ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool [PC/Windows] KENSHI : ALPHA (Steam Early Access) - เกม Adventure แนวสร้างอาณาจักรนักรบ [2013|UL-THAI|ONE2UP|ULM]

Kenshi: เป็นเกมแนว Adventure กึ่ง sandbox คล้ายๆ จะเป็น RPG ที่ไม่มีเนื้อเรื่องครับ แต่ตัวเกมจะเน้นไปที่ความอิสระในการเดินทางแบบ Open-World ในการใช้อาวุธ ทักษะ การสร้างเมืองของตัวเอง ในรูปแบบ Sandbox โดยในเกมนี้เราจะเริ่มจาก ตัวละครที่เราสร้างตัวเดียว ในโลกกว้าง และไม่สามารถสู้กับใครได้เลย ทางเดียวก็คือเราต้องหาเมืองที่ใกล้ที่สุด แล้วให้ทหารในเมืองช่วยเอา ซึ่งหลังจากที่เรามีเงินแล้ว จะสามารถเลือกได้ว่าจะซื้อชุดดีๆ อาวุธดีๆ ให้ตัวเราเอง หรือจะเลือกไปจ้างคนเพิ่ม ก็ทำได้ โดยเราจะหาได้จาก ร้านเหล้าในเมืองต่างๆ ครับ และถ้าท่านไหนที่เล่นไปไกลๆ แล้วเราสามารถนำเงินไปซื้อ วัสดุที่ใช้สร้างบ้านมาสร้างเมืองของเรา เริ่มจากบ้านหลังเดียว ต่อ ด้วย สวน ที่ปั่นไฟ ฯลฯ ต้องใช้เวลานานในการเล่นครับ กว่าจะได้เริ่มสร้างเมืองๆ จริงๆจังๆ [เครดิตข้อมูล: momowalker ]

Publisher: Lo-Fi Games
    Developer: Lo-Fi Games
    Genre: Early Access, Indie, RPG, Strategy
    Language: English

About the Game:
    -----------------------------------

A free-roaming squad based RPG. Focusing on open-ended sandbox gameplay features rather than a linear story. Be a trader, a thief, a rebel, a mercenary, a business owner, a doctor, a bandit... the list goes on. Research new equipment and craft new gear. Purchase and upgrade your own buildings to use as safe fortified havens when things go bad, or use them to start up a business. Aid or oppose the various factions in the world while striving for the strength and wealth necessary to simply survive in the harsh desert. Train your men up from puny victims to master warriors. Carry your wounded squad mates to safety and get them all home alive.

Key Features:
    -----------------------------------

* Freeform gameplay in a seamless game world - stretching over 400 square kilometers. The game will never seek to limit you or restrict your personal play style.
    * Custom design as many characters as you want - and build up a whole squad to fight for you.
    * Original take on the RTS-RPG hybrid genre. - No "hero" characters with artificially stronger stats than everybody else- Every character and NPC you meet is potentially an equal, and has a name, a life.
    * Build a base - where you can research new technologies, upgrade your defences and craft new gear.
    * You are not the chosen one. - You're not great and powerful. You don't have more 'hitpoints' than everyone else. You are not the center of the universe, and you are not special. Unless you work for it.
    * Variation and possibilities of gameplay. - Be good, be evil, be a business man, be a thief, live in a town, live in the desert, join the army, fight the army, travel alone, travel in hordes, build a fortress, raze a city.
    * Purchase and upgrade your own buildings - to use as safe fortified havens when things go bad, or use them to start up a business.
    Carry your wounded squad mates - to safety and get them all home alive.
    * Dynamic, ever changing world. - Support or hinder whoever you wish, or keep to yourself, the world won't stop moving. This is not just a "game", you are living and surviving in a simulated world.
    * Absolutely no Level-scaling. - The world does not level up along with you, and the shops don't change their inventory to only items matching your level. At the start of the game almost everyone will be stronger than you, and survival will always be a struggle.
    * Realistic medical system that affects gameplay. - A character with a wounded leg will limp or crawl and slow the party down, wounded arms means you must use your sword one-handed or not at all. Lose an eye and it will affect your field of vision. Blood loss means you can pass out, and the blood will attract predators. Exhaustion affects performance and is increased by equipment weight, weather, blood loss and thirst. Severed limbs will need expensive robotic replacements.
    * Intelligent AI - that allows for characters to reason and work towards long-term goals and desires. Squads work together and carry their wounded to safety. Characters can be setup to take care of micromanagement for you.
    * Aid or oppose the various factions - in the world while striving for the strength and wealth necessary to simply survive in the harsh desert.
    * Independently developed - with no design influences, or alterations dictated by men in gray suits who have never played a game before in their lives.
    * Original game world. - There are no fantasy-knock-off cliches. No magic.

System Requirements:

Homepage - http://www.lofigames.com/

โค้ด:
    KENSHI - Update History:
    ========================================================

### Update 0.74.6: ###
    เข้าไปดูรายละเอียดการแก้ไขบั๊กของแพทอัพเดทล่าสุดได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://store.steampowered.com/news/?appids=233860 <<<

INFO:

KENSHI - (Steam Early Access) - v0.74.6 [Alpha] - (ALI213) [เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; June 6th, 2015] | 2.20 GB ***แพทล่าสุด 6/มิ.ย./2015***
    Part1 | Part2 | Part3 | Part4
    หรือ(userscloud)
    หรือ(mega.co)
    หรือ(one2up)

*หมายเหตุ*
    1. ลิ้งค์ filecondo, ลิ้งค์ mega.co, ลิ้งค์ userscloud และลิ้งค์ one2up สามารถสลับ Part ดาวน์โหลดแทนกันได้ครับ แต่เวลาแตกไฟล์จะต้องตั้งชื่อไฟล์ให้ตรงกันและต้องเรียงลำดับ Part ให้ถูกต้อง
    2. ถ้าแตกไฟล์ Part ไหนเสียสามารถซ่อมแซมได้ เพราะผมใส่ Rar Recovery Records เอาไว้ 10%
    3. สำหรับท่านที่ดาวน์โหลดไฟล์จากเว็บ one2up ให้ทำการเปลี่ยนชื่อไฟล์โดยเรียงตามลำดับให้ตรงกับที่ระบุไว้ เช่น aaa.part01.rar, aaa.part02.rar, aaa.part03.rar, aaa.part04.rar, ... หรือ bbb.part01.rar, bbb.part02.rar, bbb.part03.rar, bbb.part04.rar ... (ทั้งนี้เพื่อป้องกันความสับสน แนะนำให้ทำการเปลี่ยนชื่อก่อนทำการดาวน์โหลดครับ )
    4. ในการจะตั้งชื่อไฟล์จากเว็บ one2up จะต้องเรียงลำดับการตั้งชื่อ part ให้ถูกต้อง ไม่เช่นนั้นจะแตกไฟล์ไม่ได้ ตัวอย่างเช่น ดาวน์โหลดไฟล์ part3.rar มา แต่ตั้งชื่อเป็นไฟล์ part10.rar แบบนี้จะไม่สามารถแตกไฟล์ได้ครับ (>>>>**Click**วิธีการเช็คว่าไฟล์ที่ดาวน์โหลดมาเป็น Part ที่เท่าไหร่<<<<)
    5. ถ้าเป็นไปได้ช่วยกลับมาคอมเม้นซักหน่อย จะขอบคุณมากครับ

KENSHI v0.62.0 (Steam Early Access) - (ALI213) [February 7th, 2014] | 1.52 GB
    หรือ

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 8th June 2015 เมื่อ 07:32 เหตุผล: อัพเดทเพิ่มแพท v0.74.6 [Alpha] - [Steam Early Access] - (เวอร์ชั่นอัพเดท 6/มิ.ย./2015)

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    เกมน่าสน เท่าที่ดูภาพถ้าไม่มีปืนนึ้สุดยอดเลยละ

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ระบบน่าสนใจมากๆเลยครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    น่าเล่นครับ ขอรับไปเล่นนะครับ

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    ขอบคุณคับ น่าเล่นๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    สามารถเล่นออนไลน์กับเพื่อนได้ไหมครับ ?
    One More ... !

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    นึกว่าบังคับเดินเอง คลิ๊กเดินเอา ฤ นี้ -*-

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เกมส์เล่นได้ครับ โหลดจาก One2up

ปล.เมื่อไหร่ ท่านZenionจะทำ Center อ่ะครับ เกมส์นี้ถ้าผมไม่เห็นในSteam ก็คงไม่ได้หาแล้วก็เข้ามาโหลดนะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    แต่ละเกมนี่ถูกใจมากเลย แนวอินดี้เกมเล็กๆเพลินเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    WoW!!...อีกเกมส์น่าสนใจของท่านนี้

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 882
    ขอบคุณครับ

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    กำลังโหลด ....
    ครอบลิ้ง หน่อยก็ได้นะครับ
    ขอบคุณมาก เป็นกำลังใจให้
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    Blog Entries
    1
    น่าเล่นมากครับ เดียวโหลดเสร็จจะเอาภาพมายืนยันให้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunnaja4480 : 12th July 2014 เมื่อ 12:08

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    รหัสแตกไฟล์ข้างใน รหัสไรอะครับ ซิป Hypnox อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ลองเปิด เข้าไปดูในไฟล์ครับ เค้าจะมีรหัสบอกไว้อยู่

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ่อเจอละครับ บรรทัดแรกเลยผมไปไล่ดูตั้งนาน 555

กล่าวขอบคุณ
    1
    -----------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย raktotoon : 12th July 2014 เมื่อ 16:01

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    หน้าเล่นมากเลยครับ ขอรับไปลองก่อนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ขอ TRAINER ที่ใช้ได้หน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    382
    เล่นได้ ชัวร์
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    1
    หาเงินยังไงครับนี่ เจอกองโจรตบตลอด

กล่าวขอบคุณ
    382
    โจรบุก ก็วิ่งไปที่ประตูเมืองสิครับ
    เดวทหารจะช่วยตี
    พอโจรนอน เราก็ไปลู้ทของจากโจร (ของแรกๆอาจจะกระจอกมาก ไม่ได้ราคา)

ลองเล่น ที่มันมีพวกมาให้5คนดูครับ พวกเขามีกระเป๋าและ วัตถุก่อสร้าง(สู้ใครไม่ได้อยู่ดี)
    ไปสร้าง เหมืองหินครับ จะได้หินไปสกัด หรือเอาไปขาย
    สร้างที่สกัดหิน จะได้เอาหินมาสกัดเป็น วัตถุก่อส้รางครับ(ใช้ไฟฟ้าด้วย)
    สร้างที่ปั่นไฟครับ จะได้มีไฟใช้ สำหรับอย่างอื่นอีกมากมาย

ถ้าเล่นแบบ วอนเดอเร่อ (ตัวคนเดียว กับเงิน1000)
    ไปซื้อวัตถุก่อสร้างครับ เอาไปสร้างเหมืองหิน
    ขุดหินไปขาย เก็บเงิน700ไปจ้างคนเพิ่มครับ(ที่ร้านเหล้า)
    ขุดหินต่อครับ เอาเงินไปซื้อ วัตถุก่อสร้าง มาสร้าง ที่สกัด กะ ที่ปั่นไฟ

เกมยังมี บัคเยอะอยู่นะครับ เช่น โจรพังประตู เข้ามาได้บ้าง พังไม่ได้บ้าง
    พวกเราเดินชนกัน ก็เกิดการฟิวชั่น ร่วมร่างกันไปซะงั้น
    เสื้อผ้า โผล่ๆหายๆ
    ส่วนเงินของโจร ลู้ทไม่ได้นะครับ ไม่ต้องถาม เพราะเค้ายังพัฒนาไม่เสร็จ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ขอบคุณครับเกมน่าเล่นมากเลย
    กำลังโหลดอยู่เด่วมายืนยันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    382
    วันนี้ ถล่มเมืองด้วย สตีลบาร์ครับ
    สตีลบาร์ ได้มาจาก เหมือง ออร์ และที่สกัดออร์
    ผมที่ได้คือ สตีลบาร์ ราคาประมาณ 600
    จับยัดลงกระเป๋า แบบโอเวอร์โหลด!
    เดิน(คลาน)ลากสังขารเข้าไปในเมือง

ปรากฎว่า ผมทำให้ร้านค้าในเมือง 3ร้าน เงินหมด
    (แต่ล่ะร้านจะมีเงิน2หมื่น)

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    โอ่เกมนี้ เมือเกือบ 2ปีที่แล้วผมเล่นอยู่น่ะ เห็นข้อความด้านบนบอกว่ามีบัค สงใสพัฒนานานมากเลย เกือบ 2 ปีเลย
    แต่ก็ขอบคุณมากครับที่เอาเกมนี้มาปล่อย ((:

Tags for this Thread