ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Error 404 not found
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90

Talking เด็กมหาลัยเข้ามาที่ครับ please!!!

คือเริ่มเลยผมอายุ17ครับ ปีหน้าจะเข้ามหาลัยแล้ว ยังไม่ได้เล่งคณะไว้เลย(กะจะเอาวิศวะ)และส่วนตัวชอบเต้น bboy ครับคืออยากถามว่ามหาลัยไหนเต้น bboy บ้างครับเป็นชุมนุมหรือทีมแข่งพวกนี้อะครับ คืออยากรู้ว่าที่ไหนมีเต้น จะไปที่นั้นแล้วค่อยเลือกคณะครับ ถ้าผมเข้าคณะที่ไม่มีใครเต้น bboy เลย4ปีของผมคงเบื่อแย่เลย 55555 ถ้ามีใครรู้บอกทีครับ ขออยู่ในกรุงเทพน่ะครับ บ้านผมอยู่วงเวียนใหญ่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    มันมีด้วยหรอครับ -.- หรือผมไม่รู้เอง (ถ้ามันมีจริงๆ ก็ด่าว่าผมโง่เลยครับ)

แต่อย่างที่ท่านบอก เข้ามหาวิทยาลัยที่มีชมรมเต้น b boy แล้วค่อยเลือกคณะ ผมกลัวว่า ถ้าเกิดมหาวิทยาลัยนั้นๆ มีชมรม b boy แต่มันไม่มีคณะที่ท่านชอบเลยนี่สิ มันจะพาลให้การเต้น b boy ของท่านไม่สนุกเอาด้วย

คือผมเป็นห่วงด้วยแหละครับ มหาลัยอยู่กับเรา 4 ปี แต่คณะอยู่กับเราอยู่กับเราตลอดชีวิตนะครับ

ดังนั้น เลือกให้ดีครับ เอาเป็นว่าผมมาให้กำลังใจก็แล้วกันครับ เรื่องคณะค่อยๆคิดก็ได้ครับ ผมยังเพิ่งรู้ตอนอยู่ ม.6 เลย 555+ ขอให้ท่านโชคดีครับ ถ้าท่านพยายาม ไม่แน่ว่า การเต้น b boy ของท่านอาจจะเป็นตำนานไปเลยก็ได้ (อันหลังโม้ครับ 55)

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ฮอกวอด//เผ่น
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    น่าจะพวกเกี่ยวกับการแสดงมั้งครับ มหิดล หรือ ศิลปกร ขึ้นอยู่กับคุณเรียนเก่งมั้ย แนะนำหาพวกเอกการแสดงครับ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    979
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    เรื่องนี้ก็ลองถามเพื่อนๆคุณเลย ที่เต้นกับคุณอ่ะว่าจะไปที่ไหนกันเพราะมหาลัยกิจกรรมพวกเต้นนี่ผมไม่ค่อยเห็นนะส่วนใหญ่แยกไปหาที่เต้นกันเอง แต่ยังไงก็ลองดูเผื่อมีคนรู้เข้ามาครับ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    หว่า ผมมีแต่ พวกที่เล่นกันเป็น กลุ่ม แต่ไม่เคยเจอรุ่นระดับ มหาลัย เพราะ ขนาดนั้นมันน่าจะเน้นไปที่เรื่องศึกษาอย่างจริงๆจังๆ ในความคิดผมอะนะ
    กลุ่ม b boy ที่ผมรู้จักเค้าก็เอา ท่า ฟรีรัน เช่น เหยียบกำแพงตีลังกา มาต่อด้วยท่า b boy อะไรประมาณนี้ แต่ ปัจจุบัน เจอแต่กลุ่ม สเก็ตบอต - -
    ทิฐิสูงมากผมเลยดีดตัวออกมา พอเลย กลุ่ม b boy กับ free run หายไป เมื่อก่อนเคยเล่นอยู่ด้วยกันแท้ๆเพราะเวลากับน่าที่ ทำให้ต้องแยกย้ายกันไป นึกแล้วยังคิดถึง
    ตอนที่มารวมตัวกันเป็นกลุ่มเดียวกันและสอนท่าให้กันและกัน ;_;

ปล. มานึกได้ มีที่นึง ผมเคย เจอ เค้าไม่ใช่เต้น b boy แต่ออกแนว การเต้นตามจังหวะ dubstep ที่ๆเคยเจอนะ เจ้าคุณทหารลาดกระบัง แต่ปัจจุบัน มะรู้และเพราะผม
    ดันเอาตัวออกมา ซักวันนึงจะกลับไปเล่นอีกครั้ง free run
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 19th June 2014 เมื่อ 20:16

