ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,182
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aegis อ่านกระทู้

ผมติดตาม Ga-me TV มาก็หลายครั้งอยู่หรอกนะ ผมถือว่ามันเเปลกใหม่เลยชวนให้นึกถึงสมัยที่ต้องนั่งลุ้นข่าวในช่อง Gsquare...
    เเต่เพราะเหตุใดมิทราบยอดวิวท่านช่างน้อยนิดเหลือเกินในบางคลิป T_T
    ผมก็เริ่มมาจากที่ Gsquare เปลี่ยนไปนี่ละครับ เลยอยากจะทำอะไรแบบนี้ขึ้นมา (เคยพูดไว้นานแล้วเหมือนกัน)

ส่วนพี่จักร จั๊กกะจี้ ก็อยู่ไม่ใกล้ไม่ไกลผมนี่ละครับ ยังติดต่อกันอยู่บ้าง ก็เคยมาเล่นเกมด้วยกันในคลิปนี้ด้วยครับ 2 ชั่วโมงเลย

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ่านตั้งแต่เช้ายันเย็น ยังไม่จบเลย 555
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้าวเห้ยตูมาไม่ทันมันจบไปแล้วหรอ 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    จริงๆ เขานำเสนอวิธีนี้มันก็ไม่ได้เสียหายอะไร และก็เห็นเขาทำมานานแล้วด้วย ก็ไม่เคยเห้นจะมีปัญหาอะไร เราว่าเหมือนดูรายการแนะนำเกมรายการหนึ่ง บางคนอาจจะชอบอ่าน ไม่ชอบ ไม่ดู ก็คงไม่มีใครเขาว่า และเจ้าของกระทู้ก็คงไม่ได้ลงไปนอนชักดิ้นชักงอหากใครสักคนไม่อยากจะดู! แต่ไม่ชอบ ไม่อยากดูแล้วมาแสดงความคิดเห็นเชิงก่อกวนอารมณ์ ทำให้หงุดหงิด(มันเหมือนจงใจเข้ามาหาเรื่องอ่ะ = =") เราเป็นเจ้าของกระทู้ก็คงโมโห คงบ่นกับตัวเองว่า"ทำไปเพื่อ? ไม่ชอบดู ชอบอ่าน ก็หุบปาก แล้วกด x ออกไปสิเออ จะมาแสดงความเห็นแบบนั้นทำไม? หาเรื่องฉัน? มันไส้ฉัน? อยากมีเรื่องกับฉัน? ว่างมาก?" บอกตรงๆว่าเป็นการกระทำที่ไม่มีมรรยาทเอามากๆ ทำแบบนี้อ่ะ
    It's Clobberin' Time!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    299
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    จริงๆแล้ว ผมว่าการที่ทำมานานแล้ว ไม่ใช่ข้ออ้างที่จะมาว่าคนที่วิจารณ์ได้นะคับ ผมยอมรับว่า เค้าวิจารณ์+แขวะนิดหน่อย

อ่ะ ตรงจุดนี้คนวิจารณ์ผิดนิดหน่อย แต่คุณก้อผิดเหมือนกันที่บอกว่า ไม่ชอบก้อไม่ต้องดู

บอกตรงๆคับ ผมขี้เกียจนั่งดูคลิปเพื่อรับข่าวสารที่ผมไม่สนใจ

แต่อย่างน้อยๆ น่าจะมีทางเลือกให้ ผู้บริโภค(สื่อ) บ้าง

อย่างเช่น อาจจะมีการบอกว่า ในคลิปมีเกม นี้ๆๆ นะ ตามลำดับ

แค่นั้นก้อพอ ถ้าทำแบบนั้น ผมว่า กระทู้นี้จะ Perfect ขึ้นมาก

ผม ยังไม่ได้ดูคลิปของคุณนะคับ แต่เท่าที่อ่านมา ท่าทางคุณจะทำได้ดีทีเดียว

ไว้ว่างๆ ผมจะลองดูแล้วกันนะคับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    666
    ได้รับคำขอบคุณ: 703
    กระทู้ครั้งต่อไป จขกท คงเขียนรายชื่อเกมมาให้แน่ล่ะ 5555 ผมก็แนะนำให้เขียนไปนะ มันประหยัดเวลาด้วยครับ
    INTEL CORE I7 3770, ASUS P8Z77-V LE PLUS, ASUS GTX 670 2GB top, Ocz 650 watt, Hyperx 4 GB

โกดังเกมส์ - GoDungGames
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 533
    ยังดูวีดีโอไม่จบมาอ่านดราม่ามันกว่าเยอะ 55+
    ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายใดนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mandragon66 อ่านกระทู้
    ผมว่าควรเอาคำติชมไปพัฒนาผลงานที่ดีในอนาคต ดีกว่าที่จะมาทะเลาะกันนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Really~Nuts] อ่านกระทู้
    "คำวิจารณ์" กับ "คำด่า" มันต่างกันนะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimnasa อ่านกระทู้
    ไม่ชอบก็คือไม่ชอบจะไปพูดแทงจิตใจเขาเพื่ออะไรเขาอุตส่าทำมาให้ดู ถ้าจะเสนออะไรก็ไม่ต้องไปเหน็บแนมเขาก็ได้ครับใจเขาใจเรา

ผมเห็นด้วยถ้าจะเสนอก็พูดดีดีก็ได้จะต้องเหน็บ ปล.ผมเกลียดคนประเภทนี้อะนะไม่ใช่เห็นเสียงข้างมากอะไร
    ลองอ่าน3ความคิดเห็นนี้ก็น่าเข้าใจกันทั้งสองฝ่ายนะครับ

Tags for this Thread