ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Godzilla ก็อดซิลล่า Review

Godzilla

หนัง Action-Sci-fi ฟอร์มยักษ์ ที่เป็นการปลุกชีพไคจูของโตโฮอีกครั้ง โดยผลงานคราวนี้
    เป็นของผก.หน้าใหม่ที่ฝากผลงานไว้กับ Monsters พอต้นเรื่องก็จะเกริ่นนำถึงพี่ก็อดซิลล่า
    และได้มีการผูกโยงเรื่องทางประวัติศาสตร์จริงบางส่วนอยู่ไม่น้อยเริ่มตั้งยุคสงครามโลกจน
    ถึงปัจจุบันและทางผก.ดูเหมือนจะเคราพทางโตโฮอยู่ไม่น้อย ในเฟสแรกจะเป็นการเล่าเรื่อง
    ราวในฝั่งของญี่ปุ่น แต่ในเฟสแรกนี้จะแนะนำคู่ต่อสู้ของพี่ก็อตนั้นก็คือ "มูโตะ" และตัวละคร
    หลัก โดยเฟสแรกนี้จะเน้นไปทางการดำเนินเรื่องของฝั่งมนุษย์และค่อยๆเปิดเผยตัวของ
    ไปเป็นเรื่องราวการต่อสู้กับสัตว์ประหลาดทีละนิด เฟสที่ 2 ก็เริ่มย้ายไปเกาะฮาวายและการ
    ปรากฎตัวของพี่ก็อตแต่ยังไม่เต็มรูปแบบในช่วงต้นของเฟส และการดำเนินเรื่องจากดราม่า
    ของมนุษย์กลายเป็นหนังสัตว์ประหลาดสู้สัตว์ประหลาดกันเล็กน้อย เป็นเหมือนวอร์มอัพมาก
    กว่ายังไม่ใช่การต่อสู้จริงและก็เป็นการจบการเคราพของไคจูญี่ปุ่น เพราะในเฟสสุดท้ายจะ
    เป็นการต่อสู้ใน ซาน ฟรานซิสโก บนแผ่นดินอเมริกา แต่ก็ได้มีการถล่มเมืองลาส เวกัส
    ของมูโตะตัวที่ 2 จากในฝั่งของอเมริกาเอง ทำให้กลายเป็นหนังสัตว์ประหลาดของอเมริกา
    เต็มรูปแบบ และเฟสสุดท้ายนี้ก็จะเป็นการต่อสู้กันของสัตว์ประหลาดจริงๆแต่ก็ยังสลับเรื่อง
    ของมนุษย์อยู่ ในส่วนของ Effect และ CG ในเรื่องก็ถือว่าอลังการมิใช่น้อยเลยทีเดี๋ยวถือ
    ได้ว่าเป็นหนัง action sci-fi การดิ้นรนของมนุษย์ต่อสัตว์ประหลาดได้อย่างลงตัวดูยิ่งใหญ่
    เลยจริงๆ โดยความยาวหนัง 1ชม. 56น. เห็นว่ามีตัดบางฉากออกไปด้วยไม่แน่ใจเท่าไร

สรุปคะแนน 8/10 ละกันยังดูไม่เหมือนเน้นหนังสัตว์ประหลาดเท่าไร ดูเหมือนการดิ้นรน
    ของมนุษย์ที่มีต่อสัตว์ประหลาดมากกว่า แล้วผมว่าจะจัด 3D ด้วย ไม่รู้จะช่วยเพิ่มคะแนน
    ได้มั้ย แต่ว่าได้เห็นพลังของมูโตะ และพี่ก็อตมีปล่อยพลังแล้วนี่ถือว่า คุ้มค่าอยู่ไม่น้อยถึง
    จะเป็นพากไทยก็เถอะ แต่ก็ไม่ค่อยจะดูดราม่าได้เท่านั้น ถ้าเป็น soundtrack คงจะดู
    ดราม่าได้มากกว่านี้ แต่เริ่องขนาดคงจะแสดงให้เห็นว่าเนี่ยแหละก็อตซิลล่าอเมริกานะ
    ดูสิเนี่ย American Muscle แต่เสียงดุดันใช่ได้เลยดูน่าเกร่งขามโดยปริยาย
    และอาทิตหน้าแน่นอนว่า X-Men: DOFP แต่อาจจะต้องรอถึงศุกร์ถึงจะรีวิวได้

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย $3MiFiN@L$ : 15th May 2014 เมื่อ 18:16
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ตัวโครต ใหญ่ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมดูมาแล้วครับโรงไอแมก โดยรวมผมว่าโอเคนะครับแต่ผมลองไปอ่านๆรีวิวคนที่ดูมาแล้วส่วนใหญ่จะแบ่งออกเป็น 2 แง่คือขอบและไม่ชอบเลยนะครับสำหรับผมนั้นผมได้อ่านของแต่ละเจ้ารีวิวไว้และตีความไว้ในแง่ที่คนไม่ชอบกันดังนี้ครับ (์No spoil) เผื่อใครที่คิดจะไปดูใช้เป็นข้อตัดสินใจครับผม
    1.สำหรับคนที่ไม่ชอบ
    1.1คนที่ไม่ชอบส่วนใหญ่นั้นคาดหวังว่าจะไปดู หนังไคจู(สัตว์ประหลาด)ต่อสู้กันบางคนหวังๆแนวประมาณแปซิฟิกริม = ซึ่งตรงนี้ผมก็เข้าใจนะเพราะลึกๆผมก็อยากจะดูหนังแบบนี้เพราะผมเคยดูก็อตจิช่วงหลังๆที่ไปฟัดกับสัตว์ประหลาดตัวอื่น แต่ว่าคุณที่ควรไปดูถ้าจะให้คุ้มกับหนังที่สุด(นี่คือที่ผมคิดไม่ว่าจะดูหนังเรื่องไหนก็ตามคุณจะเห็นด้วยหรือไม่ก็ได้ครับ ^_^) คือคุณควรจะเข้าใจก่อนว่าผู้กำกับภาพยนตร์ต้องการจะสื่อเรื่องของตัวเขาเองในแนวไหน ผมขอตอบเลยครับว่า ผู้กำกับคนนี้อยากให้ก็อตจิของเราออกมาเป็นหนัง ภัยพิบัติของไคจูซึ่งมนุษย์ต้องพบเจอ<---ในตรงนี้เท่าที่ผมอ่านดูเขาจะให้เราทราบจากตัวเอกของเรื่องซึ่งเราก็จะทราบข่าวไคจูเท่าที่ตัวเอกทราบและทราบมากกว่านั้นนิดหน่อยครับ
    1.2คนไม่ชอบเพราะ "ทำไมก็อดซิล่าออกมาขนาดนั้นเองทำไมเปลี่ยนชื่อเป็น....เลยหล่ะ" = ตรงนี้ผมโนคอมเมนต์ครับ ฮ่าๆ ต้องรับชมด้วยตัวเอง ^^
    1.3 บทของตัวเอกในเรื่อง = ในความรู้สึกผมที่ดูหนังมา ผมว่ายังขาดความ "น่าติดตาม" <---(น่าติดตามในความหมายของผม ไม่ใช่ไม่ดีนะครับ แต่ประมาณว่าบทของตัวเอกนั้นยัง "บิ้วอารมณ์ของผู้รับชมอย่างเราๆให้อินไปด้วยไม่ค่อยได้เหมือนหนังตามสูตรฮอรีวูดทั่วไป " )
    สรุป ตัวหนังยังอ่อนในเรื่องของ "บท" แต่ไม่ถึงกับอ่อนจนน่าเบื่อไปเลยเพราะมีหลายๆอย่างที่คุณถ้าคิดจะไปดูแล้วจะรู้สึกคุ้มค่า

ในความคิดเห็นของผม(อีกรอบ) ผมว่าเป็นหนังที่ดีครับผมเคยดูก็อตซิล่ามาตั้งแต่เด็กแต่ผมไม่เคยดูภาคแรกสุดที่เป็นขาว-ดำนะ ผมก็ไม่อยากเรียกตัวเองว่าแฟนพันธ์แท้ซีรี่ย์นี้ (ฮ่าๆ)แล้วก็ผมไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือยังไงผมคิดว่า Godzilla 2014 นี้ ดูได้สนุกกว่าพี่แมงมุมที่เพิ่งฉายไปไม่กี่สัปดาห์ครับซึ่งผมก็เป็นคนที่ชอบพี่แมงมุมเหมือนกันนะ(ออกตัวไว้ก่อนครับฮ่าๆแต่ชอบจริงๆสมัยก่อนยังเก็บเป็นการ์ตูนพากษ์ไทยไว้อยู่เลย) ซึ่งสิ่งที่ควรจะเตรียมก่อนไปดูคือ หนังต้องการสื่ออะไร เพื่อที่คุณจะได้ไม่ผิดหวังกับตัวหนัง ครับ ขอจบการแสดงความคิดเห็นครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    บอกตรงๆชอบตอนพ่น ไฟ
    I LOVE YOU MY SOULMATE <3