ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262

[สอบถาม]???ครับ???

ขอเริ่มเลยแล้วกันครับ
    คือเรื่องมีอยู่ว่าก่อนนั้นผมจะพิมพ์ ครับ เป็น คับ
    แล้วก็ถูกคนในบอร์ดนี้ว่าใช้ภาษาวิบัต
    และผมก็พยายามแก้แต่ก็มีติดบ้างพิมพ์ผิดๆถูกๆบ้างจนใช้ภาษาได้ดีขึ้นแต่ไม่เต็มร้อย
    แต่เดียวนี้กลับเจอ **** ครัส .... มากมายเลย
    เลยงงว่าตอนนี้ผมสามารถใช้ภาษาวิบัตใบบอร์ดนี้ได้แล้วใช้ไหม
    จะว่าเขาพิมพ์ผิดก็มาเป็นขบวนเลย ****ชชชชชชชชชช.
    แอบงง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    เอิ่ม... ผมว่ามันแล้วแต่คนนะคับแต่ส่วนใหญ่ในบอร์ด Joker นี้ก็ไม่ค่อยจะมีคนใช้
    ภาษาวิบัติเท่าไหร่นะคับถึงจะมีบ้างแต่ก็น้อยและมันก็มีลงรณรงค์ตลอดให้ไม่ใช้
    ภาษาวิบัติ หรือบางทีอาจจะใช้แค่บางตัวที่เคยชินนะคับ
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ผมว่ามันก็เฉยๆนะ คับ กับ ครับ เนี่ย
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ universalpt อ่านกระทู้
    ผมว่ามันก็เฉยๆนะ คับ กับ ครับ เนี่ย
    แต่ผมเคยโดนมางันครับ ตอนแรกก็ไม่พอใจคิดว่านิดๆหน่อยๆ แต่ก็นะเราผิดจริงก็ค่อยๆปรับ แต่ก็มีหลุดบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ส่วนใหญ่คำว่า**** เนีย มันไม่มีหรอกครับ ที่จะพิมพ์ติดมือ แต่แบบ เขาตั้งใจพิมพ์ให้มันเป็น**** เพราะมันอ่านดู ฮา หรือ ตลกดี (ความเห็นส่วนตัว) คือคล้ายๆมันเป็นกระแสอะครับ ผมก็ชอบเล่น เล่นๆตามเขาไป เรื่องนี้ต้องเข้าใจด้วย นะ****ชชช แหม่....
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ผมก็ชอบพิมคำว่าครับเป็น****เหมือนกันนะครับในบอร์ดนี้แต่จะมาณว่านะ****แหม่ แบบเนี๊ย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ัคั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ัรััั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ับัััััััััััััััั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั ั....
    เพื่อชีวิต

กล่าวขอบคุณ
    0
    เอาเป็นตามนั้นแล้วกันนะครับ
    เอาฮานะ****. ^_^

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    เป็นการพิมพ์ประชดน่ะ**** เเหม่........

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    เวลาใช้คำว่า "นะ****" มันทำให้ประโยคประชดเสียดสีดูsoftลงมั้ง****
    ผมก็๋ว่าจะเปลี่ยนมาใช้"นะครัษฐ์"อยู่ มันดูเหนือดี

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    นะครัส แหมม่่

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

SCP

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ส่วนตัวเฉยๆครับ ผมพิมพ์ครับตลอดนะคือมันติดไปแล้วว

แต่มีช่วง****พักนึงไม่นาน
    สวัสดีสังคมแห่งการแบ่งปัน มั้ง!!??

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ส่วนตัวผมว่า ถ้าออกเสียงนะ คับ กับ ครับ ไม่ต่างเท่าไหร่ แต่ไอคำว่า **** เนี่ย มันกระแดะ ไปครับฟังแล้วรำคาญด้วย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมเห็นเมื่อก่อน แค่พิม คับ คั๊บ คร๊าบ ค๊าบ ก็โดนหาว่าวิบัติหมด แต่เดียวนี่ **** มาเต็มเลย เหมือนไม่ได้พิมผิด เหมือนจะตั้งใจพิมให้มันเป็น****มากกว่า
    รับฝากซื้อเกม Steam & Amazon ชำระเงินผ่านการโอนเข้าบัญชี หรือ บัตรทรูมันนี่ครับ>>สนใจคลิกที่นี่

กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ตั้งใจอ่านให้ดีๆ
    คำว่าภาษาวิบัตินั้นคือ การที่เราใช้ภาษานั้นอย่างผิดๆ โดยที่ไม่เคยรู้ตัวเลยว่าเราใช้ผิด เช่น ครับ = คับ
    แป๊บ = แปบ
    สวัสดี = สวัดดี ซึ้งหลายๆคนใช้กันมาโดยไม่เคยรู้เลยว่าตัวเองสะกดผิด เเล้วก็เกิดการใช้ตามกันมาเรื่อยๆก็ผิดกันมาเรื่อยๆโดยที่ไม่มีใครรู้เลยว่าคำมันสะกดผิด
    เเต่ไอ่คำว่า **** จุง เจ๊ะ พวกนี้คือคำกระเเส หรือ ภาษาพูดทุกคนรู้อยู่เเล้วว่ามันสะกดผิดเเละทุกคนก็รู้อยู่เเล้วว่า **** นั้นที่จริงมันต้องเป็น ครับ เมื่อหมดกระเเส **** ก็จะกลับมาเป้นครับเหมือนเดิม จึงถือว่าไม่วิบัติ