ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool (PC/Windows) FINAL FANTASY VIII (Steam Edition) - (3DM)[FULL-GAME|2013|1.7GB|UPLOAD-THAI|ONE2UP|ULM]

Final Fantasy VIII: ในบรรดาเกม RPG ระดับตำนาน Final Fantasy 8 ถือว่าอยู่ในอันดับต้นๆ กับการพลิกโฉมเกม 3 มิติใน(ยุคนั้น) CG ที่สวยงาม เนื้อหาเกมแสนดรามา และเพลงประกอบที่เพราะสุดๆ ในสมัยเครื่อง PS1 เกมนี้ถือว่ารีดพลังเครื่องเกมออกมาได้สุดๆ แล้ว เป็นเกมที่ใช้ CD ถึง 4 แผ่นเลยทีเดียว ล่าสุดค่าย Square Enix ได้ทำการรีเมคเกม Final Fantasy 8 ขึ้นมาใหม่ วางจำหน่ายบน Steam ในราคา $11.99 (ราวๆ 390 บาท) โดยมีการปรับปรุงภาพในเกมให้ดีขึ้นกว่าเดิม (นิดหน่อย) และเพิ่มแผนที่ Chocobo World เข้าไป และได้เพิ่มระบบใหม่ให้เล่นง่ายกว่าเดิมด้วย Magic Booster ที่เป็นการเพิ่มจำนวนคาถาที่มีในสต็อคให้เต็ม 100 ชิ้นทันที รวมถึง Mini Game อย่าง Jocobo World ซึ่งจากเดิมต้องไปเล่นบน Pocket Station ก็มีมาให้เล่นบน PC เลย ...สำหรับแฟนไฟนอล ผมว่าห้ามพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ [เครดิตข้อมูล: flashfly.net และ thaiware.com ]

Publisher: SQUARE ENIX, Eidos Interactive
    Developer: SQUARE ENIX
    Genre: RPG
    Release Date: December 6, 2013
    Language: English, French, Italian, German, Spanish

About the Game:
    -----------------------------------

It is a time of war. Galbadia, a Global Superpower, has declared war on Dollet, a country whose training academy is home to two personalities: the hot-headed Seifer and the 'lone wolf', Squall Leonhart. Both are equally at conflict with each other as their country is with Galbadia; to others, Squall appears lacking in team spirit, while Seifer lacks the discipline of his rival. However, a chance encounter with the free-spirited Rinoa Heartilly turns Squall's universe upside down; having thrived on discipline, Squall find the carefree Rinoa fascinating. He also begins to dream that he is Laguna Loire, a Galbadian army soldier… Meanwhile, a sorceress manipulates the most powerful men in Galbadia. Will Squall and his party succeed in defeating this maniacal sorceress and saving their world? What part does the mysterious Laguna play? Only you can decide what happens next, as the greatest Role Playing Adventure of all time returns...

Key Features:
    -----------------------------------

* Magic Booster - When Magic Booster is used, the player’s inventory of the following spells is increased by 100:
    - Cure, Cura, Curaga, Fire, Fira, Blizzard, Blizzara, Thunder, Thundara, Sleep, Blind, Silence, Berserk, Bio, Esuna, Aero, Confuse, Break, Zombie
    - This feature can be used from the launcher.
    * Chocobo World - This version of FFVIII includes the full game “Chocobo World” that was released as a separate application for previous versions. It is possible to play “Chocobo World” directly from the launcher after booting up FFVIII and by fulfilling certain specific conditions in the main game you will also be able to synchronise data between the two games.

