ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279

สงสัย อยากซื้อ ps3 มาแปลงเองได้ไหม

พอดีผมจะซื้อ ps3 fw ต่ำกว่า 4.50 มาแปลงเองได้ไหมครับ ต้องมีอุปกรณ์อะไรบ้าง
    ผมไปถามในเฟสบุ๊ค เขาบอกว่าค่าแปลง 5000 บาท ถูกหรือเปล่า
    ผมม งงจริงๆ ช่วยอธิบายทีครับว่า ยังไงกันเเน่

เครื่อง fw 3.15 hdd 160 gb ครับ
    TEST

ปล่อย.....ไปตามหัวจัย!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    แพงครับ ขนาดแปลง 3K3y ราคายังไม่ถึงเลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    เครื่อง Fw ต่ำกว่า 3.55 หายากนะเนิ้ย ทำได้ครับ แบบเสีย 5K นั้นผมว่าเครื่องพวกนั้น Fw เกิน 3.55 ไปแล้วเลยต้องใช้อุปกรณ์พิเศษ ผมเคยแปลงเองครับแล้วก็ใช้ได้ด้วยแต่เมื่อ 2 ปีก่อนนะปัจจุบันผมเล่นแท้ ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับแต่ปัญหาคือพวกลิงค์โปรแกรมมันคงโดนลบไปหมดแล้วล่ะ ผมไม่แน่ใจนะว่าเครื่องท่าน 3.15 มันจะต้องอัพให้เป็น 3.55 ก่อนรึว่า ลง OF ทับได้เลย เพราะตอนที่ผมแปลงเองเครื่องผมมัน 3.55 พอดี ผมทำตามเว็บนี้นะใช้เวลาเกือบครึ่งวันกว่าจะทำได้
    http://www.overclockzone.com/forums/...B8%A2%E0%B8%A7

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    มะ เดี๋ยวทำให้
    *ลองหาดูในบอร์ด OCZ ห้อง toy

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    http://www.addictconsole.com/board/index.php

ศึกษาดูเว็ปนี้ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ขอบคุณทุกท่านมากๆจริงๆ ตอนนี้ผมศึกษาจนเริ่มเข้าใจละ เดียวจะลองอัพเองดู
    ประมาณว่าอัพ OFW 3.55 แล้วอัพ Rogero 4.50 นี้แหละ
    ยังไงผมจะลองถามๆคนบอร์ดอื่นดูเเล้วกันครับ ขอบคุณจริงๆ