ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

ยืนยัน Star Wars Episode VII มาแน่!!! หนังอวกาศสุด sci-fi สุดล้ำ กำหนดเข้าฉาย 18 ธันวาคม 2015

Star Wars Episode VII เข้าฉาย 18 ธันวาคม 2015

หลังเริ่มขั้นตอนการหาโลเกชั่นมานาน วันนี้ Lucasfilm ก็ออกมายืนยันกำหนดฉายของ “Star Wars: Episode VII” ออกมาเป็นทางการแล้ว โดยหนังจะเข้าฉายในอเมริกาวันที่ 18 ธันวาคมปี 2015 และจะเข้าฉายในระบบ 3D และระบบปกติ
    “เรารู้สึกตื่นเต้นมากๆที่เลือกวันฉายของ ’Star Wars: Episode VII’ ได้แล้ว โดยนอกจากจะเป็นช่วงวันหยุดแล้ว มันยังเป็นช่วงเวลาที่ดีในการที่หนังจะยืนโรงฯฉายได้ดีที่สุดอีกด้วย” Alan Horn ประธานของ Walt Disney Studios กล่าว
    นอกจากนี้ในแถลงการณ์ยังเผยรายชื่อทีมงานออกมาด้วย โดยหนังได้ J.J. Abrams (Super 8, Mission: Impossible III, Star Trek) มานั่งเก้าอี้ผู้กำกับ ภายใต้สคริปต์ของ Abrams และ Lawrence Kasdan
    (Raiders of the Lost Ark, The Empire Strikes Back, Return of the Jedi)
    Kathleen Kennedy ประธานของ Lucasfilm , J.J. Abrams และ Bryan Burk จะนั่งเก้าอี้โปรดิวเซอร์ ส่วน Tommy Harper (Mission: Impossible – Ghost Protocol, Jack Ryan, Star Trek Into Darkness) และ Jason McGatlin
    (Tintin, War of the Worlds) จะทำหน้าที่ผู้อำนวยการบริหาร รวมถึงการได้ John Williams กลับมาทำสกอร์เพลงให้หนังเรื่องนี้
    ซึ่งสิ่งหนึ่งที่เป็นเรื่องเซอร์ไพรส์คือการเปลี่ยนแปลงในเรื่องมือเขียนบทที่ได้วางตัว Michael Arndt (Toy Story 3) ไว้ตั้งแต่ต้น แต่สุดท้ายก็กลายเป็นว่า Abrams จะร่วมเขียนสคริปต์เองร่วมกับ Lawrence Kasdan
    หนังมีกำหนดเปิดกล้องช่วงฤดูใบไม้ผลิปี 2014 ที่ สตูดิโอ ไพน์วู้ด

—May the Force be with you

Cr. welovemovieclub
    joker123
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    อีกแค่ 2 ปี T____T รอได้นะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    อีกแค่ 2 ปี T____T รอได้นะ

มันอีกตั้ง 730 วัน หรือ 17520 ชม. หรือ 1051200 นาที เชียวนะ รอได้หรอครับ

ปล.ล้อเล่นนะ หนังเรื่องนี้ผมไม่เคยดูสักภาคเลย แหะๆๆ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    J.J. Abrams เฟฟเฟ่ ได้เจออวกาศแบบ Star Trek แน่ เอิ่ม แต่ผมชอบ Star Trek มากกว่านะ มันเหมือน mass effect ดี

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    จากข่าวดังกล่าว Star Wars 7 -8 -9 ถ้าหากอ้างอิงตามจักรวาลขยายที่เคยมีปรากฏในภาค นิยาย และ การ์ตูนคอมิค แล้ว เบื้องต้นรุ่นลูก-หลานของ ลุค และ เลอา ตัวละครหลักน่าจะออกมาดังนี้

- เจ้าหญิง "เลอา" กับ "ฮัน โซโล" แต่งงานกัน มีลูกด้วยกัน 3 คน ผู้พี่เป็นแฝดชาย-หญิง "จาเซ็น" กับ "ไจน่า" คนน้องสุดท้องนามว่า "อนาคิน" (ชื่อตามคุณตา อนาคิน สกายวอร์คเกอร์)

- ส่วน "ลุค สกายวอล์คเกอร์" ได้แต่งงานกับ "มารา เจด" และมีลูกชายด้วยกันหนึ่งคน ชื่อ "Ben Skywalker" (ตั้งชื่อเดียวกับ Ben อันเป็นอีกชื่อของ "โอบีวัน เคโนบี" )

- และถ้าหากจะนับต่อไปรุ่นหลาน ก็เป็นจะยุคของ "Cade Skywalker" หลานปู่ ลุค อีกที ---- โดย Cade Skywalker ก็คือ ลูกของ Kol Skywalker โดย Kol เป็นลูกของ Ben อีกที

i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    รอชมครับ อีกหนึ่งผลงานคุณภาพ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    George Lucas ไม่ได้กำกับคืออะไรวะ ?

