ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

pgslot

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

◄◄Call of Duty(2014)/ Battlefield (2014) / Assassin's Creed 5►►

รวมข่าวลือกับภาคต่อเกมชูตติ้งประจำปี ที่ทุกท่านต่างรอคอย

Activision ยืนยัน Sledgehammer Games
    กำลังทำการพัฒนาเกม Call of Duty 2014

CEO ของ Activision ประกาศว่าทีมนักพัฒนาของตนจะมีเวลาในการสร้างเกม Call of Duty ทีมละ 3 ปี เพื่อผลัดเปลี่ยนกันให้
    เกมตระกูล Call of Duty ออกมาจำหน่ายทุกปีและทำให้เฟรนไชส์ Call of Duty มีคุณภาพ
    ซึ่งดูมีเหตุผลกับความซับซ้อนในการพัฒนาเกมที่มี
    ความละเอียดขึ้นและสวยงามขึ้นของเทคโนโลยีที่ก้าวเข้าสู่ Next-Gen แล้วของเครื่องเกมคอนโซลรุ่นใหม่ ทั้งนี้ทีมพัฒนาจึงมี 3 ทีมหลักได้แก่
    Treyarch Infinity Ward และ Sledgehammer Games สำหรับในปีนี้เราจะได้พบกับ Call of Duty ที่พัฒนาโดย Sledgehammer Games

สำหรับ Sledgehammer Games เคยร่วมงานกับทาง Infinity Ward ในการพัฒนา Modern Warfare 3
    และมีข่าวว่าพวกเค้ากำลังสร้างโปรเจ็กต์ Call of Duty ในมุมมองแบบบุคคลที่สามด้วย

ข่าวลือ Call of Duty 2014 ที่พัฒนาโดย Sledgehammer
    อาจเป็นจุดเริ่มต้นของมหากาฬใหม่ในซีรีย์ Modern Warfare

Destination PlayStation กับการพรีวิวเกมที่กำลังจะวางจำหน่ายสำหรับแบรนด์ PlayStation โดย Sony
    ได้มีข้อมูลหลุดมาจาก Twitter account มีชื่อว่า LOKIOLR เกี่ยวกับ Call of Duty 2014 ในงานที่ผ่านมา
    โดยข้อมูลที่ได้จากงาน Destination PlayStation เป็นงานภายในที่จัดขึ้นระหว่าง Sony กับร้านค้าปลีก
    >>> ซีนในเกมที่เห็นคือ ฉากที่อยู่บนสะพาน Golden Gate
    >>> Black Smith เป็นไปได้ว่าคือโค้ดเนมของ Call of Duty 2014
    >>> อาจเป็นจุดเริ่มต้นของมหากาฬใหม่ในซีรีย์ Modern Warfare

Battlefield ภาคใหม่โค้ดเนม Havana
    ธีมตำรวจ วางจำหน่ายปี 2014

สำนักข่าว Polygon รายงานข่าวลือว่า California studio Visceral กำลังพัฒนาเกม Battlefield ภาคใหม่ โดยใช้โค้ดเนมว่า Havana
    ตัวเกมออกแบบเป็นธีมของตำรวจ กำหนดวางจำหน่ายปี 2014
    เมื่อมองย้อนกลับไปในเดือนมกราคมทาง EA ประกาศพักซีรีย์
    เฟรนไชส์ Medal of Honor ซึ่งต่อมาในเดือนสิงหาคม EA Games ประกาศว่า เฟรนไชส์ FPS ของค่ายจะมี 3 ซีรีย์หลักคือ
    Battlefield, Titanfall และ Battlefront ในเวลาเดียวกันที่ Sweden studio DICE นักพัฒนากล่าวว่า ไม่มีการสร้างเกม Battlefield
    จาก DICE ในออกวางจำหน่ายทุกปี ซึ่งเป็นไปได้ว่าทาง DICE กำลังพัฒนาเกม Battlefield 5 สำหรับวางจำหน่ายในปี 2015

ในขณะที่นักพัฒนาจาก Visceral แยกย้ายไปและไม่มีข่าวการพัฒนาเกมใดๆเลยที่ผ่านมา ความเป็นจริงแล้วทาง Visceral
    ค่อยๆประกาศหาพนักงานผู้เชี่ยวชาญเกม FPS อย่างเงียบๆมาตลอด
    ในเดือนกันยายนนักออกแบบเกม Halo 4 ได้มาร่วม
    งานกับบริษัท และเดือนกุมภาพันธ์ 2012 สตูดิโอได้จ้าง ผู้ร่วมก่อตั้ง Guerrilla คุณ Arjan Brussee ให้มาร่วมงานกับบริษัท
    ซึ่งมีความเป็นไปได้สูงว่าทาง Visceral กำลังพัฒนาเกม Next-gen shooter อยู่ แต่คำตอบที่ได้ตอนนี้จากจากสตูดิโอคือ
    พวกเขากำลังพัฒนา New IP

สำหรับ Visceral Games รู้จักกันดีในฐานะผู้สร้างเกมซีรีย์ Dead Space แต่กระแสตอบรับไม่ดีนัก ยอดขายต่ำกว่าเป้าที่กำหนด
    โปรเจ็กต์ Dead Space 4 จึงถูกยกเลิกไป ทาง EA ออกมาปฎิเสธข่าวดังกล่าวในเวลาเดียวกัน แต่ก็ไม่ได้ยืนยันว่าบริษัทกำลัง
    พัฒนาเกม Dead Space ภาคใหม่หรือไม่ ในเดือนมกราคม นักพัฒนาไม่ทราบจำนวนจาก Ghost Games สตูดิโอแห่งใหม่
    อ้างว่าพวกเขาได้รับการร้องขอให้ไปช่วยพัฒนาเกม Battlefield ที่ Visceral ในขณะนี้ เพราะมีการระงับโปรเจ็กต์ Need For Speed ภาคใหม่

Assassin's Creed 5 ไม่ได้อยู่ในยุคของซามูไรประเทศญี่ปุ่น
    เป็นไปได้ว่าอยู่ในประเทศรัสเซีย

เป็นเวลาอีกครั้งที่แฟนๆจะคาดเดาถึงสถานที่สำหรับภาคต่อไปของเกม Assassin's Creed 5 ที่มักจะใช้พื้นที่และอ้างอิงถึงยุคประวัติศาสตร์
    ซึ่งแฟนๆส่วนใหญ่เรียกร้องให้ภาคใหม่ใช้ประวัติศาสตร์ของญี่ปุ่นในยุคของซามูไร ซึ่งยังคงไม่แน่ชัดว่าความเป็นจริงแล้วจะใช้สถานที่ใด
    กันแน่ ลายละเอียดส่วนหนึ่งหลุดออกมาจาก ประวัติ (Profile) ชิ้นหนึ่งทาง AdWeek ซึ่งเป็นของคุณ Jade Raymond โปรดิวเซอร์เกมจาก Ubisoft
    รายงานกล่าวว่า Assassin's Creed มีการใช้ช่วงเหตุการณ์ในยุค สงครามครูเสด (Crusades) ยุคฟื้นฟูศิลปวิทยา (Renaissance) ปฏิวัติอเมริกา
    (American Revolution) และเมื่อเร็วๆนี้กับสงครามโจรสลัด ดังนั้นในยุคที่ห้านี้จะเป็นประวัติศาสตร์ของสงครามในยุคที่เธอชื่นชอบ

แต่ทั้งนี้ไม่ได้มีการให้ลายละเอียดเกี่ยวกับข้อมูลเพิ่มเติมแต่อย่างใด และเธอก็ไม่ปัดข่าวลือเกี่ยวกับยุคของซามูไรว่าไม่เป็นความจริง

แต่ความเป็นไปได้อย่างหนึ่งที่ออกมาจาก Ubisoft ของทวิสเตอร์ AC Initiates เป็นภาพหลุดสัญลักษณ์ของ Assassin's Creed
    และข้อมูลพิกัดที่ชี้ไปยังตำแหน่ง Barguzin ที่เป็นส่วนหนึ่งของประเทศรัสเซีย ซึ่งอยู่ทางใต้ของกรุงมอสโก
    ซึ่งมีความเป็นไปได้ว่า Assassin's Creed V อาจใช้ประวัติศาสตร์ในช่วงเหตุการณ์ USSR เกี่ยวกับการปฏิวัติรัสเซีย ค.ศ. 1917

:: csthailand ::
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 5th March 2014 เมื่อ 01:19

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    รัสเซีย ?

กล่าวขอบคุณ
    1,332
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    รัสเซีย ?
    ตอนนี้ ข้อมูลยังไม่แน่ชัด นะครับ แต่อาจเป็นไปได้ ที่จะไป "รัสเซีย"

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ASSASSIN CREED 5

ผมรู้มันอยู่ประเทศอะไร....

ประเทศไทยไง
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    ASSASSIN CREED 5

ผมรู้มันอยู่ประเทศอะไร....

