ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool [PC/Games] State of Decay: Breakdown (R.G. ILITA) [REPACK|FULL|2013|2GB|SQUARELOFT|ONE2UP|ULM]

State Of Decay Breakdown: เป็น DLC ตัวใหม่ของเกม state of decay ในชื่อ Breakdown โดยทีม Undead Lab ผู้พัฒนายืนยันว่า DLC ตัวนี้ถูกพัฒนาออกมาตามคำเรียกร้องและเสียงตอบรับของแฟนเกม โดยจะเน้นเนื้อเรื่องน้อยลงแต่ลงหนักไปที่เกมการเล่นเอาชีวิตรอดแทน ซึ่งภายในตัวอย่างนั้นก็จะอธิบายไว้ง่ายๆ ว่า ตัวเกมจะเพิ่งความยากระดับใหม่ของเกมที่แลดูแล้วมันก็คล้าย New Game+ แต่จะเพิ่มความยากในส่วนของการต่อสู้และเอาชีวืตรอดเข้าไป แต่แน่นอนว่าเพิ่มแค่นั้นคงน่าเบื่อแย่ ดังนั้นมันจึงมีระบบการสุ่มเข้ามาร่วมด้วย ตัวเกมจะสุ่มให้เราเป็นตัวละครคนๆ หนึ่งที่ไม่มีเนื้อเรื่องอะไรเป็นพิเศษ โดยตัวเกมจะให้เราทำอะไรก็ได้อิสระ จะเดินเป่าหัวซอมบี้เล่นก็ยังได้ แต่ถ้าเบื่อก็ตามหารถ RV และผู้รอดชีวิตสักสองสามคน จากนั้นทุกอย่างก็จะเริ่มใหม่อีกครั้ง ทุกครั้งที่เราเล่นใหม่นั้น ตัวเกมจะเพิ่มดีกรีความโหดของศัตรูขึ้น สุ่มจุดเกิดรถ RV ใหม่ และลดจำนวนทรัพยากรเอาตัวรอดต่างๆน้อยลง นี่น่าจะเพิ่มระยะเวลาการเล่นของเกมได้โขนึงเลยทีเดียว เพราะแม้แต่ทีมพัฒนายังเล่นซ้ำได้เพียงแค่ 8 ครั้งเท่านั้นก็ตายแล้ว ใครที่กำลังเบื่อๆหรืออยากจะทำลายสถิติผู้พัฒนาก็เตรียมตัวเก็บเงินแล้วไปฟาดหัวเหล่าซอมบี้ได้เลย [เครดิตข้อมูล: juropy.com และ gamingdose.com ]

Title: State of Decay - Breakdown
    Publisher: Microsoft Game Studios
    Developer: Undead Labs
    Genre: Action, RPG, Simulation
    Release Date: Nov 30, 2013
    Language: English, Russian
    Game Version: 1.0u13 (DLC - Breakdown)
    Type of publication: Repack
    Tablet: enclosing {TR @ ML0W 5UCK3R / ALI213 Steam Emulator}

About the Game:
    -----------------------------------

You've survived State of Decay. Now it's time to move forward and tell your own story. Take on an endless campaign with twists and turns based entirely on your own choices. Build up your score in the face of an ever-escalating zombie threat, and compete with survivors around the world. Complete challenges to unlock new heroes with unique weapons and skills. The deeper you go, the tougher it gets, and every choice is yours.

System Requirements:

Homepage - http://www.undeadlabs.com/
    INFORMATION REPACK:
    วิธีตั้งค่าภาษาตอนเข้าเกมส์:

State of Decay: Breakdown (Repack By R.G. ILITA) [ไม่ตัด, ไม่ลดคุณภาพ, เกมส์เวอร์ชั่น 1.0u13 รวม DLC] | 1.96 GB
    Part1 | Part2
    หรือ
    หรือ
    หรือ

*หมายเหตุ*
    1. ลิ้งค์ uploadmass, ลิ้งค์ squareloft, ลิ้งค์ shared และลิ้งค์ one2up สามารถสลับ Part ดาวน์โหลดแทนกันได้ครับ แต่เวลาแตกไฟล์จะต้องตั้งชื่อไฟล์ให้ตรงกันและต้องเรียงลำดับ Part ให้ถูกต้อง
    2. ถ้าแตกไฟล์ Part ไหนเสียสามารถซ่อมแซมได้ เพราะผมใส่ Rar Recovery Records เอาไว้ 10%
    3. สำหรับท่านที่ดาวน์โหลดไฟล์จากเว็บ one2up ให้ทำการเปลี่ยนชื่อไฟล์โดยเรียงตามลำดับให้ตรงกับที่ระบุไว้ เช่น aaa.part01.rar, aaa.part02.rar, aaa.part03.rar, aaa.part04.rar, ... หรือ bbb.part01.rar, bbb.part02.rar, bbb.part03.rar, bbb.part04.rar ... (ทั้งนี้เพื่อป้องกันความสับสน แนะนำให้ทำการเปลี่ยนชื่อก่อนทำการดาวน์โหลดครับ )
    4. ในการจะตั้งชื่อไฟล์จากเว็บ one2up จะต้องเรียงลำดับการตั้งชื่อ part ให้ถูกต้อง ไม่เช่นนั้นจะแตกไฟล์ไม่ได้ ตัวอย่างเช่น ดาวน์โหลดไฟล์ part3.rar มา แต่ตั้งชื่อเป็นไฟล์ part10.rar แบบนี้จะไม่สามารถแตกไฟล์ได้ครับ (>>>>**Click**วิธีการเช็คว่าไฟล์ที่ดาวน์โหลดมาเป็น Part ที่เท่าไหร่<<<<)

State of Decay (Final - FULL) [+Update 1-4 Inc. DLC-Breakdown] | 2.1 GB

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 4th December 2013 เมื่อ 07:35

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อยากเล่น แต่เล่นม่ายด้าย

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    มีพาสข้างในอีกอีเปนคนละพาสก้ไม่บอก -*- แต่ยังไงก้ขอบคุนคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย superheromitr : 3rd December 2013 เมื่อ 13:16

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GubA อ่านกระทู้
    อยากเล่น แต่เล่นม่ายด้าย
    เล่นไม่ได้ยังไงครับ มีขึ้น Error อะไรรึเปล่า ถ้ามีจับภาพมาให้ดูหน่อยก็ดีครับ เพราะผมทดสอบแล้วว่าติดตั้งแล้วเล่นได้อยู่ถึงเอามาแจกครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ superheromitr อ่านกระทู้
    มีพาสข้างในอีกอีเปนคนละพาสก้ไม่บอก -*- แต่ยังไงก้ขอบคุนคับ
    จะได้ทำให้หัดเป็นคนช่างสังเกตครับ เป็นการฝึกสมองในการค้นหาไปในตัวมั้ง (..ตรงไหนฟ่ะ )

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ เอาตัวอัพเดทไปลงเล่นได้ถึงอัพเดธ3 พอลงอัพเดธ4เกมส์พังเลยครับ กดเลื่อนแมพไม่ได้กดตีไม่ได้ เลยกลับมาโลดตัวนี้T^T

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Blog Entries
    3
    DLC ต้องมีตัวหลักมั้ยครับ หรือว่า โหลดมาแล้วมีครบเลยครับ

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597

เล่นได้ครับ 10000000000000000%
    Breakdown ค่อนข้างสนุกเลยครับ
    แต่ผมงงภารกิจตอนนี้คือกด TAB จะเห็นได้ว่ามันสร้างพื้นที่ได้
    แต่มันเหมือนขาดอะไรบางอย่าง เลยกดไม่ได้อะครับ
    ใครเล่นผ่านแล้ว ตอบผมที TT

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonrer อ่านกระทู้

เล่นได้ครับ 10000000000000000%
    Breakdown ค่อนข้างสนุกเลยครับ
    แต่ผมงงภารกิจตอนนี้คือกด TAB จะเห็นได้ว่ามันสร้างพื้นที่ได้
    แต่มันเหมือนขาดอะไรบางอย่าง เลยกดไม่ได้อะครับ
    ใครเล่นผ่านแล้ว ตอบผมที TT

ของที่ใช้ในการสร้างน่าจะไม่พอนะครับ

การหาของก็ไปค้นตามบ้านจะเจอ ของเหมือนตัวอย่างข้างล่างอะครับ
    จะมี Food(อาหาร) Medicine(ยา) Ammo(กระสุน) Materials(เครื่องมือ) Fuel(น้ำมัน)
    การเก็บก็ กด Spacebar ค้างแล้วแล้ว ตัวเราจะแบกเป้ ให้เอาเป้ไปส่งที่คลังในบ้านของเรา

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nokia0742 อ่านกระทู้
    ของที่ใช้ในการสร้างน่าจะไม่พอนะครับ

การหาของก็ไปค้นตามบ้านจะเจอ ของเหมือนตัวอย่างข้างล่างอะครับ
    จะมี Food(อาหาร) Medicine(ยา) Ammo(กระสุน) Materials(เครื่องมือ) Fuel(น้ำมัน)
    การเก็บก็ กด Spacebar ค้างแล้วแล้ว ตัวเราจะแบกเป้ ให้เอาเป้ไปส่งที่คลังในบ้านของเรา

ขอบคุณมากครับผม ^^
    แล้วเราสามารถย้ายบ้านเราได้ใช่มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ขอบคุณครับ กำลังโหลด
    dadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadaDADADADA

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,061
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    มันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ พอกดเล่น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ข้อมูลบ้านต่างๆนะครับ >> http://www.primagames.com/games/stat...tats-your-crib

วิธีย้ายบ้าน
    ก่อนอื่นต้องไปสำรวจที่บ้านก่อนนะครับ
    หลังจากนั่นกด Alt มันจะขึ้นหน้าต่าง Radio มาให้
    ให้เลือก Relocate Home Base (ถ้ามีของครบตามที่มันต้องการ ก็จะย้ายบ้านมาได้ครับ)
    บ้านที่แนะนำมี2หลังนะครับ
    1.Snyder Trucking Warehouse

2.Trumbull County Fairgrounds

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boobbabe อ่านกระทู้
    มันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ พอกดเล่น

ให้ลองคลิ๊กขวาแล้วเลือก Run as administrator ก่อนเปิดเกมดูครับ

....หรือไม่ก็เข้าไปที่ Directory ที่ติดตั้งและเก็บตัวเกมเอาไว้ จากนั้นมองหมไฟล์ชื่อ StateOfDecay.exe (ตามรูปข้างล่าง) แล้วลองเปิดดูก่อนครับ ว่าเข้าเกมได้รึเปล่า

ยิ้มทั้งน้ำตา^-^(T-T)
    มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    คืมผมเข้าเกมส์แล้วมันไม่มีอะไรเกิดขึ้นอ่ะครับมันนิ่งไปเลยแก้ไงหรอครับ

Tags for this Thread