ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post :::NEWS ทันข่าวเกี่ยวกับ GAME ใหม่ๆ (อัพเดทล่าสุด):::

◄ ▨ NEWS GAMER ▧ ►

:::Ubisoft เผย Rainbow 6: Patriots ต้องรื้อใหม่ทำใหม่ทั้งหมด:::

เป็นอีกหนึ่งเกมที่เปิดตัวแล้วเงียบหายไปนานหลายปีจนเจ้าของซีรี่ย์ลาโลกไปแล้วสำหรับ Rainbow 6: Patriots ที่ในวันนี้ทาง Ubisoft นั้นได้ออกมายืนยันแล้วว่าพวกเขายังไม่ได้ล้มเลิกโปรเจ็คนี้ เพียงแต่มันต้องทำใหม่ทั้งหมด

โดยเป็นข้อมูลจากบทสัมภาษณ์ของประธานของ Ubisoft’s North American อย่าง Laurent Detoc กับทางเว็บไซต์ IGN ที่เขาได้พูดถึงที่มาของการสร้างใหม่ทั้งหมดในครั้งนี้

“เรามีทีมงานหลักและพวกเขาก็มีวิสัยทัศน์ที่ดี แต่พวกเขาเริ่มไปแล้วและหลังจากนั้นก็ไม่ได้ทำมันอีกเลย” Laurent Detoc บอก“ดังนั้นพวกเขาต้องเริ่มกันใหม่อีกครั้ง เรามีกองบรรณาธิการใน Ubisoft ที่เป็นกลุ่มใหม่และมีความสามารถ ถ้าเกมไหนไม่ดีพอพวกเขาก็จะบอกเลยว่าไม่มันไม่ไดีพอนะ และส่วนใหญ่ทีมของเราก็มักจะพูดได้เพียงว่า ‘ใช่ผมรู้แล้ว’ แต่บางครั้งพวกเขาก็อยากที่จะเป็นเด็กดื้อดูบ้างในการทำสิ่งที่พวกเราโดนบอกว่าอย่าเลยมันไม่เวิร์คหรอก”

“Rainbow เลยต้องสร้างใหม่ทั้งหมดและตอนนี้พวกเราก็สามารถทำอะไรๆมากขึ้นจากเครื่องคอนโซลรุ่นใหม่ และคราวนี้พวกเราจะต้องลองแล้วลองอีก ลองจนกว่ามันจะเวิร์ค แต่ถ้ามันไม่เวิร์คจริงๆก็คงต้องเลิกกันละคราวนี้”

Detoc ยังได้บอกอีกว่าตัวกมนั้นจะใช้ชื่อใหม่ไปเลยและอาจจะมีรูปแบบที่แตกต่างจากเวอร์ชั่นที่เคยเปิดเผยมาเมื่อปี 2011 ด้วย

“มันอาจจะเป็นเกมยิงที่มาพร้อมกับชื่อใหม่ในที่สุด เพราะทีมงานของเราไม่อยากทำเรื่องเกี่ยวกับการต่อต้านผู้ก่อการร้าย แต่พวกเขาอยากที่จะทำเรื่องราวขอทหารรับจ้างมากกว่า ถ้าเป็นไปได้นะ”

:::กำเงินไว้ให้แน่น Steam Holiday Sale มาวันที่ 19 ธันวาคม นี้:::

ช้าก่อนท่านจอมยุทธ์เหล่าเกมเมอร์ทั้งหลายที่เตรียมจะซื้อเกมในช่วงนี้จงฟัง หลังมีข้อมูลหลุดออกมาว่า Steam เตรียมลดกระหน่ำปิดท้ายปีในวันที่ 19 ธันวาึคมที่จะถึงนี้

ในเดือนธันวาคมอันเป็นช่วงเวลาแห่งความสุขของทุกๆปี Valve อันเป็นที่รักยิ่งของเราช่วยส่งมอบความสุขให้กับเกมเมอร์ทั่วโลกด้วยการลดราคาเกมแบบครั้งใหญ่ โดยทุกๆปีที่ผ่านมาการลดราคาดังกล่าวมักเกิดขึ้นในช่วงเดือนธันวาคมโดย Valve ไม่เคยประกาศล่วงหน้าว่าจะมีการลดราคาเกิดขึ้นในวันไหน

แต่ล่าสุดปีนี้เหมือนเราจะได้รับสัญญาณเตือนล่วงหน้า สำหรับการใกล้จะมาถึงของ Steam Sale ครั้งใหญ่นี้

โดยข้อมูลดังกล่าวมีที่มาจาก Email ของ Paypal ที่ส่งถึงผู้ใช้งาน ซึ่งระบุว่า Steam เตรียมจัดงานลดราคาครั้งใหญ่ในวันที่ 19 ธันวาคม

งานนี้ถึงจะไม่ได้รับการยืนยันแบบ 100% จากทาง Valve แต่ก็น่าจะเป็นการดีสำหรับเกมเมอร์ทั้งหลายที่จะเตรียมเงินเตรียมใจเอาไว้กันล่วงหน้าจ้า

:::งามไส้ยอดขาย Crysis 3 พึ่งครบแสนในบ้านเกิด:::

หลายคนอาจไม่แปลกใจกับยอดขายของ Crysis 3 เกมฟอร์มยักษ์ที่ตกม้าตายไม่เป็นท่ากับคุณภาพอย่างที่หลายคนทราบดี แต่รู้หรือไม่ว่าแม้แต่ในประเทศบ้านเกิดของตัวเองก็ยังไม่ได้รับแรงสนับสนุนเท่าที่ควร

หลายคนคงคิดอยู่แล้วแหละว่ายอดขายของ Crysis 3 คงไม่ได้หรูหรางดงามเท่าไหร่นัก ถึงแม้ว่า Crytek จะพยายามสร้างภาพกราฟฟิกในเกมที่งดงามซึ่งมันก็สวยงามตามที่คาดกันไว้จริงๆ แต่ทว่าเนื้อหาและเกมการเล่นของเกมที่ชวนหาวและความพยายามที่จะจับมันปะติดปะต่อกับ Crysis 1 และ 2 ที่น่าขบขันกลับเป็นการทำให้เกมถูกวิพากษ์วิจารณ์ไปในเชิงลบจนดูเหมือนว่าความขลังของชื่อเกม Crysis กำลังจะหมดไป

PCGamesHardware รายงานว่ายอดขายของ Crysis 3 พึ่งจะผ่านยอด 100,000 ชุดในประเทศเยอรมนีบ้านเกิดเมืองนอนของทีมพัฒนา Crytek ด้วยซ้ำ ถึงแม้ว่ายอดขายในเวอร์ชั่นคอนโซลจะไม่ขี้ริ้วขี้เหร่ขนาดนี้แต่ก็น่าแปลกใจว่าในแพลตฟอร์มต้นฉบับของตัวเกมที่สามารถรีดประสิทธิภาพการแสดงผลออกมาได้ดีกว่ากลับทำได้ไม่ดีนักซึ่งงานนี้ก็ไม่น่าเป็นเหตุผลอื่นใดได้นอกจากความไม่ได้เรื่องของตัวเกมนั้นเองครับผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    Rainbow six ไม่ห่วง ห่วงแต่ Brother In arm กลายเป็น Team Fortress ไปละ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    crysis รู้สึกจะห่วยมาตั้งแต่ภาค 2 แระ
    ภาค 3 ซื้อ 405 บาท พร้อม DLC เกาะ ยังไม่ได้ลองเลย
    โหลดเถื่อนมาเล่นได้ ด่านเดียวเลิก
    คิดได้ไง มีปืนเก็บเสียงแล้วยังมีธนูอีก -_-"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    มีปืนเก็บเสียงกับธนูก็ไม่เห็นจะแย่ตรงไหนหนิ บางคนชอบแบบลอบฆ่า ก็จะได้มีทางเลือกให้ใช้อาวุธได้เยอะขึ้น แต่ละคนไม่ได้ชอบอาวุธเหมือนกันหมด บางคนชอบธนู บางคนชอบปืนเก็บเสียง เขาก็ต้องทำออกมาให้ได้เลือกใช้ตามความชอบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย battle4 : 15th December 2013 เมื่อ 10:12

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ซ้ำๆซากๆ สวยแต่หรู จูบรสชาติเดิมๆ จูบบ่อยๆก็เบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    crysis รู้สึกจะห่วยมาตั้งแต่ภาค 2 แระ
    ภาค 3 ซื้อ 405 บาท พร้อม DLC เกาะ ยังไม่ได้ลองเลย
    โหลดเถื่อนมาเล่นได้ ด่านเดียวเลิก
    คิดได้ไง มีปืนเก็บเสียงแล้วยังมีธนูอีก -_-"
    ภาค 3 ผมว่าแย่เหมือนกันดูเป็นซุปเปอร์ฮีโร่เกินไป ถ้าเเบบทหารธรรมดาใส่ชุดเหมือนภาค 1 โอเคอยู่ ผมยังไม่อยากเชื่อเลยว่าเขาไม่ได้เอาภาค 2 มาพัฒนาต่ออย่างว่าจริงๆ ผมว่าภาค 1 น่าจะดีสุดละ เส้นทางมันเป็นกึ่ง open wold มากกว่า แต่ 2-3 ก็ดีนะดีตรง gunplay เขาทำมาดีมากเลย

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    ไม่รู้นะคนอื่นคิดไงแต่ผมว่า Crysis 3 มัลติมันไม่สนุก

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zpatan อ่านกระทู้
    ไม่รู้นะคนอื่นคิดไงแต่ผมว่า Crysis 3 มัลติมันไม่สนุก
    คุณคิดถูก!!
    My Name Is oI3lacKLisTo

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    รออยู่ครับ Rainbow6

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    ภาค 3 ผมว่าแย่เหมือนกันดูเป็นซุปเปอร์ฮีโร่เกินไป ถ้าเเบบทหารธรรมดาใส่ชุดเหมือนภาค 1 โอเคอยู่ ผมยังไม่อยากเชื่อเลยว่าเขาไม่ได้เอาภาค 2 มาพัฒนาต่ออย่างว่าจริงๆ ผมว่าภาค 1 น่าจะดีสุดละ เส้นทางมันเป็นกึ่ง open wold มากกว่า แต่ 2-3 ก็ดีนะดีตรง gunplay เขาทำมาดีมากเลย

ซุปเปอร์ ฮีโร่ หรือ ครับ ทำไมผมเล่นแล้วมัน ออกไปตาย ... ทุกที เล่นโครตยาก ทั้งๆที่ ผมชอบ เล่น Fps มาก เล่นได้ดีในระดับนึ่งนะ แต่พอจับ Crysis แล้ว ผมรู้สึกเลยว่ามันไม่เหมือนเกมส์ FPS ทั่วๆไป เล่นยากโครตๆ ตายๆมากๆ สนุก แต่ มันๆไม่ใช่ FPS ซุปเปอร์ ฮีโร่ แน่นอนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nanrigter : 15th December 2013 เมื่อ 22:50

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    ชอบภาค 1 สุดล้ะ ไม่รู้ทำไม่เหมือนกัน อาจจะเพราะผมชอบวิวทิวทัศน์แบบ เขาแบบป่ามากกว่า อย่างซีรีย์ farcry เงี้ย ผมชอบมาก