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ดูจนลืม555

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    George Lucas ไม่ได้กำกับคืออะไรวะ ?
    คือลูคัสแกขายลิขสิทธิ์ในการสร้างภาพยนตร์สตาร์วอร์ให้กับดิสนีย์ไปแล้วครับ โดย เจ.เจ อบรามส์ ที่เคยกำกับสตาร์ เทร็ค จะมากำกับสตาร์ วอร์ไตรภาคใหม่นี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    ลุง George เป็นแค่ที่ปรึกษาเท่านั้น เพราะขาย Lucas Film ให้กับ Walt Disney แล้วได้ J.J. Abrams
    มากำกับถือว่าดีแล้วนะครับ เพราะ Star Trek ที่กลับมาได้เป็นที่ J.J. Abrams จริงๆ ซึ่งให้ผู้กำกับไฟแรง
    อย่าง J.J. Abrams มากำกับถือว่า Star Wars จะกลับมาเป็น 1 ในหนังอวกาศที่ดีที่สุดอีกครั้ง หลังไป
    fail กับ Episode 1-3 ที่ทำได้ไม่ดีเท่ากับ 3 ไตรภาคแรก
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    ผมว่าภาค 1,3-6 สนุกอยู่ ภาค 2 ถ้าเจไดกะกองทัพโคลนไม่ออกมา ผมคงหลับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    J.J. Abrams แกได้บอกใบ้ว่าจะทำ Star War ตังแต่หนัง Star Trek 2009 ออกฉายแล้วครับ

ในภาพก็คือเจ้าหุ่น R2-D2 จากหนัง Star War นั่งเอง J.J. Abrams พี่แกลูกเล่นเยอะจริงๆ 55555+
    shadow of the day

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NinjaBoiler อ่านกระทู้
    J.J. Abrams แกได้บอกใบ้ว่าจะทำ Star War ตังแต่หนัง Star Trek 2009 ออกฉายแล้วครับ

ในภาพก็คือเจ้าหุ่น R2-D2 จากหนัง Star War นั่งเอง J.J. Abrams พี่แกลูกเล่นเยอะจริงๆ 55555+
    เอาจริงดิเห้ย easter egg เยอะจังช่วงนี้ หนังฟอร์มยักษ์ ผมลองไปสืบเพิ่มละ R2 มันไปหลายเรื่องมาก TF2 ก็ไป

ไม่รู้จริงหรือป่าวนะ จาก into darkness

JJ. สัมภาษณ์การใส่ R2D2 เข้าไปในหนัง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 14th November 2013 เมื่อ 00:43

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    ลุง George เป็นแค่ที่ปรึกษาเท่านั้น เพราะขาย Lucas Film ให้กับ Walt Disney แล้วได้ J.J. Abrams
    มากำกับถือว่าดีแล้วนะครับ เพราะ Star Trek ที่กลับมาได้เป็นที่ J.J. Abrams จริงๆ ซึ่งให้ผู้กำกับไฟแรง
    อย่าง J.J. Abrams มากำกับถือว่า Star Wars จะกลับมาเป็น 1 ในหนังอวกาศที่ดีที่สุดอีกครั้ง หลังไป
    fail กับ Episode 1-3 ที่ทำได้ไม่ดีเท่ากับ 3 ไตรภาคแรก
    ผมว่ามันจะเฟลมากขึ้นไปอีก บอกตรงๆstar wars ep1-3ถึงจะมีแฟนบอยวิจารณ์ว่ามันไม่ดียังโง้นยังงี้ แต่เหตุผลที่เอามาวิจารณ์ส่วนมากก็เกี่ยวกับพลอตนะแหละ ซึ่งผมว่าจริงๆแล้วพลอตไม่ได้แย่ไปกว่าep4-6ด้วยซ้ำ แต่มันยึดติดกับของเก่ากันมากไปเอง+หลายคนไม่ชอบที่lucasแกสอดแทรกคำพูดบางคำที่ให้ตัวร้ายใช้คำพูดของgeorge w. bushที่กำลังบ้าสงครามอยู่ตอนนั้น สื่อในอเมริกาบางแขนงเลยบึ้มเข้าให้เพราะยัวะที่แกไม่สนับสนุนประเทศเข้าสงคราม

ส่วนstar trekนี่ผมอยากบอกว่ามันคนละเรื่องกับstar warsเลย แนวน่ะ มันไปใกล้เคียงกับstarship troopersหรืออะไรแบบนั้นมากกว่า และอยากบอกว่าผมดูstar trekกี่ภาคๆก็ไม่เคยฟินเท่าดูstar wars ep1-6ซักภาค star warsมันเป็นนามธรรมมากกว่าstar trek ให้ผู้กำกับข้ามซีรี่ส์มาทำผมว่าโอกาสเละสูง

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    Star War เนื้อเรื่องยาวมากครับ ที่เราดูในหนังแค่เศษเสี้ยวของเศษเสี้ยว ของเศษเสี้ยงของ เหตุการณ์หนึ่งใน นิยายเท่านั้นเอง

อ้างอิงจาก www.starwars.siligon.com

ภาค EP 1-3 ผมว่ามันเฟลเฉพาะ EP2 นะ 1 กับ 3 ถือว่าโอเคอยู่ครับ แต่ EP2 นี่ไม่ไหว เฟลขนาดหนักเลย

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    EP2 มันคือการปูท้องเรื่องสำหรับEP3ครับ เนื้อเรื่องหลายอย่างมันไม่ขมวดปมเหมือนในEP1/EP3เพราะเขาจะให้ไปต่อEP3 จะดูแล้วไม่ฟินก็ไม่แปลก

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    อยากรู้ว่าใครคิดตัวโกงนี้แหละ แต่ถ้าให้เดาก็น่าจะเป็น บัก"ซิส" นี่แหละ เพราะมันย้ายวิญญาณได้

แต่อยากรู้อีกว่ามันจะไปเอากองกำลังจากไหนโรงงานผลิตมนุษย์โคลนก็โดนระเบิด โรงงานดรอยก็โดนปิด