ประเทศไทยไง
    ใช่ชุุดดำใส่โม่งไหม ที่เอาปืนใส่ในกระสอบอ่ะ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    BF ธีมตำรวจผมว่าไม่เวิร์คอ่ะครับ ชื่อก็บอกว่า battlefield มันคือสนามรบอ่ะ ถ้าทำตำรวจ ทำเกมส์ใหม่ไปเลยมั้ย (หรือว่าต้องเอาชื่อ battlefield มาล่อ)

call of duty ผมชักไม่ไหวกับซีรีย์นี้ละ เนื้อเรื่องรู้สึกเฉยๆมากอ่ะ หลังๆมาเดาออกตลอด แถมกราฟฟิคก็ไม่พัฒนาเท่าไหร่(แต่กินสเปคเพิ่มเยอะมากก) ถ้ามาอีกถามว่าเล่นมั้ย ขอดูก่อนครับ เอือมมากกก

dead space ผมอยากเล่นต่ออ่ะ อยากรู้มันเป็นไงต่อ ผมนั่งเล่นใหม่ตั้งแต่ภาค 1-3 เมื่อเร็วๆนี้เอง ช่วยกันซื้อตอนนี้ทันมั้ยเนี่ยยยยย

ส่วน AC ผมเชียร์ให้ไป อังกฤษ หรือ ฝรั่งเศสครับ เพราะรัสเซียมีแล้วแต่เป็นคอมมิคส์ครับเป็นเนื้อเรื่องของ Nikolai Orelov แล้ว ubisoft ไม่ทำเนื้อเรื่องเดียวกันในสื่อชนิดอื่นครับ (ในที่นี้คือทำคอมมิคส์แล้วจะไม่นำมาสร้างเกมส์ครับ)
    ฉะนั้น ผมว่าไปเล่นประเด็นปฏิวัติที่ อังกฤษหรือฝรั่งเศสดีกว่าครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้
    BF ธีมตำรวจผมว่าไม่เวิร์คอ่ะครับ ชื่อก็บอกว่า battlefield มันคือสนามรบอ่ะ ถ้าทำตำรวจ ทำเกมส์ใหม่ไปเลยมั้ย (หรือว่าต้องเอาชื่อ battlefield มาล่อ)

call of duty ผมชักไม่ไหวกับซีรีย์นี้ละ เนื้อเรื่องรู้สึกเฉยๆมากอ่ะ หลังๆมาเดาออกตลอด แถมกราฟฟิคก็ไม่พัฒนาเท่าไหร่(แต่กินสเปคเพิ่มเยอะมากก) ถ้ามาอีกถามว่าเล่นมั้ย ขอดูก่อนครับ เอือมมากกก

dead space ผมอยากเล่นต่ออ่ะ อยากรู้มันเป็นไงต่อ ผมนั่งเล่นใหม่ตั้งแต่ภาค 1-3 เมื่อเร็วๆนี้เอง ช่วยกันซื้อตอนนี้ทันมั้ยเนี่ยยยยย

ส่วน AC ผมเชียร์ให้ไป อังกฤษ หรือ ฝรั่งเศสครับ เพราะรัสเซียมีแล้วแต่เป็นคอมมิคส์ครับเป็นเนื้อเรื่องของ Nikolai Orelov แล้ว ubisoft ไม่ทำเนื้อเรื่องเดียวกันในสื่อชนิดอื่นครับ (ในที่นี้คือทำคอมมิคส์แล้วจะไม่นำมาสร้างเกมส์ครับ)
    ฉะนั้น ผมว่าไปเล่นประเด็นปฏิวัติที่ อังกฤษหรือฝรั่งเศสดีกว่าครับ
    AC เคยไปฝรั่งเศษแล้วนี่สิ ผมว่ากลับไปยุค Crusade อะ ไปทำระบบใหม่ ไปจัดเนื้อเรื่องของ Altair อยากให้เป็นแบบนั้นที่สุดเลย ชอลยุคนั้นที่สุดละ T^T
    " Gamer4Life Collection "
    1- Click to my Center

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    สำหรับ AC ไม่ค่อยชอบ ยุครัสเซีย โซเวียสเท่าไหร่ เกมอื่นมีเยอะแล้ว
    อีกอย่างไม่ชอบยุคที่มันใกล้กับปัจจุบัน เพราะมันจะหมดความเป็น Assassin's Creed ไป

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    จริงอยากให้ไปญี่ปุ่นสุดละ Assassin คือ ninja ขาว templarเป็นซามูไร

แค่คิดก็โอ้ยมันส์สุดๆ และขอระบบต่อสู้ให้มันลื่นไหลกว่านี้หน่อยจะเล่นซัก10รอบ
    SoShi & Sone Are Together Forever

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,332
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bboyhonda อ่านกระทู้
    ใช่ชุุดดำใส่โม่งไหม ที่เอาปืนใส่ในกระสอบอ่ะ

นี้ ปล่าว อ่า พอดีไปเจอมา หลุด ubisoft ร่วมมือกับ ea = ="

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,332
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockblood39 อ่านกระทู้

ผมได้ข่าวมาว่า มันจะไม่ใช่ ชื่อ Battlefield ครับ (มั้ง)

call of duty จากที่ผมไป อ่านๆ มา ภาคนี้ อาจเป็น มุมมอง บุคคลที่ 3 << อาจจะนะ / แถมภาคนี้ทีมงานทุ่มสุดตัว ครับ

ส่วนเรื่อง AC ผมไม่ขอออกความเห็น นะ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 5th March 2014 เมื่อ 02:20

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763

Nikolai Orelov หรอ -0-
    ถ้าใช่ก็ดี ไม่ใช่ก็ดี
    ไม่ใช่คือ มันซ้ำกับเนื้อเรื่องที่เคยทำมาแล้ว
    ใช่คือ ก็ดีนะ ผมว่าเนื้อเรื่องมันให้ความรู้เรื่องประวัติศาสตร์เยอะมาก ตั้งแต่ revolution ภาค 3

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    นี้ ปล่าว อ่า พอดีไปเจอมา หลุด ubisoft ร่วมมือกับ ea = ="

ชัดเลย ผมรอภาคนี้ลง pc อยู่ !!

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้

ผิดแล้ว นั่นไมไช่ AC5 แต่มันคือ ร็อกแมน หรอก

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    สำหรับ AC นะ จะไปยุคไหนก็ได้ แต่ขอแค่เกมส์มันไม่กินสเป็คเครื่องก็พอละ 55555555555
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    อีกแล้วหรอ AC

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    AC ยุคสงครามกลางเมืองอเมริกาก็น่าจะดี 555

BF กะ COD รู้สึก 2 เกมนี้จะเริ่มไปต่อไม่ไหวละม๊างงง = ="

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมสงสัยว่า assassin's creed 5 เนื้อเรื่องจะเป็นในจีนครับ ก็ในเรื่อง assassin's creed embers
    คือ Ezio มีลูกศิษย์ เป็นอาหมวยคนนึง ตอนจบไม่รู้ว่าหายไปไหน อาจเป็นเธอก็ได้

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ซีรีย์ AC ยังมีให้เที่ยวแถบยุโรปอีกเยอะ รัซเซีย,เยอรมัน,สเปน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รัสเซีย หรือ จีน กันหว่า?
    ต่างคนคงมีเหตุผลที่ต่างกัน...

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    Battlefield ผมว่ามั่วเมื่อ 3-4 ปีก่อน มันเป็นอย่างงั้นหละกับ Call of duty ภาพก็ภาพเดียวกัน

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vitory456 อ่านกระทู้
    AC ยุคสงครามกลางเมืองอเมริกาก็น่าจะดี 555

BF กะ COD รู้สึก 2 เกมนี้จะเริ่มไปต่อไม่ไหวละม๊างงง = ="
    สงครามกลางเมืองก็ภาค 3 ไม่ใช่เหรอครับ =___=

ผมว่า AC น่าจะย้อนไปให้เราเล่นเป็นอีกคนป่าว จำชื่อไม่ได้ละไม่แน่ใจว่า Subject3 ป่าว ที่เป็น AC ที่รัสเซีย แล้วกลายไปเป็น Templar
    I Don't need Weapons I got logic

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    Ac ผมอยากให้ไปจีนมากกว่า ปีนหลังคาแถวนั้นน่าจะได้อารมณ์กว่า ส่วน BF นี่ก็เริ่มกลายเป็นเกมโหล ที่เข็นออกมาปีละครั้งแล้ว ภาค 4 ก็ยังเก้ๆกังๆอยู่เลย ภาคต่อไปถ้าจะซื้อคงต้องดูดีๆกว่านี้หน่อยแล้วล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057

ภาคนี้ผมก็กำลังรอเล่นอยู่เลยครับท่าน

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276

กำาา แย่ๆ สงสัยผมต้องบอกแล้วครับ แต่เป็นข่าววงในนะครับ อย่าบอกใคร ตอนนี้ Ubisoft กำลังจ้างทีมพันธมิตรไปพากย์ไทยอยู่ครับ โหนี่ คุณไปเอาภาพหลุดมาจากไหนครับเนี่ย แย่จริงบริษัทเรา 5555555555

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.