ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

เจ้าของร้านแบบนี้ควรทำไงดีครับ

ขอถามอะไรหน่อยนะครับ คือผมไปซื้อแผ่นเกมBF4ของxboxจากร้านในจังหวัดผมและครับ แต่มันขึ้นว่า worng region ซึ้งน่าจะเกมกับโซนใช่ไหมครับ
    แต่เจ้าของร้านดันพูด เกี่ยวกับพื้นที่เครื่องซึ้งผม เหลือประมาณ26 gb พอบอกว่าไม่เกี่ยวกับความจำ เขาก็พูดว่าต้องเปลื่ยนชิฟ อะไรไม่รู้ครับ ผมเลยบอกว่ามันล็อคโซน เครื่องผมเป็นเอเชีย(ผมเห็นในเว็บjokerมันบอกว่าเล่นได้เฉพาะเครื่องโซนus กับเครื่องที่แปลงแล้วrgh) ผมพยายามอธิบายแล้วแต่เขาบอกให้ฟังคนขายไม่ใช่ให้ฟังคนซื้ออะครับ ประมาณว่าอย่าเถียง
    ที่ผมสงสัยคือเขาพยายามบอกผมว่าต้องเปลื่ยนชิฟขนาดของเขายังเปลื่ยนเลยไม่งั้นเล่นไม่ได้ เขาพูดประมาณนี้ครับ

ผมว่าจะไม่ซื้อร้านนี้อีกแล้วละครับ บริการแย่มาก

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    เถียงสู้ไม่ได้ตบแ ม่ง

อย่าทำตามนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมว่าก็ธรรมดานะครับ เจ้าของร้านมักอยากให้เราเสียตัง มันชอบอ้าง ผมเจอมาเยอะ ไม่ว่าจะเป็น ร้านซ่อมคอม หรือ โทรศัพท์ ก็แบบเดียวกันแหละครับ

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ชิพที่เค้าว่าผมว่าน่าจะเป็นการแปลง RGH นั่นแหละมั้งครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    แผ่นไม่ตรงโซนครับ ต้องซื้อเเผ่นที่ไม่ล็อคโซนส่วนเรื่องเจ้าของร้านให้เปลี่ยนชิพคงเป็น RGH มั้งครับเดาว่าเป็นการบ่ายเบี่ยงไม่ยอมรับเกมส์คืนแต่จะให้ตัดปัญหาโดยการฟันต่อรอบ 2 คือเเปลง RGH เพื่อให้เล่นเเผ่นล็อคโซนได้ อันที่จริงถ้าไม่มีเเผ่นที่ไม่ล็อคโซนขายควรรับของคืนหรือถ้ามีก็เปลี่ยนให้ เเสดงว่าโดนฟันครับ