ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68

Cool ถามไรหน่อยคนเล่น CS GO

ผมเล่นมา4-5วันละ คือรู้สึกเกิดมาไม่เคยเล่นเกมFPSเกมไหนเล่นยากเท่านี้เลยอะ(เล่นไม่เก่งด้วยแหละ)
    คือปืนมันคุมยากมาก เลยอยากถามคนที่เล่นมานานแล้ว ว่ามีวิธีคุมกระสุนให้ยิงโดนมั้ยครับมันชอบไปมั่ว
    หลายรอบเลยนั่งยิงแต่ยิงจนหมดแม็กก็ไม่ตาย555

ทนแจกแต้มไม่ไหวแล้ว!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ยิงเป็นชุดดิครับ อย่ายิงกราด เป้าบาน
    [IMG] [/IMG]

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    CS เนี่ยเป็นเกมยิงตระกูลเก๋าเลย ระบบการเล่นมันก็เลย ตา่งจาก MW หรือ BF มากเลย่ละฮะ

ซึ่งเกมนี้มันวัดกันที่ใครยิงหวได้มันจะดีที่สุดครับ เพราะเกมนี้ยิ่งเดินปืนยิ่งส่าย การยิงเลยต้องหวังผลให้จบในชุดเดียว ประมาณ 3 - 4 - 5 นัด เป็นชุดให้ตายทันที เกมนี้มีจุดใช้จังหวะการดักซุ่มด้วย ยิ่งใครยิงได้ก่อนก็มีโอกาสสูงกว่า

การเดินหลบในเกมนี้จึงเป็นอะไรที่ ไม่ใช่ทำไม่ได้แต่มันยาก การเน้นไปที่ยิงให้ศัตรูตายในชุดเดียวโดนที่ศัตรูยังไม่ทันสวนเรา จะโอเคกว่าครับ ปืนจำพวก M4a1 แล้วก็ AK เนี่ยยังไงก็เหมาะที่สุด (ผู้เล่นใน tournament ก็ถือเป็นปืนที่ต้องมีทุกตาเลย)

ผมไม่ใช่โปรนะครับ แต่ก็คิดว่าตัวเองเล่นเป็นอยู่ 555+ ผมเลยขอแนะนำว่า คุณต้องปรับรูปแบบหน่อย ถ้าคุณเคยเล่น MW หรือ BF เหมือนผม

เราต้องยืนในจุดที่ได้เปรียบก่อน หรือหากเป็นฝ่ายบุกก็ต้องเดาจุดของศัตรูเช่นกัน ยิ่งเราหันเม้าได้ตรงจุด ยืนอยู่นิ่ง ๆ ซัดศัตรูลงใน กระสุนแค่ 4 - 5 เม็ด เพราะปืนมันแม่น ถ้ายืนเฉย ๆ

ผมว่าฝึกประมาณนี้ได้ก็โอเคแล้วครับ

แต่ถ้าหากเป็นปืนกลสั้น จำพวก P90 ผมก็แนะนำ ให้เดินกราดเลย ได้ผลดีตามรูปแบบปืนครับ

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    วิ่งไป เจอ ศัตรู กด ctrl รั่งยิงครับแม่น แต่ต้องไวด้วย แนะนำ P90 ระยะใกล้ โหดฝุดๆ ถูกด้วย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    AK47 ไม่ค่อยแม่นนะครับ แรงจริงแต่ดีดเยอะมาก
    [IMG] [/IMG]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    หัวคือคือจุดอ่อนที่สุดครับ ak-47 m4 awp สุดๆๆเเล้วครับ ใครเเม่นคนนั้นชนะ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ลูกปืนมันจะ เด้งขึ้นบน

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    แสดงว่า มาจาก เกมพวก ปืนนิ่งๆละสิ

หัดเล่นแรกๆก็เล่นปืนที่นิ่งๆไปก่อนครับ P90 BIZON MP7 ประมาณนี้ เกราะและระเบิดต่างๆสำคัญมาก พกติดตัวและปาบ่อยๆ

พยายามยิงหัวไว้ และที่สำคัญ อย่ากดค้าง คลิกรัวๆเข้าไว้

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ต้นฉบับเกม FPS ยุคแรกๆเลยนะมีอิทธิพลกับหลายๆเกมเล่นเกมนี้เก่งถือว่าคุณชนะเกมนี้ได้ *-*

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    CS GO ผมใช้ปืนกลหนัก สาดไป ไม่ค่อยโดนเลยครับ ต้องค่อยๆยิงเป็นชุดครับ ^ ^ AK ตัวดีเลยครับ ยิงแรงมั๊กๆ ถ้ายิงเป็นชุดนี่ แม่นดีเหมือนกัันครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    แลก csgo กับ item dota 2 ไหม ใครมี gift เหลือบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    แนะนำให้ไปดูวิธียิงใน youtube เลยครับ (เช่น cs go ak guide เป็นต้น ) มันมีวิธียิงแบบคุมปืนอยู่ด้วย สามารถกดยิงค้าง แต่ให้ลูกกระสุนเกาะกันเป็นกลุ่มได้ เพราะแรงดีดปืนนั้น เวลายิงใส่กำแพง จะเห็นเลยว่ารอยกระสุนปืนออกมาเป็นรูปแบบเดียวกันเสมอ (แต่ละปืนมีรูปแบบแรงดีดไม่เหมือนกัน และต้องยืนนิ่งๆ และเป้าต้องนิ่งนะครับ อย่าขยับเมาส์ไปมาเวลายิงกำแพง)

ชีวิตน่าเบื่อ บอกเลย
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 787
    Blog Entries
    1
    สาดรัวไม่ได้แน่นอน ต้องยิงช้าๆ หรือถ้าจะสาดรัวก็เล็งต่ำแล้วสาดเลยก็ได้ (แต่ผมไม่ได้ใช้เพราะถึงเล็งต่ำก็ยังไม่ค่อยโดนอยู่ดี) ปืนผมแนะนำ ak (ไม่กี่นัดตายถ้ายิงโดน) กับ m4a1-s (นิ่งดีแต่ต้องค่อยๆยิงสาดรัวอดกินครับ) แต่ด้วยความที่ผมก็เล็งไม่ได้ตรงหัวบ่อยนัก ถ้ามีเงินมักจะซื้อ awp นัดเดียวตายแต่ต้องเล็งแม่นๆนะ
    ปล.ตอนยิงขณะเดินหยุดสัก 0.5 วิแล้วยิงก็ได้เพื่อความแม่นขึ้น

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    ลูกซองเลยครับอิอิ
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    AK47 ไม่ค่อยแม่นนะครับ แรงจริงแต่ดีดเยอะมาก
    AK นี่แม่นสุดในเกมแล้วนะผมว่า(ถ้าเป็นอะนะ) นัดแรกที่ยิงไปจะกลางเป้าเสมอเลยครับ ยกเว้นตอนขยับ 555

กด3นัดเล็งประมาณลำตัวบนๆหน่อยส่วนใหญ่มันดีดขึ้นหัว แต่ถ้าใกล้ๆก็กดรัวเลยครับ ถ้าอีกฝ่ายไม่ใช้ลูกซอง เขาก็ร่วงชัว

แต่ถ้ามีโอกาสเห็นหัวก็กดปุ้ป ร่วงชัว นัดเดียวพอ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ar_armed : 3rd April 2014 เมื่อ 01:47

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ยิงหัวครับปืนไรก็ได้แล้วเวลายิงผมแนะนำว่าให้อยู่นิ่ง ไม่ก็นั่งไปเลยจะได้แม่นขึ้น หรือเวลาเดินก็กด Shift เดินก็ได้ครับ 555 ถ้ายังยิงหัวไม่แม่นก็เล็งงตรงแถวๆลำตัวยิงอย่ารัวครับเพราะปืน CS GO ผมว่าเป้ามันบานทุกปืนเลยถ้ายิงรัว - -*
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ถ้าพวก ปืน m4 ak famas นี่ต้องยิงเป็นชุด ชุดล่ะ 3-4 นัด กดเมาส์ค้างแล้วปล่อย ยิง 1 ชุดแล้วโยกซ้ายหรือขวา เวลาเจอตัว ๆ ครับ ถ้าเจอเยอะ ๆ ก็ถอยครับ

ส่วนปืนกลหนัก เวลายิงให้กดเป้าลงครับ