ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 403

Exclamation ทำเว็บ แล้วเวลา zoom ออก ภาพแตก [Help Me plese!!]

คือผมทำโครงการ อะครับ ทำเป็นสื่อบทเรียน ออนไลน์

แล้วพอดีผมสร้าง หน้าจาก Photoshop [CS6]

แล้วผมก้เอามาลง Dream แล้วกด F12 พอมาซูมออก ปุ้ม !!! ภาพเกิดแตกขึ้นมา

พวกพี่ ๆ มีวิธีแก้เรื่องนี้ยังไงอะครับ

แก้ไข

ขนาดปกติ 100 %

ซูม 50 %

ซูม 25 %

ไม่อยากให้บังคับเปิด IE (แต่!!เว็บไม่เพี้ยน) ((ใครแก้ได้บ้างครับ ช่วยยที))

แต่ถ้าเกิด เปิดใน Chome เว็บก็เพี้ยนน โอ๊ยยยยยยยย ปวดหัวววว T-T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 095474622 : 29th December 2013 เมื่อ 17:53
    ก็ไม่รู้สินะ >///<

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ภาพตรงไหนแตกครับผมดูไม่ออก แล้วเซฟภาพออกมาเป็นนามสกุลอะไรครับ?
    ป.ล.ตรงส่วนแท็บเมนูด้านบน(เมนู,สมัครสมาชิก,เข้าสู่ระบบ,คณะผู้จัดทำ) สีของเมนูภาษาไทยมันกลืนกับพื้นหลังไปนะครับ ทำให้อ่านยาก

กล่าวขอบคุณ
    285
    แก้ รูปให้ใหม่แล้วนะครับ... ขอโทษที่ทำให้งงครับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    ช่วยมาตอบหน่อยครับบ

Ubonratchathani,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,441
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    โทษทีที่ตอบช้าครับช่วงนี้ติดเกมหนัก แหะๆ แต่หลังจากเพ่งอยู่นานสองนานแล้ว ผมว่าซูมระดับไหนภาพมันก็อยู่ที่เดิมของมันนะครับ หรือผมสายตาไม่ดีเองหว่า = =

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackBishop อ่านกระทู้
    โทษทีที่ตอบช้าครับช่วงนี้ติดเกมหนัก แหะๆ แต่หลังจากเพ่งอยู่นานสองนานแล้ว ผมว่าซูมระดับไหนภาพมันก็อยู่ที่เดิมของมันนะครับ หรือผมสายตาไม่ดีเองหว่า = =
    แต่ถ้า zoom 100 % ภาพมันติดกันนะครับ T-T

หลังจาก 100 แล้วมันจะหลุดออกอะ

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    มันเป็นปัญหาแบบนี้แหละครับ ถ้าคุณออกแบบใน ps แล้วใช้ slicetools ตัด
    ทางแก้ก็มีอยู่ทางเดียวคือแบ่งแต่ละส่วนของภาพ header body footer แล้วสร้าง table
    และวางภาพแต่ละส่วนใน table อีกที

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FarrellPete อ่านกระทู้
    มันเป็นปัญหาแบบนี้แหละครับ ถ้าคุณออกแบบใน ps แล้วใช้ slicetools ตัด
    ทางแก้ก็มีอยู่ทางเดียวคือแบ่งแต่ละส่วนของภาพ header body footer แล้วสร้าง table
    และวางภาพแต่ละส่วนใน table อีกที
    ลองแล้วครับ ได้ตามนี้เลยอะ

ภาพมันไม่ติดกัน พอเวลาเอาภาพที่ยาวกว่ามาวาง

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ใช้เครื่องมือ Merges ของ table (อยู่ด้านล่างซ้าย) ครับ แล้วรวมตารางให้เป็นอันเดียวแล้วให้ภาพที่ยาวๆ
    ที่ต้องการลากใส่มาอยู่ใน cell เดียวกันก็จะหมดปัญหาแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FarrellPete : 1st January 2014 เมื่อ 01:35

กล่าวขอบคุณ
    285
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FarrellPete อ่านกระทู้
    ใช้เครื่องมือ Merges ของ table (อยู่ด้านล่างซ้าย) ครับ แล้วรวมตารางให้เป็นอันเดียวแล้วให้ภาพที่ยาวๆ
    ที่ต้องการลากใส่มาอยู่ใน cell เดียวกันก็จะหมดปัญหาแล้วครับ
    ผมทำได้แล้วครับบ แต่มันได้เฉพาะกับแนวนอน

พอมีภาพที่สั้น กว่า มันจะตก ลงมาข้างล่างงง ทำให้ภาพไม่ต่อกันอะครับ T-T (ตอนยังไม่รวมมันขึ้นนะ พอรวมแล้วมันก้ไม่ขึ้น ปล. ตั้ง Top แล้วด้วย )

(ไม่ได้รวมเลเยอร์ รวม เทเบิ้ลล (ขอโทษคร๊าบบบ พิมผิด ^^")

กล่าวขอบคุณ
    285
    ขออนุญาติดันนะครับบ เร่งด่วนจิง ๆ T-T

พี่ FarrellPete มาช่วยตอบผมหน่อย ก๊าบบบบบ