ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041

admission รบกวนกูรูอธิบายทีครับ

ตามหัวข้อเลยครับเอาแบบง่ายๆ เข้าใจง่ายๆเลยครับ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ระบบการคัดเลือกเข้าศึกษาต่อ ที่มีไว้สำหรับนักเรียนที่จบม.6ใหม่ๆขึ้นไป
    โดยผู้ที่จะเข้าระบบ admission ต้องดำเนินการตามนี้

1.ในระหว่างเรียนชั้นม.6 จะมีการสอบจาก สทศ. ที่จำเป็นในระบบ admission อยู่ 2 การสอบที่จำเป็นคือ
    1.1 GAT/PAT ความถนัดทั่วไปนั่นเองมีให้เลือกสอบหลายอย่าง วิธีการเลือกคือให้ดูว่าคณะและมหาลัยที่อยากเข้าเรียนใช้ตัวไหนบ้าง
    ปกติจะมีให้สอบ 2 ครั้งต่อปี ไม่ได้จำกัดเฉพาะ ม.6
    1.2 O-net คงจะรู้จักกันดีอยู่แล้ว สอบได้ครั้งเดียวเท่านั้นและคะแนนจะอยู่อย่างนั้นตลอดชีวิต

2.หลังจากผ่านการสอบตามข้อแรกแล้วที่เหลือคือเรียนต่อไปจนจบ ม.6 เพื่อให้ได้เกรด GPA ครบทั้ง 6 เทอม

3.รอประกาศการรับสมัครโดยติดตามได้จากเว็บของ สทศ www.cuas.or.th

การสมัครคือการเลือกคณะและมหาลัยที่ต้องการจะเข้า(กี่อันดับจำไม่ได้น่าจะ 3-4)
    โดยระบบจะนำ GPA 6เทอม,คะแนน O-net,คะแนน GAT/PAT มาคำนวณเป็นคะแนน Admission(เต็ม 30000)
    จากนั้นจึงนำคะแนนนั้นไปจัดอันดับกับนักเรียนคนอื่นๆทั่วประเทศที่มีความต้องการจะเข้าคณะและมหาลัยเดียวกัน
    ถ้ามหาลัยเปิดรับ 500คน ก็คือคนที่มีคะแนนอยู่ในอันดับ 1-500 เท่านั้นที่จะได้

ปล.สอบตรงง่ายกว่า

ถ้าคุณบินได้...จงบิน
    อยู่ที่ไหนก็ได้ โตแล้วแม่ไม่ว่า
    กล่าวขอบคุณ
    1,330
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    เพิ่มเติมให้นะฮะ

พอเอาคะแนนไปเลือกคณะที่ต้องการ 4 อันดับแล้ว
    ถ้าอันดับที่1คะแนนไม่ถึงก็จะไปวัดที่อันดับที่2ที่3ต่อมาครับ
    เคล็ดการเลือกคือ อันดับ1,2เลือกคณะในฝันครับ ส่วน3,4เอาที่ติดชัวร์ๆ
    ลองไปดูข้่อมูลเพิ่มเติมในเด็กดีก็ได้นะจ๊ะ www.dek-d.com/admission/