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ปกติแล้วพอเข้ามหาลัยได้ ในแต่ละคณะก็จะมีการรับน้อง มีการประกวดสแตนเชียร์ สตรีทแดนซ์ ของแต่ละคณะอยู่แล้ว
    มีรุ่นพี่ในแต่ละฝ่ายคอยรองรับ ซึ่งการเต้น "Bboy" ก็รวมอยู่ใน "สตรีทแดนซ์"
    แล้วพอเข้าไปเรียนได้ซักพักก็จะมีการเลือกเข้าชมรมเป็นการเปิดบ้านต้อนรับน้องใหม่
    ชมรม ต่างๆ ก็จะมาเปิดบูธ ให้น้องๆ ได้เลือก ซึ่งถ้าไม่มีชมรมที่เราสนใจ จะก่อตั้งชมรมใหม่ก็ได้ โดยการรวบรวมรายชื่อแล้วทำเรื่องเสนอ ขอเปิดชมรม
    รายละเอียดต่างๆ จะมีอยู่ในระเบียบของมหาลัย.
    #ส่วนตัวผมคิดว่าเกือบทุกมหาลัย น่าจะเป็นแบบที่ผมบอกข้างต้นนะครับ.

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    หายากนะครับคณะแบบที่คุณว่าน่าจะลองทำตามแบบ คห.1 ครับ ส่วนชุมนุมb boy ที่คุณต้องการส่วนใหญ่ในมหาลัยทั้งของผมและมหาลัยของเพื่อนที่ผมไปเที่ยวบ่อยๆเขามักจะเป็นชุมนุมกันเอาเองครับโดยมีคนจากหลากหลายคณะที่เขาเต้นกันอยู่แล้วมานัดชุมนุมกันเอาเอง ถ้าให้ผมแนะนำนะครับท่านอยากเรียนวิศวะก็เรียนวิศวะเลือกมหาลัยใหญ่ๆไว้เลยครับเพราะมหาลัยดังใหญ่ๆมักจะเป็นแหล่งชุมชนดีๆเลยจากนั้นพอเข้าได้ก็ถามรุ่นพี่เอาครับว่าที่ๆเขาเต้น b boy นั้นอยุ่ตรงไหนแล้วค่อยๆเข้าไปปฏิสัมพันธ์กับคนในนั้นเอาครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    บางหมาลัย ไม่มีนะ(หลายๆที่เลย) ส่วนใหญ่ ชีวืตในมหาลัยก็มีแต่เรียนแหละ เลิกเรียนก็กลับบ้าน กลับหอ แนะนำหากลุ่มb boy จากข้างนอกดีกว่า มหาลัยวันหยุด เวลาว่างเยอะ สบายๆเลย
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    แนะนำให้รีบเต้นเยอะๆครับ ให้เบื่อก่อนเข้ามหาลัย แล้วก็ไปเลือกคณะที่ตัวเองอยากเรียนจบมาทำงานนั้นจริงๆ

หรือถ้าชอบจริงๆก็ดรอปเรียนแล้วทุ่มให้เต็มที่เลย

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    จะเลือกอนาคตของตัวเองทั้งที focusไปที่คณะดีกว่านะครับ ตอนนี้ขึ้นปีสองเเล้วเรียนวิศวกรรม เทคโนโลยีสารสนเทศ เพื่อนที่เต้นb-boyไม่มี ส่วนใหญ่เรียนเสร็จก็ไปกินเหล้ากัน เเต่ถ้าอยากเต้นจริงๆผมว่ามันน่าจะมีเเหละ ระดับมหาลัยเเล้ว ลองหาเพื่อนต่างคณะดูครับ พวกนิเทศ การเเสดงอะไรแบบนี้
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ไปเข้ามูลนิธิ2B 1น่าจะได้ได้เต้น เรื่องแบบนี้มันไม่เจาะจงคณะหรอกคับ ต่อให้นิเทศศาสตร์ก็เหอะ

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ผมกลังจะขึ้นปี 2 ครุศาสตร์วิศวกรรม บอกได้เลย ไม่มีเวลา

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    วก bboy ถ้าทำอยู่แล้ว จะทำต่อไปห้ไม่มีใครว่า เพียงแต่ จะสอบติดรึเปล่าล่ะ วิศวะ มหาลัยห่วยๆมันก้เอาการอยู่ถ้าคุณเป็นพวกเย็นมาเตะบอล ไม่เคยเรียนพิเศษ แล้วคิดว่าทำเกรดโรงเรียนดีพอแล้วก้คิดใหม่ได้เลยครับ
    Open Your Mind

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 381
    ม.กรุงเทพครับ เข้ามาเลย พวกพี่ซ้อมกันตลอด ^^
    ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 1 ,, G20

Error 404 not found
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ขอบคุณทุกความเห็นเรยยย 5555 จะลองคิดดูใหม่ล่ะกัน ขอบคุณมากๆๆ