ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Baidu PC Faster

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

Baidu PC Faster

ดีปะครับผม 50-50 % อีกคนบอกดีอีกคนบอกไม่ดี !? ยังไงกันแน่ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ลองใช้ด้วยตัวเองเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ steroids อ่านกระทู้
    ลองใช้ด้วยตัวเองเลยครับ
    ผมใช้อยู่ครับ มันก้ดีนะครับ ตุกบ้างไม่ตุกบ้าง -- *

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมก็ว่าลองเองเลยดีที่สุด คนที่ใช้คอมมานานแล้วเขาจะเลี่ยงเสียส่วนใหญ่ ยิ่งไม่ได้ใช้ windows แท้ สมควรจะยิ่งต้องเลี่ยง
    มีโปรแกรมทดแทนตัวอื่นที่ดีกว่า ทำไมไม่ลองใช้ล่ะครับ อย่างเช่น advance system care pro , tune up utilities เป็นต้น

ถ้าเป็นพวกมือใหม่ใช้คอม อย่าใช้เลยครับ เกิดอะไรขึ้นเดี๋ยวคุณต้องลงวินโดว์ใหม่อย่างเดียว

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    Baidu มันลบ .DLL น่ารำคาญมากครับ ถ้าคิดว่าดีก็ใช้ต่อไป!~~

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ถามว่าดีมั้ย ตอบตรงๆเลยครับว่าไม่ดี การทำงานของมันคือมันจะเข้าไปปิดการทำงานบางอย่างของตัววินโดวส์ครับ อย่างเช่นโปรแกรมพื้นหลังที่รันอยู่ มันถึงทำให้คอมเราเร็วขึ้นไงแถมยังลบไฟล์ DLL บางตัวทิ้งอีก วินโดวส์อาจพังได้
    อาจจะรวนได้ ไม่แนะนำเลย

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อย่าว่าแต่วินโดว ปลอวเลย แท้มันยังเล่นซะจากเต่าคลานเป็นหอยทากได้ (ผมลงวินโด้วใหม่หละ (มันก็แค่ช่วยให้รันจากเปิดเครื่องมาหน้า destopไวเท่านั้นเองนอกนั้น ค้างหมด)

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ถ้าโปรแกรมมันดีจริงทำไม มันต้องเอาพ่วงมากับโปรแกรมอื่น ทำไมมันถึงต้องโฆษณา ไปทั่วทุกสารทิศ

ถ้ามันดีจริง ยังไงผู้ใช้ก็ไปหาโหลดเองล่ะ อย่าง Adobe อะไรอย่างงี้ ขนาดมันไม่มีให้โหลด ยังหาโหลดกันได้ เลย

^^"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    อย่าใช้เลย

เชื่อเหอะ

ของดี เค้าไม่แจกกันฟรีๆ หรอก

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อยากรู้ต้องลองใช้เองครับ

ปล. แต่ผมลองแล้วเครื่องเน่านะ (ฮา)

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ลองสิคะ คุณค่าที่คุณคู่ควร จะได้จดจำไปอีกแสนนาน

มันทำให้เปิดคอมกับกำจัดไฟล์ได้ไวขึ้น พอตายใจก็เริ่มลบไฟล์ดีๆทิ้ง เอาขยะ+โฆษณามาให้ลง พ่วงนู่นนี่นั่น จากนั้นก็เหมือนจะเปิดโปรแกรมไรมะรู้เองทำให้เน็ตช้า*** เล่นเกมออนไลน์ไม่ได้ ตอนลบก็ยากโคตร สุดท้ายลงวินโดว์ใหม่

ป.ล. อย่าเชื่อในคำพูดต่อๆกันมา แน่จริงใช้เองเลย แรกๆอาจจะยังไม่เห็นผล หึหึหึ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    ไม่ลองไม่รู้ แต่ที่รู้ๆคือ'อย่าลองเลย'จะดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ไม่เคยใช้แต่ผมบอกเลยห่วย ไม่ดี น่ารำคาญ ชอบติดมาตอนติดตั้งโปรแกรม เกลียดมาก อยากเอา RPG ไปยิงถล่มบ้านมันจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    กาก คับ คำเดียว สั้นๆ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    "ไม่ดีครับ" บอกเลย ถ้ามีอยู่ในเครื่องก็ลบๆ ไปให้พ้นๆ ดีกว่าครับ เพื่อความปลอดภัยของคอมพิวเตอร์ของถ่านเอง
    ถ้าดีจริงมันคงขาย ไม่มาแจก (ชนิดที่ว่าไม่อยากได้ยังจะแจก - -) แรกๆ ผมคิดเลยว่าโปรแกรมนี้มันเทพจริงๆ ลบไฟล์ขยะ ช่วยให้คอมเร็ว บลาๆ พอใช้ไปเยอะๆ ก็รู้นรกเลยครับ
    โปรแกรมกระจอกครับอย่าใช้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 15th February 2014 เมื่อ 20:47

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    ผมแนะนำใช้ CCleaner ดีกว่าครับ หรือไม่ก็ Avast! Free Antivirus ครับ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    อีกเสียงครับ ตัวทำเครื่องช้าเลย

พี่ที่ทำงานเค้าบ่นว่าคอมช้ามากใกล้พังแล้วดูให้หน่อย พอไปดูผมเจอ Baidu ผมไม่รู้จักหรอกก็เลยลองลบ

เท่านั้นแหละ เครื่องกลับมาใช้งานได้ปกติเลย

แต่เรื่องลบออกยากนี่ผมงงนะ เครื่องพี่ที่ทำงานผมลบได้ปกติ หรืออันนี้มันเปลี่ยนแบบใหม่แล้ว

เท่าที่ผมสังเกตุจากเครื่องพี่ที่ทำงานอีกคนนึง เป็นเครื่องรุ่นใหม่กว่า แต่เครื่องไม่ค่อยช้าเท่าไหร่แต่เอ่ออออครับ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    โปรแกรมนี้มาไงไม่รู้อยู่ๆ ก็โผล่มา ตอนแรกก็เหมือนดี นานเข้า เครื่องช้าถึงกับอืด ลบก็ลบไม่ได้ ต้อง System Restore ...

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ผมหละโครตเกลียด Baidu ทุกอย่างที่มันเป็นของ Baidu เลยทั้ง browse ก็มีนะไม่ใช่แค่โปรแกรม Faster ผมติดตั้งโปรแกรมอะไรเพิ่มเข้ามานะ

แล้วก็ชอบมีไอ้ Baidu นี้ติดมาทุกทีต้องตามลบตลอด

ปล.ผมคนเดียวล้านเสียงเลยครับ "อย่าลอง" เป็นโปรแกรมที่น่ารำคาญมาก

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    โอ้ววว จะบอกพี่น้อง ตามประสบการณ์นะครับบบ

ขอว่าสั้นๆ ผมลง win ใหม่ 2 รอบ รอบแรกใช้ Win XP เกิด Restart ตัวเอง แบบ Infinity Loops เลยเปลี่ยนไปลง win 7 + PC Baidu = =" (ตอนนั้น ไม่รู้)
    รอบสอง ผ่านไป 2-3 วัน ใช้งาน Internet ไม่ได้ค้าบบบ เข้าเวป แล้วไม่โหลด เช็ค ping ก็มีการตอบสนอง เจอเพื่อนทัก โปรแกรมมันห่วย ลบอะไรไม่รู้มั่วๆ ลงใหม่ เลยได้ลง Win 8.1 เลยฮะ

เรื่องนี้ สอนให้รู้ว่า ........ Baidu มันห่วย

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    พูดง่ายๆว่า คนร้ายในคราบคนดีอ่ะครับ = =

รักกัส
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ''โปรแกรมขยะ'' ผมเรียกเงี๊ย -.-

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ห่วยแตกอีก 1 เสียง
    ของแถมบาน 1 เดือนผ่านจะพบกับสิ่งมหจรรย์มากมาย
    "-" AMD Athlon II x2 260 - ASRock 960GM-VGS3 FX - DDR3 4Gb - Nvidia GT220 - LG 20" Flatron E2040 "-"

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    เคยได้ยินไหม ของดีๆ และ ฟรี ไม่มีในโลก
    จำคำคนอื่นมา เพราะคำถามนี้เคยเกิดกับผมเหมือนกัน

รู้สึกสติตัวเองไม่เต็ม
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    รก ถอนยาก ลบมั่ว คอมพัง ลงวินใหม่ นี่คือสิ่งที่คุณจะเจอ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: