ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 37

ช่วยแนะนำเกมสำหรับฝึกภาษาอังษฤหน่อยครับผม

พอดีผมอยากจะฝึกกับเกมนะครับผมว่ามันน่าจะเร็วดีแถมมันเล่นแล้วสนุกว่าการมานั่งฟังคนอื่นพูดหรืออ่านตามเว็บอะครับ
    Cpu Fx 6100>Mainboard Gigabyte 970a-d3>Ram Kingston 8 Gb>Vga Gigabyte Gtx 660 oc>Psu raidmax 600

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    Scribblenauts Unlimited ครับ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ที่ผมใช้อยู่ทุกวันนี้คือเกมส์ The Elder Scroll อะครับไม่ว่าจะเป็นภาค Obivion หรือไม่ก็ภาค Skyrim ตอนแรกๆก็เปิดดิกส์ไปด้วยแปลทีละประโยค 555
    ศัพท์มันไม่ยากเท่าไหร่ก็พอไหวอยู่

อีกเกมส์ในเครือเดียวกันก็ Fallout 3 ภาคเก่าๆกว่านั้นไม่รู้ไม่เคยเล่น 555

ของผมมี 2 เกมส์ เล่นแรกๆลำบากหน่อยเพราะต้องเปิดดิกส์แต่ละศัพท์ที่เราไม่รู้แล้วมา บวกๆเดาๆนิดหน่อย ส่วนตัวผมคิดว่าศัพท์ Fallout 3 อาจจะยากกว่าสักนิดหน่อยน่ะ

แนะนำดูหนังพวกที่มีซับอะครับ อ่านซับเอามันส์ได้อรรถรสไปอีกแบบนะครับ แต่อย่ามัวอ่านซับจนลืมคิดคำศัพท์ตามละ

ผมก็ไม่เก่งครับ ทุกวันนี้ก็พยายามอยู่ โชคดีครับ

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    Metal gear solid 3 : Snake eater เล่นทั้งเกมไม่ต้องเปิด Dictionary เลย

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    จริงๆมันก็ฝึกหมดละครับ ต้องเรียกว่าเกมไหนภาษาง่ายๆดีกว่า
    จะได้หาคำง่ายๆมา แล้วเราก็แปลไปด้วย
    หากเราเล่นๆไป แต่ไม่แปล มันก็ไม่เข้าใจหรอกครับ

ส่วนใหญ่ก็เดาเอาตามภาพและสถานการณ์ในเกมมากกว่า
    มันก็ได้ทุกเกมละนะ สำหรับผมนะ Call of Duty เนี่ยละแปลง่าย 5555
    ก็คงมีอีกหลายๆเกม พวกเกมเก่าๆศัพท์จะง่ายกว่าเกมสมัยนี้นะผมว่า

อีกอย่าง ที่คอมเม้นข้างบนบอกไว้ ดูหนังแล้วเปิดซับอังกฤษ
    ผมว่าอันนี้ช่วยได้เยอะ ช่วงผมดูซี่รี่ผมก็ทำแบบนี้แหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SoNy009 : 5th December 2013 เมื่อ 14:10

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ไปเล่นเกม JRPG เก่าๆที่ไม่มีเสียงพากย์มีแต่ text ยุบยับนั่นแหละครับ จะไปไวมากถ้าคุณต้องการที่จะฝึกจริงๆอ่ะนะ

ถ้าเป็นเกมสมัยนี้ที่เกมเพลย์มันไวๆ คุณอาจจะมัวสนใจแต่เกมเพลย์จนลืมอ่าน sub ก็มี หรือตามพวกฉากคัตซีนบางทีมันคุยๆกันอยู่เจอศัพท์ที่เราไม่รู้จะกดหยุดเกมหาคำแปลก็ไม่ทันแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RlucksN : 5th December 2013 เมื่อ 14:50

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    Scribblenauts Unlimited อีกเสียงครับ ตอนเสกของเราจะได้รู้ไง อะไรเป็นอะไรไงครับ
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    the sims 3 ภาษาอังกฤษละกันครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    l.a.noire อันไหนไม่เข้าใจก็เปิดดิก

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    Scribblenauts Unlimited เกมนี้ได้ศัพท์เยอะจะได้แน่นศัพท์

ถ้าอยากฝึกฟังผมว่ามันได้ทุกเกมล่ะ แต่แนะนำเป็นพวกเกมRPGดีกว่า เพราะ เกมพวกนี้เนื้อเรื่องจะเยอะ ฟังทุกประโยคอย่ากดข้านนะครับ^_^

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    The Legend of Zelda เลย ภาคไหนก็ได้ สนุกหมดฮะ

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ขอบคุณทุกคนนะครับที่เข้ามาตอบ
    Cpu Fx 6100>Mainboard Gigabyte 970a-d3>Ram Kingston 8 Gb>Vga Gigabyte Gtx 660 oc>Psu raidmax 600

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    Blog Entries
    1
    ผมว่าเกมส์มันไม่ได้ฝึกเท่าไหร่นะครับ เพราะมันฝึกได้ทุกเกมส์ และเราเพลินกับเกมส์มากไปในบางครั้ง คือฝึกฟัง สำเนียงการพูดอ่ะได้ ... ส่วน Scribblenauts Unlimited ที่ดูเหมือนจะฝึกแต่กลับเหมือนกับการนำความรู้ที่มีมาใช้มากกว่า ถ้าไม่แข็ง Eng ก็เปิดดิกอีก ... สู้ดูหนังที่มีซับเริ่มจากเสียงไทย ซับ Eng และค่อย เสียง Eng ซับ Eng เพราะการรับรู้เวลาดูหนังดีกว่าตอนเล่นเกมส์ครับ เพราะเราดูอย่างเดียว ... แต่ถ้าให้แนะนำ เล่นเกมส์เนื้อเรื่องดีๆ บทพูด เยอะๆ เนื้อเรื่องเข้าใจง่าย ศัพท์ไม่หลุดโลก ทำความเข้าใจกับเนื้อเรื่องให้พอรู้เรื่องก็ผ่านครับ ...
    ยามเธอยิ้ม ปานอีแร้งแย่งหมาเน่า ยามเธอเศร้า ช่างละม้ายคล้ายกับผี
    ยามเธอยิ้ม ช่างยั่วยวนกวนตีนดี ยิ้มอีกทีเตะคอพับหลับคาตีน