ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 37

Red face แนะนำ เมะ แนวที่นางเอก จีบยากๆ หน่อยครับ !!!

ช่วยแนะนำเมะ ที่พระเอกตามจีบนางเอก แต่นางเอกไม่สนใจ จนพระเอกเริ่มท้อ แล้วทำตัวออกห่าง จากนางเอก แล้วก็ทำให้นางเอก เห็นใจ หรือว่า รู้สึกตัวว่าชอบพระเอกเข้าแล้ว แล้วก็ตามไปง้อพระเอก อะไรแบบนี้อะครับ

Kaichou wa Maid-sama คล้ายๆนี่ก็ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TheZeRo00052 : 26th April 2014 เมื่อ 23:32

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    โอ๊ะ นี่มันแนวแบบ ดราม่า นี่หน้า ฮ่าๆ แนวนี้ ผมก็ชอบนะ แต่จะให้แนะนำ มันก็ยากอยู่

เอาแบบที่ ไม่ได้สนใจ จีบไม่ติดได้มะ หรือ พวก มีอุปสรรค มาขัดขวางทำให้ไม่ได้รักกัน หรือ ชอบกัน แนวแบบนี้ผมชอบมว๊ากก (ถ้าสนใจก็บอกนะครับจะได้แนะนำให้)
    Road to Trophy Hunter

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    เอาฮาเร็มสายขี้ไหมครับ?
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    304
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    โอ๊ะ นี่มันแนวแบบ ดราม่า นี่หน้า ฮ่าๆ แนวนี้ ผมก็ชอบนะ แต่จะให้แนะนำ มันก็ยากอยู่

เอาแบบที่ ไม่ได้สนใจ จีบไม่ติดได้มะ หรือ พวก มีอุปสรรค มาขัดขวางทำให้ไม่ได้รักกัน หรือ ชอบกัน แนวแบบนี้ผมชอบมว๊ากก (ถ้าสนใจก็บอกนะครับจะได้แนะนำให้)
    แล้วตอนจบ
    รักกันไหมครับ ถ้ารักกันก็เอาอยู่ครับ แต่ถ้าแยกกัน ขอบายครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Suzuka เป็น เมะ ค่อยข้างเก่าแล้วนะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheZeRo00052 อ่านกระทู้
    แล้วตอนจบ
    รักกันไหมครับ ถ้ารักกันก็เอาอยู่ครับ แต่ถ้าแยกกัน ขอบายครับ
    ตอนจบก็ สมหวังกันไงครับ รักกัน 555 (มันจะมีซักกี่เรื่องที่แยกกัน จบรูท Bad End ??)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    Bokura wa Minna Kawaisou
    Sukitte Ii na yo
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    304
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noname1 อ่านกระทู้
    ตอนจบก็ สมหวังกันไงครับ รักกัน 555 (มันจะมีซักกี่เรื่องที่แยกกัน จบรูท Bad End ??)

งั้นรบกวนแนะนำมาเยอะๆ หน่อยครับ

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    แนะก็ Yahari Ore no Seishun Love Come wa Machigatteiru ละมั้งครับ ออกจะเป็นแนวดราม่ารักสามเศร้า หน่อยๆนะครับ ส่วนนางเอกก็ไม่รู้น่ะครับเพราะมันมี 2 คนเท่าที่ดู แต่ในความคิดผมคงเป็น ยูกิน่อน (โดนกองอวยตบ)
    แต่เจ๊แก ''เกราะหนามาก'' ไม่มีเพื่อนเลยแต่กับเข้ากับไอ เลว ฮักกี้ ได้ดี (พระเอก) อีกไม่นานก็คงตีเกราะแตกเพราะว่าในนิยาย...............ไปอ่านเอง แนะนำครับ SS1 1-13+ OVA

ปล.รอ SS2 ดราม่ากันกระจ่าย !!!!!

