ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

BLG Games TEAM
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 48,883

**[PC] SIMCITY + CITIES OF TOMORROW EXPANSION PACK - RAZOR1911 [FULL GAME] [2014|3GB|FiLECONDO|ONE2UP|FIREDEIVE]

SimCity ต้นแบบแห่งเกมจำลองการวางผังเมืองกลับมาแล้ว! สร้างเมืองที่คุณปรารถนาและตัดสินใจในเรื่องต่างๆ ซึ่งจะกำหนดรูปแบบเมืองของคุณและส่งผลต่อซิมที่อยู่ในเมือง ทุกการตัดสินใจไม่ว่าใหญ่หรือเล็กจะมีผลลัพธ์ที่ตามมา การลงทุนในธุรกิจขนาดหนักจะทำให้เศรษฐกิจของคุณพุ่งทะยาน แต่ก็ส่งผลเสียต่อสุขภาพของชาวซิมที่อาศัยอยู่ในเมืองจากมลพิษที่กระจายไปทั่ว มุ่งใช้เทคโนโลยีเพื่อสิ่งแวดล้อมและพัฒนาคุณภาพชีวิตของชาวซิมในขณะที่ต้องเสี่ยงกับภาษีที่สูงและการว่างงาน ร่วมมือกับเพื่อนของคุณเพื่อไขปัญหาความท้าทายในระดับโลกอย่างการส่งกระสวยอวกาศ การลดปริมาณการปล่อยคาร์บอน หรือสร้างสิ่งปลูกสร้างมหัศจรรย์แห่งยุค แข่งขันในการจัดอันดับผู้นำระดับภูมิภาคและระดับโลกในการเป็นผู้ที่รวยที่สุด สกปรกที่สุด มีความสุขที่สุด หรือเป็นที่ที่ดีที่สุดที่จะมาเที่ยว!

SIMCITY™: CITIES OF TOMORROW
    ประดับขอบฟ้าเมืองของคุณ คุณจะสร้างสังคมในอุดมคติที่มีการใช้เทคโนโลยีสะอาด หรือจะอนุญาตให้บริษัทขนาดใหญ่ยักษ์เข้ามาถลุงทรัพยากรและสร้างมลภาวะเพื่อสนองตอบต่อความต้องการที่ไม่สิ้นสุดของซิม? นอกจากการขยายออกไปด้านนอกแล้ว เมืองของคุณจะสามารถสร้างทะยานขึ้นสู่ท้องฟ้าได้ด้วยตึกแบ่งโซน MegaTower ขนาดยักษ์ การศึกษาและการวิจัยจะช่วยให้คุณค้นพบเทคโนโลยีใหม่ๆ ที่จะทำให้เมืองของคุณมีมลพิษน้อยลง ลดการพึ่งพาทรัพยากรธรรมชาติ จัดการเรื่องต่างๆ ในชีวิตประจำวันได้ด้วยหุ่นยนต์รับใช้ และมีผลพลอยได้ก็คือ – เพิ่มความเสี่ยงที่จะถูกหุ่นยนต์ขนาดยักษ์มาโจมตีดูดทรัพยากรในเมืองของคุณ เมื่อประชากรเพิ่มมากขึ้น ซิมของคุณจะใช้ชีวิต ทำงาน และเล่นด้วยกันใกล้ชิดกว่าเดิม ส่วนพวกเขาจะใกล้ชิดกันอย่างกลมเกลียวและมั่งคั่งหรือเป็นแรงงานที่ถูกใช้ประโยชน์นั้น คุณคือผู้กำหนด
    ข้อมูล : store.origin.com

Genre: Simulation
    Developer: Maxis
    Publisher: Electronic Arts Inc.
    Release Date: Mar 18, 2014 (SimCity Offline http://goo.gl/k18MEl)

System requirements
    Minimum:
    Processor: AMD ATHLON 64 X2 DUAL-CORE 4000+ OR BETTER OR INTEL CORE 2 DUO PROCESSOR 2.0GHZ OR BETTER
    Memory: 2 GB RAM
    Graphics: ATI RADEON HD 2X00, NVIDIA 7800 OR BETTER, INTEL HD GRAPHICS OR BETTER

Recommended:
    Processor: INTEL CORE I5 OR FASTER
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GTX 275 OR BETTER OR ATI 5850 OR BETTER

FULL GAME - RAZOR1911 - 3.01 GB

FiLECONDO 1.LINK (VIP)
    (สมัครโหลด VIP เป็นการสนับสนุนคนอัพโหลดเกม!!)
    (สำรอง)

FiLECONDO
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04

ONE2UP
    (แก้ชื่อไฟล์ให้เรียงตามลำดับแล้วจึงคลายไฟล์)
    PART.01 - PART.02 - PART.03 - PART.04

FIREDEIVE

++ ไฟล์โหลดแทนกันใด้ ++

Update 05/06/2014 - Update 10.1
    ​Added a LOAD option in Single-Player to allow loading save games from within an in progress game instead of using the main menu
    Crash Fixes: Addressed situations where the game would crash or freeze when moving between Single-Player and Multiplayer modes
    Connection: Improved handling of the toggling of internet connection whilst switching between Single-Player and Multiplayer
    Localization: Localized text for non-English versions of SimCity is now aligned more accurately within the UI

รายละเอียดอัพเดทเพิ่มเติมไปดูใด้ที่ http://help.ea.com/en/article/simcity-updates/

Update v10.1 - RazorDOX - 2.4 GB

(สมัครโหลด VIP เป็นการสนับสนุนคนอัพโหลดเกม!!)

UPAFiLE
    PART.01 - PART.02 - PART.03

FIREDEIVE
    PART.01 - PART.02 - PART.03

++ ไฟล์โหลดแทนกันใด้ ++

Password: blackloadgame.com

วิธีติดตั้ง
    ++ คลายไฟล์ - ก๊อปอัพเดท - ก๊อป Crack ในโฟลเดอร์ Razor1911 - เล่น ++

DLC Unlocker - RazorDOX - 11 MB
    (ก๊อปไปวางที่ไดร์ติดตั้งเกม SimCity\SimCity)
    FiLECONDO (VIP) - FiLECONDO - ONE2UP - FIREDEIVE

SimCity Cities Of Tomorrow Expansion Pack-RazorDOX
    (Crack ปลดล๊อค DLC Cities Of Tomorrow)
    FiLECONDO (VIP) - FiLECONDO - ONE2UP - FIREDEIVE

Password: blackloadgame.com

วิธีติดตั้ง
    ++ เม้าส์ไฟล์ - ติดตั้งเกม - ก๊อป Crack ตัว SimCity Cities Of Tomorrow - เล่น ++

**กดเข้าเกมจะมี Cracktro ของ RAZOR1911 เราแค่กด ESC เพื่อที่จะออก ก็จะเข้าเกมปรกติ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gii1818 : 4th July 2014 เมื่อ 14:03

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    มาเอา "SimCity Cities Of Tomorrow Expansion Pack-RazorDOX" ไปลองก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ขอบคุณครับ น่าๆจะเห็นของ RAZOR1911

เป็นกำละงใจให้ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38

ไอยั๊ะ มันมาแล้วๆ เล่นได้ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lnwcom : 25th March 2014 เมื่อ 10:26

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ลงเล่นใด้ 100% TESTED BY Gii1818

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ขอบคุณครับบบบ

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    Blog Entries
    1
    เป็นกําลังใจต่อไปครับท่าน ขอรับ DLC ไปล่ะน่ะครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อ.เมือง ฉะเชิงเทรา
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    มันเข้าไม่ได้อะ มันขึ้น UPDATE ERROR แก้ไงคับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ช่วยหน่อยครับ

คือ หลังจากลง ตัวเกมแล้ว แล้วก็ลง crack ที่โหลดแยก อะครับ แล้วพอเข้าเกม มันก็เป็นจอดำ อะครับ แต่ เมาส์ ขยับได้ แถม ยังมีเสียงในเกมด้วยอะครับ ก็คือเหมือนกับ ทุกอย่างปกติ แต่แค่ จอดำอะครับ ต้องแก้ยังไงครับ T_T

สายออนบอร์ด
    กล่าวขอบคุณ
    417
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    เปลี่ยนชื่อในเกมส์ได้มั้ยฮะ แล้วพอลง crack แล้ว เซฟจะหายมั้ยฮะ
    ผู้เล่นเก่า

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    จัดไปปปปปปป
    >>อย่าตัดสินที่ี่การกระทำเพียงอย่างเดียว<< "จงใช้สมองอย่างสร้างสรรค์..!!"

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้

คือ หลังจากลง ตัวเกมแล้ว แล้วก็ลง crack ที่โหลดแยก อะครับ แล้วพอเข้าเกม มันก็เป็นจอดำ อะครับ แต่ เมาส์ ขยับได้ แถม ยังมีเสียงในเกมด้วยอะครับ ก็คือเหมือนกับ ทุกอย่างปกติ แต่แค่ จอดำอะครับ ต้องแก้ยังไงครับ T_T
    เกี่ยวกับการ์ดจอรึเปล่าครับ รึไม่ก็สเปคเครื่องไม่พอเล่น

กล่าวขอบคุณ
    724
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    ตัวนี้เล่นออฟไลน์ละเปล่าครับ แบบที่ว่าลงออฟไลน์ด้วยน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ santisook01 อ่านกระทู้
    ตัวนี้เล่นออฟไลน์ละเปล่าครับ แบบที่ว่าลงออฟไลน์ด้วยน่ะ
    ออฟไลน์ ไม่ต้องต่อเน็ต

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ ลองลงใหม่แล้ว ปิดแอนตี้ไวรัสแล้วด้วย เคยโหลดของตัวที่เป็นแบบเปิดเซิฟเองมาเล่นก็เล่นได้อยู่นะ แต่ทำไมอันนี้ผมเล่นไม่ได้ก็ไม่รู้ TT
    KiT-KaT

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ทำไมมันขึ้น Origin มาให้ลงชื่อเข้าอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เล่นไม่ได้นะครับ พอจะเค้าเกมมันมีหน้าจอเหลี่ยมๆๆ Razor 1991 -The century intro นานมากผมรอประมาณ 1 ชั่วโมงคึ่งยังไม่เส็จเลยครับ แนะนำทีมันเป็นอะไร win 7
    พอดีเล่นได้ทุกเกม ต้องขอบคุณ console ที่มีอยู่ที่บ้าน

กล่าวขอบคุณ
    9
    ต้องมีภาคหลักด้วยเปล่าครับเริ่มจะงง แล้ว ยังกัน
    พอดีเล่นได้ทุกเกม ต้องขอบคุณ console ที่มีอยู่ที่บ้าน

กล่าวขอบคุณ
    1,676
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boonza02 อ่านกระทู้
    เล่นไม่ได้นะครับ พอจะเค้าเกมมันมีหน้าจอเหลี่ยมๆๆ Razor 1991 -The century intro นานมากผมรอประมาณ 1 ชั่วโมงคึ่งยังไม่เส็จเลยครับ แนะนำทีมันเป็นอะไร win 7
    มันเป็น Cracktro เราแค่กด ESC ก็จะเข้าเกมปรกติครับ ..........

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    วิธีแก้จอดำ (รวมๆ) ลองแก้ทีละข้อนะ ไม่ต้องทำทั้งหมด

1-ลองเปิดชอร์ตคัทเกมส์ใส่ " -w -r:1024x768" ต่อท้าย SimCity.exe ในช่อง target ดูนะครับ (เว้นวรรคด้วย) จะได้ประมาณนี้ "C:\(โฟลเดอร์เกมส์)\SimCity.exe -w -r:1024x768" เข้าเกมส์ดู
    2-โหลดอันนี้ไปลง http://www.microsoft.com/en-us/downl....aspx?id=26368
    3-ตั้งไฟล์วอลให้บล็อกเกมส์ไว้รึเปล่า ให้เอาออกนะอย่าบล็อค
    4-เข้าเกมส์อีกที แล้วกด alt+enter ให้หน้าจอย่อลงมาก่อนนะครับ ดูว่าเห็นภาพมั้ย ถ้าเห็นก็เข้าไปแก้ในออพชั่นให้แสดงผลตามจอที่ตั้งไว้อีกที

5
    -ไปที่C:\Windows\System32\drivers\etc
    -แบ็คอัพไฟล์ hosts ไปเก็บไว้ก่อน (แบ็คอัพทั้งโฟล์เดอร์etcเลยก็ได้)
    -คลิ๊กขวาที่ว่าง สร้างไฟล์ New Text Document ไม่ต้องพิมพ์อะไร ตั้งชื่อไฟล์ว่า hosts ไม่ต้องมีนามสกุล
    -เอาไปวางแทนไฟล์ hosts ของเดิม
    -*ถ้าไม่หายอีก เอาไฟล์ hosts ที่แบ็คอัพไว้มาวางกลับที่เดิมนะครับ*

เจอมา ลองดูเองแล้วกันนะครับ เครดิต:ageofempires+จำไม่ได้จริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Got.Jsha : 25th March 2014 เมื่อ 20:49

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    มันเป็นแบบนี้นะครับลองลงหลายรอบแล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ เล่นได้แน่นอน 100 %

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boonza02 อ่านกระทู้
    มันเป็นแบบนี้นะครับลองลงหลายรอบแล้ว

ปิดตัวกันไวรัส ก๊อปแคร๊กมาลงในไฟล์เกมส์

กล่าวขอบคุณ
    38
    รึไม่ก็ต้องลบ Origin ออกจากเครื่องก่อน อันเก่านะ
    เคยเป็นอยู่อ่ะผม