ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool (PC/Windows) PLANET EXPLORERS : ALPHA (Early Access) - เกมส์ผจญภัย Open-World [Co-op] [2013|2GB|MEGA|ONE2UP|ULM]

Planet Explorers: เป็นเกมผจญภัยแบบ Open World ซึ่งผู้เล่นมีอิสระในการผจญภัยไปในโลก Planet Explorers โดยผู้เล่นสามารถสร้างสิ่งต่างๆจากสิ่งต่างๆภายในเกมได้ ไม่ว่าจะเป็น การสร้างบ้าน สร้างเมือง สร้างฟาร์ม หรือการออกผจญภัย เพื่อล่าสัตว์ หาอาหาร หรือค้นหาส่วนประกอบต่างๆเพื่อนำมาพัฒนาเป็น ชุดเกราะ อาวุธ หรือของใช้ต่างๆ เพื่อนำไปต่อกรกับเหล่า Alien ที่มารุกรานดินแดนแห่งนี้ สำหรับการผจญภัยในโลกแห่งนี้ มีภูมิประเทศหลายแบบที่แตกต่างกันออกไป ไม่ว่าจะเป็นผืนป่า ผืนหญ้า ภูเขา ท้องทะเล ทะเลทราย ซึ่งสามารถผจญภัยไปได้ทุกที่ นอกจากนี้ผู้เล่นยังสามารถสร้างยานพาหนะ หรือป้อมปราการเพื่อป้องกันเหล่าศัตรูได้ ด้วยการรวบรวมส่วนประกอบต่างๆ นอกจากนี้ยังสามารถชวนเพื่อนมาร่วมผจญภัยไปพร้อมกันแบบ Co-op หรือประลองฝีมือกันในแบบ Versus ก็ได้เช่นกันครับ [เครดิตข้อมูล: planetexplorersthai.com ]

Publisher: Pathea Games
    Developer: Pathea Games
    Genre: Action, Adventure, Indie, RPG
    Language: English

About the Game:
    -----------------------------------

Planet Explorers is an open world smooth voxel based sandbox adventure rpg game set on a distant planet. The game uses a new OpenCL system based on the Unity 3D engine to allow players to change the terrain in anyway, create new objects such as weapons, vehicles, objects, and do it anywhere. Currently, it is in alpha 0.52, which you can download at pathea.net and give it a test drive! In Planet Explorers, it is the year 2287, one of the first colony ships sent out by Earth arrives at the planet Maria, in the Epsilon Indi Star System. During its landing sequence, something appears in front of the massive ship that causes it to lose control and crash into the planet. Some of the colonists survive in lifeboats, but what they find is an unforgiving land filled with creatures ready to outlast the visitors from Earth. Now the survivors must explorer, gather, build, create, fight, and ultimately, build a new home.

Key Features:
    -----------------------------------

* Story Mode – Story mode is the main meat and bones of the game, it is the action-adventure-rpg-somewhat-4X segment, offering npcs, missions, town building, farming, diplomacy, and of course, a storyline that you can follow or ignore. This story features a 17X8km world map with many unique character, landscapes, biomes, locations, and over 100 types of potential enemies. Even though we’ve made it seem like a very action oriented game in the trailers, in reality, players can choose to not fight so much as to just plant a farm, make some food, keep the colonists alive, negotiate with the sentient aliens, and defend the perimeter from the local life forms. That can still eventually arrive at the ending. And yes, there is an ending.
    * Adventure Mode – This mode is based on a procedural map generated from a seed. Currently, it comes in a 40X40 kilometer map. Players will be able to complete random missions, defeat bosses, and explore different landscapes in the mode and eventually be able to setup conditions that they want to play (such as tower defense or attack an alien camp).
    * Build Mode – In this mode, there are no enemies and an infinite amount of building material. It also currently comes in a 40X40km map. Players will be able to build whatever they want in this mode, including everything in the Creations Editor. Think of this as the perfect testing ground to test everything you build. Or…it’s your place to build your garden without ever worrying about the pesky aliens.
    * Coop – Coop will come in many selections, such as adventure mode, tower defense mode, build mode, etc. The first one to be completed will be build mode, since it’s the easiest for us to do.
    * Versus – This mode will allow teams of up to 16 players to battle against 16 players from another team. We are going to allow full terrain manipulation in this mode. We are going to have base defense, capture the flag, and something similar to Clash of Clans.

System Requirements:

Homepage - http://planetexplorers.pathea.net/

โค้ด:
    Update History:
    ====================================================================================================

#### A0.752 Patch ####
    Changelist;
    - Planted plants now have texture
    - Fixed bug of unable to exit vehicle
    - Fixed unable to repair sentries
    - Fixed voxels filling in again once a player gets far away in multiplayer (no more mine collapse)
    - Fixed trees not giving resin and plant fiber in multiplayer
    - Fixed rubber trees not giving rubber in multiplayer
    - Fixed Mac OSX 10.9.1+ crash
    - Cockpit cannot be tilted anymore
    - Optimized creation system camera
    - Added in new Battleship vtol build type 30X60X24 meters

And yes, our main board is broken, not sure why yet (but my guess is the stress), we're looking into it.

Also, our lobby server is getting a lot of traffic as well, it's a much better server, so it should withstand it. We do want to clear a time every week to reset it, probably Thursday mornings. Some players have trouble logging on sometimes, this is probably due to multiple players trying to log on at once, just wait a bit and try again. We will try to have multiple lobby servers in the future, but we'll need time to implement that code.
    INFO:

PLANET EXPLORERS : ALPHA (Steam Early Access) A0.752 - (ALI213) [อัพเดท; March 18th, 2014] | 2.93 GB ***ตัวใหม่ล่าสุด***
    Part1 | Part2 | Part3 | Part4 | Part5 | Part6
    หรือ
    Part1 | Part2 | Part3 | Part4 | Part5 | Part6
    หรือ
    หรือ

*หมายเหตุ*
    1. ลิ้งค์ adrive, ลิ้งค์ shared, ลิ้งค์ uploadmass และลิ้งค์ one2up สามารถสลับ Part ดาวน์โหลดแทนกันได้ครับ แต่เวลาแตกไฟล์จะต้องตั้งชื่อไฟล์ให้ตรงกันและต้องเรียงลำดับ Part ให้ถูกต้อง
    2. ถ้าแตกไฟล์ Part ไหนเสียสามารถซ่อมแซมได้ เพราะผมใส่ Rar Recovery Records เอาไว้ 10%
    3. สำหรับท่านที่ดาวน์โหลดไฟล์จากเว็บ one2up ให้ทำการเปลี่ยนชื่อไฟล์โดยเรียงตามลำดับให้ตรงกับที่ระบุไว้ เช่น aaa.part01.rar, aaa.part02.rar, aaa.part03.rar, aaa.part04.rar, ... หรือ bbb.part01.rar, bbb.part02.rar, bbb.part03.rar, bbb.part04.rar ... (ทั้งนี้เพื่อป้องกันความสับสน แนะนำให้ทำการเปลี่ยนชื่อก่อนทำการดาวน์โหลดครับ )
    4. ในการจะตั้งชื่อไฟล์จากเว็บ one2up จะต้องเรียงลำดับการตั้งชื่อ part ให้ถูกต้อง ไม่เช่นนั้นจะแตกไฟล์ไม่ได้ ตัวอย่างเช่น ดาวน์โหลดไฟล์ part3.rar มา แต่ตั้งชื่อเป็นไฟล์ part10.rar แบบนี้จะไม่สามารถแตกไฟล์ได้ครับ (>>>>**Click**วิธีการเช็คว่าไฟล์ที่ดาวน์โหลดมาเป็น Part ที่เท่าไหร่<<<<)
    5. ถ้าเป็นไปได้ช่วยกลับมาคอมเม้นซักหน่อย จะขอบคุณมากครับ

PLANET EXPLORERS : ALPHA (Early Access) v0.72 - (ALI213) | 2.93 GB
    Part1 | Part2 | Part3
    หรือ
    หรือ

*หมายเหตุ*
    1. ลิ้งค์ Mega, ลิ้งค์ uploadmass และลิ้งค์ one2up สามารถสลับ Part ดาวน์โหลดแทนกันได้ครับ แต่เวลาแตกไฟล์จะต้องตั้งชื่อไฟล์ให้ตรงกันและต้องเรียงลำดับ Part ให้ถูกต้อง
    2. ถ้าแตกไฟล์ Part ไหนเสียสามารถซ่อมแซมได้ เพราะผมใส่ Rar Recovery Records เอาไว้ 10%
    3. สำหรับท่านที่ดาวน์โหลดไฟล์จากเว็บ one2up ให้ทำการเปลี่ยนชื่อไฟล์โดยเรียงตามลำดับให้ตรงกับที่ระบุไว้ เช่น aaa.part01.rar, aaa.part02.rar, aaa.part03.rar, aaa.part04.rar, ... หรือ bbb.part01.rar, bbb.part02.rar, bbb.part03.rar, bbb.part04.rar ... (ทั้งนี้เพื่อป้องกันความสับสน แนะนำให้ทำการเปลี่ยนชื่อก่อนทำการดาวน์โหลดครับ )
    4. ในการจะตั้งชื่อไฟล์จากเว็บ one2up จะต้องเรียงลำดับการตั้งชื่อ part ให้ถูกต้อง ไม่เช่นนั้นจะแตกไฟล์ไม่ได้ ตัวอย่างเช่น ดาวน์โหลดไฟล์ part3.rar มา แต่ตั้งชื่อเป็นไฟล์ part10.rar แบบนี้จะไม่สามารถแตกไฟล์ได้ครับ (>>>>**Click**วิธีการเช็คว่าไฟล์ที่ดาวน์โหลดมาเป็น Part ที่เท่าไหร่<<<<)
    5. ถ้าเป็นไปได้ช่วยกลับมาคอมเม้นซักหน่อย จะขอบคุณมากครับ

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 20th March 2014 เมื่อ 06:33 เหตุผล: อัพเดทแพท A0.752 [เวอร์ชั่นอัพเดท; 18/มี.ค./2014]

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    ภาพสวย เหมือนกันนะครับเนี่ย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    น่าเล่นดี lan ได้ป่ะครับ?

ขอเอาไปลองก่อนล่ะกัน ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ckdh : 30th January 2014 เมื่อ 16:12

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ชอบเกมส์แนวนี้มาก ขอบคุณนะครับ เดี้ยวตอนเย็นมาโหลด
    สมัครเว็บ Bit เปิดใหม่ ไฟล์เยอะ คนปล่อยเพียบ หนัง 18+ ทั้งนั้น สมัครได้เลย
    โค้ด HTML:
    http://www.elysium7.com/signup.php?ref=YmVyc2Vya2phbg==

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    คิดเหมือนกันเลย นั้นสินะ

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    น่าเล่นดีครับ
    จะลองดู

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กองบัญชาการกะเหรี่ยงติดเน็ต
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ขอบคุณจ้า กำลังตอก โป๊กๆๆ ใน สตาร์ อยู่เลย -.-

ปล.
    เควสแรก เมาอยู่พักนึง โถ่ กล่องมันฝังอยู่ท้ายยาน ก็ดันไปขุดหน้ายานซะ เป็นอุโมงรถไฟใต้ดินเลย 555 เควสแรก ตัดไม้คราฟพลั่ว ขุดกล่อง -.-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ThaiCG : 30th January 2014 เมื่อ 13:02
    ThaiCGhttp://www.facebook.com/ThaiCG ใครเล่น The Lord of The Ring online Sever:Silverlode เข้ามาคุยกันได้นะครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อันนี้เวอชั่นเต็มรึเปล่าครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    เล่น CO OP ยังไงหรอครับ ?

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    น่าสนุกแท้ ต้องลองมั่ง ขอบคุณน่ะครับ
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เข้าเล่นไม่ได้ครับ เข้าแล้วจอดำแป๊ปนึงแล้วก็เด้ง stop working ครับ redist ก็ลงแล้ว หรือว่ามันให้ลงแครกครับ แต่ผมไม่เห็นว่ามันจะมีไฟล์แครกมาให้เลยนะ
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กองบัญชาการกะเหรี่ยงติดเน็ต
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ลงแล้ว เล่นได้ ปกติครับ แต่ปรับสุด หนืดเอาการ เครื่องเก่าแล้วแทบแย่เลย ขนาด 4คลอ สร้างบ้านได้ ออกแบบอาวุธได้เองด้วย แต่เวลาขุดแร่นี่ เงิบนิดนึง เพราะต้องเปิดเรดาร์เดินหาสายแร่เอา *-* แค่อัลฟา ก็เล่นนานจนเมาได้เลยครับ
    ThaiCGhttp://www.facebook.com/ThaiCG ใครเล่น The Lord of The Ring online Sever:Silverlode เข้ามาคุยกันได้นะครับ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ronwallz อ่านกระทู้
    อันนี้เวอชั่นเต็มรึเปล่าครับ
    ตัวนี้ยังเป็น Alpha ตัวเกมยังพัฒนาอยู่ยังไม่สมบูรณ์ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    ไม่ทราบเหมือนกันเพราะยังไม่ได้ทดสอบ แต่คิดว่าน่าจะไม่ได้ครับ แต่ในอนาคตอาจจะมีการระบบ Muti ผ่าน lan เพิ่มเข้ามา เพราะตัวเกมยังพัฒนาอยู่ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CJX อ่านกระทู้
    เล่น CO OP ยังไงหรอครับ ?
    จะเล่น CO-OP ต้องจัดแท้ครับ เถื่อนน่าจะเล่นไม่ได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fear191 อ่านกระทู้
    เข้าเล่นไม่ได้ครับ เข้าแล้วจอดำแป๊ปนึงแล้วก็เด้ง stop working ครับ redist ก็ลงแล้ว หรือว่ามันให้ลงแครกครับ แต่ผมไม่เห็นว่ามันจะมีไฟล์แครกมาให้เลยนะ
    ตัวเกมไม่ต้องลงแคร๊กครับ แตกไฟล์แล้วเข้าเล่นได้เลย โดยเวลาเข้าเล่นเกมให้เข้าผ่าน Play_Planet_Explorers.exe (ให้คลิ๊กขวาแล้วเลือก Run as administrator ทุกครั้งก่อนเข้าเกม)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 31st January 2014 เมื่อ 07:40

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    มีสร้าง รถ กับสร้าง แฮลิคอปเตอร์ได้ด้วยนะครับ แล้วเราสามารถออกแบบเป็นของตัวเองได้ด้วยผมว่าเจ๋งดีนะเกมส์นี้ แต่กินสเปคเหมือนกันนะครับ พอใช้เครื่องเรียกมอนเตอร์ออกมาเยอะๆ
    เฟรมเรทตกระนาว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bighipyoza : 31st January 2014 เมื่อ 08:23

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    น่าเล่น * *

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    Blog Entries
    1
    อยากให้มีทำไกด์ในการเล่นด้วยจะดีมากเลย เกมน่าสนุกแต่ระบบมันเยอะมาก
    Praise the Lord
    [/COLOR]

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    หา one2up มานาน โหดแท้เหลาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ขอบคุณจ้า นอนรอแปป
    Highway to Hell !!

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ขอบคุณครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ทองแดงนี่ขุดตรงไหนกันอะไปขุดเจอแต่เหล็ก

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aexkarin อ่านกระทู้
    อยากให้มีทำไกด์ในการเล่นด้วยจะดีมากเลย เกมน่าสนุกแต่ระบบมันเยอะมาก
    ลองเข้าไปดูข้อมูลต่างๆ ได้ใน Wiki ครับ >>> http://planetexplorers.gamepedia.com/ <<<

หรือถ้าเล่นแล้วติดไปต่อไม่ได้ให้เข้าไปถาม facebook ของ PlanetExplorersThai ได้ที่ >>> https://www.facebook.com/PlanetExplorersThai <<< ดูครับ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    จะจัดแท้ละครับ ตอนแรกไม่มีไรเลย ไม่อยากหาของ ก็ลากยามไปให้มอนตีแล้วฉกของเอา 555+ แต่ NPC เหมือนไม่มีวันตายแฮะได้แต่สลบ = =

39. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,906
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ขอบคุณสำหรับเกมนะครับ น่าเล่นมาก

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~*-StresS-*~
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ทำไมตอนโหลดเข้าเกม เปลี่ยนฉาก มันโหลด นานจังแฮะ แต่เล่นลื่นปกติ นะ ปรับสุดอะ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fear191 อ่านกระทู้
    สำหรับคนมีปัญหาต่างๆนาๆเข้าเกมไม่ได้ หรือจอดำนะครับ เป็นเพราะตัวเกมนี้มีปัญหากับการ์ดจอ HD 4000 (บอร์ดฝรั่งว่ามาเงี้ย)ผมก็เลยเปลี่ยนการ์ดจอเป็นตัวอื่นแทน หรือไม่ก็ลองอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอดู ตอนนี้ผมเล่นได้ปกติแล้วครับ
    http://www.youtube.com/user/LungCherm
    รวบรวมเกี่ยวกับ walkthorugh เกมต่างๆนะครับ รีเควสเกมได้ครับว่าจะให้ walkthorughเกมไหน

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ทำไมผมเล่นละมันกระตุกจัง[Note Book]
    ถ้ามีวิธีแก้ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับเกมนี้สนุกมาก
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread