ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    Blog Entries
    1

[PC] Don't Starve เกมเอาตัวรอดสำรวจเกาะ พร้อมModภาษาไทย [1 Link /FD]

SS

Don't Starve: เป็นเกมส์สไตล์การเอาตัวรอด (SUVIVOR) และสำรวจเกาะไปเรื่อยๆ (Adventure)
    โดยไม่ให้อดตายหรือถูกมอนมอนสเตอร์ทำร้ายจนตาย ซึ่งเราจะต้องเก็บของสำคัญๆ ต่างๆ เพื่อนำมาสร้างขวาน จอบ ฯลฯ
    และที่ขาดไม่ได้เลยคือ แคมป์ไฟเพื่อป้องกันไม่ให้เราถูกสัตว์ร้ายโจมตีในตอนกลางคืนด้วย
    ซึ่งในคืนแรกๆ จะยังไม่ค่อยมีปัญหาอะไรมาก แต่เมื่อผ่านไปสักพักจะเริ่มมีสัตว์ที่ไม่กลัวไฟเข้ามาทำร้ายเราตอนกลางคืนได้เช่นกัน
    ดังนั้นแล้วต้องคอยสร้างอุปกรณ์ต่างๆ เพื่อป้องกันไว้ด้วย ซึ่งตัวเกมจะมีคำสั่งในการคราฟไอเทมบอกทำให้ไม่ต้องยุ่งยากเดาสุ่มว่าจะต้องใช้อะไร
    ขอแค่เพียงให้หาของเจอก็พอ โดยเมื่อเริ่มต้นเกมส์ครั้งแรกเราจะได้รับบทเป็น Wilson นักวิทยาศาสตร์ที่ถูกปีศาจจับมาขังในดินแดนลึกลับ
    ซึ่ง Wilson จะต้องเรียนรู้และสำรวจดินแดนนี้เพื่อค้นหาทางออกจากดินแดนนี้ไปให้ได้
    ซึ่งภายในดินแดนนี้เราจะได้พบกับตัว ประหลาดมากมายทั้งเป็นมิตรและไม่เป็นมิตร
    นอกจากนี้เรายังต้องคอยเก็บของเพื่อมาผสมผสานสร้างเป็นอุปกรณ์ต่างๆ เพื่อการเอาตัวรอดนั่นเองครับ
    (เครดิตข้อมูล: online-station.net )

ดาวน์โหลด --> จิ้มเลยย
    File Size : 177.3MB

More my uploaded games : Click here
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rairangzz : 16th April 2014 เมื่อ 22:01

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

การแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ขอบคุณมากครับ
    ชอบมากเกมส์แนวนี้เล่นได้เรื่อยๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอบคุณค่ะ น่าเล่นจัง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ดูแล้วน่าเล่นดีครับ