ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266

EA ไม่ยอมรับ Battlefield 4 และ SimCity ว่าเปิดตัวได้ ‘ห่วย’

ในช่วงปี 2013 เราได้เห็นการเปิดตัวเกมใหญ่ของ EA อย่างเกม SimCity และ Battlefield 4 ที่หลายคนค่อนข้างบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าทั้งสองเกมนี้เปิดตัวได้อย่างทุลักทุเล ทางเว็บไซต์ Rock, Paper, Shotgun ได้มีโอกาสสัมภาษณ์กับ Rich Hilleman ตำแหน่ง EA chief creative officer โดยเขาได้ปกป้องและปฏิเสธว่ามันไม่ได้เปิดตัวได้เลวร้ายหรือห่วยอย่างที่กล่าวหาจากคำถามจากทาง RPS เกี่ยวกับการเปิดตัวที่ถูกบอกว่าเป็น ”terrible launches”

“ผมไม่แน่ใจว่าผมจะยอมรับของกล่าวนั้นของคุณได้ไหม ,Battlefield 4 นั้นเป็นเกมที่ประสบความสำเร็จอย่างยิ่งยวดไม่ว่าจะเป็นบนคอนโซลหรือ PC ก็ตาม ทั้งในแง่ของยอดขายรวมไปถึงเกมเพลย์”

ในขณะที่ Hilleman กำลังสาธยายว่าเกมดีอย่างงั้นอย่างงี้ทาง RPS จึงยกประเด็นในเรื่องบัคหรือปัญหาทางเทคนิคขึ้นมาพูด ทางด้าน Hilleman เลยตอบกลับมาว่า

“ผมคิดว่ามันมีเสียงบ่นเกี่ยวกับเกมเยอะ แต่ยิ่งมีลูกค้ามากเท่าไหร่เสียงเหล่านั้นมันก็ยิ่งมากขึ้น เราทำสิ่งที่ผิดพลาดมาอันนี้เราทราบดี เราจึงพยายามแก้ไขสิ่งเหล่านั้น เรากำลังพยายามเพื่อที่จะได้ทราบว่าลูกค้าต้องการอะไรในอนาคต”

“แต่ผมไม่เต็มใจยอมรับและผมไม่คิดว่าลูกค้าแทบทุกคนจะพูดว่า ‘มันเป็นเกมที่ห่วย ผมปรารถนาว่าจะไม่ได้ซื้อมันด้วย’, แต่นั่นไม่ใช่หัวข้อที่กำลังสนทนาในตอนนี้ ผมคิดว่าอะไรคือสิ่งที่เรากำลังได้ยิน ‘คุณได้ทำเกมที่พวกเราโคตรชอบ เราอาจจะชอบมากขึ้นอีกนิดถ้าหากเกมไม่มีปัญหาเรานี้’ ซึ่งปัญหาหลายอย่างในตอนนี้เราก็ได้แก้ไขมันแล้วด้วย “

บทสนทนาด้านบนนี้ก็คือสิ่งที่ EA คิดในขณะนี้ ว่าแต่ชาวปี้ที่ได้สัมผัสทั้งสองเกมที่ว่ามานี้คิดเห็นกันอย่างไรบ้างครับ?

เครดิตข่าว:http://www.juropy.com/2014/02/ea-%E0...8%B1%E0%B8%A7/

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เปิดตัวผมว่าไม่ห่วยนะ ได้รับกระแสอบรับดีมากๆ เสียแต่เกมเพลย์กับบั๊ก ที่เรียกว่าห่วยนั่นแหละทำให้เกมห่วย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    จงเน่าต่อไป EA

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ยอดขายไม่น่าเกลียดนะรู้สึก อย่างนี้ถือว่าเปิดตัวดีสิ แต่แค่ ทำให้คนซื้อเกมไปผิดหวัง ระนาว 5555

แถวบ้านเรียก ตกม้าตาย

กล่าวขอบคุณ
    2,817
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ทำไมรู้สึกว่าอยากเล่น Titanfall มากกว่า Battle Field 4 - -.

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ตั้งแต่เล่นเกม EA มารู้สึกห่วยทุกเกม ยกเว้น Mirror's Edge

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Blog Entries
    1
    มันก็สนุกอยุ่หรอกตอนผมเล่นได้อะ แต่พอมาวันนี้TOTทำผมเจ็บ เลยเข้าserverไหนไม่ได้เลยของBF4 โครตเซงเลยเหมือนซื้อมาแล้วเล่นไม่คุ้มค่า

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    ที่จริงเปิดตัวได้ดีเลยนะผมว่า กระแสตอบรับดีมาก ปัญหามันคือตอนที่เกมอยู่ในมือคนเล่นแค่นั่นแหละ เซ็ง -*-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armakusarecord อ่านกระทู้
    ตั้งแต่เล่นเกม EA มารู้สึกห่วยทุกเกม ยกเว้น Mirror's Edge
    ไม่ขนาดนั้นมั้งครับ 5555 (BF2กับ underground2 นี่ก็เกมระดับตำนานเลยนะครับ)

ทีมพัฒนาเขาคงไม่อยากให้เกมของตัวเองออกมาห่วยหรอกครับ

ปัญหาอยู่ที่EAมันหิวเงินไป จนลืมคิดถึงความพอใจของผู้บริโภคสินค้า

สภาพเกมเลยออกมากึ่งสุกกึ่งดิบ(บัคคคค)

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    อยากกลับไปเล่น bf2 เวียดนาม อ่ะ T^T

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    BF4 จะสนุกกว่านี้ถ้าบัคน้อยลงและไม่หลุดบ่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ผมเป็นแฟนบอย Battlefield
    เล่นครั้งแรกก็ BF2 แล้วก็มาต่อ BF3
    ภาค 3 นี้ประทับใจมาก เพราะลูกเล่นใหม่เยอะ กราฟฟิคสวย ระบบเปลี่ยนแปลงทำให้เกมส์สนุกขึ้นมาก
    แม้จะมีบั๊คโผล่มาในช่วง Beta แต่พอเปิดตัวเต็ม ก็มีการแก้ไขได้รวดเร็วจนตัวเกมส์ Optimize รวมเวลาแล้วผมเล่นไป 600+ ชั่วโมง

พอมีข่าว BF4 ก็รีบ Pre Order เพราะประทับใจ BF3 มาก
    แต่ในใจก็คิดอยู่ว่า ดีแล้วเหรอที่รีบปล่อย BF4 หลังจาก BF3 ออกได้แค่ปีกว่า ๆ เอง
    พอตัวเกมส์ออกมาก็พบว่า มันมีการพัฒนาจากภาคเก่าไม่มากเท่าที่ควร
    คือ เล่นภาค 3 ก็ยังได้ความสนุกอยู่ไม่แพ้กัน
    ลูกเล่นใหม่ ๆ ที่เพิ่มขึ้นมาในภาค 4 มีไม่มาก
    เทียบกับบั๊คต่าง ๆ ในเกมส์แล้วทำให้ความประทับใจมันหล่นหายไปเยอะเลย

บั๊คเด้งหลุดเกมส์ที่กว่าจะ Patch จนหายใช้เวลา 2-3 เดือน
    แล้วมันก็กลับมาหลุดเกมส์อีกครั้งใน Patch ปี 2014
    ปัญหาด้านการกินทรัพยากรที่ทำให้เกมส์เฟรมตกอย่างน่าหงุดหงิด
    ปัญหา Net code ที่ทำให้ยิงศัตรูระยะประชิดจากด้านหลังหมดแม็กเลือดไม่ลดสักแอะ ก็เป็น ๆ หาย ๆ

เกมส์ทำยอดขายได้ ไม่ได้หมายความว่าเกมส์นั้นไม่แย่
    ต้องว่ากันถึงระบบของเกมส์ด้วย ว่าผลตอบรับเป็นยังไง
    คนเล่นส่วนใหญ่ก็ Fan boy เก่าไปมากกว่าครึ่ง
    ยังไงเค้าก็ซื้อเล่นอยู่แล้ว แต่พอเจอปัญหา เค้าก็ต้องบ่น
    ที่บ่นเยอะ ไม่ใช่เพราะคนเล่นมันเยอะ เพราะปัญหามันเยอะต่างหาก

การที่ EA ออกมาตอบแบบนี้ มองข้ามข้อเสียของเกมส์ เหมือนเป็นการหนีปัญหามาก ๆ
    เกมส์ออกมา 4-5 เดือนแล้ว แต่มันยังไม่ Optimize สักที
    คนซื้อเยอะ แต่คนเล่นต่อเนื่องมันลดลง เล่นได้สักพักก็เบื่อ
    เบื่อเพราะปัญหาบั๊คต่าง ๆ
    เบื่อเพราะลูกเล่นใหม่ ๆ มันไม่ประทับใจ
    เล่น ๆ ไปก็เหมือน BF3 ที่เพิ่มระบบใหม่มานิด ๆ หน่อย

BF5 หรือ BFBC3 ถ้าออกมา ผมคงไม่ Pre Order แล้วครับ
    รอดูก่อนว่าตัวเกมส์มีปัญหาไหม
    ถ้าผ่านก็คงซื้อ ถ้าไม่ผ่านก็ไม่ซื้อครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 361
    เหมือนรู้สึกตัดสินใจถูกที่ยังไม่ซื้อ BF4 ในตอนที่มันวางขายใหม่ๆ
    CPU: Intel I7-7700K MB: Gigabyte Z270X Ultra Gaming RAM: Corsair Vengeance LED 16GB 3000MHz GC: MSI GTX 960 gaming 2G CASE: Cooler master Masterbox 5

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    เกมส์ OK นะ แต่เซิฟเจ้าห่วยมากๆ.... Titanfall เจ้าจะเป็นรายต่อไป

We! Love Jokergameth
    กล่าวขอบคุณ
    362
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อยากให้ทำ BF2 รีเอนจิ้นใหม่จริงๆ ผมเล่นสนุกสุดคือ BF2 ไม่เบื่อเลย แต่เซิฟไทยปิดไปทุกอย่างก็เปลี่ยนแปลง
    Intel i5-3570K // ASUS P8Z77-M // Gigabyte R9-280X WindForce OC // Kingston 8GB (4x2) // XFX Pro 650W Core Edition // Cooler Master Hyper 212 EVO

ร่องไปเรื่อยเปื่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,537
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ konpaku อ่านกระทู้
    อยากให้ทำ BF2 รีเอนจิ้นใหม่จริงๆ ผมเล่นสนุกสุดคือ BF2 ไม่เบื่อเลย แต่เซิฟไทยปิดไปทุกอย่างก็เปลี่ยนแปลง
    เหมือนกันเลยครับชอบมากกกกกก ที่สำคัญเล่นคนเดียวได้ด้วย(แบบสร้างเแมพเอง) - - ภาคใหม่ๆทำไมไม่ทำเหมือนเดิมหรือต่อยอดนะเซง

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ไม่รู้นะผมเล่นในคอนโซลไม่เจอสักอย่าง ^^ ถือว่าเปิดตัวดีไม่มีปัญหาในคอนโซลละกัน 64 คนก็เล่นใน Next gen console เอา