ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 82

**LASTEST VERSION** 7 Days To Die [Alpha 4.1|Multiplayer|32 & 64 bit|370 MB.] + วิธีการสร้างเซิร์ฟเล่นกับเพื่อน

...In the year 2034 nuclear attacks have decimated the Earth and the remaining population is infected by an unknown virus. The infected die within 7 days and soon reanimate becoming blood-thirsty zombies. No one believed it; nobody expected it and nothing can stop it! You are a survivor in Navezgane County Arizona, a rare Eden in a world of devastation. Ironically, the Apache word “Navezgane” means Killer of Monsters, and kill you will as you fight, scrap, craft, salvage and fortify your way to survive looking for the truth behind what really happened...

System Requirement

Minimum System Requirements:
    CPU: Celeron E1500 Dual-Core 2.2GHz, AMD Athlon 64 X2 Dual Core 4800+
    RAM: 2 GB
    VGA: Nvidia GeForce GT 330, AMD Radeon HD 3600 Series
    DX: DirectX 9
    Hard drive: 1.5 GB free space

Recommended System Requirements:
    CPU: Core 2 Duo E7600 3.06GHz, AMD Athlon II X2 270
    RAM: 4 GB
    VGA: Nvidia GeForce GTS 250, AMD Radeon HD 6670
    DX: DirectX 10
    Hard drive: 1.5 GB

Screen Shot

Download

64 bit

32 bit

วิธีการติดตั้ง

1.ใส่ Pass ที่ได้ก่อนแตกไฟล์จาก winrar
    2.คลิกที่ 7DTD_Alpha_4.1_win32 / 7DTD_Alpha_4.1_win64 เพื่อเริ่มการติดตั้ง
    3.หลังจากโหลดเสร็จ ไปที่โฟลเดอร์ Crack จะเจอ Assembly-CSharp.dll และ changenick.reg
    4.นำ Assembly-CSharp.dll ไปวางทับตัวเก่าที่ C:\Program Files\7DaysToDie-Alpha\7DaysToDie_Data\Managed หรือที่เราเลือกจะติดตั้ง
    5.กลับไปที่โฟลเดอร์ Crack แล้วคลิกขวาที่ changenick.reg แล้วเลือก Edit
    6.เปลี่ยนจาก "YourNick" ไปเป็นชื่อของคุณเอง (ตัวอย่าง : "PlayerName_h775476977"="Test01") (ตรงนี้จะส่งผลชื่อของตัวเราในเกมส์ครับ)
    7.Save และดับเบิลคลิกที่ changenick.reg และเลือกตอบ Yes
    8.เป็นอันเสร็จสิ้น

วิธีการสร้างเซิร์ฟ

***จำเป็นต้องมี Hamachi ก่อนนะครับ***

1.เปิด Notepad ขึ้นมา
    2.ก็อบข้อความนี้ครับ
    cd C:\Program Files\7DaysToDie-Alpha
    start 7DaysToDie -quit -batchmode -nographics -dedicated "Navezgane" cake
    3.หลังจากนั้น Save ไฟล์เป็น LaunchServer7DTD.bat แล้วไปวางไว้ที่โฟลเดอร์เกมส์ (เพื่อนสามารถตั้งชื่ออะไรก็ได้ครับแต่ต้องลงท้ายด้วย .bat เท่านั้นครับ)
    4.ดับเบิลคลิกไฟล์ LaunchServer7DTD.bat (มันจะขึ้นมาแล้วหายไป)
    5.กดเข้าเกมส์แล้วไปที่ Connect To Server
    6.พิมพ์ IP ของ Hamachi ของคุณลงไปก่อนที่จะกด Connect
    7.ถ้าอยากปิดเซิร์ฟให้เปิด Window Task Manager ขึ้นมา และไปที่ Process เลือกตัวไฟล์ และเลือก End Process
    8.เป็นอันเสร็จสิ้น

ปล.ถ้าตรงข้อ 2 เพื่อนๆไปติดตั้งตัวเกมส์กับคนละที่กับ C:\Program Files\7DaysToDie-Alpha ก็ก็อบที่อยู่ไฟล์นั้นมาแทนที่
    C:\Program Files\7DaysToDie-Alpha ครับ

ถ้าหากตัวเกมมี Version ใหม่แล้ว ผมจะมาอัพเดทให้เรื่อยๆนะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pzycho : 10th December 2013 เมื่อ 10:46

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ดันจ้าๆ ^^
    สนุกไปวันๆ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ขออนุญาตดันนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คือผมเข้าเซิฟแล้วมันค้างที่คำว่า waiting for sever แล้วมันไม่ไหนสักทีอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rheroking อ่านกระทู้
    คือผมเข้าเซิฟแล้วมันค้างที่คำว่า waiting for sever แล้วมันไม่ไหนสักทีอะครับ
    เปิด Hamachi หรือยังครับ แล้วเซิร์ฟที่เข้าเป็นแบบของฝั่งหรือเซิร์ฟที่สร้างเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เปิดแล้วครับ เซิฟสร้างเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ขอโปรโหมดนิดนะ Hamachi

ID:7DAYTODIE01
    7DAYTODIE02
    7DAYTODIE03
    7DAYTODIE04
    Pass:1 ทุกห้อง

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rheroking อ่านกระทู้
    เปิดแล้วครับ เซิฟสร้างเองครับ
    นำไฟล์ .bat ไปไว้ที่โฟลเดอร์เกมส์หรือยังครับ C:\Program Files\7DaysToDie-Alpha หรือ Directory ที่เราเลือกติดตั้ง
    ลองดูนะครับ เผื่ออาจจะได้ผล

กล่าวขอบคุณ
    20
    ขออณุญาตดันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    โอเคครับ ขอบคุณมาก เป็นที่ ฮามาชิผมเอง มันไม่ค่อยดีครับ ลบลงใหม่หายเลย

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    โอเคครับ ขอบคุณมาก เป็นที่ ฮามาชิผมเอง มันไม่ค่อยดีครับ ลบลงใหม่หายเลย
    ไม่ทราบว่าใช่ฮามาชิเวอร์ชั่นอะไรหรอครับ ของผมก็ค้างที่ waiting for sever เหมือนกันไม่ไปไหนเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    2.2.0.109 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    คือว่า .bat นั้น คือยังไงเหรอครับ ผมsave แล้วมันเป็น txt อ่ะครับผมทำไม่ถูกอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dantemas อ่านกระทู้
    คือว่า .bat นั้น คือยังไงเหรอครับ ผมsave แล้วมันเป็น txt อ่ะครับผมทำไม่ถูกอ่ะครับ
    เขียนต่อท้ายชื่อเลยครับ เช่น 7DTDServer.bat มันจะเปลี่ยนสกุลไฟล์จาก .txt เป็น .bat ให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ขอบคุนครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ทำไมมันขึ้น waiting to server นานอ่ะเซิฟผม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    32bit ลิ้ง part3 หาย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ angkishddd อ่านกระทู้
    ทำไมมันขึ้น waiting to server นานอ่ะเซิฟผม
    โทษครับๆ ได้เเล้วครับผม

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เปิดโหมดเสกของทำไงเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zdestinyz อ่านกระทู้
    32bit ลิ้ง part3 หาย
    แก้ไขแล้วนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nobunaka001 อ่านกระทู้
    เปิดโหมดเสกของทำไงเหรอครับ
    ตอนสร้างห้องต้องเปิด Cheat Mode เป็น On ก่อนครับ พอเข้าเกมก็กด Z ได้เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pzycho : 10th December 2013 เมื่อ 10:59

Tags for this Thread