ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

My heart
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,198

Exclamation # 40 อย่าง ที่ "คนรวย" มีเหมือนกัน

.
    40 อย่างที่ "คนรวย" มีเหมือนกัน
    .
    # โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .1. อย่าอายที่จะพูดเรื่องเงิน

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .2. เลือกวิธีที่สนุกในการหารายได้

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .3. มีเงินเข้ากระเป๋าไม่ต่ำกว่าสองทางขึ้นไป

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .4. ไม่มีข้ออ้างสำหรับการเรียนรู้

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .5. ไม่เคยพูดคำว่า มีเงินแต่ไม่มีความสุข จะมีไปทำไม

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .6. ลงทุนในสิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้นในอนาคต

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .7. เป้าหมายเรื่องรายได้ ชัดเจน

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .8. คิดเรื่องการเติบโตตลอดเวลา

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .9. ให้รางวัลตัวเองทุกครั้งที่ทำสำเร็จ

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .10. ไม่ได้ใช้เวลาทั้งหมดเพื่อการทำงาน

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .11. ไม่ได้เป็นคนที่เก่งหมดทุกอย่าง

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .12. ใช้คนเป็น เลือกคนเก่งมาเคียงข้างโดยไม่สนเรื่องค่าใช้จ่าย

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .13. กล้าทุ่มเทเงินให้กับสิ่งที่คุ้มค่า

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .14. หาแนวคิดและเหตุผลที่สนับสนุนความเชื่อตัวเอง

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .15. รักครอบครัว

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .16. ทุ่มเทความสะดวกสบายให้พ่อแม่

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .17. พ่อแม่อยากได้อะไรที่ไม่ผิดหาให้หมด

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .18. เอาแต่ใจ ดื้อเงียบ

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .19. ฟังมากกว่าพูด

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .20. ชื่นชมคนที่รวยกว่าด้วยลำแข้งตัวเอง

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .21. อ่อนน้อมถ่อมตน

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .22. คิดใหญ่กว่าคนธรรมดา

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .23. วิ่งเข้าหาความเป็นไปไม่ได้

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .24. ค้นหาโอกาส แสดงตัวทุกครั้งที่โอกาสมาถึง

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .25. ไม่เคยรอคำว่าพร้อม

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .26. เลือกคบหาคนที่มองโลกในแง่ดี

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .27. เข้าใจความเสี่ยง

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .28. กล้าพูดถึงความดีของตัวเอง

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .29. ทำบุญแบบถึงไหนถึงกัน

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .30. ลงเงิน ลงแรงช่วยเหลือคนอื่น

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .31. ชอบให้ความรู้เด็กรุ่นใหม่

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .32. ไม่ขี้บ่น ไม่เคยโทษคนอื่น

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .33. เจอปัญหา เขากลับบอกว่านี่ไม่ใช่ปัญหา นี่คือโจทย์

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .34. พัฒนาตัวเองตลอดเวลา

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .35. เป็นนักอ่านชั้นยอด

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .36. เห็นคุณค่าของเวลา

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .37. มองเห็นอนาคตทางการงานของตัวเอง

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .38. บอกได้ว่าตัวเองต้องการอะไร

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .39. แบ่งเวลาทำงานหนัก และให้รางวัลตัวเองอย่างหนัก

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .40. ชอบพูดคำว่า "พี่ยังมีอะไรต้องเรียนรู้อีกเยอะ" เป็นประจำ

.
    เครดิต: วิชญ์

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ไฉน #จขกท ถึงใส่ #Tags ด้วยรึ?
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869
    รวย ใช้อะไรวัดกันครับ?

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ {s-c-p} *man* อ่านกระทู้
    รวย ใช้อะไรวัดกันครับ?
    บ้านนายมีพ่อชื่อ บิล เกตส์ ไหมครับ ? ล้อเล่น
    My Steam UltraManZ™
    May the force be with you

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,386
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    ถ้า รวยแต่เขือนี่วัดได้ ดูเอาเองได้ // โดนนกระทืบ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    คุณจะรวยก็ต่อเมื่อคุณคิดว่าคุณรวย

เเต่ถ้าคุณคิดว่าคุณยังไม่รวยคุณนั้นก็จะยังไม่มีวันที่รวย

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    จนแต่รวยน้ำใจ คนจนผู้ยิ่งใหญ่ คาราบาวแดง ห้ามดื่มเกินวันละ 2 ขวด ไม่งั้นคุณจะอร่อยย......

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    สิ่งที่แตกต่างของคนจนกับคนรวยคือ ความถูกต้อง

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมก็รวยครับ รวยคอก...
    ปล.เผ่น!!!

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    ผมก็รวยครับ รวยคอก...
    ปล.เผ่น!!!
    จัดว่าฮา 18นิด 17หน่อย

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    ต่อให้มีเงิน 1,000 ล้าน คุณก็ไม่สามารถซื้อ มิตรภาพ ความรัก และเวลาได้ครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    แต่มันก็เป็น 40 อย่างที่คนจนมีเหมือนกัน สิ่งที่มีไม่เหมือนกันคือบริบท อย่างโอกาส และระบอบสังคม ถ้าคิดบวก คิดพัฒนา มุ่งมั่น แล้วรวยเอาๆ ประเทศเราเป็นผู้นำเศรษฐกิจโลกไปแล้วครับ เพราะชีวิตจริงมันไม่ได้อยู่แค่ปัจจัยภายใน ถ้าโลกเดินตามที่ตนเองคิดมันก็ดี แต่มันไม่ใช่
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    รวยกับคนจนไม่เหมือนกันหรอก การลงทุนต่างๆเขากล้าลงทุนเพราะเขาพลาดได้เพราะถ้าไม่ลงเกินตัวไปต่อให้เจ๊งก็ไม่เจ็บเท่าไหร่ คนจนลงทุนผิดผลาดเจ๊ง หมดตัวอย่างเดียว เขามีทรัพยากรทำอะไรก็ง่าย ทำดีกว่าใหญ่กว่า ขายแข่งยังไงก็ชนะ

คนรวยถ้าบริหารเงินเป็นยังไงก็ไม่จนแต่คนจนยังไงก็จน เพราะเราต้องเป็นเบี้ยให้คนรวย

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    ......รวยน่ะหรอ
    บางคนก็คิดต่าง
    ก็รวยได้ โดยไม่จำเป็นต้องเก่งอะไรมาก ....
    แต่สำหรับตอนนี้ก็ยังหาเงินเองไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    คนรวยจะไม่พูดเรื่องเงิน

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    เมื่อคืนดูข่าว ข้องใจนิดๆ ดูย้อนหลังเอาเอง http://tv.ohozaa.com/hourly-rerun/7/2013-12-23/00/

ช่วง 37.45 เป็นต้นไป ถึง 38.25

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เงินไม่สามารถซื้อ ความรัก มิตรภาพ เวลา และชีวิต

หลายครั้งเงินได้พิสูจน์แล้วว่าสำหรับบางคนมันซื้อได้

และก็แค่สิ่งเหล่านี้ 4 อย่างที่เงินซื้อไม่ได้ มันก็มีแค่นี้

นอกเหนือจากนี้เงินก็ซื้อได้มากมาย

คิดแบบคนรวยก็รวย ยังคิดแบบคนจนก็จน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ่านแล้วก็มันดีนะครับ ก็ฝากไรไว้นิดหน่อย

"กุ เกลียด ลูกหลานคนรวยโลกสวยที่พ่ อ แ ม่ มั นรวย "เพราะดิ้นรนหามา" แต่ตัวมันเกิดมา "รวยแล้วดูถูกคนอื่น" ทั้ง ๆ นอกจากเผาผลาญตังพ่ อ แ ม่ นอกนั้นทำไรไม่เป็นสักอย่างเดียว"

พวก here นี่นอกจากเก๊ ก แ อ๊ บ โลกสวยไปวัน ๆ + เผาสมบัติพ่อแม่ แล้ว อย่างอื่นทำไรไม่เป็น ได้แต่เก๊ก + แ อ๊ บ ไปวัน ๆ (ไมอ่ะ พ่ อ แ ม่ ก รุ รวยอ่ะ)

คนที่รวย + เก่ง + เจ๋งจริง + รู้ชีวิตจริง ว่าเงินไม่ได้หามาง่าย ๆ ขอคารวะพันครั้งครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 24th December 2013 เมื่อ 00:31

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    อ่านแล้วก็มันดีนะครับ ก็ฝากไรไว้นิดหน่อย

"กุ เกลียด ลูกหลานคนรวยโลกสวยที่พ่ อ แ ม่ มั นรวย "เพราะดิ้นรนหามา" แต่ตัวมันเกิดมา "รวยแล้วดูถูกคนอื่น" ทั้ง ๆ นอกจากเผาผลาญตังพ่ อ แ ม่ นอกนั้นทำไรไม่เป็นสักอย่างเดียว"

พวก here นี่นอกจากเก๊ ก แ อ๊ บ โลกสวยไปวัน ๆ + เผาสมบัติพ่อแม่ แล้ว อย่างอื่นทำไรไม่เป็น ได้แต่เก๊ก + แ อ๊ บ ไปวัน ๆ (ไมอ่ะ พ่ อ แ ม่ ก รุ รวยอ่ะ)

คนที่รวย + เก่ง + เจ๋งจริง + รู้ชีวิตจริง ว่าเงินไม่ได้หามาง่าย ๆ ขอคารวะพันครั้งครับ
    โหผมชอบบทความคุณมากอะอ่านแล้วโดนใจสุดๆ

เบื่อจริงๆพวกชอบทำตัวรวยเก๊กไปวันๆแต่ไม่ได้หาตังด้วยตัวเองยังเอาเงินคนอื่นหรือพ่อ****าใช้ยังมีหน้าแอ๊ค+แอ๊ปอีกไม่ละอายใจบ้างเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ยังไม่จนอยู่อย่างคนจน จะไม่มีวันจน
    ยังไม่รวยอยู่อย่างคนรวย จะไม่มีวันรวย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ถึงได้มีคำว่า " เถ้าแก่ "

กับ " ลูกเถ้าแก่ "

ดูจะเหมือนกัน แต่แตกต่างกันมากในจุดนี้

การใช้เงิน ทัศนะคติเรื่องเงิน พฤติกรรม จะแตกต่างกันค่อนข้างมาก

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ผมก็รวยนะ...รวยแต่เขือ แล้วเขือผมใหญ่มาก

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้

นั้นดิครับผมเห็นด้วย รู้สึกว่าลูกคนรวย(บางคน)มันจะใช้เงินไม่เป็นเลย ผมมีญาติอยู่คนนึง พ่อมันรวยมากกกกกกก แต่มันกลับใช้เงินไม่เป็นใช้เงินกับสิ่งที่ไม่จำเป็นใช้เงินได้เปลืองมากมาย ผมยังเคยคิดเลยว่าถ้าผมเป็นมัน ผมคงจะไม่โง่ใช้เปลืองหรอก ถ้าผมเป็นมันนี้เงินเก็บผมคงเก็บเงินได้10000+แล้วละ

ปล.ผมระบายเฉยๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wimpy Kid : 24th December 2013 เมื่อ 11:11

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ทำไมชอบคิดว่าคนรวยดูถูกคนจน
    ไม่มีตระกูลไหนเกิดมารวยหรอก ลองดูถามรุ่นทวดดู เค้าพยายามขนาดไหนให้ลูกหลานสบาย

คนจนชอบคิดว่า ทำยังไงก็ไม่มีวันรวย เอ้อ นั่นแหละ ถึงได้ไม่รวยซักที ลองดูบิลเกตสิ ก่อนที่จะรวยมีอะไรติดตัวมั่ง คนจะรวยมันรวยด้วยสมองครับ