ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool (PC/Windows) PIXEL PIRACY: PIRATE SIMULATION (เกมเวอร์ชั่นตัวเต็ม/FULL GAME) - เกมจำลองการเอาชีวิตรอดในธีมโจรสลัด [2014|110MB|MEGA|ONE2UP|ULM]

PIXEL PIRACY: เป็นเกมแนว RPG / Adventure / Simulation แนวจำลองการเป็นโจรสลัด โดยเริ่มตั้งแต่การต่อสร้างเรือ หาลูกเรือ หาเสบียง ปล้นเรือสินค้า หาสมบัติตามเกาะต่างๆ และรวมถึงการที่จะต้องปะทะกับโจสลัดกลุ่มอื่นๆ ที่อยู่ตามเกาะหรือในทะเล แถมยังมีระบบเลเวลอัพ และมีระบบการเรียนรู้เพิ่ม Skills พิเศษต่างๆ ในเกม ทั้งนี้เกมนี้มีความลึกและความยากอยู่ในระดับสูง เพราะเกมนี้ไม่ใช่แค่เกมธีมโจรสลัดทั่วๆ ไป เพราะเกมนี้เป็นกึ่งเกมเอาชีวิตรอดที่เสมือนจริง (SURVIVOR ) มีความเป็น Real-Time ที่เวลาจะเดินตลอด มีระบบความหิว และมีระบบค่าสติ นอกเหนือจากระบบค่าพลังชีวิต คล้ายๆ กับเกม Don't Starve ซึ่งเมื่อค่าทั้ง 2 อย่างนี้อันใดอันหนึ่งลดลงจนถึง 0 ตัวละครก็จะตายทันที ...ดังนั้นเทคนิคในการเล่นเอาชีวิตรอดช่วงแรกที่สำคัญที่สุดคือ "เสบียง" จะต้องมีสำรองติดเรือตลอดขาดไม่ได้ และในช่วงแรกไม่ควรหาลูกเรือเยอะเกินไป เพราะนอกจากสเบียงจะลดลงแล้ว อาจจะมีปัญหาเรื่องการทะเลาะและฆ่ากันเองในเรือ เมืออาหารขาด และเกิดความเครียดจนค่าสติลดลงจนขึ้นตัวแดง (วิธีเพิ่มค่าสติแบบง่ายๆ ให้ไปร้านเหล้าตามเกาะจะเป็นการเพิ่มค่าสติครับ) ส่วนวิธีการหาเสบียงพยายามซื้อ Skills จับปลา และ Skills ทำอาหาร และรวมถึงซื้อเบ็ดตกปลาให้เร็วที่สุด เพราะเป็นวิธีที่หาเสบียงได้ง่าย และประหยัดที่สุด (ถ้าซื้อเสบียงตามร้านค้า...แพงและได้น้อยไม่ค่อยพอกับจำนวนคน ถ้าเรามีลูกเรือเยอะ)

Publisher: Quadro Delta
    Developer: Vitali Kirpu , Alexander Poysky
    Genre: Early Access, Indie, RPG, Simulation
    Language: English

About the Game:
    -----------------------------------

Pixel Piracy is a side-scrolling 2d, real time strategy/sandbox/simulation game created by indie developer Vitali Kirpu and produced by Alexander Poysky.
    In the game, the player leads the life of a pirate captain. Recruit a crew, outfit and customize your ship and set sail on the open seas. There you’ll use any combination of aggression, diversion and trade to become the most infamous pirate crew of the seven seas! You can raid, pillage and plunder everything in your path, divert and lie to get what you want or trade for a quick buck. Remember to be careful though, death is everywhere and quite permanent! Adventure awaits…

Key Features:
    -----------------------------------

* Sandbox open world Pirate simulator.
    * Procedurally generated world that changes each new game you play. While not a Roguelike in the strictest of sense, it does strike of one.
    * In-depth and varied encounters driven in a randomized world, all linked together in an epic factional war.
    * Vast over-world map full of danger, loot, and people to prey on.
    * Comprehensive loot system, upgrade-able weapons and armor, special and secret loot to deck out your sailors.
    * Parrots!!
    * Death around every corner, our permadeath system will have you tearing your hair out at each loss and shrieking in delight at each victory.

System Requirements:

Homepage - www.piracysim.com

INFO:

เทคนิคต่างๆ ในเกม:

PIXEL PIRACY: PIRATE SIMULATION - (เกมเวอร์ชั่นตัวเต็ม/FULL GAME) - v1.1.21 [Final] - (DRM-FREE / GOG) [เวอร์ชั่นอัพเดท; June 21th, 2015] | 181.10 MB ***แพทล่าสุด 21/มิ.ย./2015***
    filecondo
    หรือ
    mega.co
    หรือ
    one2up
    หรือ
    copy
    หรือ
    mixture

*หมายเหตุ* เข้าไปดูรายละเอียดการแก้ไขบั๊กของแพทอัพเดททั้งหมดได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://bit.ly/1BNjvCe <<<
    .

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 25th June 2015 เมื่อ 06:43 เหตุผล: อัพเดทเพิ่มแพท v1.1.21 [Final] - (เกมเวอร์ชั่นตัวเต็ม/FULL GAME) - (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 21/มิ.ย./2015)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    หน้าเล่นดีนะครับ หวังว่าจะเล่นง่ายนาาาา *-*

ขอบคุณครับ '

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขอบคุณครับ

สนุกมากฮาดี แต่แอบหงุดหงิดที่ลูกน้องฆ่ากันเองบ่อยมากกกกกกก

ค่าความภักดีลดไวสุดๆเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    น่านุกดีชอบๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    แจ่มมมม
    AMD FX 8350 Black Edition 4.00 GHz RAM KingSton HYPER X 16G (4x4)Graphics AMD HD7950 DCll TOP CrossFire POWER XFX PRO850W FULL 80PLUS CORE EDITION

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    น่าเล่นมากครับ.. ชอบเกมแนวโจรสลัดอยู่แล้วยิ่ง+กับความเป็น Survival ด้วยแหล่ม..

ว่าแต่ตกปลายังไงหรอครับ.. ซื้อสกิลกับเบ็ดแล้ว?

ทำอาหารด้วย?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Snap69 : 27th February 2014 เมื่อ 23:09

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Snap69 อ่านกระทู้
    น่าเล่นมากครับ.. ชอบเกมแนวโจรสลัดอยู่แล้วยิ่ง+กับความเป็น Survival ด้วยแหล่ม..

ว่าแต่ตกปลายังไงหรอครับ.. ซื้อสกิลกับเบ็ดแล้ว?

ทำอาหารด้วย?
    การตกปลา และทำอาหาร หลังจากที่ซื้อสกิลแล้วจะต้องติดตั้งให้กับตัวละครก่อนถึงจะใช้สกิลได้ โดยในการติดตั้งสกิลจะต้องใช้ค่า TP ในการเรียนรู้สกิลด้วย

ซึ่งค่า TP จะได้จะการเลเวลอัพครับ ทั้งสกิลตกปลา และสกิลทำอาหาร ต้องใช้ TP อย่างละ 10 เพื่อเรียนรู้ครับ

...ในขั้นตอนวิธีการจับปลานั้น จะต้องอยู่บนเรือ และตัวละครจะต้องถือเบ็ดตกปลาและเรียนรู้สกิลจับปลามาแล้ว (ถ้าถืออาวุธอย่างอื่นให้เปลี่ยนก่อน) โดยตัวละครจะสุ่มจับปลาตลอดเวลาที่ถือเบ็ด ซึ่งโอกาสตกปลาได้ก็ขึ้นอยู่กับจังหวะแล้วก็ดวงครับ

