ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808

Baidu Antivirus ดีมั้ยครับตัวนี้

เห็นคนเริ่มใช้ตัวนี้เยอะ เลยอยากถามมันโอเคมั้ย
    joker123
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ผมว่าคนเขาไม่อยากจะลงโปรแกรมนี้หรอกครับ

แต่ที่เขาลงก็เพราะว่าเขาไม่ได้ตั้งใจลง (จขกท จะเข้าใจไหมหนอ) คือเวลาเราจะลงพวกโปรแกรมต่าง มันก็จะมีโปรแกรม Baidu พ่วงมาด้วยครับ ประมาณนี้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ระวังน่ะ baidu ชอบอัพเกรด วินโดวเองระวังวินโดวพังน่ะ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ตัวดีเลย ชอบเอาไวรัสมาฝากประจำ แถมลบยากอีก

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมว่า ตระกูล Baidu ทำเครื่องช้าทุกโปรแกรมเลย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อย่าลงเลย ใช้ตัวอื่นเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ผมกลัว ซอฟแวร์จากจีน อาจจะมีสายลับแฝงมาก็เป็นได้

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    แหม่ Baidu Antivirus / Baidu PC Faster . . . . . Baidu ทั้งหลายแหล่

Baidu เป็นหน้า search อันดับ 1 ของจีน (แหงล่ะ เล่นแบนเว็บอื่นหมดหนิ -*-)

นู่นก็แบน นี่ก็แบน *0*

ไป่ตู้ นี่ก็เหมือนกัน พวกใช้คอมไม่ค่อยเป็น คีย์งานอย่างเดียวที่ออฟฟิศชอบไปลง บางทีมันแถมมากับนู่น นี่ นั่น เยอะมาก

ลองไปแล้วปัญหาตามมาเพียบ ทั้งไปรบกวน network รบกวน software / OS มีปัญหาไปทั่ว

ประกาศแล้วประกาศอีก มันก็ยังลงกันอยู่ ปกติถ้ามองดีๆเวลา install อะไร ไม่กด next next next next . . . . มันจะมีให้ติ๊กเลือกไม่ลงอยู่หรอก

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อันตรายสุดๆ ตระกูล Buidu

ปล.คิดให้ดีก่อนติดตั้ง เพราะลบให้หมดจดต้องใช้ความสามารถมากเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อย่า สั้นๆ

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ผมใช้อยู่ ผมว่าดีกว่า kaspersky อีกสำหรับผมนะ ระบบเขาก็มีความน่าเชื่อถือ ลองเข้าไปดูซิ http://www.pcfaster.com/th/
    โปรแกรมก็มีระบบดูแลเครื่อง เหมือนจากหลายๆโปรแกรมมารวมอยู่โปรแกรมเดียวสะดวกดีออก
    เมื่อก่อน Baidu ยังไม่ดังเลยต้องฝากไว้กับโปรแกรมฟรีต่างๆ แต่เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว
    และที่ทำให้เครื่องช้าลงเพราะมีโปรแกรมสแกนไวรัสหลายตัวมากกว่า มันเลยแย่งกันสแกน ควรจะมีแค่ตัวเดียวก็พอแล้ว
    ลองดู Review แล้วจะรู้ว่ามันเจ๋งแค่ใหน

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมใช้ อยู่นะ ครบเครื่องดี ใช้มานานมาก แล้วด้วย ไม่เคยมี ปัญหาที่ หลาย ๆ คนคิดเอง เออเองเลยนะ คับแหม่ มีธีม ให้เลือกด้วยสวยดีนะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golfbox : 27th January 2014 เมื่อ 15:16

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    baidu antivirus ใช้ดีระดับนึงแต่ไม่ดีที่สุดครับ ไวรัสหลายๆสายพันธุ์ หลายๆจำพวกมันสแกนไม่เจอด้วยซ้ำ ผมเคยลองใช้ baidu antivirus ควบคู่ไปกับ malwarebyte พบว่า

1.baidu antivirus กันพวก มัลแวร์ เวิร์ม โทรจัน แทบไม่ได้ ยิ่งพวกประเภทที่แอบไปฝังใน registry ไม่ต้องพูดถึงปล่อยผ่านตลอด แต่ malwarebyte สามาถตรวจเจอและป้องกันรวมถึงกำจัดได้
    2.baidu antivirus กันพวก มัลแวร์ เวิร์ม โทรจัน ที่มากับตอนเราเปิดเวบไซต์ไม่ได้ คือเวบไซต์บางเวบมีพวก มัลแวร์ฝังตัวไว้อยู่พอเราเปิดเวบมันจะติดเครื่องเราทันที ซึ่ง baidu antivirus ตรวจไม่พบ แต่ malwarebyte สามารถบล็อกไว้ได้

สำหรับผมตอนนี้เลยใช้แค่ malwarebyte อันเดียวครับ เบา ไม่หนักเครื่องเอาอยู่ ส่วน baidu antivirus ถ้าจะใช้แนะนำให้ลงคู่กับ malwarebyte ครับ ตัว baidu ไว้ป้องกันพวกไวรัส ส่วน malwarebyte เอาไว้กันพวกมัลแวร์ โทรจัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oat_hohoho : 27th January 2014 เมื่อ 15:29
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ผมว่า ไอ้ตัว Baidu Antivirus นี้อะ อันตรายกว่าไวรัส ซะอีก

โดนไวรัสยังพอหาวิธีแก้ได้ แต่ โดนไอ้นี้ ต้องลงวินโดว์ใหม่ทุกที่เลย อะ

มันลบ ของดี ของกูไปหมด

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    มันจะทำให้เครื่องคุณช้าขึ้น 10 ชั่วโคตรเลยครับ ผมเจอมาเเล้ว ลงวินโด้2ครั้งเจอทั้ง2ครั้งแถม ลบไม่ออก ต้องติดตั้งเเล้วลบใหม่

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เป็นโปรแกรมที่มีที่มาเดียวกับ hao123 อ่ะครับ (จีน) ผมไม่รู้ว่าคนที่บอกว่ามันดีๆ ทั้งหลายนี่ ลองใช้กันจริงๆ หรือเปล่า. เพราะจากที่ลอง (ติดมากับโปรแกรม) โคตรเน่าครับ เป็นอะไรที่ห่วยจนสุดจะบรรยาย windows8.1 pro แท้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfbox อ่านกระทู้
    ผมใช้ อยู่นะ ครบเครื่องดี ใช้มานานมาก แล้วด้วย ไม่เคยมี ปัญหาที่ หลาย ๆ คนคิดเอง เออเองเลยนะ คับแหม่ มีธีม ให้เลือกด้วยสวยดีนะ

จะบอกว่าคิดเอง เออเองก็คงจะไม่ถูกนะครับ เพราะอาการที่เครื่องมันหน่วงๆ ช้าๆ ทั้งที่ลง widows ใหม่ๆ นี่ มันทำให้คิดเป็นอย่างอื่นไม่ลง แล้วก็คนที่มีปัญหาก็ไม่ใช่น้อยๆ ด้วย ถ้าลองไปหาดูใน กูเกิล ก็จะรู้ ส่วนตัวผมขอยืนยันอีกเสียง ว่ามันห่วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dark_KBG : 27th January 2014 เมื่อ 16:46

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ตอบในฐานะช่างคอมครับ เจอBaiduเครื่องไหน ผมลบทันทีครับ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    หลังจากที่เครื่องผมเน่าไปทีนึงกับ Baidu PC Faster ผมก็ลอง Baidu Antivirus หลังจากจัดการเครื่องเสร็จแล้วโดยเทียบกับเจ้า avast! Free ครับ ขอบอกเลยว่าการตรวจจับมันคนละชั้นกันอย่างเห็นได้ชัดเลยครับ ที่ผมสังเกตุได้อย่างแรกเลยคือ ความเร็วในการตรวจจับซึ่ง avast! เตือนทันทีที่ผมปล่อยไวรัสในขณะที่ Baidu ไวรัสได้แพร่เชื้อออกไปที่อื่นแล้วมันถึงค่อยเตือน (แถมเก็บตกได้ไม่หมดด้วย ต้องไป manual scan อีกที) แล้วก็อัตราการตรวจจับซึ่งผมได้ทดสอบกับไวรัสจริง 12 ตัวที่เจอได้บ่อย ๆ ในไทยพบว่า avast! ตรวจเจอหมดในขณะที่ Baidu ตรวจพลาดไปถึง 3 ตัวครับ แต่ไม่อันตรายมากนัก ประมาณ autorun กับ malware กวนประสาทบางตัว (ไม่ได้ถ่ายรูปมาเป็นหลักฐานต้องขอภัยด้วยนะครับ พอดีหลังจากลองแล้วไวรัสติดเครื่องเลยไม่อยากลองอีก -*-)

สรุปแล้วคือ Baidu Antivirus ถือว่าป้องกันไวรัสได้นะครับ แต่ไม่ได้ดีในระดับที่ไว้วางใจได้มากเท่าไหร่นักนะครับ เพราะผมว่ายังมี Antivirus ฟรีที่ใช้ดีกว่านี้อยูครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    Baidu ใช้ดีครับ แต่ผมจะบอกอะไรให้อย่างนึงว่า ไม่ว่าจะใช้ systemcare 7 wiseclean 365 หรืออะไรก็ตามแต่ อย่าแตะ windows update ครับและควรปิด windows update ของ windows เองด้วย ที่เครื่องพังทั้งหลายแหล่เพราะ microsoft ปล่อย patch ออกมาแทงหลังพวกใช้ windows เถื่อนครับ ผมลองแล้ว baidu มีลง 2 เครื่อง เครื่องน้องใช้ windows เถื่อนส่วนเครื่องผมใช้ 7 แท้ เครื่องน้องไม่ว่าจะลงรุ่นไหน โหลดมาจากไหน ไม่ว่าจะใช้ update windows ของอะไรก็ตาม เน่าหมดครับ ทั้ง baidu systemcare และอื่นๆ รวมทั้ง update เองด้วย แต่ windows แท้ผมอัพได้เต็มที่ครับไม่มีปัญหา สรุปคือ Baidu ไม่ได้ทำพิษแต่เป็น microsoft เองที่อยากจะดัดหลังพวกใช้สินค้าระเมิดลิขสิทธ์ โดยแลกกันว่าจะให้ windows มีช่องว่างให้ hacker โจมตีหรือ จะยอมซื้อ windows เพื่อ update ป้องกันข้อมูลส่วนตัว (คอมผมใช้หน้าร้านน่ะนะ ถ้าไม่มีลิขสิทธ์เดี๋ยวเรื่องมันยาว - - อย่าหาว่าผมอวดใช้ของแท้เลย)
    สรุป Baidu ใช้ได้ใช้ดีครับ ใช้ๆไปเถอะถ้าไม่อยากหาโปรแกรมอื่นให้วุ่นวาย แค่อย่าไปยุ่งกับ windows update ก้พอแล้วครับ มีประสบการ์ณใช้มา ปีกว่าแล้วทั้ง pc faster และ anti-virus เหมาะสำหรับคนใช้คอมไม่เก่ง

แล้ววิธี uninstall ผมไม่เข้าใจ ทำไมมีแต่คนบ่นยากนักหนา ผมไม่เห้นมันจะยากเลยแถมลบได้ตลอดด้วย ตอนเวลาหน้าต่าง uninstall ขึ้นมาคุณได้คลิกหัวข้อ ถอนการติดตั้งโปรแกรมรึเปล่า หรือมันโชวร์มาไม่ใช่หัวข้อถอนการติดตั้งโปรแกรมแล้วเงิบรับประทานกัน - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jorama01 : 28th January 2014 เมื่อ 00:28

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    โปรแกรมขยะระดับโลก
    "-" AMD Athlon II x2 260 - ASRock 960GM-VGS3 FX - DDR3 4Gb - Nvidia GT220 - LG 20" Flatron E2040 "-"

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    ในฐาะนช่างคอมเหมือนกัันนะครับผมเจอเครื่องใหนก็ลบเหมือนกันไม่เคยลงให้ใครเลย เอาตามตรงนะแม้แต่แลยังไม่เคยเลยไม่รู้เพราะอะไร

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dark_KBG อ่านกระทู้
    เป็นโปรแกรมที่มีที่มาเดียวกับ hao123 อ่ะครับ (จีน) ผมไม่รู้ว่าคนที่บอกว่ามันดีๆ ทั้งหลายนี่ ลองใช้กันจริงๆ หรือเปล่า. เพราะจากที่ลอง (ติดมากับโปรแกรม) โคตรเน่าครับ เป็นอะไรที่ห่วยจนสุดจะบรรยาย windows8.1 pro แท้

จะบอกว่าคิดเอง เออเองก็คงจะไม่ถูกนะครับ เพราะอาการที่เครื่องมันหน่วงๆ ช้าๆ ทั้งที่ลง widows ใหม่ๆ นี่ มันทำให้คิดเป็นอย่างอื่นไม่ลง แล้วก็คนที่มีปัญหาก็ไม่ใช่น้อยๆ ด้วย ถ้าลองไปหาดูใน กูเกิล ก็จะรู้ ส่วนตัวผมขอยืนยันอีกเสียง ว่ามันห่วยครับ
    ตามนั้นครับถ้าไม่เจอ ผมไม่พูดหรอกครับเครื่องพี่ที่ทำงานเค้าบ่นว่า เครื่องช้าล้างให้หน่อยพอไปดูเจอ baidu pc boot และอีก ประมาณ 2 อย่างที่เป็น baidu เลยลองลบออกก่อน ผลที่ได้คือเครื่องทำงานปกติทันที ส่วนเรื่องลบยากขอเถียงเลยครับ ลบได้ปกติ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manmao อ่านกระทู้
    ผมว่า ไอ้ตัว Baidu Antivirus นี้อะ อันตรายกว่าไวรัส ซะอีก

โดนไวรัสยังพอหาวิธีแก้ได้ แต่ โดนไอ้นี้ ต้องลงวินโดว์ใหม่ทุกที่เลย อะ

มันลบ ของดี ของกูไปหมด
    ผมก้อเพิ่งวินโด้ใหม่เพราะมันนี้แหละ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ดีครับ ผมคอนเฟริม ใช้แล้วเร็วจริง

แต่ผมไม่ใช้

แนะนำผู้ที่จะใช้ต้องใช้software แท้ทั้งหมด

เพราะพี่แก clean ทุกอย่าง crack ทุกตัวหายหมดครับ ไม่ว่าจะเกมส์ OS Software

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    มีวิธีออกไหม แบบไม่ต้องลงวินโดว์ใหม่อ่ะ -0-