ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049

ว่ากันด้วยเรื่องสาวซึน จะขอเป็นแฟนยังไงดี

ไม่ได้มาตั้งกระทู้นานมาก ๆ เพราะคิดว่าความรักที่มีอยู่ตอนนี้มันก็โอเคดี

แต่ยังไม่ได้ตกลงเป็นแฟนไรกันหรอกครับ ว่าด้วยเรื่องสาวซึน

คือคนที่ผมคบอยู่เนี้ย ซึนตามตำราเลยครับ เตี้ย แบน ซึน ถ้าใครชอบดูการ์ตูนล่ะก็จะรู้เลย

คือปากไม่ตรงกับใจ ชอบก็บอกไม่ชอบ เวลาคุยด้วยมักจะมีประโยคแบบว่า

กรณี เธอทักเฟสมา "เราไม่ได้มาทักใครก่อนบ่อยนักหรอกนะ จงภูมิใจซะ"

กรณี ผมทักเธอไป แล้วบอกว่ากลัวเธอจะเหงา "ถึงไม่มาทัก เราก็มีคนอื่นให้คุยเยอะแยะ"

อะไรประมาณนี้แหละครับ ตลกดี แต่เธอก็ไม่ใช่คนชอบดูการ์ตูนนะ ออกไปทางติ่งเกาหลีมากกว่า

ซึ่งเราก็คบกันมาเรื่อย ๆ ครับ แต่ด้วยความที่ ไม่ได้ตกลงเป็นแฟนกัน มันทำให้ ความสัมพันธ์เรามันมาตันอยู่

ผู้ชายอื่นก็จีบเธอได้ แต่เธอก็ดีนะ เวลามีคนมาจีบเธอ เธอจะมาบอกผมตลอดว่าทำไงดี ไม่อยากคุยด้วยเลย

ผมก็ไม่ได้ทำท่าที หึงหวงอะไร (กลัวเธอจะรู้ตัว เพราะเราก็เพื่อนกัน) แต่ตอนนี้ผมว่าผมพร้อมแล้ว

แต่ผมไม่รู้จะขอเธอเป็นแฟนยังไงเนี้ยสิครับ ให้มันเหมาะกับสาวซึน ๆ ช่วยแนะนำมาทีนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    "เราไม่ได้มาทักใครก่อนบ่อยนักหรอกนะ จงภูมิใจซะ" ชอบประโยคนี้

ปล.รอผูู้รู้มาตอบให้เเล้ว
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    994
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ติดตามๆ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ขอร้อง ให้เธอมาเป็นแฟน ถ้าไม่ตกลงจะไปจีบนางรอง

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    ขอร้อง ให้เธอมาเป็นแฟน ถ้าไม่ตกลงจะไปจีบนางรอง
    555 คำพูดที่เค้าจะตอบกลับมา "อยากไปก็ไปเลย ไม่แคร์" แต่ในใจคิดไงไม่รู้นะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ทักทายกลับไปอย่างชิลๆว่า "นี่...ลองเป็นแฟนกันมั้ย..."

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    คุณไปหามาจากหนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย !!!!!

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RaiTsuJi อ่านกระทู้
    คุณไปหามาจากหนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย !!!!!
    555 อยากจะบอกว่า แรร์ และจีบยากมาก ถึงมากที่สุดครับ เป็นเพื่อนกันมาตั้งแต่ ม.4

ผมรู้ว่าเธอซึน ก็ตอน ม.6 พอดีมีคนมาจีบเธอ แล้วเธอก็บอกไม่ชอบ ไม่เอา แต่พอเค้าไปจีบคนอื่น เธอก็มานั่งร้องไห้

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030
    ถ้าปากไม่ตรงกับใจขนาดนี้ ผมว่าเราก็ควรหาเซอร์ไพร์สดีกว่าเนอะ
    ทำอะไรหวานๆ แต่การจะเซอร์ไพร์ส มันก็ต้องลงทุนหน่อยนะ
    ผมจะยกตัวอย่างเช่น การตะโกนบอกรัก , ให้ดอกไม้ท่ามกลางฝูงชน
    อ่ะประมาณนี้ แต่ผมก็ช่วยอะไรไม่ได้ ถ้าเขาจะปากแข็งต่อไปแบบนี้
    เราก็ลองดูท่าทางเอา ถ้าท่านคิดว่าท่าทางของเค้า เหมือนรับ และ เป็นแฟนกันแล้ว
    ก็โอเคครับ แฮปปี้ สู้ๆ

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    ถ้าจะเป็นตามตำรับมาแบบนี้ ก็ทำตามตำรับไปเลยสิครับ //แหม่ ผมล้อเล่น เพราะผมมัน... นะ alone :P

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    บอกเลย เธอ เรามาคบกันเล่นๆซัก60ปีมั๊ย

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ทำให้เธอซึนแตกครับ เมื่อเธอซึนแตกแล้วเธอจะควบคุมตัวเองไม่ได้จนเธอต้องทำตามใจที่ตนเรียกร้องครับ

ปล.แนวทางนี้ผมเอามาจาก H doujin เรื่องนึง ลองทำสะเผื่อจะได้แบบโดจิน
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เธอเราอยากไปบ้านเธอจัง

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rkikfvd อ่านกระทู้
    ถ้าปากไม่ตรงกับใจขนาดนี้ ผมว่าเราก็ควรหาเซอร์ไพร์สดีกว่าเนอะ
    ทำอะไรหวานๆ แต่การจะเซอร์ไพร์ส มันก็ต้องลงทุนหน่อยนะ
    ผมจะยกตัวอย่างเช่น การตะโกนบอกรัก , ให้ดอกไม้ท่ามกลางฝูงชน
    อ่ะประมาณนี้ แต่ผมก็ช่วยอะไรไม่ได้ ถ้าเขาจะปากแข็งต่อไปแบบนี้
    เราก็ลองดูท่าทางเอา ถ้าท่านคิดว่าท่าทางของเค้า เหมือนรับ และ เป็นแฟนกันแล้ว
    ก็โอเคครับ แฮปปี้ สู้ๆ
    ขอเก็บไว้ใช้ตอนขอแต่งงานล่ะกันครับ 5555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถ้าเป็นผม ผมขอตรงๆเลยนะ**** ไม่รู้จะไปอ้อมค้อมเยี่ยงไรดี บอกตรงๆเลย**** .__.
    (ได้หรือไม่ได้ผมไม่รับประกัน ถ้าได้ก็ตามน้ำต่อไป ถ้าไม่ได้ก็เป็นเพื่อนกันเหมือนเดิมแล้วไปหาคนใหม่หรือหาวิธีอื่น)

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    จับกด เลย เตี้ยๆ แบนๆ ซึน จับกดง่ายนักละ //ผิด

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    สาวซึนส่วนใหญ่เกลียดความพ่ายแพ้(Anime Reference)

เข้าไปแล้วไปท้าเจ้าหล่อนเลย "เธอน่ะ มาแข่งกันหน่อยไหม เรามาคบกันดู ใครขอเลิกก่อนแพ้ แล้วคนแพ้จะต้อง. . . . . โอเคไหม"

ช่องว่างนั่นไปหาใส่เอาเองล่ะกัน

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    สาวซึนส่วนใหญ่เกลียดความพ่ายแพ้(Anime Reference)

เข้าไปแล้วไปท้าเจ้าหล่อนเลย "เธอน่ะ มาแข่งกันหน่อยไหม เรามาคบกันดู ใครขอเลิกก่อนแพ้ แล้วคนแพ้จะต้อง. . . . . โอเคไหม"

ช่องว่างนั่นไปหาใส่เอาเองล่ะกัน
    55555555555+

เออเนอะสาวซึนเป็นยังไงนะ แต่ก็นะ ผมมีวิธีจัดการสาวได้ทุกรูบแบบ เว้นแต่สาวที่คิดว่าตัวเองเป็นเจ้าหญิง ที่ต้องเหมาะสมกับเจ้าชายยยย

ซึ่งผมไม่ใช่เจ้าชาย กร๊ากกกกก
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    กดครับ อย่างนี้ต้องกด หา event เหมาะๆได้เมื่อไหร่ก็เข้ารูทไปเลยยย

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ผมอยากเจอสาวซึน ซักครั้งนะ =w= ในชีวิต ผมยังไม่เคยเจอสาวซึนเลย อยากรู้ว่า ดาเมจ จะแรงหรือเปล่า
    Road to Trophy Hunter

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้

จริงครับ เธอเป็นพวกชอบเอาชนะ แบบว่าถ้าเธอเอาชนะผมได้ เธอจะดีใจมาก และเยอะเย้ยผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    ผมอยากเจอสาวซึน ซักครั้งนะ =w= ในชีวิต ผมยังไม่เคยเจอสาวซึนเลย อยากรู้ว่า ดาเมจ จะแรงหรือเปล่า

ผมก็เพิ่งจะรู้ว่ามีอยู่จริง ๆ ก็เพราะคนนี้แหละครับ 555

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ในความคิดผมนะ คิดว่า อารมณ์น่าจะคล้ายๆ ไทกะ จากเรื่อง Toradora สินะ?
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    สาวซึนอย่าบอกตรงๆ ค่อยๆบอกแบบอ้อมค่อม ค่อยๆทำให้เขารู้ตัวจากความหมายคำพูดหรือการกระทำของเรา แล้วค่อยสารภาพออกไป สาวซึนถึงปากแข็ง แต่ชอบคิดมาก ให้เขาเก็บไปคิดเอาก่อน จะได้ผลมากกว่า ค่อยรุกฆาต! ถ้าไปแบบตรงๆแรงๆเขาอาจใช้ปฏิกิริยาตอบโต้อัตโนมัติคือซึน ปากแข็ง โต้กลับมา ต้องทำให้เขารู้ที่ละนิดละนิดและยอมรับก่อน พอสบโอกาสได้ยินจากปากเราเขาจะไม่ขัดขืนหรือปากแข็งมากเกินไป ประมาณยอมรับ และอาจเตรียมตัวแล้ว ระดับหนึ่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dekdee852 : 24th January 2014 เมื่อ 14:25

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dekdee852 อ่านกระทู้
    สาวซึนอย่าบอกตรงๆ ค่อยๆบอกแบบอ้อมค่อม ค่อยๆทำให้เขารู้ตัวจากความหมายคำพูดหรือการกระทำของเรา แล้วค่อยสารภาพออกไป สาวซึนถึงปากแข็ง แต่ชอบคิดมาก ให้เขาเก็บไปคิดเอาก่อน จะได้ผลมากกว่า ค่อยรุกฆาต! ถ้าไปแบบตรงๆแรงๆเขาอาจใช้ปฏิกิริยาตอบโต้อัตโนมัติคือซึน ปากแข็ง โต้กลับมา ต้องทำให้เขารู้ที่ละนิดละนิดและยอมรับก่อน พอสบโอกาสได้ยินจากปากเราเขาจะไม่ขัดขืนหรือปากแข็งมากเกินไป ประมาณยอมรับ และอาจเตรียมตัวแล้ว ระดับหนึ่ง
    ใช่ ๆ อันนี้ใช่มาก เธอจะเป็นคนคิดมากเวลาอยู่คนเดียว เวลาผมจะหยอดไรไปแบบเนี้ย เธอจะชอบเปลี่ยนเรื่อง เพราะงั้นผมเลยต้องใจเย็นมาก ๆ ถ้าคิดจะไปทำแต๊ะอั้งเนี้ยนะ คุณเธอจะถวายข้อศอกให้เลยล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    Traditional Tsundere หายากนะครับเนี่ยยยย