ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095

รีวิว Microsoft Windows 8 Developer Preview (ระบบปฏิบัติการ Windows 8 แบบทดลอง)

เมื่อวันที่ 13 กันยายน 2554 ทาง Microsoft ได้เปิดตัวระบบปฏิบัติการตัวใหม่ที่ชื่อว่า Windows 8 ซึ่งเป็นระบบปฏิบัติการที่พัฒนามาจาก Windows 7 ครับ

โดยมีคุณสมบัติหลัก ๆ ดังนี้ ครับ

- Windows 8 ใช้น้าตาแบบ Metro UI ซึ่งเป็นแบบเดียวกับ Windows Phone 7 ในรูปแบบที่ ทันสมัยมากขึ้น พร้อมทั้งยังสนับสนุนกับการใช้แท็บเล็ตอีกด้วยครับ
    - Windows 8 ใช้ Welcome Screen ใหม่ และใช้ Touch Gestures สำหรับเข้าเครื่องด้วยรหัส เพื่อใช้งานได้ดีกับ Touch Screen
    - Windows 8 ใช้เวลาเปิดเครื่องเร็วขึ้น แค่ 8 วินาทีเท่านั้น ใช้ง่ายขึ้น และไวรัสน้อยลง
    - Windows 8 สนับสนุนการใช้ USB 3.0 ทำให้การถ่ายโอนข้อมูลได้เร็วขึ้น
    - Windows 8 มี Windows App Store เพื่อให้ผู้ใช้สามารถซื้อแอพพลิเคชั่น

เมื่อ Microsoft เปิดตัว Windows 8 แล้ว ผมก็ไม่พลาดที่จะลองใช้ครับ วันนี้จึงจะมารีวิว ฟีเจอร์ และคุณสมบัติบางส่วนของ Windows 8 ที่มีการเปลี่ยนแปลงไปจากเดิม ครับ

สามารถดาวน์โหลด Microsoft Windows 8 Developer Preview (ระบบปฏิบัติการ Windows 8 แบบทดลอง) ได้ ที่นี่ ครับ http://www.thaiware.com/main/downloa...10992&mirror=0

เรามาเริ่มทำความรู้จักกับฟีเจอร์ของระบบปฏิบัติการ Windows 8 กันเลยดีกว่าครับ ...

นี่เป็นฟีเจอร์หลักของ Windows 8 ครับ จากเดิมเมื่อเปิดเครื่องเสร็จ เราจะพบหน้า Desktop ใช่มั้ยครับ แต่เจ้าระบบปฏิบัติการนี้จะพบฟีเจอร์นี้ก่อนครับ ซึ่งเป็นฟีเจอร์ที่รวมโปรแกรมต่าง ๆ ไว้ให้ผู้ใช้ ได้ใช้งานสะดวกครับ

และนี่เป็นฟีเจอร์ รวมแอพพลิเคชั่นทั้งหมด บนเครื่องครับ ซึ่งถือว่าต่างจากเดิมมากเลยทีเดียวครับ

หน้านี้คือโปรแกรม Socialite ที่มาพร้อมกับ Windows 8 เป็นโปรแกรมไว้ใช้งาน Facebook โดยไม่ต้องเข้าเว็บเบราวเซอร์ ครับ

ส่วนนี่เป็นโปรแกรม Reuters สำหรับไว้ใช้งาน Twitter โดยไม่ต้องเข้าเว็บเบราวเซอร์ครับ

ฟีเจอร์ของ Control Panel ก็เปลี่ยนไปเช่นกันครับ

มื่อเข้าระบบต่าง ๆ ของโปรแกรมที่มาพร้อมกับ Windows 8 แล้ว หน้าจอจะปรากฏดังภาพครับ ตัวอย่างเช่น โปรแกรมใช้งาน Facebook, Twitter รวมถึงโปรแกรมบอกสภาพภูมิอากาศ จะอัพเดทอยู่ตลอดเวลา ถือว่าเป็นเทคโนโลยีที่ทันสมัยมากทีเดียวครับ

และนี่ก็เป็นอีกหนึ่งภาพที่มีฟีเจอร์เปลี่ยนไป คือ แถบเครื่องมือ (Tools bar) ครับ

Windows 8 เป็นระบบปฏิบัติการที่เรียกได้ว่า ทันสมัย และใช้งานง่ายระบบปฏิบัติการหนึ่งเลยก็ว่าได้ครับ หากเพื่อน ๆ ต้องการทดลองใช้ความทันสมัยของระบบปฏิบัติการนี้ สามารถลองดาวน์โหลดได้ตามลิงค์ด้านบนนะครับ

สำหรับท่านที่ทราบมาบ้างแล้วก็ไม่เป็นไรนะครับผมเอามาแจกไว้สำหรับคนที่ยังไม่ทราบนะครับ ช่วงนี้อาจจะมีข่าวสารของ WIN 8 บ่อยนะครับสำหรับผม

เครดิต BY thaiware.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sudteerukpla : 22nd September 2011 เมื่อ 22:37

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ถ้าสมมุติผมโหลดมาใช้ดูผมต้องลบวินโดวน์เก่าออกมั้ยคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,731
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,352
    น่าสนอย่างรุนแรง!!
    ป.ล.ทำไม Chrome เป็นใบไม้ได้ล่ะเนี่ย

ร้านรับจ้างสารพัด
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    Blog Entries
    5
    ลิงค์ไปไหน

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 932
    ถ้าโหลดมาแล้วจะเล่นเกมส์ได้ไหมเนี่ยโดยเฉพาะ Bf3

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เป็นตัวสำหรับนักพัฒนาครับ ไม่แนะนำให้ใช้จริงนะครับ ลงเอาไว้ไดร์อื่นเอาถ้าจะลอง

กล่าวขอบคุณ
    2,462
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hades051 อ่านกระทู้
    ถ้าสมมุติผมโหลดมาใช้ดูผมต้องลบวินโดวน์เก่าออกมั้ยคับ
    ไม่ต้องลบคับ
    ลองกับ VM ก่อนก็ได้
    หรือไม่ก็ติดตั้งแบบคนละ partition กับ OS ตัวเดิมก็ได้คับ (ผมใช้วิธีนี้)

แถวที่มีเน็ต =[]=
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    คือตัวนี้ยังสามารถใช้ได้อย่างเต็มที่นะครับ เป็นตัวสำหรับนักพัฒนาเหมือนที่ข้างบนบอกแหละครับ
    เล่นเกมแท้แล้วสังคมรังเกียจ เห้อ~ สังคมชักจะอยู่ยากขึ้นทุกที

กล่าวขอบคุณ
    1,200
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ผมใช้อยู่ 55

แต่เกมออนไลน์สวนใหญ่ยังเล่นไม่ค่อยได้
    I Love JokerGameTH:rolleyes:

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ถ้าทำเป็นแท็บเล็ตนี่ผมซื้อแน่!!!

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    ผมว่าskinก็สวยดีนะครับ เดี๋ยวรอดูการพัฒนาของมันไปเลื่อยๆก่อนดีกว่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    418
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    โหลดตาม link ด้านล่างนี่เลยครับ V
    V
    V

wdp.dlws.microsoft.com

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    รอมันเล่นเกมได้ทุกเกมค่อยใช้ ^^!
    [TH]<แทนครับ>({BC}

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gintoki-JKG อ่านกระทู้
    ลิงค์ไปไหน
    เพิ่ม LINK ให้แล้ว นะครับ ขอโทษครับลืมใส่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sudteerukpla : 22nd September 2011 เมื่อ 22:40

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    ผมลองใช้ดูแล้วนะครับ สับสนดี สามรถใช้งาน ลงโปรแกรม ได้เหมือน windows 7 เลยลองใช้กันดูนะครับ อาจต้องใช้เวลากับมันหน่อยโดยเฉพาะโหมด start menu แบบใหม่ งง ๆ ดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    น่าจะใช้ ยากนะเนี้ย ดูแล้ว รวมๆ ผม ว่า ยังชอบ วิน 7 อยู่อะ

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    รอให้เกม Support เยอะๆก่อนแล้ว อาจจะลองใช้ดู ถ้าไม่เวิร์ค ... ก็ 7 เหมือนเดิม= =''

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 371
    Metro UI ประหยัดต้นทุน แถมสวยไปอีกแบบ
    み~んなの目線をいただき~まゆゆ!!