ส่วนในการทำอาหาร ให้วางปลาดิบที่จับได้ไว้บนเรือ เดี๋ยวตัวละครก็จะเปลี่ยนเป็นอาหารที่กินได้ด้วยสกิลทำอาหารเองครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ก็ว่าอยู่ว่าทำมัยตอนแรกตกปลาได้แล้วแต่มันไม่ยอมกิน.. ต้องเอาไปทำอาหารก่อนนี่เอง

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    ขอดูดละครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ชวนคนเข้าทีมยังไงครับสร้างเรือแล้วเดินเรื่อยังไงอะครับหรือแต่ได้จอดไว้เฉยๆแล้วมีเกาะเดียวหรอครับเล่นไม่เป็นครับ55+

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ เล่นๆไปแล้ว บางทีตัวกับตันหรือลูกน้องไปติดอยู่หลังต้นไม้ (ฉากหลัง) เดินไปไหนก็ไม่ได้ ต้องเล่นใหม่อย่างเดียว T^T

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อันนี้นี่ เจอปัญหาอะไรบ้างมั้ยครับ สำหรับคนที่เล่นแล้วช่วยบอกทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 18062503 อ่านกระทู้
    ชวนคนเข้าทีมยังไงครับสร้างเรือแล้วเดินเรื่อยังไงอะครับหรือแต่ได้จอดไว้เฉยๆแล้วมีเกาะเดียวหรอครับเล่นไม่เป็นครับ55+
    ถ้าต้องการชวนคนเข้าทีม ให้ไปที่ร้านเหล้าแล้วกด spacebar จะมีรายชื่อคนที่สามารถจ้างให้เข้ากลุ่มเราได้ครับ (ต้องใช้เงินด้วยนะ)

ส่วนถ้าต้องการไปเกาะอื่น ให้กด spacebar ตอนที่อยู่บนเรือ แล้วเลือกคำสั่ง World Map จะเห็นเกาะหรือทะเลต่างๆ ที่เราสามารถเดินทางไปได้ครับ (หลังจากเลือกจุดหมายเดินทางได้แล้ว ให้กดปุ่มเดินทางที่อยู่ทางด้านบนก็จะเป็นการเริ่มออกเรือครับ)

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    แลนกันได้ไหมครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ epd อ่านกระทู้
    มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ เล่นๆไปแล้ว บางทีตัวกับตันหรือลูกน้องไปติดอยู่หลังต้นไม้ (ฉากหลัง) เดินไปไหนก็ไม่ได้ ต้องเล่นใหม่อย่างเดียว T^T
    เปนเหมือนกันคับผม มีแพทแก้บัคหรือยังคับ เดินๆไปติดหลังต้นไม้ ไม่ก็ติดกล่องแล้วอยู่กับที่ไปไหนไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ปลาตกมาแล้ว แล้วมันอยู่ไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    มีโกงไหมครับลูกน้องชอบมาตีผม ผมก็ต้องฆ่ามันแล้วก็ต้องไปซือลุกน้องใหม่ไม่รวยสักทีครับ55+

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    หิวตายยกลำเรื่อ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    แนะนำการเล่นเบื่องต้นจ้าา

1.เริ่มมาให้หาลูกน้อง ราคาไม่ต้องแพงมากสัก2-3 คนกำลังดี
    2.ให้ออกเดินทาง ตีตามเกาะ และ โจรสลัด (จะเป็นรูปวงแดงๆ นั่นคือโจรสลัดน๊าา) ส่วนเกาะจะสุ่ม ว่าจะเจอตัวเก่งไหมขึ้นอยู่กับระยะการเดินทางของเรา
    3.จะมีเมือง ที่ขายชิ้นส่วนเรือปืนใหญ่ อยู่น๊า
    4. ให้หมั่นเช็ค ค่า ความสัมพันธ์ ของลูกน้องเรา จะเป็นอีโมเล็กๆเหนือหัว 1.สีเขียว ภักดีกับเรา 2.สีเหลือง ความภักดีเหลือระดับกลาง 3. สีแดง ภักดีหมด จะตีกันทันที (เพิ่มค่าความภักดีได้โดยการ นั่งเรือกลับไปหยั่งเกาะ ที่มีเมือง ที่มีร้าน Traven หรือ ร้านเหล้า(ร้านที่เราซื่อลูกน้องนั่นแหละ เอาลูกน้องไปในนั้น ค่าภักดีจะเพิ่มนะจ๊ะ)
    5.เรื่องอาหาร คุณจะไม่อดตายหากคุณมีเงินแล้ว เรียน สกิล ตกปลา ที่ร้านหนังสือสกิล และ ซื้อ Fishing Rod ที่ร้านอาวุธ (แนะนำใส่ตัวหัวหน้าหรือตัวเรานะ) แล้วท่านจะไม่อดตาย ผมมีเหลือกินตลอด
    6.ระยะหลังๆ จะเจอพวกโจรดักตี โหดบ้างไม่โหดบ้าง แล้วแต่โชค แต่แนะนำให้เซฟทุกครั้งก่อนลุย ไปยังที่ต่างๆนะครับ
    7.บั๊คของเกมส์ยังมีบ้างบางส่วน เช่น ต่อเรือแปลกๆสูงๆ ใหญ่ๆเกินไป ลูกน้องตายเอง หรือ ยิงเชือกข้ามเรือ แล้วทะลุขึ้นฟ้า ก็แค่โหลดเซฟกลับมาก็ช่วยได้พอตัว

8. รักเกมส์นี้ชอบเกมส์นี้อย่าลืมสนับสนุนของแท้นะครับ

ป.ล. ลองทำวิธีเล่นเบื่องต้นครั้งแรก ผิดถูกชี้แนะได้จ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย godjr01 : 4th March 2014 เมื่อ 22:31

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    Blog Entries
    1
    เบื่อตรงที่ต้องกดดูว่าเพื่อนจะหิวเมื่อไรเนี้ยแหละไม่มีแสดงบอก เลี้ยงเพื่อนแค่สองคนอาศัยอัดสกิลและอาวุธ ถ้าเพื่อนเยอะไม่ต้องกดดูค่าความหิวกันวุ่นวายแน่ๆ
    Praise the Lord
    [/COLOR]

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aexkarin อ่านกระทู้
    เบื่อตรงที่ต้องกดดูว่าเพื่อนจะหิวเมื่อไรเนี้ยแหละไม่มีแสดงบอก เลี้ยงเพื่อนแค่สองคนอาศัยอัดสกิลและอาวุธ ถ้าเพื่อนเยอะไม่ต้องกดดูค่าความหิวกันวุ่นวายแน่ๆ
    กรณีมีลูกเรือเยอะๆให้ใช้วิธี.. ซื้อลูกเรือถูกๆ 2-3 คน.. ยัดสกิลตกปลาให้สัก 2 คน สกิล ทำอาหาร 1 คน.. แล้วตั้งค่าลูกเรือทั้ง 3 คน ไม่ต้องให้มันลงจากเรือ!

ให้มันตกปลาอย่างเดียว.. พอได้ปลาเราก้ยัดใส่เรือให้มันปรุงอาหาร แค่นี้เสบียงไม่หมดแน่นอนฮ่าๆ

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    วิธีเก็บขี้เก็บยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elotickz อ่านกระทู้
    วิธีเก็บขี้เก็บยังไงครับ

เรียนสกิล cleaning จ้า

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    คำสั่งสีส้มๆ ด้านล่าง ทำไรได้บ้างคับ ลูกน้องไม่ยอมเดินตามแหะ ต้องสั่งไงหว้า -*-
    CPU:Core i5 2500K M/B:ASUS P8P67 VGA:ASUS ENGTX560Ti DCII TOP Ram:Kingston Hyper X 4GB 1600 HDD:WD Blue 500GB AAKX DVD:LG DVD-RW GH-24NS psu rx630ss Case:Zalman Z9 Plus

Tags for this Thread