ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

ทุ่มสุดๆ! การแข่ง DOTA2 ปีนี้ชิงเงินรางวัลถึง 200 ล้านบาท

ทุ่มสุดๆ! การแข่ง DOTA2 ปีนี้ชิงเงินรางวัลถึง 200 ล้านบาท

<<-- INFORMATION --

--------------------------------------------------------

นับวันๆการแข่งขันกีฬา eSports ของวงการเกมก็ยิ่งจะอลังการมากขึ้นเรื่อยๆ จนไม่แพ้การแข่งขันกีฬาทั่วไปแล้ว
    ซึ่งเงินรางวัลจากการแข่งขันกีฬา eSports ระดับโลกนั้นต้องขอบอกว่ามัน "ไม่ธรรมดา" จริงๆ เพราะเงินรางวัลให้
    กันถึงหลักล้านดอลล่าห์สหรัฐฯ ซึ่งเกมยอดฮิตที่มีการแข่งขันกันมาก และมีเงินรางวัลในการแข่งขันรวมกันแล้วมาก
    ที่สุดก็หนีไม่พ้น League of Legend เกม Moba ยอดฮิตของ Riot Games ที่เล่นกันหลายล้านคนทั่วโลก
    เพราะมีการจัดการแข่งขันหลายครั้งหลายรายการ

--------------------------------------------------------

League of Legend หรือ LoL อาจเป็นเกมที่มีงานแข่งขันบ่อยครั้งก็จริง แต่งานแข่งขันเกมที่ถือว่ายิ่งใหญ่
    จริงๆต้องนี่เลยครับ The International DOTA 2 Championships ของค่าย Valve ที่ทุ่มเงินรางวัลให้
    ผู้แข่งขันแบบอลังการ ชนิดที่ว่างานแข่ง LoL บางงานรวมกัน ยังไม่เท่า The International DOTA 2 งาน
    เดียวเลย โดยเมื่อปี 2013 ที่ผ่านมางานแข่ง The International DOTA 2 ที่ Valve จัดขึ้นได้ทุ่มเงินราง
    วัลรวม หรือ Prize Pool ไปถึง $2,874,407 USD รางวัลชนะเลิศตกเป็นของทีม The Alliance จากสวีเดน
    คว้าเงินรางวัลไปถึง $1,437,204 USD ส่วนอันดับ 2 - 7 ก็คว้าเงินรางวัลรวมกันนับล้านดอลล่าห์สหรัฐฯ

และในปีนี้ The International DOTA 2 Championships 2014 ก็จะจัดให้ยิ่งใหญ่อลังการกว่าเดิมเสียอีก
    โดยตั๋วการแข่งที่ Seattle’s Key Arena stadium ประเทศสหรัฐอเมริกา จำนวน 10,000 ใบ ขายได้หมด
    เกลี้ยงในเวลาเพียงหนึ่งชั่วโมงเท่านั้น โชว์ความแรงให้เห็นว่าการแข่งขันของ Valve รายการนี้เขาจัดได้เจ๋งกว่า
    งานอื่นๆ และไม่เพียงเท่านั้น ล่าสุด Valve ยังประกาศเงินรางวัลในการแข่งขันปีนี้มาให้เราได้ตกใจกันอีกด้วย
    โดยจำนวนเงิน Prize Pool ที่จะมอบให้ผู้ชนะอันดับ 1 - 7 ปีนี้รวมแล้วสูงถึง $6,000,000 USD หรือประมาณ
    สองร้อยล้านบาท นับเป็นตัวเลขเงินรางวัลในการแข่งขันเกมที่มากที่สุดในประวัติศาสตร์ มากกว่าปีที่แล้วถึงประมาณ 2.5 เท่า

งานแข่ง The International DOTA 2 Championships ในปีนี้จะมีตัวแทนจากประเทศไทยเข้าแข่งเป็นครั้งแรก
    นั่นคือทีม MiTH.Trust ก็อยากให้คนไทยได้รางวัลจากการแข่งรายการนี้จริงๆนะ เงินรางวัลเขาอลังการดีจริงๆ ขอ
    ให้ติด 1 ใน 7 ก็ถือว่าสุดยอดแล้ว กำหนดการแข่งคือระหว่างวันที่ 18 - 21 กรกฎาคม 2014 นี้

เงินรางวัลของการแข่ง The International DOTA 2 Championships 2014 อาจเพิ่มสูงขึ้นกว่านี้ หากมีผู้สนับสนุน
    เพิ่มขึ้นตามเป้าที่กำหนดไว้ ตามภาพด้านล่าง ซึ่งเงินรางวัลสูงสุดที่ทำได้คือ $10,000,000 USD หรือสามร้อยกว่าล้าน
    บาท !! โดยคุณก็สามารถร่วมเป็นผู้สนับสุนุนเงินรางวัลการแข่งขันได้ที่ http://www.dota2.com/international/compendium/
    หรือจะเข้าไปซื้อในเกม DOTA 2 ก็ได้

ข้อมูลอ้างอิงจาก

http://kotaku.com/valves-big-dota-2-...ill-1579219506

เรียบเรียงโดย

Sanook! Game

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ผมว่าขึ้นเยอะสุดไม่น่าเกินเจ็ดล้านครับ เพราะกว่าจะหกล้านผมนั่งลุ้นอะ 300,000 สองวันกว่าจะครบอะครับ
    ปล.แต่มองอีกแง่นึงคนนึงใช่ว่าจะซื้อแค่เล่มเดียว มีสิทธิ์ลุ้นอยู่ xD
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Never] : 21st May 2014 เมื่อ 16:12

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    MiTH.Trust ตก รอบแล้วนะครับ = = เจอ mvp ตบ

MiTH.Trust ได้สิทแข่งรอบคัดเลือกเพื่อไปอเมริกา แต่ตกรอบคัดเลือกครับ

MiTH.Trust เคยไปมาแล้วครับ ปีแรกที่จัดเลย เค้าเชิญไปแข่งครับผมม

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    ผมว่าขึ้นเยอะสุดไม่น่าเกินเจ็ดล้านครับ เพราะกว่าจะหกล้านผมนั่งลุ้นอะ 300,000 สองวันกว่าจะครบอะครับ
    ปล.แต่มองอีกแง่นึงคนนึงใช่ว่าจะซื้อแค่เล่มเดียว มีสิทธิ์ลุ้นอยู่ xD
    เติม Point ได้ตัวดีเลยครับ สมุดอาจจะขายได้ 2-3 ล้านเล่ม แต่ Point นับไม่ถ้วนเลย ส่วนมากมีเติม 4 ครั้งแน่ๆ
    อัพเดท: Trust ตกรอบรองชนะเลิศรอบ play-off SEA Qualifiers
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    ว่าแล้วก็เสียดายแทน MiTH.Trust จริงๆ

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    ไม่น่าจะใช่ 200 ล้านคับ น่าจะเกินแน่ๆ อาจจะ 250 ล้าน เยอะไปไหนนิ

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    เหลืออีก 60 กว่าวันนาจะทัรอยู่หรอก

Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    ล่าสุด $6,157,071 แปลงเป็นเงินบาทจะได้ตามนี้

$6,157,071 * 32.6694 = ฿201,147,815.3274

200 ล้านบาทครับ
    "ศิลปินที่ดีจะทำการคัดลอก แต่ศิลปินที่ยิ่งใหญ่จะทำการขโม​ย"

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    ไม่แน่ครับ เหลือ เวลาอีกตั้ง 60+ วันครับ นักแข่งอิ่มเลยแบบนี้

โกดังเกมส์ - GoDungGames
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 533
    ใครช่วยเป็นเทรนเนอร์มาสอนผมทีครับบบบบบ
    เล่นแบบฝึกกับบอทพอมาเล่นกับ Player จริงตายไม่เป็นท่าเลยครับบบ

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    Valve เงินเขาหนาอยุ่แล้วครับไม่น่าแปลกที่จะยิ่งใหญ่ขนาดนี้
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mandragon66 อ่านกระทู้
    Valve เงินเขาหนาอยุ่แล้วครับไม่น่าแปลกที่จะยิ่งใหญ่ขนาดนี้
    เห็นด้วยครับ ตังค์ก็มาจากกระเป่าของเราๆเนี่ยแหละคนละนิดละหน่อย Gabe newell ไม่ต้องฟาร์มหรือทำปศุสัตว์ก็ fat ได้

แต่ผมเคือง Goal ของหนังสือ TI4 อย่างหนึ่งตรงที่ Goal แต่ละอันมันดูตลกมากบางอันแทนที่จะที่ให้ผู้เล่นฟรีๆดันทำเป็นเรื่องเสียเงินซะได้นี้

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    คิดถึง mith. Trusst เลยพอเห็นโพสต์นี้ ปล.ผมซื้อหนังสือไปละแล้วจะซื้อพ้อยต์พรุ่งนี้ รางวัลมันล่อหน้า

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ยังมีเวลาอีกเยอะเงินรางวัลยังสรุปไม่ได้หรอกครับ เข้าตั้งเป้าใหม่เป็น 10ล้านเหรียญ ไม่แน่อาจจะเกินอีก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    เติม Point ได้ตัวดีเลยครับ สมุดอาจจะขายได้ 2-3 ล้านเล่ม แต่ Point นับไม่ถ้วนเลย ส่วนมากมีเติม 4 ครั้งแน่ๆ
    อัพเดท: Trust ตกรอบรองชนะเลิศรอบ play-off SEA Qualifiers
    เอ้าเค้านับ point ที่ขายด้วยเหรอ กำผมเพิ่งรู้เนี้ย 555