ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4

.... โครตภูมิใจกับการให้บริการของเน็ต Cat here here เลยคร้าบบบบบบบบบบบบ !!!

คือเน็ตผมใช้งานไม่ได้ ตอนคืนวันศุกษ์ ผมโทรไปบอกช่างว่าให้ขึ้นงานให้หน่อย เน็ตมีปัญหาไฟ dsi ไม่ติด แล้วช่วยมาเปลี่ยนโมเดมให้ทีรู้สึกจะมีปัญหากับอาหารหลุดบ่อยๆทุกวันมาหลายเดือนแล้ว

เขาบอกว่าเดี๋ยวแจ้งงานพรุ่งนี้ (เช้าของวันเสาร์) แล้วจะให้ช่างไปดูให้วันจันทร์นะครับ

เช้ามาผมเลยโทรไปเช็คอีกทีเพราะเขาจะเปลี่ยนพนักงานเป็นเวลา ช่างคนที่มาเข้าเวรบอกว่าไม่เห็นมีแจ้งงาน งั้นเดี๋ยวผมแจ้งให้ว่าเสีย เช้าวันจันทร์เดี๋ยวส่งช่างไปดูให้นะครับ

วันอาทิตผมก็โทรไปใหม่ พนักงานเวรคนใหม่ก็มา ผมก็เลยบอก id cat ผมไปว่า id นี้ขึ้นงานให้ยัง = เขาบอกยังไม่เห็นมีใครแจ้งงาน งั้นเดี๋ยวผมชึ้นให้แล้วพรุ่งนี้ (วันจันทร์) จะส่งช่างไปดูสายให้

(ปล.ผมย่ำพนักงานเขาตลอดมาชวยเปลี่ยนโมเดมให้ด้วย)

วันจันทร์ผมเลยไม่ไปเรียนเพราะต้องรอช่างมาดูให้ (อยู่บ้านคนเดียว) 9 - 10 -11 โมงเข้าไปล่ะ ก็ยังไม่เห็นมา ผมเลยโทรไปที่ศูนย์ cat จังหวัดผมแม่jเลย พนักงานผู้หญิงเขาก็บอกว่าจะแจ้งช่างให้ (อีกล่ะ)

คราวนี้เที่ยงๆ ช่างโทรมา (ผม****ดีใจสุดขีด ในที่สุดมันก็สนใจบ้าน gu สักที) -___- แม่jบอกว่า เดี๋ยวตอนบ่ายๆ จะเข้าไปดูให้นะครับ ถ้าไม่ทันอาจจะเป็นพรุ่งนี้....ผมเลยโทรไปบอกพอ พ่อผมขึ้นเลยโทรไปบ่นชุดใหญ่

จนสุดท้ายวันนี้ ผมโทรไปเช็คอีกบอกกำลังมา พอมาปุปก็หาสัณญาณ ปรากฏว่าสัณญาณในบ้านผมไม่มี ไฟ dsl โมเดมผมเลยไม่ติด แม่jก็ขับรถกลับไป ช่างบอกว่าจะไปดู ชุมสายให้ พอไปดูช่างบอกเป็นที่สายใหญ่เขาเอง แล้วก็จบเรื่องไป พนักกงานทางศุนย์เขาก็โทรมา บอกว่าใช้เน็ตได้ยัง ผมก็บอกได้แล้ว ผมเลยถามว่าทำไมมันหลุดบ่อย พนักานศุนย์เขาก็บอกว่า คงจะไม่มีแล้วล่ะครับ เพราะแก้ ชมสายสัณญาณแล้วใช้ได้ลื่นแน่นอน

--* บ่ายๆกว่าๆผมถึงใช้เน็ตได้....... ปัญหาคือ มันก็หลุดบ่อยๆเหมือนเดิม ชม ล่ะครั้ง ปัญหาใหญ่กว่านั้นคื
    โมเด็มที่guuuuuuuuuu บอกใ้ห้คุณ xึงเปลี่ยนล่ะ saaaaaaaaaaaaaaaaaad

ไม่ครับถ้าโมเดมเสียเขามาเปลี่ยนให้ฟรีตลอด ใหม่แกะกล่อง (คงจะเป็นของเกรด กลางๆมั้ง) เรื่องสายเขามาเช็คแล้วครับไม่มีปัญหา อย่างว่าเด็กมันไม่ค่อยสนใจ พูดแปปๆแล้วก็วางยังไม่รู้เรื่องเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChrisBVB22 : 18th December 2013 เมื่อ 17:41

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    โครตร็อคเลย

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    หัวอกเดียวกันครับใช้เน็ต cat เหมือนกันช่างโคตรจะเล่นตัวเลย ไม่แค่ช่างหรอกทั้งสำนักงาน - -*

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vitory456 อ่านกระทู้
    หัวอกเดียวกันครับใช้เน็ต cat เหมือนกันช่างโคตรจะเล่นตัวเลย ไม่แค่ช่างหรอกทั้งสำนักงาน - -*
    ใครบอกมันเป็นกันทั้งองค์กรต่างหาก
    AMD FX 8350 Gigabyte GA-970A-D3 Gskill 16 GB Dual AMD HD7770 SSD 64 HDD 1TB 2TB

กล่าวขอบคุณ
    2,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ่านได้อารมณ์มากขอรับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    ตัวuserอะกากกกกกกกก โมเด็มไม่ใช่ปัญหา ส่วนใหญ่แก้แล้วไม่หายมักเกิดจากสายภายในบ้านนนนนนนนนน

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    ลองมาใช้ 3bb สิ เน็ตผมไม่ติดตอนวันศุกย์กลางคืนประมาน 3ทุ่มโทรไปแจ้ง วันเสาร์พนักงานมาเลย ไอ้ตอนแรกก็คิดว่าโมเด็มเสียที่ไหนได้สายขาดกลางทางเขาแก้ไม่ถึง ชม. เสร็จ เน็ตก็แรงตามเดิมไม่มีตก

และอีกเหตุการนึงก่อนหน้าสายขาดคือเน็ตช้าและหลุดเป็นพักๆอาการนี้สายขาดครับแต่ขาดไม่หมดเลยเป็นอาการนี้ช่างก็แก้ให้หายเป็นปกติ

ผมใช้ของ 3bb ไม่ผิดหวังเลยครับ(ส่วนคนอื่นผมไม่รู้นะแต่ผมว่าบริการหลังการขายเขาดีมาก)

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    โมเดมหมดประกันรึยังครับ ถ้ายังก็ยอมเสียเวลาเอาไปเปลี่ยนเองเลย แต่ถ้าหมดแล้ว แนะนำหาซื้อใหม่เลยครับ
    0000000000000000000000

Killer_K
    ชัยนาท - ลพบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 513
    ใช้ true อยู่ เซ็งเหมือนกัน มันไม่สงบิลมาให้ เดือนแรกส่ง เดือนที่ 2-3 ไม่ส่ง ต้องไปตามดูยอดเองบนเว็บ แล้วต้องขับรถไปจ่ายเองที่ true shop โคตรเสียเวลา ไม่เหมือน tot เก็บตรงเวลาเลย (tot ใช้ที่บ้าน true ใช้ที่หอ)
    เล่นเกมส์กันโน๊ตบุ๊คกากๆ เกมส์เล่นได้แค่ไหนก็เล่นถ้าเล่นแล้วมีความสุข

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมใช้ของ 3BB สายทองแดงธรรมดา ก็ปรกตินะครับ วิ่ง 13MB
    พวกอุปกรณ์ผมเคยไปถามพนักงานว่าถ้าเปลี่ยนต้องใช้เงินเท่าไหร่ พนักงานบอกว่าประมาณ 700 ผมเลยคิดเล่นๆว่าถ้าคุณจะเปลี่ยน คุณต้องไปติดต่อที่บริษัท และน่าจะเสียตังอ่ะครับ เขาคงไม่เปลี่ยนให้คุณฟรีๆหรอก(มั้ง)
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    บางทีเขาเห็นเราอายุน้อยๆๆเขาจะไม่ใส่ใจ ผมนี้เคยเหมือนกัน โทรไปด่าจนช่างมาทันทีเลย ต้องโหดกับมันหน่อย

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    5555+เครียดเเทนวะคุณ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    พอกันกับ TOT แจ้งแล้วแจ้งอีก ช่างก็มาบ่อยจนจำได้แล้วก็ปัญหาเดิม ๆ บอกสัญญาณรบกวนแถวนี้เยอะ (บ้านผมเหมือนเป็นชุมสายทั้ง True TOT 3BB สายอะไรไม่รู้ให้เต็มหน้าบ้านไปหมด)

สุดท้าย พอกันที ยกเลิก ไปใช้ 3BB หมดปัญหากวนใจ เล่นเน็ตมันส์กว่าเดิมหลายร้อยเท่า

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    tot เป็นบ้างพื้นทีนะ ที่ผมอยู่เเทบไม่หลุด ถ้าหลุดเเจ้งเช้าบ่ายใช้ได้ทั้นที เรื่องโมเดมนี้ดีเลย ผมเปลี่ยนสองรอบละเอาไปเปลี่ยนที่ศูนจังหวัดเลย ไปบอกว่าเอาโมเดมมาเปลี่ยน เปลี่ยนให้ทั้นที่เลย

กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ไม่รู้สิ บ้านผมใช้ TOT ก็ไม่มีปัญหา เน็ตเร็วแรงปกติ ไม่มีหลุด ถึงจะหลุดก็ไม่นาน สบายครับ
    ตอนมาเดินสายให้บ้านผมก็เดินให้ฟรี บอกว่าวัีนนี้ทำให้วันนู้นทำให้ก็มาตรงวัน แต่เวลาบอกไม่ได้เพราะเค้าก็ไปทำ้บ้านอื่นเหมือนกันครับ ก็เลยให้ค่าน้ำชาไป 100 บาท
    อยากรู้จักก็แอดมา แจ็ค ธันเดอร์

N.A.C
    กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    3BB ยอมรับในบริการครับ แต่ไม่ทั้งหมดหรอกนะ แล้วแต่พื้นที่
    CAT แถวบ้านผมก็บริการปรกติครับ ส่วนเรื่องเปลี่ยน Modem ต้องมีค่าใช้จ่ายด้วยอะครับ เหมือนเรปบนว่า

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ผมก็ใช้ cat นะ(เชียงใหม่) เสียปุ๊บ เน็ตไม่มาแจ้งวันนี้ พรุ่งนี้มาเช็คให้ (ถ้าไม่ติด วันอาทิตย์) ผมว่าบริการดีกว่าทุกเจ้าที่เคยติดมาเสียอีก

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    4
    ตามตัวหนังสือแดงเลยครับ --