ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222

Cool [PC/Windows] - THE FOREST - (Steam Early Access) - เกมผจญภัยเอาชีวิตรอดในป่าทมิฬ [*Hotfix*_Update] [2014|587MB|ONE2UP|MIXTURE|D4S]

The Forest: เป็นเกมแนวเอาชีวิตรอดที่ให้อิสระกับผู้เล่น เพื่อดำรงชีวิตอยู่ภายในป่ารวมไปถึงจะต้องหาทางรอดจากธรรมชาติอันแสนโหดร้ายนี้ไปให้ได้ นอกจากนี้ยังจะต้องเผชิญกับฝูงมนุษย์กินคนที่เป็นเจ้าถิ่นอีกด้วย โดยในเกมนี้จะแตกต่างจากเกมในแนว Survival-Horror ทั่วๆ ไปตรงที่ตัวเกมจะมีเรื่องราวที่น่าติดตาม และพร้อมกับปริศนาสุดประหลาดของพวกมนุษย์กินคนสุดสยอง ที่อยู่ในป่ามรณะที่รอคอยให้เรามาค้นหาคำตอบแก้ปริศนาสุดระทึก ไปพร้อมๆ กับการหาทางออกจากป่าแห่งนี้ด้วยตัวของคุณเอง สภาพแวดล้อมและบรรยากาศภายในเกมที่ดูสวยงามอันเนื่องมาจาก ตัวเกมถูกพัฒนาบนเอนจิ้น Unity โดย Endnight Games ทีมผู้พัฒนาเกมสุดเก๋าเคยฝากผลงานวิชชวลแอฟเฟ๊คเบื้องหลังภาพยนตร์ฟอร์มยักษ์ต่างๆ ไว้มากมาย(300, Harry Potter และtron: Legacy ) ซึ่งอาจทำให้เราได้เห็นเกมนี้มีระบบการเปลี่ยนเวลากลางวันกลางคืนเต็มรูปแบบ (บางเวลาอาจมีหมอกลงอีกด้วย) พร้อมกับสภาพแวมล้อมที่สวยงามสมจริง ซึ่งอัดแน่นไปด้วยรายละเอียดของธรรมชาติรวมไปถึงการเคลื่อนไหวสุดลื่นไหลของสิ่งมีชีวิตต่างๆ ภายในป่าที่คุณเห็นแล้วอาจต้องทึ่งเลยทีเดียว [เครดิตข้อมูล: online-station.net ]

Publisher: Endnight Games Ltd
    Developer: Endnight Games Ltd
    Genre: Action, Adventure, Early Access, Indie, Simulation
    Language: English

About the Game:
    -----------------------------------

As the lone survivor of a passenger jet crash, you find yourself in a mysterious forest battling to stay alive against a society of cannibalistic mutants. Build, explore, survive in this terrifying first person survival horror simulator.

Key Features:
    -----------------------------------

* Chop down trees to build a camp, or start a fire to keep warm. Scavenge food to keep yourself from starving.
    * Build a small shelter or a large ocean side fortress. Lay traps and defences to keep a safe perimeter.
    * Explore and build during the day. Defend your base at night. Craft weapons and tools. Bunker down during the evening or bring the fight directly to the enemy.
    * Defend yourself against a clan of genetic mutant enemies that have beliefs, families, morals and that appear almost human.
    * Use stealth to evade enemies, or engage them directly with crude weapons built from sticks and stones.

System Requirements:

Homepage - http://survivetheforest.com/

INFO:

THE FOREST : ALPHA - (Steam Early Access) - v0.19 [Alpha] - (ALI213) [อัพเดท; June 25th, 2015] | 1.01 GB ***เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด 25/มิ.ย./2015***
    filecondo
    หรือ(One2up)
    part1 | part2
    หรือ(Mega.co)

*หมายเหตุ*
    1. เข้าไปดูรายละเอียดการแก้ไขบั๊กของแพท 0.19 [Alpha] ได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://bit.ly/1Ii2dOC <<<
    2. เข้าไปดูรายละเอียดการแก้ไขบั๊กในแพทเก่าๆ ในรุ่นก่อนหน้านี้ได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://survivetheforest.com/

THE FOREST : ALPHA - (Steam Early Access) - v0.18c [Alpha] - (ALI213) [อัพเดท; June 10th, 2015] | 1.01 GB ***เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด 10/มิ.ย./2015***
    filecondo
    หรือ
    userscloud
    หรือ
    one2up
    หรือ
    mega.co

*หมายเหตุ* เข้าไปดูรายละเอียดการแก้ไขบั๊กของแพท 0.18c [Alpha] ได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://bit.ly/1ITRrfR <<<

THE FOREST : ALPHA - (Steam Early Access) - v0.18b [Alpha]*Hotfix* - (ALI213) [อัพเดท; June 4th, 2015] | 1.01 GB ***เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด 4/มิ.ย./2015***
    filecondo
    หรือ(one2up)
    หรือ(mega.co)

*หมายเหตุ* เข้าไปดูรายละเอียดการแก้ไขบั๊กของแพท 0.18b [Alpha]*Hotfix* ได้ที่ลิ้งค์นี้ >>> http://bit.ly/1G0yJC7 <<<

โค้ด:
    รหัสแตกไฟล์: UpLOadED_Zenion@JokergameTH
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenion : 29th June 2015 เมื่อ 03:59 เหตุผล: อัพเดทเพิ่มแพทอัพเดท v0.19 [Alpha] - (Steam Early Access) - (เวอร์ชั่นอัพเดทล่าสุด; 25/มิ.ย./2015)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณครับ เร็วทันใจจริงๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เล่นได้ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    Blog Entries
    1
    เข้าละหลุดครับ ไม่รู้เป็นอะไร
    พวกเราจะตาย ! ฉันและนายเราจะตายกันหมด แต่มันไม่ใช่วันนี้ !

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    อัพเดทตอนนี้ตัวเกมส์เซฟได้แล้วครับ ผมลองออกเข้าใหม่ไป 2 รอบ เวลาเซฟก็สร้างที่นอนแล้วกด z นอนครับก็จะเซฟ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ khunkiwi อ่านกระทู้
    THE FOREST : ALPHA (Steam Early Access) v0.01b *Hotfix 1* ไฟล์นี้คือตัวเกมส์ใช่ไหมครับ ไม่ต้องโหลดจากทีอื่นมาใช่ไหมครับ
    THE FOREST : ALPHA (Steam Early Access) v0.01b *Hotfix 2* (Quickfix) ไฟล์นี้เป็นตัวอัพเดทใช่ไหมครับ
    สรุปคือลงแค่ 2 ตัวเท่านั้นก็เล่นได้ใช่ไหมครับ
    ใช่ครับ ให้ลงตัวเกม v0.01b *Hotfix 1* ก่อน จากนั้นถึงค่อยลงตัวอัพเดท *Hotfix 2* (Quickfix) ก็จะเข้าเล่นโดยเซฟเกมได้ครับ

ปล. ตัวอัพเดท *Hotfix 2* (Quickfix) จะใช้ได้กับตัวเกม v0.01b *Hotfix 1* เท่านั้น ถ้าเป็นแพทเก่ากว่านี้มันจะอัพเดทไม่ผ่านครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scorlar01 อ่านกระทู้
    อัพเดทตอนนี้ตัวเกมส์เซฟได้แล้วครับ ผมลองออกเข้าใหม่ไป 2 รอบ เวลาเซฟก็สร้างที่นอนแล้วกด z นอนครับก็จะเซฟ
    ขอบคูรที่มายืนยันให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    THE FOREST : ALPHA (Steam Early Access) v0.01b *Hotfix 1* ไฟล์นี้คือตัวเกมส์ใช่ไหมครับ ไม่ต้องโหลดจากทีอื่นมาใช่ไหมครับ
    THE FOREST : ALPHA (Steam Early Access) v0.01b *Hotfix 2* (Quickfix) ไฟล์นี้เป็นตัวอัพเดทใช่ไหมครับ
    สรุปคือลงแค่ 2 ตัวเท่านั้นก็เล่นได้ใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ขอบคุณสำหรับ v.นี้ที่เซฟได้ครับ...^ ^

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

♥~โลกแห่งเกมส์~♥
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ในที่สุดก็เซฟได้ซักที

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณครับ
    ยังไม่มี เขาไม่ให้มี ยังมีไม่ได้

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    หลังจากที่สร้างบ้านไม้ 80 กว่าอันเสร็จ รู้สึกเหมือนเกมจบแล้ว 555+ รออัพเดทกันต่อไป..
    Heroes of Newerth
    เสียงเพรียกประดุจดังบทเพลงมรณะ ตราตรึงอยู่ในส่วนลึกของประสาทสัมผัสที่ได้ยิน

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมเข้าถ้ำไปเจอสัตว์ประหลาดด้วยเจอตบทีเดียวตายปืนยิงพุลทำอะไรไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayou อ่านกระทู้
    ผมเข้าถ้ำไปเจอสัตว์ประหลาดด้วยเจอตบทีเดียวตายปืนยิงพุลทำอะไรไม่ได้เลย
    เอาแผงวงจรผสมเหรียญกับเหล้าแล้วโยนใส่มันรับรองโกโก้ครั้น แต่หลบดีๆมันแรง แล้วก็อย่าโยนพลาดเพราะแผงวงจรหายากพอตัว

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อยากเล่น แต่กลัวอ่า 555

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เจ๋งไปเลย ขอบคุณครับผม

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Am a HacKer
    In The Universe
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    เด้งงงงงงงงงงงง คร้าบบบบบบบบบบบ ตอนนนนนนนนนนน loadddddddinnnnnnnnggggggggggg

กล่าวขอบคุณ
    144
    Blog Entries
    1
    ใครเด้งเกิดจากดังนี้
    1. For a proper run of The Forest you need at least 4 GB RAM.(ต้องมีแรมอย่างน้อย 4 GB)
    2. Before starting the game close all other windows and disable your antivirus, if you have one. (ให้ลองปิดพวกแสกนไวรัสต่างๆ)
    3. The game runs much better on 64-bit operating systems, if you have a 32-bit system – try upgrading it to 64-bit version. (ต้องอัพเกรดวินโดว์เป็น 64 bit)
    4. Upgrade your DirectX and graphics card drivers.(อัพเดท DirectX และ ไดร์เวอร์การ์จอ)
    5. Reduce your graphics settings in the game options to minimum.(ตั้งค่าเกมส์ให้ใช้การฟฟิคน้อยที่สุด)
    credit by http://www.crashwiki.com/10-fixes-fo...-screen-sound/
    เนื่องจากคอมผมกาก ข้อแรกจึงทำไม่ได้แล้ว เลยยังไม่ได้ลอง ใครทำได้แลล้วบอกด้วย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    แรมผม 2 GB ก็เล่นได้นะคับ แต่จะกระตุกเล็กน้อย ปรับต่ำสุดเอา ใจมันรักอยากเล่นนี่นา

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    คุณ Zenion มันมีเเพทเเก้มาอีกอะครับ หาได้เปล่าครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    888
    แพทล่าสุด Hotfix 3 เกมตัวเถื่อนยังไม่มีปล่อยออกมาครับ ถ้ามีออกมาเมือไหร่จะลงเพิ่มให้ทันทีครับ

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    แล้ว เซฟ เก่าจะหาย บ่ ครับนี้ เวลาอัพเดทใหม่มา

กล่าวขอบคุณ
    888
    ปกติเซฟเก่าน่าจะอยู่ครับ ไม่น่าจะหายไปไหน ยกเว้นแต่ว่าทาง Dev แก้ Registry ที่อยู่เซฟไปไว้ที่ใหม่ ถ้าเป็นกรณีนี้ก็ตัวใครตัวมันครับ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    Thank You...

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ของผมเล่นได้ไม่เด่งไม่หลุด แต่ว่าไม่รู้เป็นของผมคนเดียวหรือป่าวนะครับ
    คือถ้าสร้างสิ่งห่อสร้างไม่เสร็จแล้วเซฟ โหลดมาสิ่งก่อสร้างที่ไม่เสร็จหายครับ...555

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread