ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 376

เรื่องความรักครับ

คือ เรื่องนี้นานมากแล้วครับ ตั้งแต่ผมอยู่ ม.4 ผมหลงรักผู้หญิงต่าง รร คนนึง เธอเป็นลูกศิษย์แม่ผม ผมเจอกับเธอครั้งแรก ตอนเธอมาเที่ยวบ้านผมกับเพื่อนของเธอครับ เวลานั้นผมกำลังจะรีบออกไปนอกบ้าน ไปซ้อมบาสกับเพื่อน ผมวิ่งชนเธอจนล้ม ผมรู้สึกผิดมากเลยจับมือเธอแล้วดึงเธอขึ้นมา เธอมองผม แล้วก็ยิ้มให้ผม ผมรู้สึกตกหลุมรักเธอคนนั้นเต็มๆ แต่ผมก็ได้แต่มอง เพราะคิดว่าเป็นไปได้ยาก ลำพัง รร. ผมกับ รร. ของเธอก็อยู่ห่างกันตั้ง 30 กว่ากิโลแล้ว หลังจากนั้น ผมพยายามที่จะลืมเธอมาตลอดจนถึง ม.5 แต่ก็ได้เพียงแค่ลืมไปชั่วคราว แล้วก็กลับมารู้สึกรักเธออีกครั้ง ผมไม่เคยลืมรอยยิ่มของเธอได้ จนถึงวันปัจฉิมนิเทศของ รร. เธอ ผมอดเก็บความรู้สึกที่ผมรักเธอคนนั้นไว้ไม่ได้ ผมเลยตัดสินใจลา รร. ทั้งๆ ที่วันนั้น รร. ผมมีสอบย่อยตั้ง 3 วิชา - -" เพื่อไปสารภาพรักกับเธอ ทั้งๆ ที่เธอกับผม รู้จักกันจริงๆ รวมได้ไม่ถึง 2 เดือน แต่ผมคิดว่า ถ้าไม่บอก ผมจะต้องเก็บความรู้สึกนี้ไปอีกนานเท่าไร ผมก็เลยวัดใจเอาเลย วันนั้นวันที่ 28 กุมภา ผมไปเดินเล่นกับเธอในสวน รร.เธอ ระหว่างเธอเผลอ ผมก็รีบคิดเลย จะเอาดอกไม้อะไรให้ดี... พอดีว่าเหลือบไปเห็นต้นเข็มอยู่ข้างๆ ผมพอดี ผมเลยรีบเด็ดมาเลย(ไม่ค่อยจะลงทุนเลย - -") แล้วผมก็เดินเข้าไป สารภาพกับเธอตรงๆ นี่แหละ "เราชอบเธอ... เราแอบชอบเธอมาตั้งแต่ ม.4 แล้ว มันอาจดูเร็วไป แต่เราแค่อยากพูดออกไปเท่านั้นเอง..." ซึ่ง ณ จุดๆ นั้น ผมไม่ได้หวังเลย ว่าคำตอบมันจะออกเป็นหัวหรือก้อย และคำตอบก็ออกมาเป็นอย่างที่ผมได้คิดเอาไว้ คือ เธอบอกว่า "ขอโทษนะ เราไม่ได้คิดอะไรกับ(ชื่อผม) เรายังรู้จักกันไม่ดีพอด้วย แต่ในอนาคตเราก็ไม่รู้เหมือนกันนะ เราอาจจะชอบเธอก็ได้... แต่เรายังเป็นเพื่อนกันต่อไปได้นะ" ความรู้สึกของผมตอนนั้นคือ ผมรู้สึกโล่งอย่างที่บอกไม่ถูก เย็นวันนั้น ผมขึ้นรถกลับบ้านอย่างสบายใจ พอมาถึงบ้าน ผมก็ทำทุกอย่างแบบปกติที่ผมเคยทำ แต่พอตกกลางคืนมา เพื่อนผมอีกคน(ที่เป็นเพื่อนกับคนที่ผมแอบชอบ) เขาทักแชทเฟสผมมา
    พร้อมกับแคปตัสในทวีตของคนที่ผมแอบชอบไว้ สิ่งนั้นเป็นสิ่งที่ทำให้ผมค้างคาใจมาจนถึงทุกวันนี้ เนื้อหามีอยู่ว่า "ฉันยังคิดถึงเธอเรื่อยมา ฉันดีใจที่ได้เจอเธอ ดอกเข็มน่ารักดีนะ" พอผมอ่านเท่านั้นแหละ ความรู้สึกนั้นหวนกลับมาหาผมอีกครั้ง ผมคิดมากเรื่องนี้ตลอดเวลา และตลอดมาจนถึง ม.6 ผมคิดถึงเธอมากจนวันๆ แทบจะไม่ทำอะไรนอกจากเหม่อออกไปมองท้องฟ้า(ฟังดูเว่อร์ แต่ผมเป็นงั้นจริงๆครับ) เพื่อนๆ หลายคนในห้องผม พากันไปสมัครหาที่เรียนกันหมด เหลือแต่ผมที่ยังคงเฉยชาอยู่ จนมาถึงวันนึง ผมรู้สึกว่าตัวเองยึดติดแต่กับอดีตมากเกินไป ผมเลยพยายามที่จะลืมมันอีกครั้ง แล้วเอาเวลามาตั้งใจอ่านหนังสือ เพื่อเตรียมสอบเรียนต่อ พอผมทำแบบนี้ไปได้สักเดือนกว่า ผมรู้สึกว่าความรู้สึกนี้มันค่อยๆ หายไปแล้ว ชีวิตผมตอนนั้น เหมือนกลับมามีชีวิตชีวาอีกครั้ง ผมออกไปเที่ยวกับเพื่อน เล่นกับเพื่อน สังสรรค์กับเพื่อน ได้ตามปกติแบบที่ผมไม่ได้ทำมานาน แต่แล้ว พอมาวันนึง จู่ๆ เธอก็ทักแชทเฟสผม ผมรู้สึกแปลกใจมาก ไม่ได้มีเรื่องอะไรจะถามหรือด่วนเป็นพิเศษด้วย ผมก็คุยกับเธอปกติแบบเพื่อน เป็นอย่างนั้นเกือบทุกวันไปเรื่อยๆ จนถึงวันนึง วันนั้นเป็นวันสอบกลางภาควันสุดท้ายของ รร. ผม ซึ่งตรงกับ รร. ของเธอ วันนั้น หลังผมสอบเสร็จ คุณแม่ผม เรียกให้ผมไปช่วยงานเอกสารที่ รร.(รร.ของเธอคนนั้นแหละ) ผมก็ไม่ได้รู้สึกตื่นเต้นหรืออะไรเป็นพิเศษ แต่แล้ว พอผมไปถึงหน้า รร. ผมเจอเธอคนนั้น กำลังเดินกลับบ้าน เธอทักผม ยิ้มให้ผม เราหยุดคุยกันได้ 10 กว่านาที แล้วเธอก็เดินกลับบ้าน หลังจากนั้นแหละ ความรู้สึกนั้นกลับมาอีกแล้ว ผมรู้สึกไม่มีสมาธิหลังจากนั้นเป็นต้นมา กระวนกระวายจนทำอะไรไม่ได้ ผมทนไม่ไหวเลยต้องให้เพื่อนของเธอช่วยสืบให้ และในวันที่ 28 ในปีนี้มันก็ยิ่งทำให้ผมรู้สึกคิดถึงเธอมากกว่าทุกครั้ง ข้อความในทวีตของเธอวันนั้นคือ "เราจะได้พบกันอีกไหม..." และ "ดอกไม้ที่เธอให้เราทำหายแล้ว..." หลังจากนั้นอีก 3 วัน(ผมปิดเทอมแล้ว) พ่อกับแม่ผมมาบอกว่า จะต้องย้ายบ้านกลับเชียงใหม่ ผมรู้สึกเศร้าหนักกว่าเดิม ผมได้แต่คิดว่า หลังจากนี้ เราคงไม่มีได้เจอกันอีกแล้วใช่ไหม ยิ่งเมื่อผมรู้ว่า เธอสอบติด ม.ขอนแก่น มันยิ่งทำให้ผมรู้เลยว่า เราไม่ได้เจอกันอีกแน่ๆ ทุกวันนี้ผมยังแอบร้องไห้ทุกวัน - -" ผมไม่รู้จะทำยังไงดี ระหว่าง ในวันรับวุฒิของ รร. เธอ ผมจะไปสารภาพกับเธออีกรอบ พร้อมทั้งเล่าสิ่งที่คาใจและความในใจทั้งหมดให้เธอฟัง กับ ปล่อยความรู้สึกนี้ไป แล้วรอวันที่มันเลือนลางไป

ผมควรทำยังไงดีครับ ขอโทษที่พิมพ์ยาวจนลายตานะครับ
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ถ้าเขามีใจให้ก็บอกว่าชอบสิครับ ดีกว่าจากไปโดยยังคาใจอยู่
    โอกาสก็มีอยู่เเล้ว ดูจากอาการเขาน่ามีใจให้นะ

เล่นพิมพ์อ่านตาลายหมดแล้ว

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ไปบอกเธอสิครับครั้งสุดท้ายแล้ว จะได้หายคาใจกันไปเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมว่าคุณโชคดีนะ ไม่ใช่เรื่องง่ายนะครับที่เราจะเจอใครสักคนที่ทำให้เรารู้สึกดี หรือ รัก

และยิ่งเขาคนนั้น ก็รู้สึกแบบเดียวกับเรา ถ้ามีโอกาส อย่าปล่อยให้มันหลุดมือไปเลยครับ

ถ้าบอกไปแล้วจะเป็นยังไงต่อ ก็ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของพรหมลิขิตและปาฏิหาริย์ แล้วกันครับ

สู้ๆครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    สู้ๆนะครับ เรื่องของ จขกท นี่ก็ลำบากใจสุดๆเหมือนกันนะครับ
    แต่เราไปสารภาพ ครั้งสุดท้าย จะได้สบายใจ ถ้าเชื่อในพรหมลิขิต ยังไงคุณก็ได้เจอกับเธออยู่แล้วล่ะครับ
    ถ้าเค้ารู้สึกเหมือน จขกท แล้วจะยิ่งง่าย รักแท้ ยังไงก็รักแท้ครับ
    สู้ๆนะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    อย่ารอให้เสียโอกาสครับ เพราะรักครั้งคุณจะไม่มีทางลืมมันได้ตลอดชีวิต
    สู้ๆครับทุ่มเต็มที่ไปเลย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    บอกไปเลยดีกว่าค้างใจ เดี๋ยวได้เป็นแฟนกันมาฝากให้ผมสอดส่องดูแลให้ละกันนะ อยู่ มข
    ตอนนี้จะขึ้นปี 3 ละ อาจจะช่วยดูให้ไม่ได้เท่าไร หลังไมค์นะถ้าจะฝากช่วยดูให้ว่าแต่ติด
    คณะไหนของ มข นะ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    ..บอกเถอะครับ..
    คนที่ผมชอบก็ย้ายไปต่างจังหวัดละ .. มีโอกาสก็ทำเถอะครับ
    ผมละเซ็งกับความไม่กล้าของตัวเองจริงๆ T-T

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ไปบอกเหอะ เด๋วจะมานั่งเสียดายโอกาศครั้งสุดท้ายอีกละ สู้ๆ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    บอกว่าแอบชอบเลย ชีวิตมันไม่ได้ยืนยาวไม่นานก็แก่ตัวลง ถือเป็นความทรงจำดีๆกับผู้หญิงคนนึง
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    บอกไปเลยดีกว่าค้างใจ เดี๋ยวได้เป็นแฟนกันมาฝากให้ผมสอดส่องดูแลให้ละกันนะ อยู่ มข
    ตอนนี้จะขึ้นปี 3 ละ อาจจะช่วยดูให้ไม่ได้เท่าไร หลังไมค์นะถ้าจะฝากช่วยดูให้ว่าแต่ติด
    คณะไหนของ มข นะ
    เศรษฐศาสตร์ครับ ไกลกันเลยครับ ผมลาดกระบัง TT ยิ่งบ้านผมย้ายไปเชียงใหม่อีก ...แต่ยังไงก็จะลองครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PhyzX : 17th March 2014 เมื่อ 15:54
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhyzX อ่านกระทู้
    เศรษฐศาสตร์ครับ ไกลกันเลยครับ ผมลาดกระบัง TT ยิ่งบ้านผมย้ายไปเชียงใหม่อีก ...แต่ยังไงก็จะลองครับ
    เศรษฐศาสคร์ มข ไม่มีนะครับ มีแต่คณะวิทยาการจัดการ ส่งรูปมาหลังไมค์นะครับ ถ้าจีบติดแล้วนะเดี๋ยวผมจะบอกเองว่า
    โอกาสที่ผมจะช่วยกันท่าดูแลให้ได้กี่เปอร์เซน แต่ผมก็จะพยายามช่วยนะแต่สงสัยให้เพื่อนผญ. ที่อยู่คณะนั้นดูให้อีกทีหนึ่ง
    ละกันปี 3 ผมเรียนหนักด้วย
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    เศรษฐศาสคร์ มข ไม่มีนะครับ มีแต่คณะวิทยาการจัดการ ส่งรูปมาหลังไมค์นะครับ ถ้าจีบติดแล้วนะเดี๋ยวผมจะบอกเองว่า
    โอกาสที่ผมจะช่วยกันท่าดูแลให้ได้กี่เปอร์เซน แต่ผมก็จะพยายามช่วยนะแต่สงสัยให้เพื่อนผญ. ที่อยู่คณะนั้นดูให้อีกทีหนึ่ง
    ละกันปี 3 ผมเรียนหนักด้วย
    มันเป็นสาขาหรือเปล่าครับ ผมก็ไม่รู้ครับ แต่ยังไงผมขอบคุณพี่ แล้วก็ทุกๆ คนด้วยนะครับ ผมตัดสินใจแล้วครับ ผมจะไปบอกเธอ ดีกว่าปล่อยให้มันค้างคา

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    ตอนนี้ของผมก็แย่ครับ เมื่อวานครับผมเปิดเรียนซัมเมอร์ แล้วแฟนเก่าเขาอยู่ห้องเดียวกับผม ปกติผมหน้าอยู่ด้านหลังเขาไงครับ แต่เมื่อวานเขาเลือกที่จะไปนั่งข้างๆแฟนเก่า
    คุยกันนิดหน่อย แต่ที่ผมรับไม่ได้คือ เขาหัวเราะแฟนเก่าครับ ทั้งๆที่เขาบอกเขาว่าเขาเกลียด แล้วเขาก็รับของแฟนเก่าเขาด้วยครับ
    ภาพมันติดตาผมจนเก็บไปฝัน เขาก็สัญญาว่าเขาจะไม่คุยกันอีก
    แล้ววันนี้เขาไปเที่ยวกับพี่ผมไม่ได้ไปเรียน คือถ้าเขาไม่ไปผมก็ไม่ไป ถ้าผมไม่ไปเขาก็ไม่ไป เขาไปเที่ยวกับพี่สาวเขา ผมก็อยากเจอหน้าเขาครับ
    เขาไม่ให้ผมไป เขาบอกไม่อยากเจอผม รำคานผมผมเจ็บจนต้องมานั่งร้องไห้ตอนนี้อะครับ
    เขาเล่นไลน์ผมบอกให้เขาเชื่อมอีเมล์ผมจะได้เข้าไปดูได้ว่าเขาคุยกับใครแต่เขาไม่ทำ เขาบอกจะวุ่นวายชีวิต..ก..เกินไปแล้วนะ

การที่เราหวงแฟนหึงแฟนห่วงแฟน มันผิดด้วยหรอครับ

ผมเครียดจนผมต้องเอามีดกรีดแขนตัวเองอ่ะครับ ตอนแรกว่าจะกรีด 17 ขีด แต่มันเยอะไป เลยเอาสัก 7 เพราะที่ขีด17 มันเป็นวันที่ 17 วันที่เลวร้ายที่สุด

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HeLinHeaVx : 18th March 2014 เมื่อ 13:30

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: