ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 51

คลิป ปลุกใจร้านเน็ต อย่าไปยอมหมามัน !!!! ลิขสิทธิ์ Cyber Game Thailand

พอดีไปเจอในเวป ICT กำลังดังเลยครับ

อยากทราบว่าเกิดไรขึ้นผมคงบอกไม่หมดแน่อยากรู้ว่าไรเป็นไรลองไปอ่าดูที่เวป ICT.in.th ดูนะครับ

ตามลิงค์ด้านล่างนี้เลย

vvvv
    vvvv
    vvvv

http://ict.in.th/29349

เนื้อเรื่อง เหตุการณ์คราวๆนะครับ

ประวัติความเป็นมาของคำว่า หมานำจับ

เมื่อก่อนนี้ต้องย้อนไปไกลหน่อยนะครับ 10 ปีที่แล้ว สำหรับคนที่เปิดร้านคอม / อินเตอร์เน็ต มันจะมีกลุมคนกลุมหนึ่งโดยกลุมคนกลุมนี้เขาใช้ชื่อเรียกของเขาว่า เจ้าของลิขสิทธิ์ฯลฯ โดยกลุ่มคนเหล่านี้จะมากันเป็นกลุ่มมากันทีละหลายๆคน โดยจะอ้างเหตุผล 108 นานาจิตัง โดยการรีดไถ่เงินของเจ้าของร้านคอม / อินเตอร์เน็ต โดยใช่รูปแบบต่างๆนาๆ และได้พัฒนารูปแบบของขบวนการณ์มาเรื่อยๆ ตามยุคสมัย จนถึงปัจจุบัน โดยกลุมคนเหล่านี้ได้มีการทำมากขึ้นและได้ผลมังไม่ได้ผลมัง โดยวิธีการคือ ใช่เด็กธรรมดาๆที่สามารถปิดคอมเล่นเกมส์ได้แล้วก็สามารถถ่ายโอนข้อมูลลงคอมได้ โดยคนๆนี้ใช่ชื่อเรียกแทนว่า หมานำจับ แล้วหลังจากทำภารกิจเสร็จ ก็จะทำการโทรเรียน คนที่อ้างตนว่า เจ้าของลิขสิทธิ์หรือเรียกกันอีกชื่อคือ หมา มาแล้วทำการยึดของภายในร้าน ไปไว้ที่โรงพักแล้วทำการให้ผู้ที่ตกเป็นเหยือเช็นยอมความ(พูดภาษาบ้านมัดมือชก)นี้คือกรณีเจ้าของไม่ยอมจ่ายเงินให้กับพวก หมา หรือ อีกกรณีคือเจ้าของยอมความโดยที่ พวก หมา พวกนี้จะทำการบอกกับเจ้าของร้านไปว่า คุณเจ้าของร้าน....คุณจะต้องเสียค่าปรับเป็นจำนวน.....(มีตั้งแต่หลัก40000-150000 นีคือเรื่องจริงนะครับไม่อ้างตัวเลขมาข่ำๆ)บาท หรือเรียกง่ายๆว่า รีดไถ่ เงินของเจ้าของร้านโดยใช่ ช่องโหวของกฎหมายในการหากิน และนี้ก็คือวิธีหากินของกลุ่มพวกนี้ในปัจจุบัน และมีเป็นจำนวนมาก จนกระทั้งมีบุคตลกลุ่มหนึ่งที่ตั้งกลุ่มขึ้นมาจากกลุ่มเล็ก โดยก่อตั้งในเวปที่ชื่อว่า ICT (ชื่อเหมือนกระทรวงเลยเนอะ) โดยในเวปจะเหมือนกับแสงสว่างในความมืดมิดของกลุ่มคนที่เปิดร้านคอม / อินเตอร์เน็ต โดยได้ร่วมตัวกันต่อตาน พวก หมา/หมานำจับ และให้คำแนะนำเกี่ยวกับกฎหมายให้กับคนที่เปิดร้านคอม / อินเตอร์เน็ต จนปัจจุบันได้มีสมาชิกเพิ่มมากขึ้นเป็นจำนวนมาก โดยประมาณนี้ถ้าอยากทราบรายระเอียดที่มากกว่านี้ต้องไปศึกษาที่เวป ict.in.th

เข้าเรื่องเลยละกันนะครับ

เหตุการณืเกิดจากการที่ บุคคลที่เราเห็นผู้ชายเสีย ชมพู ได้อ้างตนว่าไปเจ้าหน้าที่ตรวจสอบลิขสิทธิ์เกมส์ของบริทษ CybergameThailand ขอเรียกย่อว่า CGT โดยได้รับการแจ้งจากเด็ก 2 คนที่ปัจจุบัน CGT บอกว่าเป็นฝ่าย IT ของเขาเองว่าร้านของคุณพี่เสื้อ ฟ้า นั้นได้มีเกมส์ของบริษท CGT แล้วทางพี่เสื้อชมพูจะ เข้าไปตรวจสอบเครืองแล้วทำการยึดไป แต่พี่เสื้อฟ้า หรือเจ้าของร้านไม่ย่อมโดนที่ คนเสื้อชมพู นั้นไม่มีหมาย ศาลในการ เข้าตรวจค้นภายในร้าน (อยากรู้ว่าทำไมต้อง มีหมายศาลก่อน ต้องไป ติดตามในเวป ICT ครับมันยาว) เลยเข้าไปไม่ได้ เลยเกิดปากเสียงกันขึ้นมา แล้วเมื่อต่างฝ่ายต่างไม่ยอมความกันพี่เสื้อ ชมพู เลย จะเชิญเจ้าของร้านไปเซ็นยอมความที่โรงพักแต่ เจ้าของร้านก็ไม่ได้ (ก็คนมันไม่ผิดนิหว่าจะไปทำไม ทำไม่ผมถึงตอบแบบนี้ เหมือนเดิมครับไปอ่านในเวป ICT ครับ) จนกระทั้งได้มีการอัดกันเกิดขึ้นตามคลิป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thiamoto : 25th September 2011 เมื่อ 08:34
    ---- = [ ]one kill one shot[ ] = ----

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ชอบตอนกระทืบ มันดีครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    จำไว้อย่าหาแดกแบบนี้ ไอ้...

Jungrauman :D
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,037
    แล้วเสื้อชมพู เค้าไม่ผิดหรอคับทำไมไม่โดนอะไรเลย งง งง

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ไม่โดนหรอกครับเขาจ้าง2คนนั้นมาเนียนเล่น 2คนัน้นที๋โดนไจ่ายค่าเน็ตและ เหมือนกับว่าถูกจ้างมานี้แหละ เสื้อชมพูไม่ได้ทำไรเลยคุยอย่างเดียว เลยไม่โดน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    Blog Entries
    1
    หมายศาลก็ไม่มี ใบอะไรก็อยู่ในรถ แล้วยังไปบุกรุกร้านเขาอีก ทางร้านผิดที่แต่ทำร้ายร่ายกายเสียค่าปรับ500 แต่ทางCGT(SUCK) โดนหลายกระทสงแน่ๆ หลายเน็ตแห่กันบอยคอทเกมจากCGT สมมัน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    หมดนี้ชอบอยู่ตรงเนีย ****อย่า หาแดรกอย่างงี้ ระวังจะไม่ตายดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thiamoto : 25th September 2011 เมื่อ 08:36
    ---- = [ ]one kill one shot[ ] = ----

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เป็นตูนะ ยันหน้าหงายตั้งเเต่ดูดบุหรี่โชว์เก๋าอยู่หน้าร้านเเล้ว

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    เห้ยยยยยยเดี๋ยวสิครับ

ทำไมเค้าไปเตะคนเสื้อสีฟ้าอ่ะครับ

เค้าไม่เอาเรื่องกับคนเสื้อสีชมพู หรอครับ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ใบลาน อ่านกระทู้
    เป็นตูนะ ยันหน้าหงายตั้งเเต่ดูดบุหรี่โชว์เก๋าอยู่หน้าร้านเเล้ว
    ขอดูหมายก่อน ไม่มีค่อยยัน เด๋วมีเฮ เป็นผมขอชาวร้านรุมตื้บล่วย 55555+

กล่าวขอบคุณ
    89
    ตามหลักน่าจะโดนทั้ง เสื้อฟ้ากกะอ้วนเสื้อขาว แต่ไอ้ อ้วนไววิ้งเร็วเลยรอด สาเหตุที่เสื้อชมพูไม่โดน อาจเพราะว่าถ้าไปทำไรมันจะโดน ขห.ทำรายเจ้าหน้าทีมั้งครับ แต่ 2 ตัวนั้น มันโดน ข้อหา หมานำจับ

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ความจริงของความจริงคือไอเสื้อฟ้าเป็นตัวแทนจับลิขสิทธิ์จริงๆ โดนต่อยจนนอนโรงพยาบาลและได้ลาออกแล้วแถมเค้ากำลังได้เลื่อนขั้นด้วย แต่ผมก็คิดว่าไอเสื้อฟ้ามันผิดเพราะว่าต้องมีหมายศาลมาก่อนจริงๆนั่นแหละ
    ต้องไปอ่านเวปดราม่าครับถึงจะเข้าใจอย่างถ่องแท้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonza : 26th September 2011 เมื่อ 19:08

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    มือกล้องแมร้งถ่ายอะไรน้า -.-

Gamer ...
    ประเทศไทย , Bkk Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เยอะครับ ผมคนนึงละ เคยเปิดร้าน NET