System Requirements:

Homepage - http://www.ffviiipc.com/
    INFO:

วิธีติดตั้ง:
    1>. โหลดไฟล์ให้ครบ 4 ไฟล์
    2>. แตกไฟล์และใส่พาสเวิร์ด
    3>. คลิ๊กที่ FF8_Launcher.exe เพื่อเข้าเล่นเกมส์ได้เลยครับ (สำหรับท่านที่ใช้ Windows 7, Windows 8, Windows 8.1 หรือ Windows Vista ให้คลิ๊กขวาแล้วเลือก Run as administrator)

*หมายเหตุ* ปิด Antivirus ก่อนติดตั้ง+ลง Crack และจะต้องตั้งค่าให้ละเว้นโฟลเดอร์เกมส์ด้วยนะครับ

FINAL FANTASY VIII (Steam Edition) - (ALI213) | 1.88 GB *** อัพเดทใหม่ 10 ธ.ค. 2013 ***
    Part1 | Part2 | Part3 | Part4
    หรือ
    หรือ

*หมายเหตุ*
    1. ลิ้งค์ upload-thai, ลิ้งค์ uploadmass และลิ้งค์ one2up สามารถสลับ Part ดาวน์โหลดแทนกันได้ครับ แต่เวลาแตกไฟล์จะต้องตั้งชื่อไฟล์ให้ตรงกันและต้องเรียงลำดับ Part ให้ถูกต้อง
    2. ถ้าแตกไฟล์ Part ไหนเสียสามารถซ่อมแซมได้ เพราะผมใส่ Rar Recovery Records เอาไว้ 10%
    3. สำหรับท่านที่ดาวน์โหลดไฟล์จากเว็บ one2up ให้ทำการเปลี่ยนชื่อไฟล์โดยเรียงตามลำดับให้ตรงกับที่ระบุไว้ เช่น aaa.part01.rar, aaa.part02.rar, aaa.part03.rar, aaa.part04.rar, ... หรือ bbb.part01.rar, bbb.part02.rar, bbb.part03.rar, bbb.part04.rar ... (ทั้งนี้เพื่อป้องกันความสับสน แนะนำให้ทำการเปลี่ยนชื่อก่อนทำการดาวน์โหลดครับ )
    4. ในการจะตั้งชื่อไฟล์จากเว็บ one2up จะต้องเรียงลำดับการตั้งชื่อ part ให้ถูกต้อง ไม่เช่นนั้นจะแตกไฟล์ไม่ได้ ตัวอย่างเช่น ดาวน์โหลดไฟล์ part3.rar มา แต่ตั้งชื่อเป็นไฟล์ part10.rar แบบนี้จะไม่สามารถแตกไฟล์ได้ครับ (>>>>**Click**วิธีการเช็คว่าไฟล์ที่ดาวน์โหลดมาเป็น Part ที่เท่าไหร่<<<<)
    5. ถ้าเป็นไปได้ช่วยกลับมาคอมเม้นซักหน่อย จะขอบคุณมากครับ

FINAL FANTASY VIII (Steam Edition) - (3DM) | 1.76 GB
    หรือ
    หรือ

*หมายเหตุ*
    1. ลิ้งค์ upload-thai, ลิ้งค์ uploadmass และลิ้งค์ one2up สามารถสลับ Part ดาวน์โหลดแทนกันได้ครับ แต่เวลาแตกไฟล์จะต้องตั้งชื่อไฟล์ให้ตรงกันและต้องเรียงลำดับ Part ให้ถูกต้อง
    2. ถ้าแตกไฟล์ Part ไหนเสียสามารถซ่อมแซมได้ เพราะผมใส่ Rar Recovery Records เอาไว้ 10%
    3. สำหรับท่านที่ดาวน์โหลดไฟล์จากเว็บ one2up ให้ทำการเปลี่ยนชื่อไฟล์โดยเรียงตามลำดับให้ตรงกับที่ระบุไว้ เช่น aaa.part01.rar, aaa.part02.rar, aaa.part03.rar, aaa.part04.rar, ... หรือ bbb.part01.rar, bbb.part02.rar, bbb.part03.rar, bbb.part04.rar ... (ทั้งนี้เพื่อป้องกันความสับสน แนะนำให้ทำการเปลี่ยนชื่อก่อนทำการดาวน์โหลดครับ )
    4. ในการจะตั้งชื่อไฟล์จากเว็บ one2up จะต้องเรียงลำดับการตั้งชื่อ part ให้ถูกต้อง ไม่เช่นนั้นจะแตกไฟล์ไม่ได้ ตัวอย่างเช่น ดาวน์โหลดไฟล์ part3.rar มา แต่ตั้งชื่อเป็นไฟล์ part10.rar แบบนี้จะไม่สามารถแตกไฟล์ได้ครับ (>>>>**Click**วิธีการเช็คว่าไฟล์ที่ดาวน์โหลดมาเป็น Part ที่เท่าไหร่<<<<)
    5. ถ้าเป็นไปได้ช่วยกลับมาคอมเม้นซักหน่อย จะขอบคุณมากครับ

FINAL FANTASY VIII CrackOnly V.2 - ALI213 | 6.88 MB *** อัพเดทใหม่ 10 ธ.ค. 2013 ***

FINAL FANTASY VIII (+6 Pctrainers) | 3.32 MB

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 10th December 2013 เมื่อ 06:54 เหตุผล: อัพเดทเพิ่มตัว Crack-ALI213 V.2 และตัวเกมส์ของทีม ALI213

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ฟังเพลงแล้วขนลุกเลยเพราะมากๆ นึกถึงวันเก่าๆสมัยเล่นเครื่อง ps1 ^ ^

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณมากครับ

๐I LovE AnimE AND GamE๐
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mybill อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ
    ลายเซ็นท่านเกมส์อะไรเหรอครับ ?

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ orikami อ่านกระทู้
    ลายเซ็นท่านเกมส์อะไรเหรอครับ ?
    final fantasy : crisis core
    TROL HAHAHAHAHA

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    พอจะมีวิธีใส่สูตรไหมครับ ???

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ orikami อ่านกระทู้
    Final Fantasy VII : Crisis Core

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    เล่นได้100%ครับ ขอบคุณมาก

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    มีผมคนเดียวรึเปล่าที่เล่นได้แต่ไม่มีเสียงอะไรเลย?
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    รหัสแตกไฟรอบที่ 2 เหมือนกันรอบแรกป่ะครับ ทำไมผมแตกไฟรอบที่2 ไม่ได้คนเดียว -*-

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jar32402 อ่านกระทู้
    รหัสแตกไฟรอบที่ 2 เหมือนกันรอบแรกป่ะครับ ทำไมผมแตกไฟรอบที่2 ไม่ได้คนเดียว -*-
    ให้ดูรหัสแตกไฟล์ใน "อ่าน.txt" ที่แนบไปกับตัวเกมส์ครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    ของผมเข้าไปแล้วจอดำครับ?

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suppermama อ่านกระทู้
    ของผมเข้าไปแล้วจอดำครับ?
    ปัญหาจอดำส่วนใหญ่จะเป็นที่ Driver การ์ดจอครัับ ให้อัพเดท Driver การ์ดจอให้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุด น่าจะแก้ได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earthza38 อ่านกระทู้
    พอจะมีวิธีใส่สูตรไหมครับ ???
    วิธีใส่สูตรไม่มี...มีแต่ตัว Trainers ถ้าสนใจเชิญลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ

FINAL FANTASY VIII (+6 Pctrainers) | 3.32 MB

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    ของผมเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วครับ ก็ยังมิได้

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    มีอะไรต่างจากเดิมของ ps1 อีกไหมอะครับ
    นอกจาก Magic Booster กับ Chocobo World อ่า
    Pain'Inferno Center (Comnig Soon)

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เข้าเกมแล้วมันขึ้นว่า Can't find 'data\res.dat' file. Exiting ... อ่ะครับ แต่เข้าไปดูในโฟลเดอร์ data ก็เห็นไฟล์ res.dat อยู่นะครับ งงๆเหมือนกัน =[]="

