ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,142

Blade & Soul เซิฟเวอร์ญี่ปุ่นเตรียมเปิดให้บริการ 20 พฤษภานี้ พร้อมเผยเทรลเลอร์ตัวใหม่ของเวอร์ชั่นอนิเมะ

Blade & Soul เซิฟเวอร์ญี่ปุ่นเตรียมเปิดให้บริการ 20 พฤษภานี้ พร้อมเผยเทรลเลอร์ตัวใหม่ของเวอร์ชั่นอนิเมะ

Blade & Soul ได้มีการเปิดเผยวันเปิดให้บริการในงานรอบปฐมทัศน์ที่เพิ่งจัดไป ของทั้งเวอร์ชั่น MMORPG และวันฉายของเวอร์ชั่นอนิเมะด้วยเช่นกัน โดยตัวเกมเวอร์ชั่นญี่ปุ่นนั้นจะเป็นเวอร์ชั่นอันเซ็นเซอร์ในเรื่องของชุดต่างๆของตัวละคร และระบบฟิสิกส์ของหน้าอกตัวละครครับ (เวอร์ชั่นจีนเซ็นเซอร์ชุดและหน้าอกไม่เด้ง….) ส่วนในเรื่องของแบบแผนธุรกิจที่จะใช้ในเซิฟเวอร์ญี่ปุ่นนั้น จะคล้ายๆกับของเวอร์ชั่นเกาหลีผสมผสานกับเวอร์ชั่นจีนที่มีส่วนของแคชช็อปเพิ่มเข้ามา

สำหรับ Blade & Soul เซิฟเวอร์ญี่ปุ่นในตอนนี้ได้มีการวางแผนธุรกิจทั้งหมด 4 แบบ ซึ่งรายละเอียดเพิ่มเติมจะถูกเปิดเผยในสัปดาห์หน้าผ่านการถ่ายทอดสดทาง Niconico ถ้าเกิดโชคจะเข้าข้างเหล่าผู้เล่นล่ะก็อาจจะสามารถซื้อเวลาเล่นเกมได้เหมือนกับที่เซิฟเวอร์จีนใช้ทองในเกมซื้อแคชได้ครับ

เครดิตจ้า
    กดแทนคำขอบคุณครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ว่าจะไปเล่นเซิฟยุ่น ซะหน่อย O_o"

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,142
    ก็ว่างั้นครับ

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เห็นคลิปโปรโมท คิดว่า SAO เหมือนมาก

ส่วนคนไทยต้องรออีกชาติหน้า เพราะค่าลิขสิทธิ์ แพงโครต

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ตายและ Ver ญี่ปุ่นก็ไม่เด้งดึ๋งๆหรอ ไหงงั้นอะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อยากได้ชือเพลงอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เป็นเกมที่ภาพสวยสมจริงมากๆแถมเกมกว้างใหญ่มากคิดว่าในไทยคงไม่มีใครเอามาเปิดชัวๆ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    เป็นเกมที่ภาพสวยสมจริงมากๆแถมเกมกว้างใหญ่มากคิดว่าในไทยคงไม่มีใครเอามาเปิดชัวๆ
    ผมก็ว่างั้น เกมดีๆค่าตัวแพงๆทั้งนั้น และขืนดันทุกรังไปซื้อมาเปิดให้บริการได้คงจะไม่สนุกหละครับ
    เจอมาหลายเกมละ เอะอะๆ ก็เอาของไปยัดกล่องสุ่ม กว่าจะได้ของแต่ละอันหมดหลายพัน ทั้งๆที่เมืองนอกมีขายให้ซื้อได้เลยไม่ต้องสุ่ม

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Acedia อ่านกระทู้
    ผมก็ว่างั้น เกมดีๆค่าตัวแพงๆทั้งนั้น และขืนดันทุกรังไปซื้อมาเปิดให้บริการได้คงจะไม่สนุกหละครับ
    เจอมาหลายเกมละ เอะอะๆ ก็เอาของไปยัดกล่องสุ่ม กว่าจะได้ของแต่ละอันหมดหลายพัน ทั้งๆที่เมืองนอกมีขายให้ซื้อได้เลยไม่ต้องสุ่ม
    กาช่าบ้อก DN นี่ใงตัวอย่าง

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    เซิฟญี่ปุ่นเปิดก็ลากันทีเซิฟจีน ทั้งดีเลทั้งเกมเมอร์จีน "รับไม่ได้อย่างแรง"

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Acedia อ่านกระทู้

คิดว่ามันน่าจะเป็นเรื่องของทำเงินได้ยากมากกว่าค่าลิขสิทธิ์นะครับ

แม้แต่ผู้บริหาร NCTrue ที่ปิดตัวไปแล้วยังเคยให้ข่าวว่า " มันไม่เหมาะกับผู้เล่นชาวไทย " เลยครับ...

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ตายและ Ver ญี่ปุ่นก็ไม่เด้งดึ๋งๆหรอ ไหงงั้นอะ

ผมว่าผมอ่านเป็น "อันเซ็นเซอร์" นะคับท่าน ไม่รู้เจ้าของกระทู้เชียนผิดหรือถูก ^^ แต่ถ้าถูกก็เด้งนะคับ

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    อยากเล่นบ้าง จะมีโอกาสไหม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ดูอาการเซิฟยุ่น แสดงว่ามีทั้งเติมเงิน ทั้งmallเลยสินะ-*- คิดภาพเซิฟจีนต้องเติมแอร์ไทม์ ดีหน่อยก็สังคมดี ไม่แย่งไม่แจม แต่ต้องเติมเงินเล่นจริงๆ อ่านไม่ออกเหมือนกันไปเกาหลีดีกว่า

จริงๆผมว่าดีสุดต้องโมเดล Guild Warคับ คือจ่ายซื้อกล่องเอาไม่มีแอร์ แต่ก็นะซื้อมาก็ยังเจอmall อยากได้สีเท่ๆใช่ไหม เติมเพชรสิ(ยังดีที่มันเอาเงินในเกมแลกเพชรได้แถมเกมยังค่อนข้างสมดุลไม่มีเทพทรู) เกมBF3จำไม่ผิด อยากปลดล๊อกปืนเทพๆเร็วๆใช่ไหมจ่ายเงินเพิ่มสิ-*-

เบื่อซื้อเกมมาแพงๆต้องมาเจอmallแฟง-*- สุดท้ายโหลดเถื่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 9th March 2014 เมื่อ 23:17

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    เยี่ยม!!! เซิฟญี่ปุ่นเปิดมาก็ดีขึ้นหน่อย เรียนเอกญี่ปุ่นมาภาษาคงไม่ใช่ปัญหาเท่าไหร่
    แต่ได้ข่าวเซิฟไทยมานานแล้วแต่ก็เงียบไป ลองๆ เล่นเซิฟญี่ปุ่นแก้ขัดไปก่อนก็ได้ -..-

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ถ้าเซิฟเวอร์ญี่ไม่ดีเล และมี VPN ฟรี สำหรับคนต่างประเทศมาเล่นก็คงจะดีนะ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    ดูอาการเซิฟยุ่น แสดงว่ามีทั้งเติมเงิน ทั้งmallเลยสินะ-*- คิดภาพเซิฟจีนต้องเติมแอร์ไทม์ ดีหน่อยก็สังคมดี ไม่แย่งไม่แจม แต่ต้องเติมเงินเล่นจริงๆ อ่านไม่ออกเหมือนกันไปเกาหลีดีกว่า

จริงๆผมว่าดีสุดต้องโมเดล Guild Warคับ คือจ่ายซื้อกล่องเอาไม่มีแอร์ แต่ก็นะซื้อมาก็ยังเจอmall อยากได้สีเท่ๆใช่ไหม เติมเพชรสิ(ยังดีที่มันเอาเงินในเกมแลกเพชรได้แถมเกมยังค่อนข้างสมดุลไม่มีเทพทรู) เกมBF3จำไม่ผิด อยากปลดล๊อกปืนเทพๆเร็วๆใช่ไหมจ่ายเงินเพิ่มสิ-*-

เบื่อซื้อเกมมาแพงๆต้องมาเจอmallแฟง-*- สุดท้ายโหลดเถื่อน
    เกาหลี ก็ทั้ง แอร์ ทั้ง mall นิต่างกันตรงไหนที่เล่นฟรีก็มีแค่จีนนั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    อนิเมะฉายตอนแรก 3 เมษานี้นะครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    OPPAI OPPAI OPPAI OPPAI OPPAI !!!!!!!!!!!!!

sugoi desu ne