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    จัดให้ตามที่ขอ ครับ หนักๆเลย

Koi to Senkyo to Chocolate
    Hoshizora e Kakaru Hashi
    Mashiro Iro Symphony The Color of Lovers
    Omamori Himari
    Ookami san to Shichinin no Nakama Tachi
    Tayutama - Kiss on my Deity
    Hatsukoi Limited (หลายคู่นะครับ ลองหาข้อมูลดูครับ)
    Dears
    Gift eternal rainbow
    Hanbun no tsuki ga noboru sora
    Lamune
    Nogizaka Haruka no Himitsu
    Rosario + Vampire
    Yoake mae yori ruriiro na – Crescent
    Akikan
    Girls bravo
    Chobits
    Dakara Boku wa, H ga Dekinai
    Dance in the Vampire Bund
    Otome yokai zakuro

น่าจะไม่ตรงตามที่ขอทุกเรื่องแต่แนะนำครับ สนุกๆ (บางเรื่องก็พิมพ์ลงไว้หลายกระทู้มากๆ)

อาจจะไม่ใช่แนว จขกท ซะทีเดียว แต่ทุกเรื่องผมดู ก็ออกแนว Romance หมดครับ แล้วแต่คนดูนั้นแหละครับ

ส่วนเรื่องที่โดน LC ไม่ขอแนะนำนะครับ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    คุณ Noname1 นี่แลจะชอบอนิเมะแนวเดียวกันกับผมนะครับ คราวที่แล้วที่ผมถามไปยังดูไม่หมดเลย + กับคนอื่นที่ช่วยแนะนำด้วย นั่งดูวันละหลายชั่วโมงก็ยังดูไม่หมด 555

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wind อ่านกระทู้
    คุณ Noname1 นี่แลจะชอบอนิเมะแนวเดียวกันกับผมนะครับ คราวที่แล้วที่ผมถามไปยังดูไม่หมดเลย + กับคนอื่นที่ช่วยแนะนำด้วย นั่งดูวันละหลายชั่วโมงก็ยังดูไม่หมด 555
    ที่จริงมีมากกว่านะนะ แต่เพราะจขกท ขอแนวที่ นางเอกจีบยาก หรือ มีปัญหาด้านต่างๆ ก็เลยตัวเลือกน้อยไป ก็เท่าที่คิดก็เท่าเนี่ยละครับ (น่าจะมีอีกแต่ลืม)

ของผมก็ดู วันเดียวจบ 12 ตอนรวดครับ ส่วน 20+ ตอน สองวันอย่างต่ำ ยกเว้น Code Geass 50 ตอน วันเดียว สนุกจัด 555 (รวมเวลาแล้วประมาณ 20 ชั่วโมง)

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ผมเลือกดูที่มีพากย์ไทยก่อนน่ะ หรือถ้านางเอกน่ารักๆ ก็ข้อยกเว้นย้ายขึ้นมาดูก่อน ซึ่งก็เจอบ่อยรึเกินพวกเรื่องใหม่ๆนางเอกน่ารักเนี่ย เรื่องเก่าๆที่ดองไว้ก็เลยไม่ได้เคลียซักที

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    แนะก็ Yahari Ore no Seishun Love Come wa Machigatteiru ละมั้งครับ ออกจะเป็นแนวดราม่ารักสามเศร้า หน่อยๆนะครับ ส่วนนางเอกก็ไม่รู้น่ะครับเพราะมันมี 2 คนเท่าที่ดู แต่ในความคิดผมคงเป็น ยูกิน่อน (โดนกองอวยตบ)
    แต่เจ๊แก ''เกราะหนามาก'' ไม่มีเพื่อนเลยแต่กับเข้ากับไอ เลว ฮักกี้ ได้ดี (พระเอก) อีกไม่นานก็คงตีเกราะแตกเพราะว่าในนิยาย...............ไปอ่านเอง แนะนำครับ SS1 1-13+ OVA

ปล.รอ SS2 ดราม่ากันกระจ่าย !!!!!
    มันมี ss2 แล้วหรอครับ แล้วต้องพิมว่าอ่ะไร ผมชอบตอนงานโรงเรียมาก มี 2 วิธี ในการเอา คุนประธาน งานลงมา คือ ปลอบ และ ด่า สะใจตรงที่พระเอกเลือก ด่า

กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    Bokura wa Minna Kawaisou

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ลองหา Tonari no Kaibutsu Kun ดูครับอาจตอบโจทย์คุณได้ เรื่องนี้นางเอกเย็นชามาก : D

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ทำไมต้องเซ็นเซอร์ด้วยฟระ