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เข้าเกมส์ไม่ได้ อ่ะครับ แล้วเด้งอยู่หน้าจอเกมส

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suppermama อ่านกระทู้
    ของผมเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วครับ ก็ยังมิได้
    ลองเอาัตัว Crack V2 - ALI213 ไปที่ผมเพิ่งอัพเดทใหม่ไปลงแก้ก่อนดูครับ หรือถ้ายังไม่ได้ก็ให้ลองดาวน์โหลดตัวเกมส์ของ ALI213 แล้วลองแตกไฟล์เล่นดูอาจจะเล่นได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iceman อ่านกระทู้
    มีอะไรต่างจากเดิมของ ps1 อีกไหมอะครับ
    นอกจาก Magic Booster กับ Chocobo World อ่า

ไม่แตกต่างกันเท่าไร่ แต่อาจจะมีกราฟฟิกดีกว่า ps1 เล็กน้อยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ operamama อ่านกระทู้
    เข้าเกมแล้วมันขึ้นว่า Can't find 'data\res.dat' file. Exiting ... อ่ะครับ แต่เข้าไปดูในโฟลเดอร์ data ก็เห็นไฟล์ res.dat อยู่นะครับ งงๆเหมือนกัน =[]="
    ลองเอาัตัว Crack V2 - ALI213 ไปที่ผมเพิ่งอัพเดทใหม่ไปลงแก้ก่อนดูก่อนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inlovetokyo อ่านกระทู้
    เข้าเกมส์ไม่ได้ อ่ะครับ แล้วเด้งอยู่หน้าจอเกมส
    ให้ลง Crack V2 - ALI213 และเวลาคลิ๊กเข้าเล่นเกมส์ให้เข้าที่ตัว F8_Launcher.exe ครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เป็นสิ่งที่อยากจะขอบคุณจากใจของแฟนไฟนอล ผมชอบไฟนอลทุกภาคมากกว่าดราก้อนเควส
    ผมเล่นไฟนอลตั้งกะ ภาค1-2ตอนภาพกากๆ ภาค3จนมันรีเมคแปลไทยในDS ภาค4ในDSและรีเมคPSP ภาค6นี่ชอบมากมีตัวละครเยอะเนื้อเรื่องดราม่าดี
    ภาค7ความเท่สุดๆของคลาวกระชากใจสาว(Y)ทั้งโลก ภาค8เก็กทั้งเรื่องแต่หล่อซะอย่าง ภาค9น่ารักสดใสซึ้งใจ ภาค10สนุกกับการเดินทางปราบซิดกับยูน่าสุดเลิฟ
    พอๆ ออกนอกเรื่อง เอาเป็นว่าขอบคุณสำหรับภาค8รีเมคนี้ครับ ผมยังเก็บไฟล์PS1ไว้เล่นในคอมอยู่เล่น แต่อยากลองภาคในPCนี้มาก ถึงจะเคลียร์ไปแล้ว5รอบ
    เดี๋ยวโหลดเสร็จลงได้ จะกลับมาบอกอีกทีครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenion อ่านกระทู้
    ลองเอาัตัว Crack V2 - ALI213 ไปที่ผมเพิ่งอัพเดทใหม่ไปลงแก้ก่อนดูก่อนครับ
    ยังเป็นอาการเดิมเลยครับ แต่ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับผม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ช่วยอีกเสียงครับ เล่นได้100%

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    รบกวนถามนิดหนึ่งได้ไมครับ 3dm กับ ali นี้มันต่างกันตรงไหนหรอครับ????

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    เข้าปุ๊บขึ้นปั๊บ an unknown error has occurred เงิบ
    ลองโหดของหลายๆสำนักเป็นเกมืแนกันหมด สงสัยวินโดว์ผมจะเล่นไมได้

Tags for this Thread