ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853

ทำไมการลืมใครซักคนมันยากขนาดนี้

ถ้าถามว่าใครก็คือคนที่ผมเคยมาขอคำปรึกษาในนี้ครับผมคงไม่ขุดมาให้อ่านอีกรอบละ คร่าวๆคือเธอเป็นรุ่นน้องที่ผมชอบ แล้วผมพยายามจีบโดยที่เธอก็คุยด้วย

เหมือนเธอจะมีใจแต่สุดท้ายเธอก็หักดิบบอกว่าไม่คิดอะไรกับผมอย่างที่ผมไม่ทันได้ตั้งตัว และผมก็รักเธอจนหมดหัวใจไปซะแล้วทำให้ทำใจไม่ได้ซักที

นี่ก็ผ่านมา 4 เดือนแล้วครับผมยังนั่งนับวันเวลาอยู่ตลอด แต่ในช่วงย่างเข้าเดือนที่ 3 ผมก็เริ่มจะลืมๆเธอได้บ้าง จนกระทั่งไม่นานมานี้เธอดันแอดเฟสบุ๊คผมมา

(ตอนที่ผมจีบเธอผมใช้การโทรหาและไลน์เป็นช่องทางการคุย) ซึ่งผมน่ะรู้อยู่ว่าเฟสเธอคืออะไรแต่ไม่คิดจะแอดเพราะถ้าแอดไปมันจะยิ่งทำให้ลืมยากขึ้น

กลายเป็นว่าเธอแอดมาเองซะได้ คงเพราะเธอยังคิดกับผมในฐานะพี่ชายอยู่ไม่ได้ตัดความสัมพันธ์ จะให้ไม่รับมันก็คงไม่ดีผมเลยรับไป

แล้วจนถึงวันนี้ก็เป็นวันเกิดเธอพอดิบพอดี ผมก็ไปอวยพรให้ในเฟส แล้วก็หวังว่าจะจะคอมเม้นตอบอะไรมาบ้าง ปรากฏว่าเธอไลค์ให้อย่างเดียวไม่ตอบอะไรมา

ในขณะที่คนอื่นๆที่อวยพรเธอได้รับคำตอบกลับทุกคน ตอนนั้นผมมีความรู้สึกน้อยใจขึ้นมา แล้วจู่ๆก็ดันนึกถึงเรื่องราวเก่าๆระหว่างผมกับเธอ

เล่นเอาผมมานั่งร้องไห้ฟูมฟายอีกรอบ เหมือนมาเริ่มนับหนึ่งในการลืมเธอใหม่ สงสัยผมคงรักเธอมากจริงๆ ทำยังไงก็ลืมไม่ได้ซักที

แต่สิ่งที่เธอทำกับผมไว้เธอคงลืมไปหมดแล้ว เพราะท่าทีของเธอเมื่อเจอผมมันปกติทุกอย่าง เหมือนเรื่องราวในอดีตนั้นไม่เคยเกิดขึ้น

ในขณะที่ผมเจอหน้าเธอทีไรกับทำให้เรื่องราวเก่าๆผุดขึ้นมาทุกที ขอบคุณที่รับฟังครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    โห แมร่ ง โดนมาก ในกลุ่มเพื่อนผมกะลังแตกแยกเพราะผู้หญิงแบบนี้อยู่พอดี ประมาณว่า

"ในกลุ่มเดียวกัน หยอดใส่คนั้น ทำจริงจังกับคนนี้ เคล้าคลีกับอีกคน"

สุดท้าย จับเข่าคุยกันจริงจัง (เป็นเพื่อนรักกัน) นี่ เรากะลังแตกแยกเพราะความเห็นแก่ตัวของผู้หญิงคนเดียว

คืนนั้น กอดคอกัน กินเหล้าเมามากครับ เพื่อนรักกัน 555 เกือบ แล้วก็แบน E นี่ ถาวรไปแล้ว (แบบตัดเยื่อไย ขวานผ่าซาก ไม่ไว้หน้า)

คุณกำลังถูกหลอกให้กินหญ้าแล้วครับ ถ้าผู้หญิงมันจริงใจ ผมขอถาม+เตือน หน่อย

"อย่าทำแบบนี้ไม่ว่ากับใครเข้าใจมั้ย ถ้าไม่รักไม่ต้องไปทำแบบนี้ให้ใคร"

ผู้หญิงแบบนี้หน่ะนะ มันไปเรื่อย ๆ ทำเหมือนบ่องแบ๊ว แต่จริง ๆ แมร่ ง คุมเกมทั้งกระดาน โดยที่คุณเป็นตัวหมากที่ไม่รู้ตัว

ผมสืบเข้าจริง มันมี "ผั ว " แล้ว แต่"ผั ว " มันเล ว มีกิ๊กหลายคน มันเลยทำแบบนี้ประชด "ผั ว" มัน

แนะนำให้สืบดี ๆ มันจะมี "คนของมัน" ที่มัน "รักถวายหัว" อยู่แล้ว ลองดูครับ แต่ที่ทำแบบนี้คือว่า "ฆ่าเวลา"

จบป่ะ
    เค้าคงจะมีคนๆนั้นของเค้าอยู่แล้วอย่างที่คุณว่าล่่ะมั้งครับ เลยตัดสินใจหักดิบบอกผมอย่างกะทันหันแบบนั้น แบบว่าตอนที่คุยๆกับผมก็คงคบกับคนอื่นอยู่ แต่สุดท้ายก็สำนึกได้เลยรีบตัดความสัมพันธ์ไม่ให้ผมเลยเถิดไปมากกว่านี้ (ซึ่งผมจะเจ็บยิ่งกว่านี้) แต่เค้าก็คงยังเห็นผมมีค่าบ้าง (และมันคงน้อยนิดมาก) เลยยังเหลือสัมพันธ์ความเป็นพี่น้องกับผมอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nodoka : 14th December 2013 เมื่อ 10:55

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ลืมไม่ได้ ก็จีบอีกรอบ -0-

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    แต่ทำไม การจำใครซักคนของผมมันยากจัง
    ยุทธการเอาชีวิตรอด!!!

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    โห แมร่ ง โดนมาก ในกลุ่มเพื่อนผมกะลังแตกแยกเพราะผู้หญิงแบบนี้อยู่พอดี ประมาณว่า

"ในกลุ่มเดียวกัน หยอดใส่คนั้น ทำจริงจังกับคนนี้ เคล้าคลีกับอีกคน"

สุดท้าย จับเข่าคุยกันจริงจัง (เป็นเพื่อนรักกัน) นี่ เรากะลังแตกแยกเพราะความเห็นแก่ตัวของผู้หญิงคนเดียว

คืนนั้น กอดคอกัน กินเหล้าเมามากครับ เพื่อนรักกัน 555 เกือบ แล้วก็แบน E นี่ ถาวรไปแล้ว (แบบตัดเยื่อไย ขวานผ่าซาก ไม่ไว้หน้า)

คุณกำลังถูกหลอกให้กินหญ้าแล้วครับ ถ้าผู้หญิงมันจริงใจ ผมขอถาม+เตือน หน่อย

"อย่าทำแบบนี้ไม่ว่ากับใครเข้าใจมั้ย ถ้าไม่รักไม่ต้องไปทำแบบนี้ให้ใคร"

ผู้หญิงแบบนี้หน่ะนะ มันไปเรื่อย ๆ ทำเหมือนบ่องแบ๊ว แต่จริง ๆ แมร่ ง คุมเกมทั้งกระดาน โดยที่คุณเป็นตัวหมากที่ไม่รู้ตัว

ผมสืบเข้าจริง มันมี "ผั ว " แล้ว แต่"ผั ว " มันเล ว มีกิ๊กหลายคน มันเลยทำแบบนี้ประชด "ผั ว" มัน

แนะนำให้สืบดี ๆ มันจะมี "คนของมัน" ที่มัน "รักถวายหัว" อยู่แล้ว ลองดูครับ แต่ที่ทำแบบนี้คือว่า "ฆ่าเวลา"

จบป่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 14th December 2013 เมื่อ 02:02

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    เขารู้แหละว่าที่ผ่านมามันมีอะไรทางนั้นเขาก็อาจจะฝืนพยายามลืมเรื่องคุณเหมือนกันแต่ทำเป็นว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น

