ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669

[2013][Indie]The Stanley Parable (+Show All Ending) เกมไอเดียบันเจิดอันดับหนึ่งตลอดกาล [1.4 GB][FULL][One2Up]ByScreamHorror

ข้อควรทราบ

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความสยองขวัญ ขนหัวลุกของเกมเกมนั้น ซึ่งมีตั้งแต่ 1 กระโหลก ถึง 10 กระโหลก

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความระทึกขวัญตื่นเต้น เกมที่ทำให้เราเกิดอาการหัวใจเกือบวาย ซึ่งมีตั้งแต่ระดับ 1 - 10 เช่นกัน

0 คะแนน
    0 คะแนน
    เต็มสิบสำหรับความชอบส่วนตัว

...จบไม่เคยจบไม่เคยจบไม่เคยจบไม่เคยจบไม่เคยจบไม่เคยจบไม่เคยจบไม่เคยจบไม่เคยจบไม่เคยจบไม่เคยจบไม่เคย...

อาจจะงงงวยกันพอสมควร เมื่อผมได้ตั้งหัวข้อไว้ซะว่าเป็นเกมอันดับหนึ่งในใจ แต่พอมาดูระดับความน่ากลัว ดันติดศูนย์ เหตุผลก็คือ เกมเกมนี้ จะเป็นการแหวกแนวเกมอินดี้เกือบทั้งหมด ที่ดูเหมือนจะใช้เพียงคอนเซ็ปง่ายๆ แต่ตัวเกมจริงๆแล้วต้องเรียกได้ว่ามีความลึ้งซึ้งทีเดียว และโดยระบบการเล่นของเกมนี้ยังทำให้เราสัมผัสถึงความบ้าคลั่ง สยองขวัญที่ซ่อนอยู่ภายในเหตุการณ์ที่ดูแสนจะเรียบง่าย

กราฟฟิกภายในเกมพอเปรียบได้กับ Source Engine ของ Half Life 2 (ที่จริงในตอนแรกที่กำลังพัฒนา เขาก็ใช้ Source Engine) ฉากเริ่มเกมคือตัวเราจะอยู่ภายในห้องทำงานทั่วไป ฉากรอบๆตัวเป็นบรรยากาศเหมือนกับที่มนุษย์เงินเดือนทุกคนได้ประสบเจออยู่ทุกวัน แต่แล้วก็เขาสู่ปัจจัยหลักของเรื่อง เมื่อตัวเอกของเราเดินไปเจอประตู 2 บาน เสียงคนพากย์หนัง(คนที่ไม่มีตัวตนอยู่ในหนังแต่พูดบรรยายฉากต่างๆ) จะบอกให้เราเดินเข้าประตูทางซ้าย แต่ ทางเลือกนั้นเป็นของเรา จุดมุ่งหมายหลักของเกมนี้ อาจแตกไปได้หลายความคิดแต่โดยหลักๆก็คือ หาจุดจบที่แท้จริงของเกม เพราะในเกมจะมีตัวเลือกให้เราเลือกจะ Obey(เชื่อฟัง) หรือไม่ ทำให้ฉากจบที่มีนั้นจากที่ผมพบเจอ มีมากกว่า 6 รูปแบบ หากคุณยังเล่นต่อหลังจบเกมไปซักรอบ สองรอบ คุณจะพบความเปลี่ยนแปลงและมุขตลกแทรกอยู่ในฉากเพิ่มเติมด้วย และส่งทิ้งท้ายไว้ว่า ฉากจบแท้จริงของเกมนี้ไม่ได้ง่ายอย่างที่คิด ต้องใช้ความคิดนอกกรอบ (ปล. ฉากจบที่มีแผนผังในเกม ชื่อคณะผู้จัดทำ แปะข้างผนัง ยังไม่ใช่ฉากจบแท้จริงนะ)

เนื้อเรื่องเริ่มต้นที่นาย Stanley Parable ได้กำลังทำงานประจำวันที่แสนฉงนสนเท่ห์และเรียบง่ายที่สุด โดยหน้าที่ของเขาแค่คอยฟังเสียงที่จะบอกให้เขากดปุ่มหนึ่งบนคีย์บอร์ดและเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ จนกระทั่งวันหนึ่ง นาย Stanley พบว่าเพื่อนร่วมงานที่อยู่ห้องถัดๆไปนั้น ได้อันตรธานหายไปสิ้น เขาจึงได้เดินออกจากห้องทำงานของเขา เพื่อค้นหาว่าเกิดเหตุการณ์อะไรขึ้น Stanley เดินตามทางมาจนพบประตู 2 บาน และเขาเดินเข้าไปยังประตูทางซ้าย{{*(IGFRE&*!@#TDE*(DY#UIO [EROR 404]}

Stanley ค้นพบ}(@PE#J-*-*98+af เขาอาจกำลังฝันอยู่ และเขาต้องตื่นขึ้น .]m,;pIO$%SI**986+#&*!@#TDE$%IFU$%&| ในเช้าวันหนึ่ง หญิงสาวคนหนึ่งกำลังเร่งรีบเดินทางไปยังที่ทำงานของเธอแต่ในระหว่างทาง เธอก็พบร่างของชายคนหนึ่งนอนแน่นิ่งสนิทอยู่บนพื้นด้วยลักษณะกระดูกที่บิดเบี้ยว เธอเสียขวัญอย่างรุนแรงแต่ก็มีแรงพอที่จะโทรเรียกตำรวจ หลังจากนั้นเธอมานึกได้ว่าตนเองมีความโชคดีแค่ไหนที่ยังมีชีวิต แต่ในขณะนั้นเธอก็นึกถึงเรื่องงานของเธอ จึงรีบเดินจากไปโดยปล่อยศพนั้นไว้

*/6RK#$%^&*P<L Stanley มีปัญหาในการรับฟังคำสั่งเป็นอย่างมาก เป็นเรื่องที่น่าประหลาดที่ความโง่ของเขายังทำให้เขาไม่ถูกไล่ออกไป */*5$%^&*KGG Stanley ทำไมนายถึงได้งี่เงาถึงขนาดนี้ ฉันไม่ใช่ศัตรูของนาย ฉันต้องการทำให้นายมีความสุขตลอดไป แค่ ทำตาม ที่ฉันบอก -*56+EHD^m,;pIO$%&*( นั่น! นายทำได้อย่างไรน่ะ! Stanley กลับมา!

-

ผมได้ไปเปิดดู Markiplier เล่น The Stanley Parable ดูเอาสนุก แต่พอเอาเข้าจริง เกมนี้มันมีตอนจบมากกว่าที่ผมจินตนาการไว้เสียอีก

พระเจ้า!!! แค่นับดูก็ปาไป 18 ตอนจบ มันเป็นอะไรที่สุโค่ยมาก ขอบอกจริงๆครับว่าได้โปรดเล่นเกมนี้เถิด ผมไม่มีเหตุอื่นอะไรในการดันกระทู้นี้ขึ้นมาอีกครั้งเลยจริงๆนะ

เดี๋ยวผมลองไล่ตอนจบส่วนที่มีอธิบายวิธีไว้มาให้ดู

Freedom Ending
    Explosion Ending
    Coward Ending
    Mariella / Insane Ending
    Museum Ending
    Confusion Ending
    Phone Ending
    Real Person Ending
    Powerful Ending
    Games Ending
    Zending
    Cold Feet Ending
    Launch Pod Ending
    Out of The Window Ending
    Heaven Ending
    Serious Room Ending

ถ้าอยากอ่านรายละเอียดปลีกย่อยการเข้าไปตอนจบแต่ละอัน เปิดดูอันนี้เลยนะครับ http://thestanleyparable.wikia.com/wiki/Endings

Video

Full Download

Part 1

วิธีการดาวน์โหลดไฟล์จาก One2Up

1. เปลี่ยนชื่อไฟล์จากตัวอักษรมั่วๆเป็นชื่อที่เราจดจำได้ง่ายพร้อมกับลงท้ายด้วยคำว่า part 1,part 2,part 3,... โดยตั้งชื่อ part ให้ตรงกับ part ที่เราดาวน์โหลดไป
    2. รวมทุก part วางไว้ในตำแหน่งโฟลเดอร์เดียวกัน
    3. แตกไฟล์โดยใช้โปรแกรม WinRAR

ผู้ใดที่ลองเล่นดูแล้ว ขอฝากกลับมาเขียนคำติชมด้วยนะครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ruttakorn : 21st June 2016 เมื่อ 19:56 เหตุผล: มันเจ๋งจริงๆถ้าไปครบทุกตอนจบ
    Scream of Horror Game Center
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อยากให้ทุกคนลองเล่นดูครับ ได้ทุกเพศทุกวัย
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

กล่าวขอบคุณ
    759
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เอ่อ ผมขอถามอะไรแอดมินหน่อยน่ะครับ เอ่อ คือว่า แอดมินไปอยู่ไหนมาครับผมรอคนโพสเกมนี้มานานแล้วหาโหลดยากมาก ผมรอมาตั้งนาน ขอบคุณครับที่เอามาให้โหลด ชอบมากเลยครับ
    การร้องไห้ไม่ใช่แสดงความอ่อนแอแต่เป็นการแสดงให้เห็นว่าคุณนั้นได้เข้มแข็งขึ้นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kheammachart อ่านกระทู้
    เอ่อ ผมขอถามอะไรแอดมินหน่อยน่ะครับ เอ่อ คือว่า แอดมินไปอยู่ไหนมาครับผมรอคนโพสเกมนี้มานานแล้วหาโหลดยากมาก ผมรอมาตั้งนาน ขอบคุณครับที่เอามาให้โหลด ชอบมากเลยครับ
    TT ผมติดธุระห่างเหินไปนานครับ กว่ากลับมาก็พลาดไปหลายเกมเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ได้โปรด ลองเล่นเกมนี้ดูครับ ผมไปฟลุกเจอว่าเกมนี้มีอะไรซ่อนอยู่ไว้เยอะเหลือขนาด ลองอ่านดูบนกระทู้ที่แก้ไขไปเลยครับ !!!!

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    สุดยอดจริงๆครับ บางทีก็หลอนซะจนผมไม่อยากเล่นต่อเลยทีเดียว

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เกมนี้แนวจิตวิทยาหรอครับ ??

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gapnazi อ่านกระทู้
    เกมนี้แนวจิตวิทยาหรอครับ ??
    เกมแนวประหลาดครับ คือ ไม่น่ากลัว ไม่ตกใจ ไม่ตื่นเต้น ไม่อะไรเลย เกมแค่ให้เลือก "Choices" ซึ่งทั้งแบบโจ่งแจ้งและแทบหาไม่เจอในระหว่างที่เกมดำเนินไป ส่งผลให้เนื้อเรื่องเปลี่ยนไปครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    โหลดไม่ได้แล้วครับลิ้งอยากได้ลิ้งใหม่ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanaaaaa อ่านกระทู้
    โหลดไม่ได้แล้วครับลิ้งอยากได้ลิ้งใหม่ครับ
    แก้ให้เรียบร้อยครับผม

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: