ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    631
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921

อยากถามเกี่ยวกับการให้ผ้าเช็ดหน้า

คือผมอยากให้ผ้าเช็ดหน้ากับคนที่ผมชอบอ่ะครับ มีอักษรต้นของชื่อผมด้วย แต่ที่ผมถามเพื่อนผมมาหลายคนมันบอกกันว่า ให้ผ้าเช็ดหน้าแล้วไม่ดีจริงมั้ยครับ?
    KEEP WALKING

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    มันเป็นความเชื่อครับ การให้ผ้าเช็ดหน้าเป็นของขวัญก็ถือว่าไม่ดีเช่นกัน ทั้งนี้เนื่องจากว่าผ้าเช็ดหน้าใช้สำหรับเช็ดคราบเหงื่อไคลและน้ำตา ซึ่งเป็นการบ่งชี้ถึงความโศกเศร้าและความอึดอัดคับ ข้องใจ การมอบผ้าเช็ดหน้าเป็นของขวัญเท่ากับสื่อว่าคุณคิดว่าเขาหรือเธอคนนั้นจะ ร้องไห้มากขึ้นในอนาคต ลักษณะเช่นนี้จะทำให้เกิดพลังชี่ที่ไม่เป็นมงคลขึ้นด้วย(ข้อมูลจากoknation)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ส่วนตัวผมคิดว่าการให้ผาเช็ดหน้าเป็นเรื่องดีเพราะจะได้เช็ดหน้าตอนหน้ามัน ซับน้ำตาเวลาเสียใจ แทนที่จะคิดว่าเอาความทุกข์ไปให้กลับกันคิดว่ามันคือการให้สิ่งซับความทุกข์ไม่ดีกว่าหรือ

และก็ผมเห็นข้อความที่ คห.ข้างบนนำมากล่าว ซึ่งข้อความนั้นก็นานละและผมก็ค่อนข้างไม่เห็นด้วย

อ้อ และถ้าคนที่จขกท.ชอบ ถือเรื่องผ้าเช็ดหน้าพาซวยก็เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นจะดีกว่านะผมว่า ไม่งั้นแย่แน่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Innes : 14th February 2014 เมื่อ 23:50

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ให้ลูกครับ
    Hard Core Sex