คุณลืมเขาไม่ได้หรอกตราบใดที่คุณยังรับแอดเฟสเขา ถ้าคุณไม่หักดิบคุณก็ลืมไม่ได้ซะทีมันก็จะวนลูปอยู่แบบนี้ นับหนึ่งใหม่ๆ
    ช่วงระหว่างที่คุณอยากลืม หาเพื่อนสิ เที่ยวสิ อย่าอยู่คนเดียวหาอะไรทำ ให้ดีหาแฟนใหม่ไปเลย แต่ช่วงเดือนแรกๆอาจจะยากสำหรับบางคน
    แต่พอผ่านไปสักปีต่อๆไปคุณจะลืมจนคุณลืมเหตุกาณณ์หลายๆอย่างไปเลยเกี่ยวกับตัวเขาซึ่งนี่คือตัวผม
    ส่วนตัวผมก็เคยมีความรู้สึกรักเหมือนกัน แต่ต่างกันตรงที่ว่าเธอโกหกผม เขาคบกับผมเสร็จแล้วไปมีใหม่แล้ว
    แอบคบกันไปหลายเดือนมารู้ทีหลังเจ็บปวดครับถึงช่วงเวลานึงจะมีความสุขแต่พอมารู้นี่...คิดเอาละกันครับ
    และระหว่างนั้นเธอก็คบกับผมนะคิดดู เหมือนคบ2คน และคนที่เจ็บปวดนี้ก็ยังผ่านมาได้
    และผมเชื่อว่าคุณก็ทำได้เช่นกัน เป็นกำลังใจให้ครับ

ปล.ระบายบ้างก็ดีเหมือนกัน

แต่ผมรู้สึกว่าผู้หญิงสมัยนี้ร้ายมากนะ เพื่อนผมชายแท้หลายคนก็โดนทิ้งกันเยอะ = =
    แล้วผู้หญิงก็มาบ่นว่าผู้ชายดีๆหายไปไหนหมด สมัยนี้เลยไปเป็นเกย์ไปกันหมด = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Winters : 14th December 2013 เมื่อ 01:55

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    อดีตเราลึ่มไม่ได้แต่เลีกที่จะคิตได้.มันอยู่ที่ตัวคุณที่จะยอมรับและทำได้ไหม
    มันก็แค่เรึ่องราวที่ผ่านเข้ามาในชีวิต.อีกสักพักก็จะมีเรึ่องราวให่มๆเข้ามาเหมึอนเดีม

จาก.ท่านหนึ่งที่กล่าวไว้ใน JKG

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อย่าคิดที่ลืม เพราะมันลืมไม่ได้ยาก

ลองใช้วิธีหักดิบ
    ปล่อยให้เจ็บๆ ๆ ๆ ๆ แล้วก็เจ็บ จนสำนึกรักในตัวเอง ถ้าคุณรักตัวเองมากพอ คุณจะคิดได้ นี่เราจะทำร้ายตัวเองไปทำไม
    แต่ถ้าไม่รักตัวเองพอ ก็จะเจ็บอยู่รำไป
    คิดจะรักคนอื่น ต้องรักตัวเองให้มากในระดับเดียวกัน

ส่วนตัวใช้ได้ผล แต่ไม่รู้กับคนอื่นจะได้ผลหรือไม่

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    สำหรับผม การที่จะลืมใคร มันไม่ใช่เรื่องยากเลย ^____^"
    ถ้า อะไรใหม่ๆ ที่ ทำให้เรา ยิ้ม กับมัน ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pop_PeR : 15th December 2013 เมื่อ 21:57

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ส่วนเกิน...มักเดินลำพัง
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อดีตจะบอกว่าเราเป็นใครคับ แต่เราเลือกทางเดินในอนาคตได้คับ จำไว้คับยิ้งลืมมากเท่าไรเราก็จะจำได้มากกว่า เดิม #เลือกทางที่จะเดินต่อไปคับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ลืมไม่ได้ก็ไม่ต้องไปพยายามลืมคับ แต่หัยคิดว่าชีวิตต้องเดินไปข้างหน้า อดีตมันยุข้างหลังอ่ะคับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ไม่ผิดที่เราจะลืมคนที่เรารักไม่ได้ แต่เราควรที่จะเลือกที่จะไม่คิดถึงคนคนนั้นให้เร็วที่สุด เพราะมันจะทำร้ายจิตใจเราไปทีล่ะนิดๆ จนบอบซ้ำอย่างไม่รู้ตัว
    0000000000000000000000

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: