELOADED แล้วใช่ป่าว) เพราะตัวล่าสุกน่าจะ สมบูรณ์แล้ว ผมเข้าใจถูกป่าวครับ
    ตัวเกมส์ของ RELOADED ถ้าลงแพท 14.2 น่าจะไม่มีปัญหาเรื่องชื่อนักเตะปลอมครับ ...แต่ตัวแพท 14.2 น่าจะยังไม่สมบูรณ์ 100% ครับคาดว่าน่าจะยังมีบั๊กอยู่แต่ยังไม่เจอกันครับ

ผมลงแบบนี้....
    1. ลงเกม
    2. ลงแพท 14.2 ล่าสุด
    3. ลงแคร็ก จากตัวที่อยู่ในโฟร์เดอร์ แคร็ก ที่แนบมากับ แพท 14.2 ว่าแต่ ลงแคร็กตัวไหนอ่า MP-CRACK หรือ SP-CRACK
    ลงตามลำดับนี้ถูกต้องแล้วครับ

ส่วนเรื่องแคร็ก ถ้าเล่นแบบ Single Player ก็ให้ลงตัว SP-CRACK ...แต่ถ้าเล่นเป็นแบบ Multi Player หรือเล่นผ่าน Steam ก็ให้ใช้ MP-CRACK แทนครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    เรื่อง เเพทภาษาไทย fm 2014 เห็น Admin เค้าบอกประมาณเดือนกุมภานะ เห็นเค้าคุยๆกันในเพจอยุ่

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    587
    ขอบคุณครับสำหรับ Update 14.2 แต่ Crack MP ไม่รู้จะเอาไปเล่นกับใคร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Luminatez : 23rd December 2013 เมื่อ 09:23

กล่าวขอบคุณ
    587
    แปลคำสั่งต่าง ๆ ในเกมนะครับตามลิ้งค์เลย CLICK

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    เล่นออนไลน์ได้ปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    [IMG][/IMG]

ตอนผมใช้ตัว fmrte save ไรเสร็จปกติ แต่พอจะโหลดเล๋นเซฟเก่าขึ้นแบบนี้ตลอดเลยครับ มีวิธีแก้ไหมครับ อยากใช้ตัวนี้แก้นักเตะไห้เล่นในลีคอังกฤษอะครับบ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ใช้ตัว fmrte 14.1.4 build16 save แล้วโหลดเกมขึ้น The save game could not be loaded เหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เล่นใหม่คับ ผมก็เป็น

Tags for this Thread